[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

ghét ô tô

Xe tải
Chắc cố tình làm giảm nhịp. Vì đội bạn ném biên thì coi như thiệt 1 người, khác với tranh chấp giữa sân và bị mất bóng. Độ quái là đây chứ đâu.
Kéo dàu thời gian thì tương ra biên sát cột dọc nó để giữ và rình tạt vào là đúng bài. Cả khi bóng trong chân còn phải dắt ra cột dọc che bóng, Trường đá thế chuẩn luôn

LuckyCar

Xe container
VN cứ đá kiểu này với Mã thì không biết đến bao giờ Mã hết cay 🌶, lần nào cũng thua mà không hiểu tại sao.

quynhanh03

Xe điện
Mình đá với Mã đúng kiểu rắc thóc chăn gà. Làm một nháy xong là thôi. Nhưng hôm qua có sai số nên hơi đau tim tí. Tuy nhiên mới thấy rõ bản lĩnh của anh em. Bị gỡ phát là lại vươn lên ngay. Rất đáng ngưỡng mộ.
Đúng là đau tim thật cụ! =))

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Phượng kỹ thuật đầy mình mà sao nó đá tối thế nhỉ. Sải chân thì ngắn quẩy cho vui thì đc chứ làm sao bứt đc qua bọn nó. Em thấy Văn Đức hiệu quả hơn Phượng nhiều.
Bóng đá là phải đồng đội thì mới thắng đc.
Không có Quang Hải làm đối tác, cả Phượng và Văn Đức bỗng hiền lành và vô hại đến lạ
Em vẫn giữ quan điểm, Phượng chỉ nguy hiểm khi vào sân lúc đội bạn đã thấm mệt

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
cầu thủ nhập tịch mà lão, thèng bị Văn Hậu nó vật xong bị pen cũng to vãi, vậy mà mình thắng là quá vui rồi lão nhể :D
Nó cũng không to, chỉ cao mét chín mấy và nặng gần tạ :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo em trận nào cũng phải thắng nhưng đẹp và thuyết phục là bất khả thi. Bóng đá bây giờ cả ở cấp CLB cũng vậy, nhiều khi trình độ nó tiệm cận nhau, hoặc đội yếu hơn trong một trận, nhất là một giải đấu vẫn có thể làm nên bất ngờ. Vì thế đội mạnh hơn, và đang có nhiều cái để mất hơn nhiều lúc phải đá cùng nhiều toan tính đường dài. Cứ thắng là đã hơn được điểm số và bản lĩnh rồi. Một trận thắng indo tưng bừng, một trận bản lề với Mã + liên quân thắng trong tính toán thì đó là đội bóng có tổ chức và thực lực. Đó mới là cái cần ở bản lĩnh đội bóng lớn. Đội bóng ở cấp Quốc Gia thì gặp đối thủ luôn khác nhau và họ thay đổi như nyc trở mặt, Mã hôm qua em xem mà tưởng VN đang đá giải Euro thì còn đòi hỏi gì hơn một trận thắng nữa. HLV mình và cầu thủ đã giải Mã + thành công. Trận sau gặp UAE em nghĩ mình lại đá với cách thức hoàn toàn khác với trận indo và lại có kết quả có lợi. Chúc ĐTVN thành công.

Hôm qua em thấy TT bắt một trận như thể các nhãn hàng đang ghi hình quảng cáo.
Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của cụ. Việt Nam mình giờ có quyền và đủ thực lực đá theo toan tính của mình. Đây chính là tố chất của một đội bóng lớn.

latech

Xe tải
Cụ áp lực quá nên chuyển qua xem trận Indo ạ? :D
haha - con gái em học xong xuống thấy bố vừa xem trên TV vừa xem trên phone thì tưởng bố bị dở hơi xem 1 trận trên 2 thiết bị khác nhau.

thực sự thì hôm qua em xem hiệp 1 trận Indo UAE hồi hộp hơn VN :D từ ngày có thầy Park xem VN đá không cảm giác ca mê run nữa rồi

nissantiida

Xe điện
Có cụ nào rõ thông tin có 1 PV theo đội tuyển bị dương tính Covid không?
nếu có, thì nguy cơ đội tuyển bị ảnh hưởng là cực lớn
Tiêm vắc xin cho toàn đội rồi ko lo đâu cụ ạ. Có vắc xin thì khả năng dính đã thấp, khả năng có triệu chứng càng thấp hơn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em mong HQ thăngd Lebanon, thế là mình chắc suất. Trận cuối cho dự bị vào quẩy, thua UAE cho mấy anh ĐNA về nước hết. Đỡ vòng sau phải gặp lại. Nghe nó hót cũng mệt người.
Tâm địa em có xấu quá k nhỉ?>:)
Thua nó ảnh hưởng đến thứ hạng FIFA cụ ạ. Em tiếc trường hợp của Mã quá. Giá nó vào cùng mình thì hay. Tiếc cho ông Tan không gặp thời. :( Nếu ông ấy nghỉ ở Mã, đội Vleague nào mời sang làm, đảm bảo sẽ gặt hái được thành công.

CP đá H1 là cặp tiền đạo với TL. Hai ông đều đi bộ, sao nhiều cụ lại chỉ trích CP? Đây là chiến thuật do BHL đề ra. Đến H1 về đá 343 thì chạy và quây rát thế còn gì? Nhiều cụ nên tìm hiểu về các sơ đồ chiến thuật xong hãy chém cho đỡ bị người đời cười chê.
Mấy cụ đó không bao giờ nhận xét khách quan mà thường a dua hoặc cảm tính. Ai cũng biết trận sau cùng với UAE là rất quan trọng nên HLV họ biết cách cách phải dùng người như thế nào. Nhiều cụ hài hước đến mức độ lấy trận với Indo ra so với trận Mã Lai. Indo nếu so với Mã Lai thì Indo chỉ là đội bóng thiếu niên so với Mã Lai thôi.

Chĩm111

Xe điện
Không có Quang Hải làm đối tác, cả Phượng và Văn Đức bỗng hiền lành và vô hại đến lạ
Em vẫn giữ quan điểm, Phượng chỉ nguy hiểm khi vào sân lúc đội bạn đã thấm mệt
Chuẩn, em đồng quan điểm!
P.s: Cụ hat.tieu ơi, thớt cá độ đang đóng, chắc Chã hủy kèo, cánh chọn cửa nằm trên có khi thoát vụ mất ngựa, cụ nhỉ? :))

taiadau

Xe điện
Bài em copy bên dưới. Đen là mình lại đá trước (trừ trận Lebanon), nên thua thì thấp thỏm lắm. Vậy thống nhất là thắng mịa nó luôn cho nhẹ đầu các cụ nhé :)
Xuan Minh ---UAE đang có phong độ cao, được đánh giá cao hơn và được đá trên sân nhà. UAE hoà thì gần như sẽ bị loại nên họ buộc phải tấn công để thắng bằng mọi giá. Tình huống xấu nhất là thua UAE và tụt xuống nhì bảng. Cơ hội nào cho VN nếu chúng ta có 11 điểm? Cùng phân tích tình hình các bảng đấu khác nhé cccm.
--- Bảng A: Trung Quốc chỉ cần ko thua Syria trận cuối thì sẽ xếp trên VN (11 điểm, hơn hiệu số). Syria đã chắc chắn nhất bảng.
--- Bảng B: Jordan buộc phải thắng Úc (11 điểm, hơn hiệu số). Úc từng thua Jordan ở Asian Cup 2019 và Úc cũng đã chắc chắn nhất bảng
--- Bảng C: Iran hoà/thua sẽ xếp sau VN. Iraq thua sẽ đứng nhì với 11 điểm (hiệu số tốt hơn VN).
--- Bảng D: Uzbekistan hoà/thua sẽ xếp sau VN. Saudi Arabia thua sẽ đứng nhì với 13 điểm.
--- Bảng E: Oman ko thua cách biệt quá 2 bàn trước đội bét bảng là Bangladesh thì sẽ có 12 điểm.
--- Bảng F: Tajikistan, Kyrgyz Republic đều đã hết cơ hội.
--- Bảng H: Tương tự bảng B, Lebanon từng hoà Hàn Quốc lượt đi và Hàn Quốc cũng đã đi tiếp. Lebanon chỉ cần 1 điểm để xếp trên VN.
--- VN mới chắc chắn xếp trên đội nhì bảng F. Nếu thua UAE thì VN cần 2 trong 6 điều kiện sau xảy ra:
+ Trung Quốc thua Syria.
+ Jordan ko thắng Úc.
+ Iran ko thắng Iraq.
+ Uzbekistan ko thắng Saudi Arabia.
+ Oman thua Bangladesh cách biệt 3 bàn.
+ Lebanon thua Hàn Quốc.
--- Dễ nhận thấy có 4 đội trong số kể trên là Syria, Úc, Saudi Arabia, Hàn Quốc đã chắc chắn đi tiếp và ko còn nhiều động lực. Thái độ thi đấu của họ sẽ ảnh hưởng tới cơ hội của VN nếu chúng ta đứng nhì bảng.

Mphco

Xe tải
VN chiến thắng trước các đội trong ao làng giờ đây ko còn là bất ngờ là ngoạn mục hay vẻ vang gì nữa. Trận tới gặp 1 đội trong top 10 của châu lục mới có thể thấy rõ thêm về khả năng của ta ở sân chơi lớn là dư lào.
Thời cụ Park đội tuyển qg mình vẫn chưa chén dc Thái trận nào đâu cụ ơi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nói về Mã thì nói mãi rồi. Để em cập nhật cho các cụ về đội hình VN và phong độ của các cầu thủ ở Vleague nhé.
1. Tấn Trường: bắt chắc tay và ổn đinh
2. Hải Quế, Bùi Tiến Dũng: phong độ tốt.
3. Duy Mạnh: mới trở lại sau chấn thương, phong độ không tốt
4. Hậu: chấn thương nghỉ cả năm chưa đá
5. Trọng Hòang: chấn thương mới quay lại. Đã 33 tuổi
6. Hoàng Đức: ngôi sao đang lên, đá nổi bật ở Viettel
7. Xuân Trường: mùa này có nhiều tiến bộ ở Hagl.
8. CP: đá tốt trong vai trò lùi sâu làm bóng. Hay ra sân từ ghế dự bị
9. Văn Đức: mới trở lại sau chấn thương. Đá cho đội kém nhất Vleague hiện tại, thỉnh thoảng có vài pha ghi bàn xuất thần, nhưng tổng chung thì nhạt nhòa
10. Tiến Linh: thi đấu khá tốt ở BD

Dự bị:
11. Văn Toàn: đang là cầu thủ số 1 Vleague ở thời điểm hiện tại
12. Đức Chinh: phong độ cực kém ở Vleague
13. Hồng Duy: đá tròn vai
14. Đức Huy: cầu thủ vứt đi ở thời điểm hiện tại, thậm chí xuống giải hạng 2 đá cũng chưa chắc nổi
15. Văn Thanh: đang có phong độ khá tốt ở hagl

Các cụ có thể thấy, đội hình mình gồm khá nhiều cầu thủ bị chấn thương, mới quay trở lại ( Hoàng, Hậu, Mạnh ), cầu thủ đang bị tụt phong độ ( văn đức, hđ chinh ), cầu thủ diện vứt đi ( đức huy )...

Về cơ bản, trận hôm qua phản ánh khá rõ phong độ hiện tại của các cầu thủ ở Vleague!
Hôm qua biết được đội hình ra sân em sốc luôn. Cụ Park mồm cứ bảo tính từng trận mà làm ngược lại. :D Ở Việt Nam lâu nên bị đồng hóa dần roài. :D Nhìn pha Trọng Hoàng bỏ lỡ cơ hội, cụ Park có biểu hiện rất đáng yêu. :D

quynhanh03

Xe điện
CP đá H1 là cặp tiền đạo với TL. Hai ông đều đi bộ, sao nhiều cụ lại chỉ trích CP? Đây là chiến thuật do BHL đề ra. Đến H1 về đá 343 thì chạy và quây rát thế còn gì? Nhiều cụ nên tìm hiểu về các sơ đồ chiến thuật xong hãy chém cho đỡ bị người đời cười chê.
Em cũng nghĩ đây là sự hi sinh của CP. Cụ Pack bắt CP đá kiểu vậy để quấy rối và thu hút đối phương. Chứ làm gì mà ông ta ko biết trình độ và kiểu đá của từng cầu thủ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thật ra mình hoà thậm chí có thua thì cửa đi tiếp vẫn sáng. Nên tâm lý thoải mái, đá sẽ bay.

Nhưng mình phải có nhiệm vụ thắng để trả thù cho những người ae ĐNA bị UAE nó hiếp ghê quá.
Em đồng ý. Giã bọn Tây Á cho nó sợ hẳn ĐNA đi. Trận sau không biết anh em ĐNA có trù mình thua như hồi Asian Cup không? :D