[Funland] Lý do các bác già chưa chịu lấy vợ?

Maihong_

Xe điện
cháu cũng quen 1 anh như trên thớt. 37 tuổi rồi chưa lấy vợ, trước do bme không cho cưới tình đầu ( hồi đại học ) vậy là a ý không quen ai nữa - chị ấy đã lấy chồng và a ý trầm cảm mất thêm 10 năm.
a ý thông minh theo cách đặc biệt, tính nói thẳng =)) , gia đình tài chính cũng khá giả nhưng anh ý cũng không muốn lập gia đình nữa vì a ý kiểu lông bông ạ ( nghĩa là không tự do tài chính và cũng ham chơi game ) .
Cháu với a ý biết nhau là từ bạn bè trong hội chơi với nhau. gần đây a ý cũng chủ động với cháu hơn và mọi người bạn bè đều đẩy thuyền nên cháu cũng không biết như nào.cháu mới 22 tủi thôi ạ :)
Có gì mà k biết. Mợ cảm thấy vui vẻ, thoải mái khi bên người ta k thôi. Tình cảm, cảm xúc của mình mình rõ nhất mà. Mà 22t còn trẻ chán cứ chơi đi. Yêu đương mệt đầu lắm

Thik Phê Pha

Xe tải
Lý do thì vô vàn, nhưng theo em có 2 nguyên nhân chính là “nhân duyên” và “quan điểm, tính cách trong việc lựa chọn bạn đời” cụ ah.

Em biết và quen một cụ năm nay cũng 5x rồi vẫn độc thân. Ông này em thấy công việc ổn định, trình độ nhận thức và điều kiện kinh tế tốt. Ngồi nói chuyện thì từ các vấn đề xã hội, kinh tế, đối nhân xử thế, tình ái, … em thấy không đến nỗi nào, thế mà chả hiểu sao không lấy được vợ. Nhiều bạn bè giới thiệu hết cô này đến cô khác đều không thành. Sau có đoạn ông ấy thích một em mới hai mấy tuổi, em ngẫm trong bụng bảo không ổn rồi, y rằng được thời gian cũng tan. Ngồi cà phê bảo ông ý, giờ ông có tuổi rồi chọn em trẻ quá nó lệch pha hết từ quan điểm, nhận thức và đời sống sinh hoạt thường nhật hàng ngày rồi tâm sinh lý, … nên tìm một người tầm loanh quanh trên dưới 40 một chút sẽ hợp hơn, đặc biệt nếu họ đã từng đổ vỡ trong hôn nhân hoặc gặp bất hạnh gì đấy trước đó thì nếu mình có thể bù đắp những thiếu thốn từ tình cảm hay vật chất cho họ, làm cho họ tìm lại được hạnh phúc thì mới bền đẹp về lâu dài sau này, …

Vậy mà bố ấy phang luôn câu, thế thì lấy làm éo gì … em chán hẳn, tầm tuổi đấy rồi mà chỉ nhìn trước mắt với hiện tại thì đỡ sao nổi ~o)
Bạn em 4x đang cưa 2x, khoảng cách một thế hệ, 2x trẻ trâu, 4x phải thay đổi toàn diện, 4x bẩu: cưới xong thì biết tay ông 🤣

buihai

Xe buýt
Xấu, nghèo thì ko nói. Đây nhiều bác cũng nghề nghiệp ổn, thậm chí chủ doanh nghiệp, ngoại hình cũng ko tệ mà gần 4x hay hơn 4x chưa chịu lấy vợ.
mấy ông anh xã hội em quen toàn giám đốc, có nhà xe đủ cả mà chưa vợ con gì. Chắc do kén các cụ nhỉ?
Ngại tán, giờ XH lại tình tiền dễ nên càng ngại, mất niềm tin ...

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Đang 1m nhàn thân, giờ tứ thân phụ mẫu, sữa bỉm ngập mồm khổ ko chịu đc đâu. Thời đại hưởng thụ lên ngôi, thế dân số mới già, khuyến khích đẻ mà ko ăm thua.

longphúc

Xe tăng
Xu hướng xã hội thôi cụ 2-3 chục năm trước thì Châu âu giảm tỷ lệ sinh,gần đây thì Hàn Nhật..,giờ đến ta

namphong12

Xe lăn
Bạn em 4x đang cưa 2x, khoảng cách một thế hệ, 2x trẻ trâu, 4x phải thay đổi toàn diện, 4x bẩu: cưới xong thì biết tay ông 🤣
Biết tay ông hay biết tay bà. Đúng là già đầu nhưng chưa trải sự đời.

xukthal.

Xe lăn
Vẫn có sữa bò tươi,ngon ( đôi khi miễn phí...) thì tội gì mua bò về nuôi chi cho mợt!
Chắc sợ bị Đánh :P
Chắc đến tuổi này rồi thì ngại cưới xin thôi.
Nhiều lý do lắm, cơ bản do họ không thích thôi, chứ nồi tròn úp vung tròn
Xưa các cụ gọi là hâm tỷ độ.
Nguyên nhân phần lớn do tuổi trẻ gặp áp lực tâm lý tình cảm chứ đàn ông ko vợ con gì cứ cày bục mặt hết tuổi thanh xuân đến ngưỡng 4x thì ông nào chả có nhà có xe, bình thường thôi.
Cao thủ phải là thanh niên bàn tay trắng lập gia đình vợ con đề huề, đến tuổi 4x nhà xe đủ cả thu nhập vài lít/tháng đến củ to/tháng nó là đẳng cấp.
Đại gia thường lấy hoa khôi và kém khoảng 1 giáp.
Có thể họ chỉ muốn tìm bạn trai thôi thì sao. Nhưng họ e ngại định kiến xã hội nên vẫn giữ kín chuyện tình cảm với bạn trai.
Ysl, mất niềm tin vào đàn bà, ham chơi, do duyên chưa đến... còn j các cụ liệt kê tiếp ạ.
ngừoi quen bạn bà e thành đạt chưa vk nói thật chỉ có 2 nguyên nhân: ysl & ham chơi
Thấy lập gia đình không cần, thiết
Lấy theo giờ / tuần sẽ tốt hơn
Thì cứ "sống trên đời cho gái nó thèm" thôi. Bảo vệ được cái tiết hạnh :))
Với mấy vị chơi gái nên ko lấy vợ thì e ko biết. Còn đối tượng còn lại là tính tình hấp dở, dớ dẩn, lại đòi ăn thịt thiên nga.
Chắc thịt ngan già ko chịu, đòi thiên nga mà ko với tới nên mới vậy cụ nhỉ?
Chỗ em có ông anh sn71, chuyên thầu xây lắp điện cao thế, tiền nhiều, vẫn trẻ và đẹp trai mà chưa lấy vợ bao giờ.
Khéo chén mãi rồi nên ngại ràng buộc ấy chứ cụ
Tổng hợp các nguyên nhân:
- Ngại vì cao tuổi
- Hâm tỉ độ
- Nhu cầu cao hơn thực lực
- Thích lấy vk trẻ và chờ đủ tuổi ĐKKH
.....
- Thích thay đổi
- Thích.....zai

:-j :-j

Maihong_

Xe điện
Công nhận. Đội trẻ bây giờ đa phần k thiên hướng sống vì gia đình. Ngọt ngào lúc yêu, cưới về hành nó, nghĩ nó chịu trận đấy. Chưa lấy mà đã xác định tư tưởng trả đũa thế này, có lấy về có chắc bền được

Parejo_10

Xe điện
“Không lấy vợ do ngại bó buộc về cuộc sống gia đình. Chứ khoản kia phong phú và đa dạng hơn mấy anh có vợ nhiều. “
Một ofer được nghe 1 ông 4x chửa vợ ….said :D

Tổng hợp các nguyên nhân:
- Ngại vì cao tuổi
- Hâm tỉ độ
- Nhu cầu cao hơn thực lực
- Thích lấy vk trẻ và chờ đủ tuổi ĐKKH
.....
- Thích thay đổi
- Thích.....zai

:-j :-j
Ngại Xúc Than nữa lão =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lệch pha lắm cụ ah. Đơn giản chỉ là ăn cơm bật cái tivi lên, chồng 4x thì thích xem thời sự còn vợ 2x thì thích xem phim hàn cuốc, rồi còn bao chuyện khác ... ;))

11h đêm cụ đã rình đi ngủ, lên giường đã kéo gỗ khò khó,... em nó còn trẻ, lên giường phải xyz rồi mới ngủ. Tới 4-5 giờ sáng cụ không ngủ được dậy gạ kèo em nó,... em nó mải ngủ không chiều. Cụ buồn dậy đi đái rồi giở điện thoại đọc báo,... tới 7h em nó mới ngủ dậy,... nổi hứng gạ kèo cụ,... cụ đi đái lúc 5h sáng,.. giờ thằng em nó heo héo làm ăn ấm ớ hoặc không đạt. Thế là vợ chồng hục hặc =))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cháu cũng quen 1 anh như trên thớt. 37 tuổi rồi chưa lấy vợ, trước do bme không cho cưới tình đầu ( hồi đại học ) vậy là a ý không quen ai nữa - chị ấy đã lấy chồng và a ý trầm cảm mất thêm 10 năm.
a ý thông minh theo cách đặc biệt, tính nói thẳng =)) , gia đình tài chính cũng khá giả nhưng anh ý cũng không muốn lập gia đình nữa vì a ý kiểu lông bông ạ ( nghĩa là không tự do tài chính và cũng ham chơi game ) .
Cháu với a ý biết nhau là từ bạn bè trong hội chơi với nhau. gần đây a ý cũng chủ động với cháu hơn và mọi người bạn bè đều đẩy thuyền nên cháu cũng không biết như nào.cháu mới 22 tủi thôi ạ :)
Thôi mợ ơi, những ng như này mợ k nên lấy

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
11h đêm cụ đã rình đi ngủ, lên giường đã kéo gỗ khò khó,... em nó còn trẻ, lên giường phải xyz rồi mới ngủ. Tới 4-5 giờ sáng cụ không ngủ được dậy gạ kèo em nó,... em nó mải ngủ không chiều. Cụ buồn dậy đi đái rồi giở điện thoại đọc báo,... tới 7h em nó mới ngủ dậy,... nổi hứng gạ kèo cụ,... cụ đi đái lúc 5h sáng,.. giờ thằng em nó heo héo làm ăn ấm ớ hoặc không đạt. Thế là vợ chồng hục hặc =))
Kể cả tình huống, nó xay lúa cho tý là cụ ông nằm trợn ngược thở hắt ra như chó con no sữa trong khi vk nó ngồi thở dài, chép miệng bật điện thoại chát chít, check in, lướt face. Trong cuộc tình cũng như cuộc rượu, thằng tỉnh nó nhìn thằng say buồn cười lắm =))

xukthal.

Xe lăn
Lấy về mà mợ làm gì anh ý dỗi lại mất 10 năm trầm cảm nữa thì đến tuổi hưu luôn =))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em đá thêm câu nữa. Tất cả các tồng chí chưa từng lấy vợ, tuổi gì mà trưởng thành hơn các anh đã và đang có gia đình ;))

Pvsc

Xe ba gác
Lệch pha lắm cụ ah. Đơn giản chỉ là ăn cơm bật cái tivi lên, chồng 4x thì thích xem thời sự còn vợ 2x thì thích xem phim hàn cuốc, rồi còn bao chuyện khác ... ;))
Nhóm u70 mới thích xem thời sự cụ nhé

MuathuHN252

Xe cút kít
37t, ko tự do tài chính, lông bông?
Chia tay nyc trầm cảm 10 năm?
Dẹp cháu ơi. Né ngay và luôn nhớ

otothanglong

Xe điện
Xấu, nghèo thì ko nói. Đây nhiều bác cũng nghề nghiệp ổn, thậm chí chủ doanh nghiệp, ngoại hình cũng ko tệ mà gần 4x hay hơn 4x chưa chịu lấy vợ.
mấy ông anh xã hội em quen toàn giám đốc, có nhà xe đủ cả mà chưa vợ con gì. Chắc do kén các cụ nhỉ?
Kén gì cụ nó đến tầm toan tính nhiều hơn tình cảm cảm xúc rồi, nhất là mấy ông có tiền, già bằng thì không ưa, trẻ quá thì ngại không chiều nổi. Mà cái sợ nhất của các chàng có tiền là sợ chia tài sản nếu không may dính vào chút rồi chia tay, thử nghĩ xem bao năm vất vả tạo dựng cơ ngơi giờ đi ôm 1 đứa trẻ măng về không hợp chia tay rồi chia tài sản cho nó sợ không ??? :)) . Bạn em có vài thằng bị lỡ cớn thế này :))