Ma quỷ, có hay không

Monster's sleep

Xe tải
#:-s Đại đa số trẻ em ở các vùng quê hễ tối đến là không dám đi vào những nới ko có ánh sáng ( dù là góc nhà mình) vì sợ ma bắt, Chưa kể có rất rất nhiều người nhớn cũng bị ảnh hưởng bởi ý nghĩ đó. Vậy có hay không ma và quỷ? Có cụ nào mợ nào gặp ma chưa a.X_X

Dân bảo là có, đảng bảo là không :))

Be Grace

Xe điện
Nói về ma thì em dự ai đó làm trong nghanh KS thì chắc là biết nhìu lém ah ....Nhất là bộ phận trực đêm ở KS ...KS là nơi nghỉ ngơi công cộng ..có người ự tử chết ở trong KS là bình thường ....có những điều li kì lém ...
KS Sofitel ở Đà Lạt í ..cụ nào lên đó mà ở .. 1 mình 1 phòng ..hình như phòng 208 hay 210 gì đó ..thử ở xem .
KS Equaterial .SG : Khách check in muộn vào nửa đêm ..tắm ..hơi nước bám vào kính .lấy tay xóa vết hơi nước và nhìn thấy gì trong gương ???
KS Caravell : Thang máy bấm xuống tầng trệt ..lúc 12h đêm thì lại chạy lên tầng 6 ..cứ như có người gọi thang lên í ..nhưng thật sự ko có ai ở tầng 6 vào lúc 12h đêm vì đó là spa ..tất cả đã ra về lúc 10h tối
An ninh đi tuần đêm ..nghe rõ tiếng nước hồ bơi như có ai đang bơi ..ra ngó thì chẳng có ai cả ...

mapbe

Xe hơi
Em về quê có cái nhà trông như cái miếu nom cổ vãi kính, có cái ghế đá dưới gốc cây đa nhìn ra cánh đồng đẹp dã man, cả làng chẳng thấy ai dám vào đó bao giờ vì nghe nói miếu đó có ma gì đó ghê lắm, đã nhiều người vào xong về bị thần kinh hoặc ngoẹo cổ....thế mà đợt hè vừa rồi bố con em vào ngồi nghỉ trưa gặm mía rồi lăn ra nằm thư giãn :)) trộm vía, đến giờ chẳng thấy làm sao :))
Hi hi, đấy là cụ cứng bóng vía đấy ạ hoặc là hồn ma ở đó chưa át được vía của cụ.
Em trai E cũng là 1 đứa bạo dạn và nó ko tin có ma quỷ gì hết, ... cho đến 1 ngày nó đi ra đảo Bạch Long Vỹ cùng 1 cậu bạn làm viễn thông. Chắc do tuổi trẻ nên bỏ ngoài tai lời cảnh báo của dân đảo là đêm thì vào trong nhà nằm ngủ + ngủ ở sân ko đc đâu, 2 thằng rủ nhau ra sân cho nó mát. Cứ nhắm mắt lại là thấy xung quanh rất nhiều người, già có, trẻ có, người ta ăn mặc kì lắm không giống như người thời nay. Mà ai cũng đều tết tóc đuôi sam cả. Họ cứ đồng thanh đuổi 2 thằng thanh niên và ko cho ngủ trên đất của họ. Cậu bạn em mình thì vừa ngủ vừa ú ớ ko thành tiếng, còn thằng em mình thì theo phản xạ nó cầm cái gối ném vào đám đông kia, gối thì bay ra, người thì biến mất, nhưng mà chỉ được 1 tẹo, chợp mắt cái là lại thấy cảnh cả đoàn người y như thế! Sáng hôm sau, mặc dù biển động, sóng to cậu bạn em mình đòi về đất liền cho bằng được mà ko cho biết lý do gì. Còn ku em mình thì vẫn ở lại đảo thêm mấy ngày .... Từ đó trở đi, thì nó tin là có ma thật.

Còn mình thì tận mắt thấy người bị người âm nhập vào (không phải do đi gọi hồn hay áp vong đâu nhé) . Hu hu hu, hôm đó có bà chị bị ốm sốt, bà ấy thì nằm còn mình thì ngồi cuối giường, tại nhà bà ấy cũng neo người, con nhỏ nên mình và 1 chị nữa phải sang trông, rồi đột nhiên mắt bà ấy long sòng sọc, mặt mũi đỏ gay, nhìn sợ lắm. Bà ấy đột nhiên ngồi bật dậy và cứ chỉ tay về phía mình ngồi ở cuối giường gần cái cửa và nói, "người ta thì về hết rồi, còn mỗi mình cứ nằm đây, đi tìm bà Hằng hỏi bà ấy đưa về" Hóa ra, bà Hằng đc nhắc ở đấy mãi sau mới biết là P.T.B.Hằng và nhà chồng chị này có 1 chú em chồng là liệt sỹ phải nằm lại ở chiến trường (cầu trời cho người nhà sớm tìm được nơi anh ấy hi sinh).

Chỉnh sửa cuối:

cuongscb

Xe tăng
Em thì không tin có ma, mà có ma đi nữa thì nó cũng không hại mình nên chả có gì phải sợ, em nghĩ con người bây giờ đáng sợ hơn ma nhiều.

quynhanh03

Xe điện
Em xin kể chuyện gặp ma của em:
- Đêm hôm đó vào năm 96, em sang nhà người yêu chơi( bây giờ là Gấu). Nhà 2 đứa cách nhau 1 km thôi nên em đi quả cuốc Favoritts. Ngày đó quả xe đó là oách phết đới. Lúc em về khoảng 11h đêm,trăng mới lên, ra khỏi cổng nhà nàng khoảng 100m đến 1 cái điếm và 1 cái ao cạnh đó. Điếm và ao, mỗi thứ 1 bên, đường đi ở giữa nhé. Mà chỗ này thì rất nhiều huyền thoại ma quỷ mà em và nhiều người đã đc nghe kể. Vừa vòng đến đó thì thấy 1 bóng người trăng trắng đwwngs giưa đường. Tính thanh niên hay nghịch, em cứ phi xe đến sát cái bóng đó rồi bóp phanh đánh két 1 phát, mặt em cách cái bóng đó ko quúa 1m mà cái bóng đó ko giựt mình mà đứng im, mồm lẩm bẩm cái gì đó . Sát như vậy mà em ko nhing rõ đc mặt đâu, chỉ biết rằng có 1 vết sẹo dọc từ thái dương xuống má, áo xô trắng phủ từ đầu xuống chân, dang tay giữa đường, một cách tay thò xuống tận mặt ao đó luôn( gần 3m chứ ít à). Trong đầu em nghĩ ngay, ma rồi, thế là ù té quay xe đạp thật lực quay lại. Lúc đó chỉ sợ cái bóng đó tóm xe lôi lại. Quay lại nhà em yêu gọi luôn em ra để xem. Từ cổng nhà em lúc đó đã nhìn ra đc đến đoạn đó rồi vì ánh trăng cũng đã rõ hơn, nhà em nhìn rõ cái bóng đó đi vào cái điếm mà em yêu chả nhìn thấy gì, cứ bảo em đùa. Em chỉ kia kìa cái bóng nó đang đi vào điếm kìa thế mà em vẫn ko nhìn thấy. Đến bây giờ thỉnh thoảng gấu vẫn cứ trêu em chuyện này đấy. À quên, cái điếm trên luôn khóa cửa nhá vì 1 gian để xe tang còn 1 gian đặt mấy bát hương thôi và đc khóa suốt.
Từ bé đến giờ em mới gặp ma 2 lần, lần này là sát thực nhất! Khát quá, xin các cụ chén rượu hị hị!

honda_0f

Xe tải
Em xin kể chuyện gặp ma của em:
- Đêm hôm đó vào năm 96, em sang nhà người yêu chơi( bây giờ là Gấu). Nhà 2 đứa cách nhau 1 km thôi nên em đi quả cuốc Favoritts. Ngày đó quả xe đó là oách phết đới. Lúc em về khoảng 11h đêm,trăng mới lên, ra khỏi cổng nhà nàng khoảng 100m đến 1 cái điếm và 1 cái ao cạnh đó. Điếm và ao, mỗi thứ 1 bên, đường đi ở giữa nhé. Mà chỗ này thì rất nhiều huyền thoại ma quỷ mà em và nhiều người đã đc nghe kể. Vừa vòng đến đó thì thấy 1 bóng người trăng trắng đwwngs giưa đường. Tính thanh niên hay nghịch, em cứ phi xe đến sát cái bóng đó rồi bóp phanh đánh két 1 phát, mặt em cách cái bóng đó ko quúa 1m mà cái bóng đó ko giựt mình mà đứng im, mồm lẩm bẩm cái gì đó . Sát như vậy mà em ko nhing rõ đc mặt đâu, chỉ biết rằng có 1 vết sẹo dọc từ thái dương xuống má, áo xô trắng phủ từ đầu xuống chân, dang tay giữa đường, một cách tay thò xuống tận mặt ao đó luôn( gần 3m chứ ít à). Trong đầu em nghĩ ngay, ma rồi, thế là ù té quay xe đạp thật lực quay lại. Lúc đó chỉ sợ cái bóng đó tóm xe lôi lại. Quay lại nhà em yêu gọi luôn em ra để xem. Từ cổng nhà em lúc đó đã nhìn ra đc đến đoạn đó rồi vì ánh trăng cũng đã rõ hơn, nhà em nhìn rõ cái bóng đó đi vào cái điếm mà em yêu chả nhìn thấy gì, cứ bảo em đùa. Em chỉ kia kìa cái bóng nó đang đi vào điếm kìa thế mà em vẫn ko nhìn thấy. Đến bây giờ thỉnh thoảng gấu vẫn cứ trêu em chuyện này đấy. À quên, cái điếm trên luôn khóa cửa nhá vì 1 gian để xe tang còn 1 gian đặt mấy bát hương thôi và đc khóa suốt.
Từ bé đến giờ em mới gặp ma 2 lần, lần này là sát thực nhất! Khát quá, xin các cụ chén rượu hị hị!
em vừa mời mợ song mừ :P

honda_0f

Xe tải
14 cụ đang nhòm nhưng có 3 cụ hãi quá bỏ chạy roài #:-s

hoanglonggiang

Xe đạp
Em té thôi... lanh hết cả người

meotop2

Xe máy
#:-s Đại đa số trẻ em ở các vùng quê hễ tối đến là không dám đi vào những nới ko có ánh sáng ( dù là góc nhà mình) vì sợ ma bắt, Chưa kể có rất rất nhiều người nhớn cũng bị ảnh hưởng bởi ý nghĩ đó. Vậy có hay không ma và quỷ? Có cụ nào mợ nào gặp ma chưa a.X_X
em chưa gặp nhưng em biết là có
em thấy các cụ hay đi gọi hồn thế hồn đấy k phải hồn ma à :(

ktphong

Xe tăng
cả thế giới này, tất cả các dân tộc, đều có từ "ma" trong từ điển. nên khả năng có ma là rất cao đấy.

nhadatuytin

Xe container
Em gặp nhiều rồi.
Hồi bé nhà em ở cạnh nghĩa địa mà.
Nhưng ma toàn bị em dọa chạy mất thôi.
Chốt lại là ma sợ người chứ người sợ gì ma nhỉ