[Thảo luận] Luyện cho Gấu lái xe - sáng nay em tí toi :(

Vào đây thấy các bác chê gấu học lái mà ức vãi. Khi mới có bằng em biết 100% các bác đều run khi đi ra đường những ngày đầu, vậy mà bây giờ khi đã thành thạo lại tinh vi... Thử hỏi xem có bác nào giỏi ngay từ ngày đầu cầm lái được không? Các bác cứ chê nhiều chứ bây giờ thế giới này thử không có gấu thì sẽ thế nào nhỉ ...

tictoe

Xe tải
Vào đây thấy các bác chê gấu học lái mà ức vãi...
Không phải chê Gấu đâu bác ơi, bác hiểu nhầm ý chúng em roài
Chê là chê thằng cả hấp nào vẫn còn có ý tự dậy Gấu lái xe ấy.
Về rồi không cãi nhau to mới là sự lạ, khekhe

Chứ chuyện Gấu bít lái xe đương nhiên phải ủng hộ roài.
Đôi khi nhậu quắc cần câu lấy ai đưa về phải không ạ.
Không iu gấu nhà mình thì iu ai nhờ :P

Trung Khai

Xe tải
Em nghĩ các cụ cứ cả lo thôi. Em đồng ý quan điểm không dạy Gấu lái xe (khi chưa có bằng) nhưng bổ túc tay lái thì cũng nên làm. Về khoản lái xe thì cơ bản anh em sẽ có năng khiếu hơn chi em (từ trẻ con đã thích chơi xe otô rồi) do đó theo em thì cũng nên giải thích từ từ cho Gấu hiểu các rủi ro có thể gặp để có các khái niệm căn bản khi lái xe (việc này các thầy nhiều lúc không có điều kiện giải thích nhiều). Quá trình bổ túc cho gấu em thấy có mấy điểm sau khác anh em:
- Hay bị cuống hơn anh em và khi cuống có 2 tình huống là không biết làm gì (không đạp phanh cũng không giảm ga cũng không còi...) và tình huống thứ 2 là đạp 1 phát chết phanh luôn (cái này thường xẩy ra hơn)
- Mức độ quan sát và phán đoán tình huống kém hơn (khẳ năng anh em hay liếc quen rồi, híc)
- Chị em hay bị phân tâm hơn vì 1 sự kiện gì đó chẳng hạn như đang hóng chuyện, đang nghe nhạc...
- Xử lý chân tay chậm hơn và không nhịp nhà ga-phanh-côn (1 phần do dày đế nhọn hoặc quá mềm không tỳ được gót) và không dứt khoát, rất hay chần chừ (như nửa muốn rẽ luôn, nửa không)
- Ít có điều kiện luyện xe hơn anh em...
Nên các các cụ có ý định luyện xe cho gấu thì hãy từ từ, rất may là thường các gấu đi chậm hơn và cẩn thận hơn. Khi đã tương đối thành thạo thì nên cho đi trong phố trước (nếu có quệt thì cũng chỉ xước xe thôi) sau đó bổ túc đường dài khi đã tương đối lụa. Gấu nhà em có bằng 2 tháng rồi nhưng em vẫn chưa cho đi đường dài vì tốc độ cao, sai khó sửa lắm.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nhà em thì toàn dạy Gấu bạn bè, chuẩn ko cần chỉnh. Gấu nhà mà dạy thì y như rằng 7 ngày sau đó là ăn cơm bụi, tối mỗi đữa 1 giường.=))
Mà ko hiểu sao dậy Gấu người ngoan thía, 1 dạ 2 vâng. Gấu nhà thì vừa tức vừa bưc, mềnh nói thì ló bấu nói lắm. Không nói thì ló bẩu dậy thế thì dậy làm gì.X_X

Sáng này em đi làm đến cơ quan rồi để Gấu tự lái về. 30 phút sau Gấu alo, giọng rất thõ thẹt, "em không nhìn thấy cái cột sắt trong gara nên a gọi Bảo hiểm làm nhé.:)). Cái *** Vợ 2 anh nó bị một vệt dài có hơn nửa mét thôi". Tức lộn ruột mà không làm gì được.

Các bác đừng tự hào vội. Em thấy nhiều Gấu lái xe cũng hoành tráng lắm đấy. Ngay hôm em đi thi chẳng thấy Gấu nào bị trượt mà toàn các xã nhà ta hỏng thôi.
Nói ra điều này thể nào cũng có bác bình luận: "Chắc là các Gấu được thầy dậy ưu tiên" nhưng mà lỗi trượt toàn bị khi đề pa lên dốc, lúc đó Gấu mà dính thì cũng trời cứu phải không các bác?

Máy bị đơ

Xe điện
Các bác đừng tự hào vội. Em thấy nhiều Gấu lái xe cũng hoành tráng lắm đấy. Ngay hôm em đi thi chẳng thấy Gấu nào bị trượt mà toàn các xã nhà ta hỏng thôi.
Nói ra điều này thể nào cũng có bác bình luận: "Chắc là các Gấu được thầy dậy ưu tiên" nhưng mà lỗi trượt toàn bị khi đề pa lên dốc, lúc đó Gấu mà dính thì cũng trời cứu phải không các bác?
Mợ về nhà ngay, để cháu còn bổ túc tay lái, cứ le te ở đây lại đâm vào cột bây giờ đấy:))=))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Gấu nhà em cực khôn, chỉ ngồi nghe nhạc, đọc sách hoặc nói chuyện hay làm 1 giấc cho sướng, ko muốn học lái xe và em cũng ko cho học luôn.
Nhìn các mợ lái xe trên đường em toàn tránh xa bởi vì gặp mấy tình huống các mợ suýt táng vào mình rồi, rồi các mợ xe điên nữa chứ^:)^
Cứ như vợ em ngồi bên thư giãn cho nó lành! Việc lái xe là việc của đàn ông, mệt thì nghỉ

lmnam2003

Xe buýt
Nhà em thì toàn dạy Gấu bạn bè, chuẩn ko cần chỉnh. Gấu nhà mà dạy thì y như rằng 7 ngày sau đó là ăn cơm bụi, tối mỗi đữa 1 giường.=))
Mà ko hiểu sao dậy Gấu người ngoan thía, 1 dạ 2 vâng. Gấu nhà thì vừa tức vừa bưc, mềnh nói thì ló bấu nói lắm. Không nói thì ló bẩu dậy thế thì dậy làm gì.X_X

Sáng này em đi làm đến cơ quan rồi để Gấu tự lái về. 30 phút sau Gấu alo, giọng rất thõ thẹt, "em không nhìn thấy cái cột sắt trong gara nên a gọi Bảo hiểm làm nhé.:)). Cái *** Vợ 2 anh nó bị một vệt dài có hơn nửa mét thôi". Tức lộn ruột mà không làm gì được.
Em giống hoàn cảnh của cụ quá, cứ hôm nào cho Gấu đi bổ túc tay nghề thì y như rằng về nhà ngủ riêng và ăn cơm bụi mất mấy ngày, không biết làm sao bây giờ hả cụ. Nhứt là cái vụ đi sát sạt người bên phải, bên lái còn thừa đất quá nhiều mà nói mãi không nghe, lần nào đi tập về em và Gấu mặt cũng hằm hằm oánh nhau đến nơi.