[Thảo luận] Lý do tại sao cứ ngồi trên SH hoặc Liberty .. là không phải đội mũ BH ?

giacmo_4banh

Xe buýt
cm nhiều thì bọn nó cũng có biết đâu các cụ..thôi chỉ hi vọng các cụ không đội MBH khi đi xe máy tham gia OF đọc được những cm trên thì sửa lại ý thức cho mình thôi :)

quang74

Xe buýt
XXX có bắt được bọn ấy thì cũng khó lòng mà phạt lắm(đặc biệt là ở HN). Bọn nó phone 1 phát lại đi thôi nên để đỡ mất công và phiền phức xxx thấy bọn đấy thì cứ coi như mình bị mù. Thưa các cụ, ở HN có rất rất nhiều các cơ quan hành chính của T.Ư(bộ, tổng cục, sở, báo đài, ngoại giao...) nên tầm ảnh hưởng của các xyz đấy đối với tệ nạn này cũng rất lớn. Ở HN giao thông thuộc loại hỗn loạn nhất cả nước, một phần cũng do những lý do trên thôi. ^:)^

honda_SH

Xe tải
thi thoảng e cũng thế.......tại học bên này quen rồi nên về nhiều lúc cứ nhảy lên là phóng luôn chả mũ nón gì hết :P

yeswrong

Xe buýt
xxx nhà quê thì sao dám động đến SH được =P~.

nghenhinvietnam

Xe hơi
Ý thức tuân thủ pháp luật của dân mình kém thât... Vua thua thằng liều các cụ ạ... Các chú xxx ấy cũng là con người thôi mà, nhỡ có chuyện gì thì cùng lắm được cái bằng Liệt sĩ, tự nhiên chuốc họa vào thân, khổ cho cả gia đình... Ví dụ các chú ấy tịch thu được một con SH của mấy đứa ngổ ngáo hoặc cái xe 3 bánh thương binh ấy , nhẹ thì có khi mất xuất ra đường , nặng...nhỡ mấy thằng ấy nó điên lên nó làm cho một cái thì...thôi rồi lượm ơi....

lyhuong

Xe điện
Thử đi qua Quán Thánh xem nó có bắt không :D ở đâu sợ chứ riêng ngã tư QT Cửa Bắc là nó múc hết ( gần 113 Ba Đình luôn ) lơ mơ vào bót

billnantes

Xe container
đẳng cấp SH là không đội mũ ,còn đội mũ thì không đi SH

yaris 6984

Xe máy
Website
www.facebook.com
Các cụ ạ. Em nghe thằng em em nó bảo đi đường ko đội mubahi mà bị bắt ý cũng chả sợ, nộp tiền cầm biên bản ta đi tiếp. mấy lần em cũng thấy ko đội mubahi bị bắt sau 1 hồi biên bản thì chúng nó lại đi ko mubahi đi tiếp, có biết sợ đâu.

QuangThanh208

Xe tải
nếu có xòe thì đi vậy thôi...iem cứ tham gia giao thông bằng 2B là 100% mũ BH,nó thành thói quen ăn vào máu iem rồi...đi không mũ BH cảm giác lạc lõng giữa dòng đường và thấy thiếu thiếu thế nào ấy...chắc tại iem quen rồi...hi vọng ai cũng ít nhất là như iem 500m cũng có MBH

bianminh

Xe hơi
Tại vì sao ư ?, tại vì cái ông xxx đó thiếu mất cái người ta gọi là " đạo đức nghề nghiệp ".

haivina

Xe điện
Có cả các bác đi xe khủng 600-1000cc cũng ko chơi với mũ BH cơ ạ. Chắc xe to nên an toàn, ha ha.

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
Có cả các bác đi xe khủng 600-1000cc cũng ko chơi với mũ BH cơ ạ. Chắc xe to nên an toàn, ha ha.
mấy lần e gặp bác gì đầu trọc đi con Harley phân khối lớn màu mận chở cả vợ và con gái đều ko mũ phóng nghênh ngang ở Bà triệu, nhìn mà buồn cười. bên mỹ họ đi xe này toàn mũ mão quần áo găng tay đầy đủ, bên mình thì như trò hề, kiểu như khoe khoang sĩ diện ta đây đi con xe khủng.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
xe càng khủng ngã càng đau, càng nhanh chết. Chỉ khổ cho người xung quanh!

Symbolic

Xe tải
Có thể 1 số bộ phận teen hoặc dân chơi hoặc gì đó không đội mũ bảo hiểm nó cũng như là 1 kiểu style sành điệu.

Xe ga đắt tiền đẹp rồi nhưng đồng nghĩa phải có thêm style nó mới chất chơi các cụ ah.

E thì đi đường giờ e cũng chẳng để ý về cái mũ BH nữa. cái này nó thuộc ý thức cá nhân rồi kệ thôi. E đi đường giờ ghét nhất bọn đi láo thôi.

inovavgj

Xe container
chỉ có ở Thủ đô Hà Nội danh tiếng thế này mới có chuyện xe máy không kính hậu, không biển số, không MuBaHi chở 3 kẹp 4 tung tăng ngoài đường, thử vào sài Ghềnh mà xem, kiểu gì mà 'Bồ câu" chả gõ đầu gô cổ lại từ lâu rùi. Thêm chuyện bức xúc nữa là em thấy ở Hanoi, chuyện dân phòng, công an phường đi bắt xe oto, xe máy quá nhiều, trong khi vỉa hè lấn ra đầy mà thỉnh thoảng mới lượn lờ, ai lại tham gia công việc của CSGT thế chứ, loạn hết!
thế cụ không bít là Sài gềnh là trung tâm k tế , Hn thì ra đường toàn gặp con ô cháu chú, to cũng có nhỡ nhỡ càng nhiều, xxx bắt lại phải thả luôn chỉ cần 1 cú phone

Pet_HUT

Xe container
Có hôm iem còn gặp 3 mẹ con đi SH ko ai đội mũ bh, 2 đứa con cũng tầm PTTH. Khi đi qua ngã tư ĐCV-Phố Huế, thấy xxx nhìn nhìn thì 3 mẹ con cười khả ố với nhau, như vừa trúng đề! Mựa! không hiểu giáo dục con kiểu gì nữa!

Chỉnh sửa cuối:

CuTiVoDich

Xe điện
Mấy bạn đi xe ga không đội mũ BH nhìn đã phản cảm rồi, mấy bạn xxx nhìn thấy đầu xanh đầu đỏ đi xe ga không đội mũ BH mà không có phản ứng gì em thấy còn phản cảm hơn ạ. Trong khi con em gái em nó đèo bà cụ, cái quai mũ bà cụ bị hỏng không cài được lấy tay giữ nó còn đuổi theo bắt phạt bằng được, về nhà bà cụ kể mấy tháng rồi mà bây giờ em vưỡn còn cay.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Mũ bảo hiểm ư?

Mục đích làm gì? -> để đỡ đi phần nào độ nghiêm trọng khi bị tai nạn. Bảo vệ ai? -> chính người sử dụng nó (chứ ít có tác dụng với người khác). Nếu không đội mũ bảo hiểm có làm ảnh hưởng tới người khác không? -> hầu như là không (người ngoài nhìn vào có thể thấy hơi ngứa mắt thôi). Tại sao lại ngứa mắt? -> có rất nhiều lý do cả chủ quan và khách quan (em mạo muội đưa ra nhận xét lý do người khác lo cho sự an toàn của người không đội mũ bảo hiểm, nhất là không phải người thân của mình, có lẽ không nhiều lắm).

Vậy, người ta không lo bảo vệ cho chính bản thân họ thì mình cũng khó làm gì giúp được. Còn rất nhiều việc khác em nghĩ chả cần bức xúc việc đấy.

Thêm câu nữa, chủ quan của em là nếu dùng MBH tốt, chất lượng cao thì khi bị tại nạn may ra còn đỡ được phần nào chứ mấy cái loại mỏng dính đội cho có đội thì cũng chỉ là đội chống đối thôi chứ chả khác không đội là mấy. Từ hồi bắt đội mũ bảo hiểm số vụ tại nạn và thương vong vẫn tăng đều hay sao ấy. Cụ nào làm thống kê có thông tin cho anh em biết thêm với. Cái động lực bắt đội MBH thì em không bàn đến.

hihodu

Xe tăng
Úi giời, xã hội đầy kẻ như thế,có thân thì phải lo. Cụ đi oto để ý xe máy làm gì cho nặng đầu,em ra đường tuyền ngắm oto đẹp + gái đẹp và ước được sở hữu nó.