Ma quỷ, có hay không

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Một lần em đi lễ Mẫu Đồng Đăng Lạng Sơn... chiều tối thì mấy cậu em hải quan mời đi ăn uống, xong đưa em đến một khách sạn vừa xây xong chưa cho thuê.. vì là quen biết nên mấy cậu hải quan nói chủ ks cho em mở hàng.. Lên nhận phòng là một căn phòng vuông vắn nhỏ, một cái giường, một cái bàn sát giường kê ngay cửa sổ, một cái tủ quần áo và phòng vệ sinh.. nhận phòng xong cả bọn lại kéo nhau đi karaoke.

Hát karaoke xong là khoảng gần 1h sáng, em về ks lên phòng tắm và leo lên giường, vừa tắt đèn chưa ngủ thì cảm giác có gì đó trong phòng mình, bất giác quay sang bên phải, vì đầu giường sát cửa sổ.. em thấy ngay một người đàn ông khoản 30 tuổi mặc quần áo sẫm màu, trang phục giản dị, đứng ngay sát cái bàn nhỏ, mặt hướng về cửa sổ nhưng ngoảnh mặt sang nhìn em.. nghĩ bụng cái phòng này từ lúc mình về tắm, cất đồ vào tủ thì ko thể có người vào mà trốn ở đây, chắc chắn là vong âm rồi.. em ko nói gì, khi người đó cách em khoảng 40,50cm thì em chỉ hất hàm ra hiệu là đi đi.. rằng em ko thích sự có mặt của anh ta ở đây! Anh ta lẳng lặng lướt dọc thành giường của em đến chân em rồi đến cửa ra vào.. anh ta biến mất qua cánh cửa ko có một tiếng động gì.. sau đó em mới ngủ!

binh.bich

Xe buýt
Nói về ma thì em dự ai đó làm trong nghanh KS thì chắc là biết nhìu lém ah ....Nhất là bộ phận trực đêm ở KS ...KS là nơi nghỉ ngơi công cộng ..có người ự tử chết ở trong KS là bình thường ....có những điều li kì lém ...
KS Sofitel ở Đà Lạt í ..cụ nào lên đó mà ở .. 1 mình 1 phòng ..hình như phòng 208 hay 210 gì đó ..thử ở xem .
KS Equaterial .SG : Khách check in muộn vào nửa đêm ..tắm ..hơi nước bám vào kính .lấy tay xóa vết hơi nước và nhìn thấy gì trong gương ???
KS Caravell : Thang máy bấm xuống tầng trệt ..lúc 12h đêm thì lại chạy lên tầng 6 ..cứ như có người gọi thang lên í ..nhưng thật sự ko có ai ở tầng 6 vào lúc 12h đêm vì đó là spa ..tất cả đã ra về lúc 10h tối
An ninh đi tuần đêm ..nghe rõ tiếng nước hồ bơi như có ai đang bơi ..ra ngó thì chẳng có ai cả ...
Mợ toàn kể chuyện mà khoa học đều giải thích được thôi, đơn giản là các TB điện tử hoạt động cũng có lúc thế nọ, thế kia do lỗi. Cũng như hôm e đưa đứa em đi đẻ, khi đến sân bệnh viện xuống xe khóa của xe lại mà còi cứ hú (khóa điện- báo động), ngắt hết điện rồi làm lại được đi được 1 đoạn lại bị, cứ như có người bấm trêu vậy (lúc bị, lúc không) mình ngồi trong xe để nguyên như vậy thì lại hết, không làm thế nào mà hết được hiện tượng này, đến sáng hôm sau thì lại bình thường, mặc dù chưa bao giờ gặp trường hợp như này và bây giờ cũng chưa bao giờ gặp lại như thế nữa. Nếu mà là không hiểu về TB điện thì chắc chắn 100% tin là ma nhưng thực ra do lỗi TB hoặc gặp từ trường xung quanh nên gây lỗi thôi. (em là KS Điện tử ạ)
Còn ma thì em kg tin lắm (vì chưa gặp), nhưng tin vào tâm linh và thế giời âm, tin vào những điều huyền bí con người làm được nhưng khoa học đang chứng minh hoặc chưa chứng minh được.

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Chuyện này có thật đáy, hôm trước em xem kenh Discovery thấy họ làm về bộ fim này

quynhanh03

Xe điện
Nó chiếu vào 21h thứ 3 hàng tuần. Toàn chuyện có thật luônX_X

Tuanphim

Xe điện
Một lần em đi lễ Mẫu Đồng Đăng Lạng Sơn... chiều tối thì mấy cậu em hải quan mời đi ăn uống, xong đưa em đến một khách sạn vừa xây xong chưa cho thuê.. vì là quen biết nên mấy cậu hải quan nói chủ ks cho em mở hàng.. Lên nhận phòng là một căn phòng vuông vắn nhỏ, một cái giường, một cái bàn sát giường kê ngay cửa sổ, một cái tủ quần áo và phòng vệ sinh.. nhận phòng xong cả bọn lại kéo nhau đi karaoke.

Hát karaoke xong là khoảng gần 1h sáng, em về ks lên phòng tắm và leo lên giường, vừa tắt đèn chưa ngủ thì cảm giác có gì đó trong phòng mình, bất giác quay sang bên phải, vì đầu giường sát cửa sổ.. em thấy ngay một người đàn ông khoản 30 tuổi mặc quần áo sẫm màu, trang phục giản dị, đứng ngay sát cái bàn nhỏ, mặt hướng về cửa sổ nhưng ngoảnh mặt sang nhìn em.. nghĩ bụng cái phòng này từ lúc mình về tắm, cất đồ vào tủ thì ko thể có người vào mà trốn ở đây, chắc chắn là vong âm rồi.. em ko nói gì, khi người đó cách em khoảng 40,50cm thì em chỉ hất hàm ra hiệu là đi đi.. rằng em ko thích sự có mặt của anh ta ở đây! Anh ta lẳng lặng lướt dọc thành giường của em đến chân em rồi đến cửa ra vào.. anh ta biến mất qua cánh cửa ko có một tiếng động gì.. sau đó em mới ngủ!
Mệ, đâu có ma là ông này xuất hiện ngay =)), lạy hồn...tí nữa hồn có ra Nam Tuấn làm tí không?

arcfun

Xe máy
Chuyện ma là có thật 100%, giữa chúng ta luôn tồn tại 2 thế giới song song...cụ nào ko tin sang thế giới bên kia xác nhận...song về chém tiếp...em đang ở bên đấy...:D

hungbm

Xe điện
Con ma to nhất Việt nam hiện nay là Ma Vỡ nợ đấy ạ, còn các loại ma khác các cụ mợ chấp hết

ngaydoclap

Xe container
Cụ nào rành làm cái thống kê xem có bao nhiêu loại ma cái nhẩy :)

crocodile

Xe buýt
Ma lọ, ma xó, ma cà rồng, ma nữ, ma men, ma lem, ma mèo, ma mút, ma túy, ma cũ, ma mới, ma nơ canh :)), ma gấu, ma sói, ma một mắt, ma cổ dài, ma dù, ma cây, ma gà, ma trơi. Đây là những loại ma mà em biết, còn ma nào nữa thì các cụ kể tiếp đi :))

ngaydoclap

Xe container
Ma lọ, ma xó, ma cà rồng, ma nữ, ma men, ma lem, ma mèo, ma mút, ma túy, ma cũ, ma mới, ma nơ canh :)), ma gấu, ma sói, ma một mắt, ma cổ dài, ma dù, ma cây, ma gà, ma trơi. Đây là những loại ma mà em biết, còn ma nào nữa thì các cụ kể tiếp đi :))
Em thấy chị hàng xóm hay gọi em là thằng quỷ, chả biết có thật không nữa :)

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn

longbusiness

Xe hơi
Thời buổi bây giờ con người ta cầu gọi cõi âm nhiều quá , đốt vàng mã nhiều quá , cứ có điều kiện là lại mời người lập đàn mở cửa ngục mong được siêu thoát cho người thân đã quá cố nên bây giờ âm thịnh dương suy các cụ ạ. Chuyện tâm linh thì có nhiều điều kì bí lắm , khoa học cũng không thể giải thich hêt được .

honda_0f

Xe tải
cụ này am hiểu về các loại ma quá. kể mà cụ giới thiệu tường tận từng loại 1 thì em cũng dc mở rộng thêm 1 chút :P

honda_0f

Xe tải
Thời buổi bây giờ con người ta cầu gọi cõi âm nhiều quá , đốt vàng mã nhiều quá , cứ có điều kiện là lại mời người lập đàn mở cửa ngục mong được siêu thoát cho người thân đã quá cố nên bây giờ âm thịnh dương suy các cụ ạ. Chuyện tâm linh thì có nhiều điều kì bí lắm , khoa học cũng không thể giải thich hêt được .
Thía cụ cóa bỏ tiền tr ra mua hàng mã đốt vào những ngày ràm tháng 7 hay những ngày khác ko ạ[-O<

quynhanh03

Xe điện
Thế thằng bả gà liệu có phải là 1 dạng ma ko các cụ:D