Lý do vì sao không nên mua Toyota cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

lapin

Xe container
Bánh bé so với bánh to, chạy spacy còn chán nưã. Dylan với @ ntn hở các cụ?

Dynamat

Xe buýt
-Các bác chiều Gấu nhỉ, ngày xưa Gấu nhà em đòi mua ET4 hay 8 gì đó, em nhất quyết mua @ hay SH gì đó, sau này Gấu có lần chạy Vespa, về gật gù bảo đúng là chạy chán thật. Em thấy phụ nữ chạy xe đấy trông thì đẹp, nhưng bảo em mua sd thì chả bao giờ!
bác mua xe cho vợ chắc là cân nhắc kỹ lắm nhỉ. Thế có làm tổng chi phí mua LX không? ảnh bác đẹp lắm.

Isu_zu

Tháo bánh
Nghe cụ tả khiếp quá, may là là em chưa phải tròng dây kéo về bao giờ nên không chia sẻ cảm xúc được. :P
Nhưng chắc nếu ngày xưa không mua LX thì chắc gấu em cũng tìm xe khác chứ không chịu wave đâu. Em thấy chả phải mình gấu em, nhiều người cũng thía, chả bù em xe quái nào đi cũng OK hết :)
Các loại Vespa chỉ dành cho ai hâm mộ thôi, mấy ông bạn em mê Vespa đều chân to chân nhỏ cả: dựng xe, đạp khoảng vài chục cái để nổ máy buổi sáng là chuyện thường ngày, khói phun mù mịt, nổ thì pành pành...công nhận là design đẹp, nhưng về máy móc, gọi Honda bằng ông cố nội. Chính vì thế mà SH sống khỏe, ngay tại Ý! Sau vụ ET8, đã can bà cả, mà vẫn phải mua LX, vì bả nói mặc váy phải đi LX!!!, trong khi lại ko thích SH, xong phim :(. Nói vui thôi, chứ có gấu nào chịu đi Wave đâu?

lapin

Xe container
Em kể cái thứ nhất et dùng thích hơn wave ở chỗ dắt vào bãi xe, các chú bv chỉ ngay vào chỗ dành cho xe ga cao cấp. Còn ab, dù hàng hịn, vẫn chung giường với rem, wave các kiểu, chật trội, va cái này, chạm cái kia, dựng lại xe khác, chưa kể kô cẩn thận ngã cái oạch nhất là trời mưa:21:

Isu_zu

Tháo bánh
-Các bác chiều Gấu nhỉ, ngày xưa Gấu nhà em đòi mua ET4 hay 8 gì đó, em nhất quyết mua @ hay SH gì đó, sau này Gấu có lần chạy Vespa, về gật gù bảo đúng là chạy chán thật. Em thấy phụ nữ chạy xe đấy trông thì đẹp, nhưng bảo em mua sd thì chả bao giờ!
Nói thật, chiều gấu con săn sắt, gấu chiều lại con cá rô :). Quần áo, đồ bếp, tủ lạnh máy giặt, đồ trong nhà, e cho gấu mua theo ý thích. Ngược lại, ô tô, mô tô, TV, dàn âm thanh, gấu cho e....tự quyết :). Chiều gấu chỉ có lợi, cụ ạ, tất nhiên phải là gấu ngoan :)). Về sử dụng thì xe ga e chưa thấy cái nào hơn SH 150 nhập 2008. Nhưng về thời trang, phải thừa nhận nữ đi Vespa-Piaggo là đỉnh, giá nó lắp máy Honda thì ngon.

Isu_zu

Tháo bánh
Em kể cái thứ nhất et dùng thích hơn wave ở chỗ dắt vào bãi xe, các chú bv chỉ ngay vào chỗ dành cho xe ga cao cấp. Còn ab, dù hàng hịn, vẫn chung giường với rem, wave các kiểu, chật trội, va cái này, chạm cái kia, dựng lại xe khác, chưa kể kô cẩn thận ngã cái oạch nhất là trời mưa:21:
Giờ e lấy số đt của chú làm ở trạm BH Piaggo, cứ xe có trục trặc alo là chú ấy có mặt để xử lý (trong bán kính 3km :) )

lapin

Xe container
Caí hot line khi mua xe họ đã ngay lưng yên, kô giới hạn 3 km hay ngày nghỉ. Chục năm dùng 2 lần vì mỗi cái bugi. Cụ muốn nghe kể tiếp kô?:21:

RAVA

Xe ba gác
Nói thật, chiều gấu con săn sắt, gấu chiều lại con cá rô :). Quần áo, đồ bếp, tủ lạnh máy giặt, đồ trong nhà, e cho gấu mua theo ý thích. Ngược lại, ô tô, mô tô, TV, dàn âm thanh, gấu cho e....tự quyết :). Chiều gấu chỉ có lợi, cụ ạ, tất nhiên phải là gấu ngoan :)). Về sử dụng thì xe ga e chưa thấy cái nào hơn SH 150 nhập 2008. Nhưng về thời trang, phải thừa nhận nữ đi Vespa-Piaggo là đỉnh, giá nó lắp máy Honda thì ngon.
-Em thì lại thấy chạy cái SH 2009 lại hay hơn đời 2008 trở về trước, hình như Honda nó chỉnh cho tay lái cao hơn 1 chút (cái này em ko chắc lắm), đầm hơn, ngồi thoải mái hơn. Còn về Pi thì bác thử xem con 3v-ie xem ntn, em thấy nói cũng cải tiến nhiều, hơn hẳn đời trước, chứ chạy xe suốt ngày nơm nớp thì mệt quá.

Isu_zu

Tháo bánh
-Em thì lại thấy chạy cái SH 2009 lại hay hơn đời 2008 trở về trước, hình như Honda nó chỉnh cho tay lái cao hơn 1 chút (cái này em ko chắc lắm), đầm hơn, ngồi thoải mái hơn. Còn về Pi thì bác thử xem con 3v-ie xem ntn, em thấy nói cũng cải tiến nhiều, hơn hẳn đời trước, chứ chạy xe suốt ngày nơm nớp thì mệt quá.
Giờ nhìn thấy Pi là e toát mồ hôi rồi...cụ đừng xui dại em :). Nói vậy thôi, cứ Honda cho lành cụ ạ, đỡ mất công tìm hiểu!

Luu Lehong

Xe container
Cuối năm vừa rồi biết là Vespa 3v-ie cũng đã ko còn tốn xăng nhiều và được cải thiện tiếng kêu công nông, em ép mãi và dẫn điệu bà xã ra chỗ Thái Hà để đi thử xe vì xét cho cùng đúng là dáng ngồi nó nhìn cũng đẹp - vì vậy định nịnh gấu tý :ar!.
Vợ thử xe 2 vòng, đòi ra về rồi nói, "may mà đi thử xe chứ ko anh mua về bỏ đấy ko đi thì phí của. Quá ôm cục nợ " :D
Công nhận thật là xe ngồi máy nổ vẫn kêu pành pành, chông chiêng mặc dù cả 2 vc đều cao trên 1m65. Cố tìm ra ưu điểm gì đó để mua mà cuối cùng cũng không thể chấp nhận được. Vợ lại quay về với cái máng lợn quen thuộc bởi vì "Ngồi Lead vừa đầm vừa êm". Mình đỡ tốn 70T mà vẫn thấy ấm ức :))
Chỉ tiêc ánh mắt, hàng my cong của em bán hàng đẹp thế mà chả có điều kiện làm việc tiếp :D

CR-Vic

Xe container
sau 2 chiếc Piaggio (PX150 & LX125) thì em tự hứa là sẽ không mua Piaggio nữa!

lapin

Xe container
Đề nổ và ắc qui wave với dream kô bằng et. Chổi đề của rem, wave phải thay sau tầm 4 năm sử dụng, ắc qui thay nhanh hơn. Còn đề nổ của et chả biết cấu tạo kiểu gì, chỉ biết bấm bét nhè chưa thấy hỏng và ab đời 2006 nổ giống hệt em nó. Đạp nổ, nhất là để sau tầm một tuần trở lên, ab với et khó như nhau nhưng đề nổ et ăn đứt:21: Các cụ cứ việc, để khi nào rảnh em hầu chuyện tiếp các cụ. Trc khi lên et gấu cưỡi wave Thái 100 nên có nhiều chiện cho các cụ cưỡi gió lắm:21:

RAVA

Xe ba gác
Cuối năm vừa rồi biết là Vespa 3v-ie cũng đã ko còn tốn xăng nhiều và được cải thiện tiếng kêu công nông, em ép mãi và dẫn điệu bà xã ra chỗ Thái Hà để đi thử xe vì xét cho cùng đúng là dáng ngồi nó nhìn cũng đẹp - vì vậy định nịnh gấu tý :ar!.
Vợ thử xe 2 vòng, đòi ra về rồi nói, "may mà đi thử xe chứ ko anh mua về bỏ đấy ko đi thì phí của. Quá ôm cục nợ " :D
Công nhận thật là xe ngồi máy nổ vẫn kêu pành pành, chông chiêng mặc dù cả 2 vc đều cao trên 1m65. Cố tìm ra ưu điểm gì đó để mua mà cuối cùng cũng không thể chấp nhận được. Vợ lại quay về với cái máng lợn quen thuộc bởi vì "Ngồi Lead vừa đầm vừa êm". Mình đỡ tốn 70T mà vẫn thấy ấm ức :))
Chỉ tiêc ánh mắt, hàng my cong của em bán hàng đẹp thế mà chả có điều kiện làm việc tiếp :D
-Hí hí, bác đưa em 70 củ em dẫn bác đi tìm ánh mắt đẹp với hàng mi cong, có khi lại được khuyến mại thêm 1 số thứ to tròn ấy chứ?:))

Hằng Lê

Xe tăng
Không thoát đc 70 củ đâu, cú gói cẩn thận để tủ đi :))

nongdanbank

Xe tải
cứ theo sở thích mà mua thôi

warmheartvnn

Xe tải
Bài viết hay,rất đáng để tham khảo.Vodka cho chủ thớt.

lapin

Xe container
Tóm nại chống Nhật ăn đứt chống í phải kô các cụ?:65: :78:

Trạng thái
Thớt đang đóng