[Funland] Lý do các bác già chưa chịu lấy vợ?

TNT_123

Xe buýt
Càng về già càng ngại giao lưu, tiếp cận. Tầm 15-16 đến 30, hóc-môn trong cơ thể nhiều nên có xu hướng tìm kiếm bạn khác giới. Sau tuổi đó, hóc-môn giảm dần nên nhu cầu cũng giảm dần, không có hứng thú tìm bạn khác giới nữa.

DTK82

Xe đạp
Thấy vẫn trẻ, vẫn khỏe, không để ý đắt - rẻ, ưu tiên vui vẻ.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
E nể những ông nào lấy vk dc hơn 1 giáp. May mắn lắm mới tìm dc ngừoi phù hợp. Như e 81. Quen chơi cùng đội 9x khá nhiều mà chịu ko hoà hợp nổi. Khác biệt quá nhiều

Sfgs

Xe buýt
Em thì năm nay cũng 32 tuổi rồi, sinh năm 91 nhưng cũng chưa vợ con gì. Em thì bị trầm cảm tự kỷ mất hơn 10 năm, bây giờ đầu óc mới được thoải mái tự do vui vẻ. Ngày trc em còn sợ cả tán gái, gặp con gái cũng sợ, bây giờ thì cũng không còn sợ nữa rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E thấy tính cách mỗi ng 1 khác. Cùng 1 độ tuổi, e 9x mà lại thích nhạc đỏ, nhạc vàng, or nhạc trẻ ngày xưa. Suy nghĩ về ăn ngoài cũng khác, thích ăn cơm nhà. Bạn cùng lớp nhiều ng lười nấu cơm, toàn thích ăn quán....
Đây ý chỉ bảo là hội các anh 3x 4x giờ mà thành công thig ai cũng thích gái trẻ xíu nhưng fai hợp gu, rồi ko nhõng nhẽo, thích chăm lo gia đình.em tin là có, nhưng để tìm dc ng vậy, thì khó lắm. Nên nhiều lão quen quen chơi bời, nhưng bản thân họ cũng thấy ng con gái đó ko đủ tiêu chí, ko đủ tin tưởng để họ muốn lấy làm vk.
Vâng đúng rồi. Vợ chồng nói nó là cái duyên, cái số cũng được. Tuy nhiên em cho rằng, duyên số cũng một phần do chính mình tạo ra, được hình thành nuôi dưỡng bởi chính những hành động và việc làm của mình. Bạn đời là do mình lựa chọn, không ai ép buộc vì vậy dù thế nào cũng cố gắng làm tất cả để cho thấy lựa chọn của mình là tốt đẹp ~o)

BMW R60

Xe tăng
Thấy nhiều cụ văn nghệ sỹ cũng không lấy vợ như: Lý Hùng, Ngọc Sơn, Quốc Khánh..

vanhai493

Xe điện
già chưa lấy vk thì chắc ngại yêu ròi :D
hoặc trên bảo dưới khum nghe keke

Mzc

Xe điện
Em thì năm nay cũng 32 tuổi rồi, sinh năm 91 nhưng cũng chưa vợ con gì. Em thì bị trầm cảm tự kỷ mất hơn 10 năm, bây giờ đầu óc mới được thoải mái tự do vui vẻ. Ngày trc em còn sợ cả tán gái, gặp con gái cũng sợ, bây giờ thì cũng không còn sợ nữa rồi.
Bệnh đó thì k nên lấy vợ làm gì dễ tái phát lắm. Bọn em người thường lấy vợ xong còn thần kinh rung rinh giẫm phải đinh hết.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đúng rồi , nhưng có nam có nữ đâu đồng nghĩa phải lấy nhau về sinh con đẻ cái rồi đeo gông cùm trách nhiệm đủ thứ mới là vui :), yêu thôi cũng là có nam có nữ mà mợ. Chả ông nào không có phụ nữ cụ khỏi lo ai cô đơn :)
Mợ lại cứ nghĩ đeo gông với đeo cùm thế, thân phận đàn ông như cánh kiến tụi em chả nói thì thôi. Khổ lắm mợ ah =))

Maihong_

Xe điện
Đúng rồi, như em từ ngày yêu là lấy ck toàn mấy lão 8x. Nhưng vì tính cũng trưởng thành nên thành ra hợp chứ gặp ai tính trẻ con hơn chút thì khó sống bỏ xừ ra. Mà chân thành mà nói thì mấy ổng già khó tính, kĩ tính bỏ xừ ra ấy.
Chênh lệch tuổi nó chẳng phải vấn đề nếu cả hai chịu thay đổi và bao dung cho nhau. Nhưng thường thì chỉ có ai yêu nhiều hơn mới cố gắng vun vén thôi. Mà thế thì sớm muộn cũng vỡ vì bong bóng nó đã ở sẵn đấy rồi

Honghen2008

Xe container
Đi vào khoa tâm thần mới thấy bệnh trầm cảm này nhiều lắm, càng già bệnh càng nặng, những ng thần kinh yếu này lấy chỉ khổ vì cs nhiều vấn đề phải lo âu buồn phiền lắm. K biết hoặc lấy về phát bệnh thì đành chịu, chứ biết các bênh như này k nên lấy, còn ảnh hưởng con cháu nữa
Mợ đầy kinh nghiệm, chuẩn luôn những ông thần kinh yếu lấy về cực mệt vì lúc nào cũng nơm nớp toàn thứ không đâu, hơi tý lại dỗi nữ thì đến chịu😂

MuathuHN252

Xe cút kít
Vâng đúng rồi. Vợ chồng nói nó là cái duyên, cái số cũng được. Tuy nhiên em cho rằng, duyên số cũng một phần do chính mình tạo ra, được hình thành nuôi dưỡng bởi chính những hành động và việc làm của mình. Bạn đời là do mình lựa chọn, không ai ép buộc vì vậy dù thế nào cũng cố gắng làm tất cả để cho thấy lựa chọn của mình là tốt đẹp ~o)
Đúng rồi cụ.kb duyên ntn, đôi khi có thể m ko hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình nhưng em tin là lựa chọn được.
Như em ngày sinh viên chưa có ng yêu. Ai chủ động nt mà có mùi phát, em tìm hiểu thấy ko cùng quê, hỏi tuổi tác ko hợp là em chủ động giữ khoảng cách luôn. Ko bật đèn xanh tiếp, ng kia vẫn cố tán thì bảo luôn ko hợp vì này kia. Khi chưa có gì mà phũ luôn thì tan là chắc.
Cứ fai cùng quê, hợp tuổi rồi nói chuyện tiếp. Hút thuốc cũng dẹp, ko bh tin vì yêu em anh sẽ bỏ.
....
Rất nhiều yếu tố mà chỉ cần mấy câu ngắn gọn đã biết đối phương ntnl, sau đó mới đoạn tìm hiểu tính cách xem hợp ko. Rồi dần dần mới chốt.
Mình chọn, nên chấp nhận chọn đúng chọn sai là do mình, và e ko đổ lỗi gì cho số với phận cả

kdomino

Xe máy
Đa số cũng muốn nhưng ngại, phải thay đổi nhiều thứ
1 số thì không muốn luôn

Honghen2008

Xe container
Đúng rồi cụ.kb duyên ntn, đôi khi có thể m ko hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình nhưng em tin là lựa chọn được.
Như em ngày sinh viên chưa có ng yêu. Ai chủ động nt mà có mùi phát, em tìm hiểu thấy ko cùng quê, hỏi tuổi tác ko hợp là em chủ động giữ khoảng cách luôn. Ko bật đèn xanh tiếp, ng kia vẫn cố tán thì bảo luôn ko hợp vì này kia. Khi chưa có gì mà phũ luôn thì tan là chắc.
Cứ fai cùng quê, hợp tuổi rồi nói chuyện tiếp. Hút thuốc cũng dẹp, ko bh tin vì yêu em anh sẽ bỏ.
....
Rất nhiều yếu tố mà chỉ cần mấy câu ngắn gọn đã biết đối phương ntnl, sau đó mới đoạn tìm hiểu tính cách xem hợp ko. Rồi dần dần mới chốt.
Mình chọn, nên chấp nhận chọn đúng chọn sai là do mình, và e ko đổ lỗi gì cho số với phận cả
Thế này thì còn khướt 😂

Maihong_

Xe điện
Em cùng quan điểm với cụ. Duyên do chính mình tạo. Việc chủ động tiếp cận ai đó chẳng phải là ở chính mình chứ ai ép được. Việc cố gắng xây dựng một mqh tốt đẹp là do mình có muốn hay k liên quan gì tới trời với chả đất