[Thảo luận] Lý do tại sao cứ ngồi trên SH hoặc Liberty .. là không phải đội mũ BH ?

nhanhvachuan

Xe hơi
Em thì xin được cái mũ của mấy chú trong ngành về đội, đi đường lành hơn hẳn.

LeTai1979

Xe cút kít
Ôi giời, hơi đâu mà để ý đến cái bọn dở hơi ấy?
Để đầu óc thanh thản nghĩ cách mà kiếm tiền các Cụ ợ.

duchoa1309

Xe tải
Em thì thấy có mấy loại không đội mũ sau như này
1) Adua thấy chúng no không đội thì mình cũng không đội
2) Ra vẻ ta đây không sợ công an, đến lúc bị bắt thì xin xỏ
3) Con ông to nên ko sợ thật
4) Mấy anh, chị xã hội thâm
5) Thừa tiền, có bị phạt cũng chẳng sao miễn là đẹp

Còn các cụ nói chúng nó ngu, không có óc, với óc lợn.......

EM XIN HỎI CÁC CỤ LÀ TRƯỚC KHI BẮT ĐỘI MŨ BẢO HIỂM THÌ RA ĐƯỜNG NỘI THÀNH CÁC CỤ CÓ ĐỘI MBH KHÔNG? HAY LÀ ĐI ĐỪONG XA MỚI ĐỘI....các cụ ( thành phần em nói ) cứ tinh tướng....
HAY BÂY GIỜ CÁC CỤ CÓ ĐỘI VÌ KHÔNG MUỐN CÔNG AN HỎI THĂM, SỢ KHÁC NGƯỜI? Thành thật với lòng mình xem.

Em cũng chả ưa gì mấy thằng không đội mũ bảo hiểm nhưng em cũng không ưa mấy ông chửi người không nghĩ đến thân hơn

koj.k0ol

Xe tăng
chắc là óc bé hoặc không có óc ạ... nghĩ thế mới là khác người nên cứ thế tiếp diễn thôi ạ... đôi như cụ chủ thớt cháu gặp nhiều rồi... :(

PhanhGap

Xe điện
Chuyện này nó quá thường rồi, chắc không nói ra thì cụ nào cũng thấy rõ hiện tượng này mỗi ngày khi ra đường. Thậm chí có lần em đứng chờ đèn ở ngã tư Điện Biên Phủ với Hoàng Diệu còn có chiếc SH chở 3, ba cái đầu xanh đỏ (tất nhiên là ko mũ nên em mới biết tóc hi-light) cứ hồn nhiên nói năng cười xới lới trong khi ngay sau đó khoảng 2 mét là có 1 chú xxx, còn trong nữa là vài ba chú xxx đang đứng làm nhiệm vụ, thật cứ như trò hề.
Vấn đề cũng thường nếu như toàn bọn choai choai con nhà này nọ có tiền rồi đi xe đẹp và ko sợ gì khi bị phạt vài ba cái đồng lẻ hoặc alô vài ba cú cầm tay. Nhưng hôm qua em nhìn thấy 1 chiếc SH với 2 anh bạn ăn mặc khá lịch sự, tầm tuổi cũng trên 3 chục, trông rõ là giới trí thức hoặc IT i tiếc gì đó .. và cũng không đội mũ bảo hiểm ! Hai đồng chí đó chắc chắn không phải con cái nhà ai mà họ chính là 'nhà ai', có nghĩa là họ đủ sức làm ra đồng tiền, tự chịu trách nhiệm với bản thân, có học hành và họ thừa biết không đội MBH là sai nhưng họ vẫn không thèm đội. Có vẻ như việc đội MBH khi đi mấy con xe đó làm cho họ quê đi, kém cỏi đi và không xứng để đi một con xe như thế.
Vấn đề họ ko đội mũ, nếu chẳng may có tai nạn xẩy ra thì họ là kẻ bị thiệt đầu tiên và cũng ko ảnh hưởng mấy tới những người khác, trong đó có em (trừ gia đình bè bạn họ). Nhưng ngay cả khi không có vấn đề gì xẩy ra (tay lái giỏi) thì họ đã làm cho luật pháp bị lỏng lẻo, cứ như kiểu: " pháp luật không động tới những người tôn quý" vậy.
Em viết mấy dòng trên để giải tỏa bức xúc và cũng mong cụ nào có SH thì cũng không nên a dua theo cái trào lưu "không đội MBH".
E đã làm cuộc phỏng vấn trên diện rộng. Kết quả như sau: Đằng nào cũng là mua SH, Li bờ trả góp hàng tháng. Có trả thêm chút tiền phạt k đội mũ cũng nhằm nhò gì. Muỗi - mà mình lại được gọi là sành điệu, ăn chơi có mấu ở vít.

MaiMai

Xe buýt

Fastandfurious

Xe hơi
Nếu như đội mũ BH chỉ để bảo vệ chính những người tham gia GT bằng 2b thì e nghi mấy a lãnh đạo nên bỏ cha cái luật này đi. Kể cả khi bỏ đi rồi ai ý thúc tốt, muốn an toàn, muốn sống thì cứ đội vào( chắc lúc đấy k có chuyện bị bắt vì dám đội mũ BH), còn ai muốn đẹp hơn thì cứ bỏ ra. Đỡ phải đi bắt, lại còn tạo điều kiện làm hư hỏng 1 số xxx ăn bẩn nữa. E chém vui tí thôi:|

son_rua_sanbay

Xe buýt
có mỗi thế mà tranh luận nhiều quá.
lý do duy nhất là xxx đang tạo điều kiện để họ ko đội mũ đấy ạ.