Lý do vì sao không nên mua Toyota cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

cap3hk

Xe tăng
Nếu người mua mà có 1 củ to và lữa chọn giữa hai con cụ chủ nói em e là hơn 50% sẽ chọn camry 2003 đấy ạ. Còn chọn xe Hàn nhiều hơn nếu người mua có tầm 400tr ợ. (Em dự thế, nhà em cũng chuẩn bị xây cái nhà.......tắm)
1 củ to thì méo ai chọn Camry 2004. Vớ vẩn.

Dynamat

Xe buýt
-Em cũng hay trộn dưa hành, nước mắm cùng với cái giẻ nhét vào mồm mấy thằng man mát bác ợ!;)
Em thấy mấy bác cứ chạy quanh hành hung cái bàn phím thì đầu óc mới có vấn đề.
Việc mở thớt là của em.
Còn việc nhảy múa trong đó là của bác đấy.
Các bác càng chửi rủa trong thớt thì càng đẹp mặt các bác.
Cái nick em nó vô thưởng vô phạt.

Dynamat

Xe buýt
Hay nhể, Mad hôm nay không uống thuốc như đơn và lời dặn của BS à.
Lexus 570 chạy dầu gì thế? Chắc chạy dầu ăn Tường An hả :))
Bác này đúng là kém thông mình.
LX570 áp tải đoàn xe mà đoàn xe ấy ăn 60 lit dầu/100 km ấy.
Bác chậm tiêu thế

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Nghe đây này: Xe Toy là 1 trong những xe có sự ổn định và bền có tiếng, tiết kiệm xăng vô đối nên đấy là nguyên nhân nó giữ giá!
Xe Đức như M, B thì đúng là đẳng cấp hơn nhưng nuôi chăm sóc tốn kém, chưa phù hợp đk ở Việt Nam còn yếu về mặt hậu mãi, sau 4-5 năm là phải sửa thay thế chứ không đơn thuần chỉ bảo dưỡng và rất tốn kém! Còn mấy cái xe hàn sau khi đi vài năm thì ae bên này càng không chấp, bằng chứng thì cứ về box nhà đọc cho sáng ra đã!
Chưa ghé mông cái xe nào cái sì pắc van thì nên đọc các bài cũ để tìm hiểu! Chém búa xua như kiểu trẻ trâu, ngậm mứt phun người nó rẻ tư cách lắm. Tung hô xe cuốc thuổng cái kiểu thế thì quá đi bôi gio vào cái xe mình bán thôi. Sau thử việc, quản đốc nó đá *** :))
Thế đã nhé, hôm nay học tạm thế thôi kẻo cái đầu chót va vào vô lăng không lĩnh ý kịp, nó lại làm khổ ae phải nghía mấy cái thớt nhảm :D
Em nhất trí với cụ vụ này

duna3

Xe điện
Nhưng chúng ta đã biết. Hiện nay, với thương hiệu được thị trường đánh giá cao tại Việt Nam. Thì xe Toyota có số lượng lưu hành lớn nhất nước. Doanh số hàng năm cũng cao nhất. Số lượng xe Toyota cũ được mua bán lại cũng nhiều nhất.
Điều này đã kéo theo nhiều hệ lụy ảnh hưỡng tới quyền lợi người mua xe Toyota cũ.
Thứ nhất khi mua xe Toyota thì người mua phải bỏ ra nhiều tiền hơn khi mua lại xe của các hãng khác. Mặc dù giá trị thực thì đôi khi xe Toyota lại kém hơn. Ví dụ: Trang 4banh bán Xe Toyota Camry 3.0V 2003 - 545 Triệu. Trong khi Xe BMW 3 Series 318i 2005 - 540 Triệu. Chất lượng và độ an toàn của BMW thì chắc chắn hơn hẳn TOYOTA. Có thể dễ dàng thấy rằng chưa hẳn giá cao hơn lại tốt hơn. Tâm lý các cá nhân mua TOYOTA đều phải bỏ ra quá nhiều tiên. Trong khi đó họ lại có thể mua được một xe khác rẻ hơn nhiều mà giá trị sử dụng cao hơn.
Ví dụ bạn hoàn toàn có thể sở hữu Kia Forte SX MT - 2013 với số tiền hơn 500 triệu đồng.
Bỏ qua các rào cản về tâm lý thì ai cũng biết là Kia Forte SX MT - 2013 tốt hơn con xe Camry già cỗi đã đi được hơn 10 năm. Sau 3 năm nữa Camry 2003 sẽ có 13 tuổi và chỉ còn là một cỗ máy uống xăng và rệu rã.
Sau 3 năm nữa thì Kia Forte SX MT - 2013 vẫn như mới.
Bác chủ chưa tính đến quá trình sử dụng:
- Chi phí xăng xe
- Chi phí thay thế phụ tùng
- Sự sẵn có của phụ tùng
- Sự sẵn có của dịch vụ sửa chữa...

RAVA

Xe ba gác
Bác chủ chưa tính đến quá trình sử dụng:
- Chi phí xăng xe
- Chi phí thay thế phụ tùng
- Sự sẵn có của phụ tùng
- Sự sẵn có của dịch vụ sửa chữa...
-Các cụ nói rồi "ngu dốt cộng với nhiệt tình thì thành...dở người", chả sai tẹo nào!:))

lapin

Xe container
LX về phương diện tin cậy, gọi Wave bằng cụ, bác ạ. Em đã khổ, trước kia là ET8, bây giờ là LX 125, chỉ vì bà cả thích kiểu dáng Piaggo (của đáng tội, hình thức đẹp thật). Ngày 30 tết, vợ cả đi gội đầu, e thì đang trồng cây cảnh, nghe điện thoại réo, biết rồi. Chạy Future ghẻ ra, LX ko đề đc, đạp cũng ko nổ. Chủ tiệm tóc cũng ko cho gửi lại, cuối cùng phải lấy dây thừng tròng cổ kéo về. Sau đó e quy định cho bà cả, ko đi LX quá bán kính 3km, xa hơn thì đi ô tô! E đánh giá LX thua cả SYM Elidabet! Nó bây giờ là cục nợ với em, e chưa thấy cái xe nào hay trục trặc như LX, mà xe em mua 2 năm, BH BD đầy đủ chính hãng, chạy chưa tới 5k km.
Xe lx hàng xóm chạy được 2 năm kể tốn 2 xịch triệu tiền sửa chế hoà khí với ống dẫn xăng gì đâý:D

liva

Xe hơi
Cụ có biết tại sao 1 con vios đời 2004, 2005 lại dễ bán hơn 1 con bmw hay mec cùng đời ko? Vì vios nó lành, tiết kiệm, đồ thay của nó rẻ. Mua 1 con bmw hay mec đời sâu đi thì cũng oai thật đấy nhưng nuôi nó thì ko khác gì nuôi 5 thằng nghiện trong nhà.
CỤ nói chuẩn quá.

fadco

Xe container
thế lúc đâm xe thì xe Hàn an toàn hơn Vios ah?:)):)):)) cụ móc cái lí luận hài ấy ra ở đâu thế? cụ mang ra có khi được giải nobel thế giới đấy.
Đọc hiểu có vấn đề, hơ hơ có ai nói thế đâu hả cụ?

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
LX về phương diện tin cậy, gọi Wave bằng cụ, bác ạ. Em đã khổ, trước kia là ET8, bây giờ là LX 125, chỉ vì bà cả thích kiểu dáng Piaggo (của đáng tội, hình thức đẹp thật). Ngày 30 tết, vợ cả đi gội đầu, e thì đang trồng cây cảnh, nghe điện thoại réo, biết rồi. Chạy Future ghẻ ra, LX ko đề đc, đạp cũng ko nổ. Chủ tiệm tóc cũng ko cho gửi lại, cuối cùng phải lấy dây thừng tròng cổ kéo về. Sau đó e quy định cho bà cả, ko đi LX quá bán kính 3km, xa hơn thì đi ô tô! E đánh giá LX thua cả SYM Elidabet! Nó bây giờ là cục nợ với em, e chưa thấy cái xe nào hay trục trặc như LX, mà xe em mua 2 năm, BH BD đầy đủ chính hãng, chạy chưa tới 5k km.
Nghe cụ tả khiếp quá, may là là em chưa phải tròng dây kéo về bao giờ nên không chia sẻ cảm xúc được. :P
Nhưng chắc nếu ngày xưa không mua LX thì chắc gấu em cũng tìm xe khác chứ không chịu wave đâu. Em thấy chả phải mình gấu em, nhiều người cũng thía, chả bù em xe quái nào đi cũng OK hết :)

Chỉnh sửa cuối:

beamnhi

Xe buýt

RAVA

Xe ba gác
Nghe cụ tả khiếp quá, may là là em chưa phải tròng dây kéo về bao giờ nên không chia sẻ cảm xúc được. :P
Nhưng chắc nếu ngày xưa không mua LX thì chắc gấu em cũng tìm xe khác chứ không chịu wave đâu. Em thấy chả phải mình gấu em, nhiều người cũng thía, chả bù em xe quái nào đi cũng OK hết :)
-Các bác chiều Gấu nhỉ, ngày xưa Gấu nhà em đòi mua ET4 hay 8 gì đó, em nhất quyết mua @ hay SH gì đó, sau này Gấu có lần chạy Vespa, về gật gù bảo đúng là chạy chán thật. Em thấy phụ nữ chạy xe đấy trông thì đẹp, nhưng bảo em mua sd thì chả bao giờ!

Trạng thái
Thớt đang đóng