[Thảo luận] Lý do tại sao cứ ngồi trên SH hoặc Liberty .. là không phải đội mũ BH ?

DuongNV

Xe buýt
Cụ ơi cái này nó nói lên sự văn minh của một xã hội và trình độ ABC của con người đấy!

Chỉnh sửa cuối:

tuan_hust

Xe hơi
xã hội chưa có được cái nghiêm minh mà đáng ra nó phải có :)

buồn quá các cụ nhỉ :(

TÔN

Xe container
cụ chủ thớt cũng có vẻ rảnh rỗi,nên mới có thời gian đi soi người ta ko đội mũ,và lên trên này lập thớt.chẳng lẽ ko đội mũ là ko có ý thức :s
em thiết nghĩ nên sửa lại luật là đi trong nội thành ko cần phải đội MBH làm gì.em biết trên OF cũng khối cụ đi đường chả đội mũ :P

TÔN

Xe container
cứ cuối tuần xung quanh hồ gươm ý, thấy các cháu ý bị cơ động bắt thấy cũng khổ - nhưng mà phải nói là mà là các cháu ý thì em thấy cứ nhục nhục thế lào ý.
cụ cũng rảnh việc nên mới đi nhục hộ người khác :))

DuongNV

Xe buýt
cụ chủ thớt cũng có vẻ rảnh rỗi,nên mới có thời gian đi soi người ta ko đội mũ,và lên trên này lập thớt.chẳng lẽ ko đội mũ là ko có ý thức :s
em thiết nghĩ nên sửa lại luật là đi trong nội thành ko cần phải đội MBH làm gì.em biết trên OF cũng khối cụ đi đường chả đội mũ :P
Cụ ơi, từ việc qui định bắt buộc đội muc bảo hiểm khi đi xe máy mà nhiều người không chấp hành nó nói lên tính thực tiễn cũng như sự nghiêm minh của pháp luật, và hơn nữa là nghĩa vụ chấp hành luật của dân ta.

daudoc

Xe buýt
thông cảm , sọ dừa nhồi bã đậu , không lưu được dữ liệu =))

daudoc

Xe buýt
Mà hình như em chưa bao giờ thấy chú xxx nào tóm được SH không MBH thì phải
có chứ cụ , vụ ở Kim Liên SH bị tóm phun nc bọt vào mẹt xxx , sau bị giữ xe thế léo nào xxx lần ra con xe giấy tờ của xe khác , xong không biết kết cục ra sao :-??

TÔN

Xe container
thông cảm , sọ dừa nhồi bã đậu , không lưu được dữ liệu =))
trên điễn đàn muốn ăn nói kiểu gì cũng đc.nhưng mừ
#-o ra đường mà phát biểu câu này thì nguy hiểm lắm đấy :-??

haquocd

Xe tải
Cụ bắt bẻ ghê quá. Thực sự nhìn 2 người đi SH hôm đó em thấy mặt mũi rất sáng láng, ăn mặc lại rõ là lịch duyệt chứ không ngổ ngáo hoặc chơi bời như các chú choai choai, thế nên em mới suy nghĩ. Chiếc SH cứ đi phía trước mũi xe, và em đi sau nên có điều kiện ngắm hơi lâu.
Cụ nên nói chung chung, đừng chỉ riêng 1 cụm cừ nào đó. Tớ chả biết cụ làm nghề gì, nhưng chắc không phải Trí thức và dân IT thì phải phỏng cụ !!

jamebond

Xe tăng
Mềnh đoán thông thường mấy anh em đi xe đẹp (dùng chung cho mấy loại SH, Liber..) hay cân 3, không biển, nếu gặp xxx thì cũng nộp tiền phạt. Vì vậy có thêm tội không đội mũ cũng từng đấy tiền thôi. Tội gì.

Bao Công

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mí lói e sợ bị oánh pom nhắm!
Website
www.facebook.com
Ku này lèm nhèm gớm nhỉ. Đi xe máy thì đội cái mũ vào cho tử tế, đỡ phải xin xỏ.

Anh thấy có mấy thớt chú mày kêu khóc vì việc bị cơ động tóm rồi hay sao ý.

Đội mũ vào là tự bảo vệ cái gáo dừa của chú đới.:D

kduc

Xe Cứu Trợ
Chia buồn với cụ. Một thằng bạn em vẫn sống nhăn và khỏe mạnh. Nhưng cách đây 5 hay 6 năm gì đó, nó phóng về Phố Nối và bị xoè. Cái xe máy bị vỡ hết phần nhựa và mũ BH cũng bị sướt sát. Nhưng kinh nhất là nghe nó tả: tao nghe lộp cộp trên đầu vì bị lăn mấy vòng. Nếu ko có MBH thì tới 99% nếu ko chết thì bây giờ cũng đang đá ống bơ !
Bản thân em chạy Rim chiến nhưng luôn đội mũ có hàm ( từ năm 2k), hồi đó chưa có lệnh bắt buộc có MBH nhưng cứ dùng, đang bon bon thì có hai chú đi sang đường chập chờn ==> đâm xong ngã thôi. Cái mũ vỡ làm 2, thái dương e tụ máu mất 1 tuần. Hôm đó ko có mũ thì xong rồi :D
E chỉ sợ cấm đội mũ bảo hiểm thôi :D

DuongNV

Xe buýt
Cháu cứ lên xe là đội mũ bảo hiểm đàng hoàng, rong ruổi khắp thành phố chẳng phải lăn tăn, dòm ngó, lẩn trách các chú XXX. Chứ vừa đi vừa lo "tránh" XXX vì không đội mũ bảo hiểm thì còn hơi đâu nữa mà đi kiếm cơm cho con!

anhtho

Xe ngựa
anhtho viết
Cụ bắt bẻ ghê quá. Thực sự nhìn 2 người đi SH hôm đó em thấy mặt mũi rất sáng láng, ăn mặc lại rõ là lịch duyệt chứ không ngổ ngáo hoặc chơi bời như các chú choai choai, thế nên em mới suy nghĩ. Chiếc SH cứ đi phía trước mũi xe, và em đi sau nên có điều kiện ngắm hơi lâu.
Cụ nên nói chung chung, đừng chỉ riêng 1 cụm cừ nào đó. Tớ chả biết cụ làm nghề gì, nhưng chắc không phải Trí thức và dân IT thì phải phỏng cụ !!
Nếu em có động chạm tới cụ thì em xin lỗi cụ nhá.

Chỉnh sửa cuối: