[Funland] Lý do các bác già chưa chịu lấy vợ?

bing-bing

Xe tăng
Với mấy vị chơi gái nên ko lấy vợ thì e ko biết. Còn đối tượng còn lại là tính tình hấp dở, dớ dẩn, lại đòi ăn thịt thiên nga.

HuyDung8x

Xe hơi
Chắc chỉ thích gái teen. Em có mấy ông bạn giữ đến giờ rồi đùng cái lấy toàn 2k😂😂

TN1805

Xe điện
Xấu, nghèo thì ko nói. Đây nhiều bác cũng nghề nghiệp ổn, thậm chí chủ doanh nghiệp, ngoại hình cũng ko tệ mà gần 4x hay hơn 4x chưa chịu lấy vợ.
mấy ông anh xã hội em quen toàn giám đốc, có nhà xe đủ cả mà chưa vợ con gì. Chắc do kén các cụ nhỉ?
Điển hình là cụ diễn viên Lý Hùng, cụ ca sỹ Ngọc Sơn, cụ diễn viên chuyên đóng "Ngọc Hoàng" Quốc Khánh....các cụ nhề, cũng 50++ cả rồi, U60 cả rồi đấy mà chưa vợ con gì....:))
Trong khi Công Lý, Hiệp Hà...cứ sòn sòn...đến nay 5-6 đời vợ rồi...:))

teppia

Xe tăng
Với mấy vị chơi gái nên ko lấy vợ thì e ko biết. Còn đối tượng còn lại là tính tình hấp dở, dớ dẩn, lại đòi ăn thịt thiên nga.
Chắc thịt ngan già ko chịu, đòi thiên nga mà ko với tới nên mới vậy cụ nhỉ?

Tuổi trẻ nổi loạn như anh Ngọc Sơn, già rồi tiền có, sự nghiệp có mà nhìn cái mặt chảy chảy bệu bệu còn phát chán. Tóm lại em vẫn theo quy luật tự nhiên,... cô độc không vợ không con mà cứ bảo là đủ đầy mọi thứ thì em thấy không đúng. Cảm nghĩ cá nhân là như vậy.

tuha_vt2015

Xe tăng
Chỗ em có ông anh sn71, chuyên thầu xây lắp điện cao thế, tiền nhiều, vẫn trẻ và đẹp trai mà chưa lấy vợ bao giờ.

cusao

Xe lăn
Việc hôn nhân phụ thuộc quá nhiều vào những yếu tố ngoài tầm kiểm soát của chính chủ nên người đời đành đổ thác cho cái "duyên" để lý giải.
Hợp duyên sẽ thành vợ, thành chồng. Chưa gặp duyên thì cứ mãi FA thôi.

• Vodka
Reactions: Tnl

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Xấu, nghèo thì ko nói. Đây nhiều bác cũng nghề nghiệp ổn, thậm chí chủ doanh nghiệp, ngoại hình cũng ko tệ mà gần 4x hay hơn 4x chưa chịu lấy vợ.
mấy ông anh xã hội em quen toàn giám đốc, có nhà xe đủ cả mà chưa vợ con gì. Chắc do kén các cụ nhỉ?
Lý do thì vô vàn, nhưng theo em có 2 nguyên nhân chính là “nhân duyên” và “quan điểm, tính cách trong việc lựa chọn bạn đời” cụ ah.

Em biết và quen một cụ năm nay cũng 5x rồi vẫn độc thân. Ông này em thấy công việc ổn định, trình độ nhận thức và điều kiện kinh tế tốt. Ngồi nói chuyện thì từ các vấn đề xã hội, kinh tế, đối nhân xử thế, tình ái, … em thấy không đến nỗi nào, thế mà chả hiểu sao không lấy được vợ. Nhiều bạn bè giới thiệu hết cô này đến cô khác đều không thành. Sau có đoạn ông ấy thích một em mới hai mấy tuổi, em ngẫm trong bụng bảo không ổn rồi, y rằng được thời gian cũng tan. Ngồi cà phê bảo ông ý, giờ ông có tuổi rồi chọn em trẻ quá nó lệch pha hết từ quan điểm, nhận thức và đời sống sinh hoạt thường nhật hàng ngày rồi tâm sinh lý, … nên tìm một người tầm loanh quanh trên dưới 40 một chút sẽ hợp hơn, đặc biệt nếu họ đã từng đổ vỡ trong hôn nhân hoặc gặp bất hạnh gì đấy trước đó thì nếu mình có thể bù đắp những thiếu thốn từ tình cảm hay vật chất cho họ, làm cho họ tìm lại được hạnh phúc thì mới bền đẹp về lâu dài sau này, …

Vậy mà bố ấy phang luôn câu, thế thì lấy làm éo gì … em chán hẳn, tầm tuổi đấy rồi mà chỉ nhìn trước mắt với hiện tại thì đỡ sao nổi ~o)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bing-bing

Xe tăng
Chắc thịt ngan già ko chịu, đòi thiên nga mà ko với tới nên mới vậy cụ nhỉ?
Có thằng bạn có tính gia trưởng, tôi bảo nó chỉ hợp với gái quê thôi, họ còn chịu đựng, hướng về gia đình, chăm chỉ phục vụ bố mẹ, nhưng lại cứ đòi hàng tuyển Hà Nội. Có cc :))

huyenpt.108

Xe tải
cháu cũng quen 1 anh như trên thớt. 37 tuổi rồi chưa lấy vợ, trước do bme không cho cưới tình đầu ( hồi đại học ) vậy là a ý không quen ai nữa - chị ấy đã lấy chồng và a ý trầm cảm mất thêm 10 năm.
a ý thông minh theo cách đặc biệt, tính nói thẳng =)) , gia đình tài chính cũng khá giả nhưng anh ý cũng không muốn lập gia đình nữa vì a ý kiểu lông bông ạ ( nghĩa là không tự do tài chính và cũng ham chơi game ) .
Cháu với a ý biết nhau là từ bạn bè trong hội chơi với nhau. gần đây a ý cũng chủ động với cháu hơn và mọi người bạn bè đều đẩy thuyền nên cháu cũng không biết như nào.cháu mới 22 tủi thôi ạ :)

Kiên Khùng

Xe điện
SRB 105/100 là tỷ lệ sinh tự nhiên giữa bé trai và bé gái.
...
Theo Tổng cục Thống kê, SRB của Việt Nam có xu hướng tăng hơn so với mức sinh học tự nhiên từ năm 2006 đến nay, đưa ra bằng chứng về mất cân bằng giới tính khi sinh tại Việt Nam. Trong đó, SRB năm 2019 giảm so với năm 2018 nhưng vẫn ở mức cao (năm 2018: 114,8 bé trai/100 bé gái; năm 2019: 111,5 bé trai/100 bé gái).
Như thế thì trong tương lai số lượng các cậu bé già nhưng không có vợ sẽ tăng bền vững.
Có khi lại trở về thời kỳ mẫu hệ đa phu cũng nên.
Ít thì quý mà.

New car 2023

Xe container
Lúc 18 đôi mươi cái đầu chỉ địa chi phối lý trí, mọi việc đều thuận theo tự nhiên. Ngoại 40 cái đầu chỉ thiên chi phối lý trí, tầm ảnh hưởng của đầu chỉ địa giảm sút nghiêm trọng nên nó thành ra như vậy. :))
Êm cứ tưởng chỉ đạo nó chỉ địa, hoá ra anh chỉ địa chỉ đạo thật.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vấn đề là nhiều tuổi thì càng phải yêu và lấy em trẻ, có khi kém tận 20 tuổi, mà các em trẻ thường là muốn phải thể hiện, xem phim, ca nhạc, du lịch, ...Nên các cụ thường hay ngại .
Ờ được, em ưng :))

Lý do thì vô vàn, nhưng theo em có 2 nguyên nhân chính là “nhân duyên” và “quan điểm, tính cách trong việc lựa chọn bạn đời” cụ ah.

Em biết và quen một cụ năm nay cũng 5x rồi vẫn độc thân. Ông này em thấy công việc ổn định, trình độ nhận thức và điều kiện kinh tế tốt. Ngồi nói chuyện thì từ các vấn đề xã hội, kinh tế, đối nhân xử thế, tình ái, … em thấy không đến nỗi nào, thế mà chả hiểu sao không lấy được vợ. Nhiều bạn bè giới thiệu hết cô này đến cô khác đều không thành. Sau có đoạn ông ấy thích một em mới hai mấy tuổi, em ngẫm trong bụng bảo không ổn rồi, y rằng được thời gian cũng tan. Ngồi cà phê bảo ông ý, giờ ông có tuổi rồi chọn em trẻ quá nó lệch pha hết từ quan điểm, nhận thức và đời sống sinh hoạt thường nhật hàng ngày rồi tâm sinh lý, … nên tìm một người tầm loanh quanh trên dưới 40 một chút sẽ hợp hơn, đặc biệt nếu họ đã từng đổ vỡ trong hôn nhân hoặc gặp bất hạnh gì đấy trước đó thì nếu mình có thể bù đắp những thiếu thốn từ tình cảm hay vật chất cho họ, làm cho họ tìm lại được hạnh phúc thì mới bền đẹp về lâu dài sau này, …

Vậy mà bố ấy phang luôn câu, thế thì lấy làm éo gì … em chán hẳn, tầm tuổi đấy rồi mà chỉ nhìn trước mắt với hiện tại thì đỡ sao nổi ~o)
Đúng vậy, lúc trẻ đối tượng lựa chọn phổ rất rộng, tới khi lớn tuổi thì phổ nó hẹp lại, phụ nữ bình thường (không xuất sắc, không xấu xí tật nguyền) thì sẽ lấy chồng trong phổ tuổi từ 20-30. Đàn ông bình thường lấy vợ từ hơn 4 tuổi tới kém 14 tuổi (tạm tính là vậy). Như vậy max đối với 1 ông đàn ông khi lấy vợ cũng chỉ tới 45T là kịch trần (mà kịch trần là rất hiếm rồi). Vậy nên ở ngưỡng trung bình khi 1 ông ngoại 40 đi tìm bạn đời,... muốn mấy em trẻ thông minh ngọt nước thì nó lại chẳng chọn ông, thế còn mấy em 30+ thì thuộc hàng tồn kho mất chìa khóa lại không hợp,... mấy em 30+ hợp ý hợp tuổi thì các em ấy lấy chồng từ 10 năm về trước rồi.
Tóm lại lấy vợ là cái duyên, và cũng phải từ bản thân mình nữa,....

Tiểungưnhi88

Xe điện
em thấy ko lấy vợ chồng do cái tôi cá nhân quá lớn ko chịu nhẫn nhịn tiểu tiết.
Bát đĩa còn xô nhau. Răng môi va vào nhau còn nhiều lúc.
Bao giờ cũng nói nhắc quyền con người. Cái gì cũng con người. Cũng có chữ con. Thì duy trì nòi giống khi sức khỏe đảm bảo.
Em thấy cần đánh thuế thu nhập 30 % của ai đủ sức khoẻ. Đến độ tuổi chưa lập ra đình.

namphong12

Xe lăn
em thấy ko lấy vợ chồng do cái tôi cá nhân quá lớn ko chịu nhẫn nhịn tiểu tiết.
Bát đĩa còn xô nhau. Răng môi va vào nhau còn nhiều lúc.
Bao giờ cũng nói nhắc quyền con người. Cái gì cũng con người. Cũng có chữ con. Thì duy trì nòi giống khi sức khỏe đảm bảo.
Em thấy cần đánh thuế thu nhập 30 % của ai đủ sức khoẻ. Đến độ tuổi chưa lập ra đình.
Đã lấy đâu mà xô với va

hongnhungdo

Xe buýt
Nhiều khi lập gia đình vì sự thúc giục chứ có phải ai cũng cần đâu. Những người giỏi giang -họ đủ năng lực để cân bằng cuộc sống, họ có công việc yêu thích để thấy cuộc đời ý nghĩa, bạn bè chí cốt nhiều, bạn gái cũng chả thiếu, biết tự lập chứ chả cứ phải có vợ mới có cơm lành canh ngọt, nhất là ở cái " tầm " của họ chắc cũng đủ cao để người nhà, bạn bè không áp đặt phải thế nọ thế kia... Thú thực lập gia đình thường mệt mỏi ràng buộc nhiều hơn vui, hỏi phụ nữ thì biết, lại bị quản kinh tế, mất tự do, thậm chí hết yêu vẫn phải chung thủy cũng là sự mệt mỏi ấy chứ .

Khéo chén mãi rồi nên ngại ràng buộc ấy chứ cụ

xukthal.

Xe lăn