[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

Patriots

Xe lăn
5 ngày cấp lại hộ chiếu bị mất ở nước ngoài. Còn visa cho vkieu thì có chính sách miễn thị thực.

Kiện thắng trong nốt nhạc nếu đủ chứng cớ.
Phải dán cái giấy miễn thị thực đó lên pp mất 30 euro cụ ạ

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Chứng tỏ lỗi ấy ko sai, có thể bỏ qua được và chẳng ảnh hhưởng gì. Vậy tại sao ko làm cho người ta luôn mà ko cần đòi hỏi tiền bạc.
Sao bỏ qua được? Hồ sơ đòi hỏi có chứng nhận police địa phương nếu mất hộ chiếu, kg có tức loại gian, lận, lậu.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Cấp lại hc lấy ngay đc + phí DV bây giờ chỉ ở U, Nga. Còn lại thì phải gửi về trong nước để xác minh, nhanh hay chậm tuỳ thuộc vào cán bộ xử lý.
Net nhà cụ đứt mạng lâu nhỉ? 5 ngày theo quy định. Kg có cụ cứ giăng biểu ngữ phản đối trước ĐSQ cho tôi. Đảm bảo đích thân ĐS ra nắm tay dắt cụ vào.

Krupta

Xe điện
5 ngày cấp lại hộ chiếu bị mất ở nước ngoài. Còn visa cho vkieu thì có chính sách miễn thị thực.

Kiện thắng trong nốt nhạc nếu đủ chứng cớ.
Chờ được vạ thì má đã sưng.
Cụ vào group Facebook Tôi và Sứ quán để tham khảo thêm.
Thủ tục sq không chỉ có visa.
Sq chén của kiều bào không chỉ tiền visa.

TamMao2612

Xe buýt
Định thôi không "nói đúng" nhân viên đại sứ quán nữa, nhưng kể nốt chuyện cho các cụ thấy tại sao nhiều khi muốn cãi cũng không được vì quy định của Vn vốn cũng để kẽ hở cho anh em mần ăn:
1. Lần 1, chưa biết đến Tôi và sứ quán, em lên làm đổi hộ chiếu cho con em: Mang giấy khai sinh, ảnh, hộ chiếu cũ và tờ khai đầy đủ như yêu cầu. Anh lế tân nhận hồ sơ bảo lệ phí 130 đồng, móc tiền ra đóng anh ghi biên lai hẹn 5 ngày sau lấy, 5 ngày sau đến lẫy rất nhanh, kiểm tra thông tin đúng đi về.
2. Lần 2, cách sau lần 1 khoảng 1 năm, biết đến Tôi và sứ quán nên hiên ngang mang đầy đủ giấy tờ như lần 1 (thêm giấy qt) và 90 đô lên (vì có tỷ giá quy đổi). Anh nhận hồ sơ vẫn anh đó, nhận hồ sơ, kiểm tra, lấy ghim kẹp vào. Đến phần thu phí: anh bảo 130 đô, mình bảo nhà nước chỉ có 70 đô, em quy đổi thành 90 đô. Đưa thông tư 264 ra cho anh xem.
Anh xem xong đuối lý không làm gì được. Mở lại kẹp hồ sơ vừa ghim: mấy giấy tờ này không được dùng bản sao, bản chính đâu hoặc là bản sao công chứng mới được. Mình bảo trên website chí nói bản copy, ảnh bảo copy nghĩa là bản có công chứng, không thì không có giá trị.
Mình thêm câu: tại sao trước em làm cho con em vẫn được. Anh bảo đấy là do cán bộ "linh động"
Em đuối lý đi về, đến giờ sắp đi VN mà vẫn chưa có hộ chiếu vì bực mình. Nhưng sang tháng chắc lại đành lên cho các anh "thịt" vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Eagle No.1

Xe buýt
Sao bỏ qua được? Hồ sơ đòi hỏi có chứng nhận police địa phương nếu mất hộ chiếu, kg có tức loại gian, lận, lậu.
Vậy bọn CVC nó dám bỏ qua, nó dám làm gian, làm lậu vì vài đồng bạc thì đạo đức làm việc của bọn này quá tệ lậu. Mà nuôi 1 lũ tệ hại này có phải là có hại cho Quốc gia ko.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Chờ được vạ thì má đã sưng.
Cụ vào group Facebook Tôi và Sứ quán để tham khảo thêm.
Thủ tục sq không chỉ có visa.
Sq chén của kiều bào không chỉ tiền visa.
Nửa nốt nhạc cụ kg chờ được thì đáng sưng má cả đời. Vứt cái T&SQ đi, cái đám ấy chỉ chuyên nghề cào mặt ăn vạ là giỏi.

Sự chén từ A-Z vì nhu cầu xin ơn của kiều bào đa dạng vô thiên lủng.

sthd

Xe lăn
mấy nick cãi nhau về đsq mở thớt khác hộ cái. mạt cưa mướp đắng gặp nhau có gì oan đâu. tôi vào đsq cứ complet cravat nghiêm chỉnh, mắt nhìn thẳng , thấy nv trả lại tiền thừa đầy đủ.

cụ nào biết update tình hình em này cái xem em giúp được gì không?

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Vậy bọn CVC nó dám bỏ qua, nó dám làm gian, làm lậu vì vài đồng bạc thì đạo đức làm việc của bọn này quá tệ lậu. Mà nuôi 1 lũ tệ hại này có phải là có hại cho Quốc gia ko.
Đưa bằng chứng ra đã. 50/50 vui vẻ đôi bên thì xử lý thế nào?

Krupta

Xe điện
Nửa nốt nhạc cụ kg chờ được thì đáng sưng má cả đời. Vứt cái T&SQ đi, cái đám ấy chỉ chuyên nghề cào mặt ăn vạ là giỏi.

Sự chén từ A-Z vì nhu cầu xin ơn của kiều bào đa dạng vô thiên lủng.
Bọn nó làm đúng như cụ chỉ đạo, đòi quyền lợi của mình còn gì?
Thế cuối cùng thế nào? Tiêu cực là do sq hút máu dân hay là tại dân hối lộ sq?
Gọi vào điện thoại cố định sq không bao giờ có ai trả lời là sao? Lỗi của ai?

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Trc đây ko biết cụ để gọi sang sứ quán ở Vác chờ đại sứ dắt tay vào.
Cụ đọc lại TTLT số 08 hướng dẫn cho NĐ 36 đi.
Đã đọc và đã thực hiện. Cụ thả 10 oi vào Quỹ Sưởi ấm bản cao tôi sẽ inbox bằng chứng, thêm 10 oi nữa cụ được tặng số cầm tay của ĐS. Thêm 10 oi nữa, tôi hướng dẫn cụ cách gọi Vác ra dắt vào. Giá rẻ hơn dịch vụ chợ Đồng Xuân Berlin nghe.

Ba Lan có cả ổ chạy giấy phép lao động của người Việt. Vũ Đình Duy nhẹ nhàng nhón 1 cái giấy ở đây rồi lượn Berlin chơi golf với Trịnh Thanh.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nó làm đúng như cụ chỉ đạo, đòi quyền lợi của mình còn gì?
Thế cuối cùng thế nào? Tiêu cực là do sq hút máu dân hay là tại dân hối lộ sq?
Gọi vào điện thoại cố định sq không bao giờ có ai trả lời là sao? Lỗi của ai?
Cái bọn cần xin ơn nhiều vô kể. Tại anh tại ả. T&ĐS kg thấy cái chứng cớ nào ra hồn. Nếu có cứ gào lên đòi tiền về xong đâm đơn tố cáo, làm đi.

Krupta

Xe điện
Cái bọn cần xin ơn nhiều vô kể. Tại anh tại ả. T&ĐS kg thấy cái chứng cớ nào ra hồn. Nếu có cứ gào lên đòi tiền về xong đâm đơn tố cáo, làm đi.
Tại công chức sq không làm đúng chức trách.
Dân không có lỗi.

Chimtodần

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cũng dở hơi, cứ gân cổ trình bày lý lẽ với động vật ba củ.
Nản

Krupta

Xe điện
Giả vờ, làm ra vẻ 3 củ cho nó nguy hiểm thế thôi chứ biết dek gì.

Quỳnh hp

Xe tăng
E ạ các cụ toàn cãi nhau với ak 47. Vào đsq ntn thì chỉ có ng đang ở nc mới hiểu hết cảnh ntn.

mone

[Tịch thu bằng lái]
E ạ các cụ toàn cãi nhau với ak 47. Vào đsq ntn thì chỉ có ng đang ở nc mới hiểu hết cảnh ntn.
bên ngoại giao hội chạy vào được đấy thì phải tốn rất nhiều bạc nên qua thu lố để lấy lại vốn là chuyện thường, mấy thằng như cốc san cốc ghẻ cứ dẩu mỏ lên cãi chả ra sao. Hội ngoại giao này cũng giống bên cảnh sát giao thông vậy thôi. Chỗ nào mà ít dân VN thì thường tập trung vào việc ngà voi sừng tê giác, vi cá mập ...