[Funland] Lý do các bác già chưa chịu lấy vợ?

keyon

Xe tăng
Nhiều khi lập gia đình vì sự thúc giục chứ có phải ai cũng cần đâu. Những người giỏi giang -họ đủ năng lực để cân bằng cuộc sống, họ có công việc yêu thích để thấy cuộc đời ý nghĩa, bạn bè chí cốt nhiều, bạn gái cũng chả thiếu, biết tự lập chứ chả cứ phải có vợ mới có cơm lành canh ngọt, nhất là ở cái " tầm " của họ chắc cũng đủ cao để người nhà, bạn bè không áp đặt phải thế nọ thế kia... Thú thực lập gia đình thường mệt mỏi ràng buộc nhiều hơn vui, hỏi phụ nữ thì biết, lại bị quản kinh tế, mất tự do, thậm chí hết yêu vẫn phải chung thủy cũng là sự mệt mỏi ấy chứ .
Thưa cụ tất cả những điều cụ nói đều đúng trong tầm tuổi 50 đổ lại, còn sức khỏe còn ảnh hưởng của xã hội thì mọi thứ đều đẹp , đều có thể bù đắp được. Khi sức khỏe giảm ....liệu có cân bằng được nữa không, dần dần những lời từ chối sẽ tăng dần , ngồi 1 mình cũng thấy đời vô vị lắm. Trừ 1 vào trường hợp đặc biệt họ hợp với sự cô đơn và làm việc nghiên cứu cần sự tĩnh nặng. Em chẳng tin sang đến bên kia sườn dốc họ vẫn cân bằng.

Sắt Vụn

Xe buýt
cháu cũng quen 1 anh như trên thớt. 37 tuổi rồi chưa lấy vợ, trước do bme không cho cưới tình đầu ( hồi đại học ) vậy là a ý không quen ai nữa - chị ấy đã lấy chồng và a ý trầm cảm mất thêm 10 năm.
a ý thông minh theo cách đặc biệt, tính nói thẳng =)) , gia đình tài chính cũng khá giả nhưng anh ý cũng không muốn lập gia đình nữa vì a ý kiểu lông bông ạ ( nghĩa là không tự do tài chính và cũng ham chơi game ) .
Cháu với a ý biết nhau là từ bạn bè trong hội chơi với nhau. gần đây a ý cũng chủ động với cháu hơn và mọi người bạn bè đều đẩy thuyền nên cháu cũng không biết như nào.cháu mới 22 tủi thôi ạ :)
Quan trọng là cháu cảm thấy anh ấy thế nào? Bên anh ấy cháu có vui ? xa có thấy nhớ không? :)
Thích thì nhích thôi. 37 còn trẻ chán. :)

Đại Ba

Xe điện
"Chợ chiều nhiều khế lắm chanh". Các cụ nói thế nghĩa là cuối 1 buổi chợ thì thường còn toàn hàng ế, hàng kém. Chuyện lấy vợ lấy chồng cũng vậy thôi.

Cụ chủ thớt chỉ nhìn vẻ ngoài như là thành đạt, giàu có thì chưa nhìn thấy cái xấu, cái kém ở bên trong rồi. Mà kể cả thêm yếu tố phong độ: nhiều ông trông vẻ ngoài phong độ, manly,... nhưng thực sự thì cũng kém.

Xấu, nghèo thì ko nói. Đây nhiều bác cũng nghề nghiệp ổn, thậm chí chủ doanh nghiệp, ngoại hình cũng ko tệ mà gần 4x hay hơn 4x chưa chịu lấy vợ.
mấy ông anh xã hội em quen toàn giám đốc, có nhà xe đủ cả mà chưa vợ con gì. Chắc do kén các cụ nhỉ?
Nhiều ông em thật, làm kinh tế giỏi nhừng đếch biết tán gái.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em biết 1 chú em, trưởng phòng, kinh tế không phải nghĩ, không phải học hành gì nữa, không phải chăm lo cho ai. Ngoài 40 rồi có lấy được vợ đâu,… đổ vỡ suốt.
Có 1 điểm rất sợ khi bắt tay thằng chú đó là tay nó vừa ướt vừa lạnh lại dính dính như cầm vào con cá ấy.

starsn

Xe điện
Ý em là cứ gì lấy vợ lấy chồng mới có nam có nữ ấm cúng. Mà nhìn xem được mấy nhà ấm hay hết hơi vì trách nhiệm nghĩa vụ, deo gông rồi tháo ra chả được. Nói chung thời bây giờ tự do hơn, được sống theo ý mình nên không cứ phải guồng bản thân vào lễ nghĩa nào cả.
Em thấy xung quanh bạn bè gd hầu hết là hạnh phúc nên em thấy lập gd không có gì là gông cùm cả.

Chuyện trách nhiệm lễ nghĩa thì em nghĩ mợ lớn lên ở quê, được dạy kiểu truyền thống nên cũng ngoan chứ em chả mệt vì lễ nghĩa nào cả :) Mệt hay không là do mình thôi. Như ông anh trai em lớn lên HN, bố mẹ dạy dỗ bắt về quê họ mạc thường xuyên mà đến lúc có 2 đứa con gái rồi ông ý còn kêu thôi đẻ thế thôi để còn chơi :)

Hồi em mới cưới gần Tết đến nhà bmc chơi, bc phàn nàn Tết nhiều việc nhiều ăn uống quá mc dọn dẹp vất vả. Mình ngồi nghe nghĩ bụng, bm ở nhà chơi chứ con đi làm mệt chết cha, đến nhà con còn chưa dọn xong giúp bm thế nào được mà nói :)) xong em bảo "thế mọi năm mệt thế năm nay bm có định dẹp bớt ăn uống đi không", thế là ob im còn em đi về :))

Supercub_90

Xe điện
Đi vào khoa tâm thần mới thấy bệnh trầm cảm này nhiều lắm, càng già bệnh càng nặng, những ng thần kinh yếu này lấy chỉ khổ vì cs nhiều vấn đề phải lo âu buồn phiền lắm. K biết hoặc lấy về phát bệnh thì đành chịu, chứ biết các bênh như này k nên lấy, còn ảnh hưởng con cháu nữa
Mợ đúng chuẩn gừng càng già càng cay đấy :D .

AMATAX

Xe điện
Có lần vô tình cô bé đồng nghiệp đang chat với mẹ thì e có việc cần trao đổi nên nhân tiện hỏi luôn về gia đình bé...thì mới biết bố bị tai nạn ra đi đã 1 số năm. E tỏ ra quan tâm hỏi vu vơ...thế là cô bé phá lên cười...ôi anh định làm bố em à:))[-X\:D/

Duongqv

Xe hơi
Bao nhiêu người đang muốn bỏ chả được, Bác lại sốt ruột cho người ta làm giề.🤣

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chênh lệch tuổi nó chẳng phải vấn đề nếu cả hai chịu thay đổi và bao dung cho nhau. Nhưng thường thì chỉ có ai yêu nhiều hơn mới cố gắng vun vén thôi. Mà thế thì sớm muộn cũng vỡ vì bong bóng nó đã ở sẵn đấy rồi
"Nhưng thường thì chỉ có ai yêu nhiều hơn mới cố gắng vun" - Mợ nói câu này đúng quá, như này chứng tỏ em yêu vk em nhiều hơn nó. Tối nào nằm cạnh, em đều bảo vợ nằm nghiêng người rồi cố gắng vun mãi từ dưới lên mới được chúm chúm rồi giữ khư khư, lơ đễnh tuột tay cái là nó chạy đâu mất tiêu cmnl. Sống với nhau bao năm rồi mà em cảm thấy tình cảm nó mong manh quá, mình giữ không cẩn thận là mất ngay =)) =)) =))

xukthal.

Xe lăn
Có lần vô tình cô bé đồng nghiệp đang chat với mẹ thì e có việc cần trao đổi nên nhân tiện hỏi luôn về gia đình bé...thì mới biết bố bị tai nạn ra đi đã 1 số năm. E tỏ ra quan tâm hỏi vu vơ...thế là cô bé phá lên cười...ôi anh định làm bố em à:))[-X\:D/
Bảo anh định làm con Dê Cụ cơ 😁

Maihong_

Xe điện
"Nhưng thường thì chỉ có ai yêu nhiều hơn mới cố gắng vun" - Mợ nói câu này đúng quá, như này chứng tỏ em yêu vk em nhiều hơn nó. Tối nào nằm cạnh, em đều bảo vợ nằm nghiêng người rồi cố gắng vun mãi từ dưới lên mới được chúm chúm rồi giữ khư khư, lơ đễnh tuột tay cái là nó chạy đâu mất tiêu cmnl. Sống với nhau bao năm rồi mà em cảm thấy tình cảm nó mong manh quá, mình giữ không cẩn thận là mất ngay =)) =)) =))
Haha. Đúng là các cụ ofers. Em nói chuyện với bạn em xong cno toàn bảo em yêu vào ngu bome :))
Mà k biết mắt em có vấn đề k, mà em cho 10 đứa xem ảnh nyc em thì 10 đứa chê vừa xấu vừa già mà em lại cứ thấy đẹp zai =))

MuathuHN252

Xe cút kít
Ck e toàn bảo: may mà nó gắn trên người ko thì để rơi đâu mất tiêu rồi, nên cần gì fai giữ ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Haha. Đúng là các cụ ofers. Em nói chuyện với bạn em xong cno toàn bảo em yêu vào ngu bome :))
Mà k biết mắt em có vấn đề k, mà em cho 10 đứa xem ảnh nyc em thì 10 đứa chê vừa xấu vừa già mà em lại cứ thấy đẹp zai =))
Qt là tính tốt ko mợ ah, gấu chó xấu xí thì trong mắt gấu mình mới là xinh, mới nâng niu chiều chuộng mình chớ, gu em là fai xấu trai hơn e xinh gái em mới ưng

BadBoy79

Xe lăn
Chưa cắt duyên âm, duyên dương là chưa lấy vợ được đâu, cứ phải cắt đủ cả 2 :)