Thảo luận Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi

Trạng thái
Thớt đang đóng

FUN PLUS

Xe buýt
Nếu thằng làm clip nó đúng thì việc gì phải xóa video. Xem cái video không liền mạch có cắt chỉnh mà ăn kiện thì cũng đừng trách ai.
Gặp phải Xhđ nó cho nói mới đc nói thôi. Xh văn minh tiến bộ ai làm cái trò mèo thế cụ nhẩy???

Xin nói trước, tôi không thần tượng hãng xe nào. Xe tôi đang đi xe của Ford.Con xe cho vk, tôi đã bàn là VF e34. Hôm nay đọc tin này thực sự thấy cực kỳ sốc và thấy VFVN quá coi thường người tiêu dùng.
Tôi đã xem đầy đủ clip của bạn Hoàng trên Gogo tv, bạn ấy là người dùng thực sự, đi bảo dưỡng, bảo hành thực sự( rất rõ ràng khi show biển số, có video quay cảnh đi sửa chữa), vậy mà trên autopro.com.vn đưa tin, các bạn định kiện người tiêu dùng sao? Kiện vì xe của bạn ấy khác với các xe Lux khác sao? Kiện vì bạn ấy làm mất danh dự của VF sao? Xin lỗi, các ban quá trơ trẽn, thực sự đáng bị coi thường! Hãng nào cug có lỗi/ con xe. Xe tôi chảy dầu, xe tôi nguy cơ lỗi hộp số. Nhưng cái cách xử lý khắc phục,lắng nghe của hãng xe mới là điều tôi ghi nhận. Tôi thiết nghĩ đây chính là cơ hội của hãng VF lấy thêm tình cảm của người dùng, chứ không phải cách đấu tố này, khăng khăng sản phẩm của mình là nhất.
P/s: Dự kiến 04/05 đi cọc VF e34, nhưng chắc sẽ thôi ý định.
Định tặng lịch tri ân cho khách hàng thôi mà, làm gì mà căng =))
Chuẩn không cần chỉnh. Tôi cũng chả bênh ai, nhưng video cắt ghép ở các thời điểm khác nhau là hành vi VU KHỐNG ko có cơ sở giám định.
Có dấu hiệu cố tình vi phạm pháp luật thì mới ăn kiện: Lỗi đã khắc phục xong nhưng vẫn cắt ghép video đưa lên, một số vẫn đề liên quan đến Sử dụng, đã đc hướng dẫn nhưng vẫn cố tình đưa lên, những lỗi đã khắc phục ký biên bản đầy đủ vẫn đưa lên... Đủ điều kiện xử lý hoặc khởi tố thì Vin mới làm mạnh tay công khai chứ.
Mà cũng của đáng tội, thằng em nó chỉ định câu View, nhưng nhiều thành phần nhảy vào bợ đít tạo sóng quá nên giờ chết thằng em nó...
Làm thế dân sợ chạy hết á.
1 kênh youtobe với 500k sup mà đã ảnh hưởng uy tín thì kể ra uy tín của Vinfast cũng mong manh thật.
Em chả biết vụ này thế nào, hóng xem sau vụ này Vf có được yêu hơn không.
Mình thì chột dạ rồi. Dù con vfe34 về thông số kiz thuật khá ngon.
Em đọc bài thì không thấy nói là "vu khống" cụ ạ, vin chỉ gọi là thông tin sai sự thật gì gì đó. Nói chung đấu tố thế này với khách hàng làm em liên tưởng đến vụ con ruồi của THP, mà anh này còn chưa đòi 1 đồng của vin. Bắt đầu thấy có gì đó không ổn.
một ông nằm vùng của Vin đích thực, ông có bằng chứng ký biên bản thì phọt lên, PR thô vãi
Mùi gì thì em không biết, nhưng cũng có ối ông review xe vin kiếm tiền mà, phải chăng khen thì được chứ chê thì báo công an?
Người ta hay gọi là tự dí chym vào dây điện
:D
Em cũng định mua con lux. Sau vụ này em tiễn vin. Mua cái xe xong vớ vẩn lại đc tẩm quất với uống nc chè mphi.

Chuyện này mà có thật thì ofer ăn phản dame, lại vui đáo để :))

Arsephan

Xe tăng
một ông nằm vùng của Vin đích thực, ông có bằng chứng ký biên bản thì phọt lên, PR thô vãi
Ông không xem Video, cứ mặc định nhảy lên chửi à, không thấy có biên bản làm việc ký 2 bên xác nhận "đóng case tiếng kêu", ba cái gọi là lỗi như nắp bình xăng, báo áp suất lốp... Kỹ thuật viên hướng dẫn sử dungh và xử lý ko đến 5phút... Chứ đừng nói đến 10 lần vào..

Mở miệng ra là chụp mũ thế này mà cũng đòi làm ofer :))
Ông không xem Video, cứ mặc định nhảy lên chửi à, không thấy có biên bản làm việc ký 2 bên xác nhận "đóng case tiếng kêu", ba cái gọi là lỗi như nắp bình xăng, báo áp suất lốp... Kỹ thuật viên hướng dẫn sử dungh và xử lý ko đến 5phút... Chứ đừng nói đến 10 lần vào..

Arsephan

Xe tăng
Trong video thì có 10 lỗi. Cậu ta ghép video là ghép những lần mang vào đại lý chính hãng sửa những lỗi đó và quay trực tiếp khi sử dụng bị lỗi. Còn sửa mà vẫn bị thì là chưa xong. Ví dụ như nắp bình xăng. Do công nghệ của Vin nó vậy hay các hãng khác lỗi thì em ko rõ nhưng rõ ràng là ko đáp ứng cái tối thiểu của khách hàng. Còn bb thì cứ lên cq chức năng lv là có bblv thôi. Đáng lý chiếc xe phải đc bảo hành đầy đủ và tốt nhất nhưng mỗi lần đem vào là 1 lần thất vọng. Mà thất vọng nhiều lần rồi nên phải làm video. Hoàn toàn chính đáng. Tài sản của ngta mà.
Ông ko xem video thì đừng nói nhiều, video cắt ghép các thời điểm báo lỗi, số odo khác nhau, các vấn đề đã có biên bản làm việc xác nhận đóng Case tiếng kêu rồi, còn mang lên thì ăn đòn thôi. Cái nắp bình xăng hướng dẫn sử dụng và xử lý ko đến 5 phút. Ông có xe bị lỗi này qua tôi làm cho.

Arsephan

Xe tăng
Dính 10 lỗi mà cụ. Cụ bổ xung thêm em cái. Chẳng nhẽ nắp bình xăng lại liên quan đến đèn.
Nắp bình xăng đó 3 phút, chứ đừng nói vào 10 lần... Nếu các lỗi hoặc các vấn đề người dùng chưa rõ đó đã được khắc phục, hướng dẫn rồi, mà vẫn up video câu view, thì xác định bị kiện không oan

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ đọc kỹ nhé, Xe lỗi không phải là vấn đề chính ở đây, mà là dấu hiệu cố tình vi phạm pháp luật khi cắp ghép video, có thể các lỗi đã đc sửa xong trước thời điểm Video đăng lên, đã ký biên bản xác nhận...
Thế sửa xong lỗi thì ko đc phản ánh lại à? Cụ học cao hiểu rộng thì trích dẫn luật giúp mọi người xem vi phạm điểm nào nhé. Thanks.
Hay khắc phục xong lỗi thì phải ca tụng xe rất tốt, chăm sóc khách hàng rất đẳng cấp...

Mr_Kid

Xe tăng
Nắp bình xăng đó 3 phút, chứ đừng nói vào 10 lần... Nếu các lỗi hoặc các vấn đề người dùng chưa rõ đó đã được khắc phục, hướng dẫn rồi, mà vẫn up video câu view, thì xác định bị kiện không oan
Em thắc mắc là xe bị những lỗi đó thật và cứ cho là hãng đã khắc phục đa phần rồi thì em cũng không được kể trên youtube là xe bị những lỗi đó ạ.

Death Knight

Xe tăng
Em không có sổ, ý kiến gì đc ạ :))
Cụ cung cấp tên,tuổi,địa chỉ vào vùng kín cho cháu.sau đợt nghỉ cháu ra hàng Photoshop nhờ in cho 1 bản nhé.cụ làm 300m2 đất ở lâu dài,10.000m2 đất 60 năm nhé.cháu cũng sửa được nhưng hơi xấu tí thôi

FUN PLUS

Xe buýt
Ông ko xem video thì đừng nói nhiều, video cắt ghép các thời điểm báo lỗi, số odo khác nhau, các vấn đề đã có biên bản làm việc xác nhận đóng Case tiếng kêu rồi, còn mang lên thì ăn đòn thôi. Cái nắp bình xăng hướng dẫn sử dụng và xử lý ko đến 5 phút. Ông có xe bị lỗi này qua tôi làm cho.
Thôi để tôi nghiên cứu làm cái otô cho oách cái. Tôi định mua cái máy của howo lắp vào con sedan cho khỏe. Thằng nào hỏng tôi sẽ gt cho ông sửa nhá.

Hien do

Xe tăng
Cụ cung cấp tên,tuổi,địa chỉ vào vùng kín cho cháu.sau đợt nghỉ cháu ra hàng Photoshop nhờ in cho 1 bản nhé.cụ làm 300m2 đất ở lâu dài,10.000m2 đất 60 năm nhé.cháu cũng sửa được nhưng hơi xấu tí thôi
Bác cẩn thận kẻo lại bị kiện tội lừa đảo, bị bán data đổi xe chẳng hạn :))

Bảo_Ngân

Xe buýt
Có mỗi cái nắp bình xăng. À mà thôi
Chủ kênh tôi nghĩ chả có gi sai. Cứ kiện cmmnd biét đáu. Toàn abc có gì khó cãi 😀

Trạng thái
Thớt đang đóng