Thảo luận Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi

Trạng thái
Thớt đang đóng

FUN PLUS

Xe buýt
Cụ đọc kỹ nhé, Xe lỗi không phải là vấn đề chính ở đây, mà là dấu hiệu cố tình vi phạm pháp luật khi cắp ghép video, có thể các lỗi đã đc sửa xong trước thời điểm Video đăng lên, đã ký biên bản xác nhận...
Trong video thì có 10 lỗi. Cậu ta ghép video là ghép những lần mang vào đại lý chính hãng sửa những lỗi đó và quay trực tiếp khi sử dụng bị lỗi. Còn sửa mà vẫn bị thì là chưa xong. Ví dụ như nắp bình xăng. Do công nghệ của Vin nó vậy hay các hãng khác lỗi thì em ko rõ nhưng rõ ràng là ko đáp ứng cái tối thiểu của khách hàng. Còn bb thì cứ lên cq chức năng lv là có bblv thôi. Đáng lý chiếc xe phải đc bảo hành đầy đủ và tốt nhất nhưng mỗi lần đem vào là 1 lần thất vọng. Mà thất vọng nhiều lần rồi nên phải làm video. Hoàn toàn chính đáng. Tài sản của ngta mà.

maixuanhuong

Xe tăng
Thì lấy sp của VIN để kiếm tiền của thằng khác ạ. Em chả bênh Vin nhưng thấy ông Túp bơ này cũng có mùi ạ
Mùi gì thì em không biết, nhưng cũng có ối ông review xe vin kiếm tiền mà, phải chăng khen thì được chứ chê thì báo công an?

Havo

Xe Cứu Trợ
Trời đất, còn đi kiện người tiêu dùng này, có ai rảnh rỗi đi show xe mình lên bóc phốt không. Mất niềm tin với VF thực sự.
Ủng hộ Vinnô kiện vụ này, cho tất cả chúng nó biết sản phẩm chất như thế nào, cho chúng nó sáng mắt ra. Thương phải cho roi cho vọt.
Thằng em go go kia chắc cũng định áp dụng bài “thương cho roi cho vọt”, nhưng nó chọn nhầm hàng rồi, cưỡi lưng cọp rồi còn dám vuốt râu hùm à :-B coi như 1 bài học, khổ thân.

Junying1607

Xe buýt
Vin nó chạy đầy đường 2 năm nay chứ có phải mỗi cậu này có xe Vin đâu. Vấn đề nặng thế thì hãng xe có tồn tại được ko ???. Các bác anti cứ làm như đây là con xe Lux duy nhất của VN vậy :))))).

maixuanhuong

Xe tăng
Em hóng các cụ bình luận thôi vì nằm vùng nhiều lắm, lại tranh cãi với đội ăn lương chỉ chuyên cãi thì mệt 😎
Em thấy giờ là lúc cần nói cụ ạ, trước em cũng chưa bao giờ còm thớt vinfast.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Người ta hay gọi là tự dí chym vào dây điện
:D

lapin

Xe container
10 lỗi trong đó có lỗi sạc không dây chập chờn? :))

ah99x6

Xe điện
Bay màu rồi , cầu mong cho chàng trai kia không bị cái gì , hay làm sao ngoài ý muốn !
video thì em có lưu lại rồi , có chia sẻ trên Fb , họ có thể xoá , hoặc tác động để xoá , nhưng đánh mất niềm tin của khách hàng , và sự khinh bỉ lại là thứ không bao giờ có thể xoá được !
A Hoàng bị kiện rồi cụ ạ. Thương a ý bóc phốt cho hàng VN tốt hơn mà bị ... buồn

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Có dấu hiệu cố tình vi phạm pháp luật thì mới ăn kiện: Lỗi đã khắc phục xong nhưng vẫn cắt ghép video đưa lên, một số vẫn đề liên quan đến Sử dụng, đã đc hướng dẫn nhưng vẫn cố tình đưa lên, những lỗi đã khắc phục ký biên bản đầy đủ vẫn đưa lên... Đủ điều kiện xử lý hoặc khởi tố thì Vin mới làm mạnh tay
Luật nào cấm người sở hữu tài sản chia sẻ thông tin về tài sản của mình bác ?? Người ta nói đúng thực tế chiếc ngta đang sở hữu chứ không phải nói tất cả xe VF mà

ah99x6

Xe điện
Xin nói trước, tôi không thần tượng hãng xe nào. Xe tôi đang đi xe của Ford.Con xe cho vk, tôi đã bàn là VF e34. Hôm nay đọc tin này thực sự thấy cực kỳ sốc và thấy VFVN quá coi thường người tiêu dùng.
Tôi đã xem đầy đủ clip của bạn Hoàng trên Gogo tv, bạn ấy là người dùng thực sự, đi bảo dưỡng, bảo hành thực sự( rất rõ ràng khi show biển số, có video quay cảnh đi sửa chữa), vậy mà trên autopro.com.vn đưa tin, các bạn định kiện người tiêu dùng sao? Kiện vì xe của bạn ấy khác với các xe Lux khác sao? Kiện vì bạn ấy làm mất danh dự của VF sao? Xin lỗi, các ban quá trơ trẽn, thực sự đáng bị coi thường! Hãng nào cug có lỗi/ con xe. Xe tôi chảy dầu, xe tôi nguy cơ lỗi hộp số. Nhưng cái cách xử lý khắc phục,lắng nghe của hãng xe mới là điều tôi ghi nhận. Tôi thiết nghĩ đây chính là cơ hội của hãng VF lấy thêm tình cảm của người dùng, chứ không phải cách đấu tố này, khăng khăng sản phẩm của mình là nhất.
P/s: Dự kiến 04/05 đi cọc VF e34, nhưng chắc sẽ thôi ý định.
Cụ hãy là người dùng thông thái. Vfe34 chuẩn bị xuất Mẽo đảm bảo chất lượng tuyệt hảo. Ủng hộ người V dùng hàng V.

FUN PLUS

Xe buýt
Xin nói trước, tôi không thần tượng hãng xe nào. Xe tôi đang đi xe của Ford.Con xe cho vk, tôi đã bàn là VF e34. Hôm nay đọc tin này thực sự thấy cực kỳ sốc và thấy VFVN quá coi thường người tiêu dùng.
Tôi đã xem đầy đủ clip của bạn Hoàng trên Gogo tv, bạn ấy là người dùng thực sự, đi bảo dưỡng, bảo hành thực sự( rất rõ ràng khi show biển số, có video quay cảnh đi sửa chữa), vậy mà trên autopro.com.vn đưa tin, các bạn định kiện người tiêu dùng sao? Kiện vì xe của bạn ấy khác với các xe Lux khác sao? Kiện vì bạn ấy làm mất danh dự của VF sao? Xin lỗi, các ban quá trơ trẽn, thực sự đáng bị coi thường! Hãng nào cug có lỗi/ con xe. Xe tôi chảy dầu, xe tôi nguy cơ lỗi hộp số. Nhưng cái cách xử lý khắc phục,lắng nghe của hãng xe mới là điều tôi ghi nhận. Tôi thiết nghĩ đây chính là cơ hội của hãng VF lấy thêm tình cảm của người dùng, chứ không phải cách đấu tố này, khăng khăng sản phẩm của mình là nhất.
P/s: Dự kiến 04/05 đi cọc VF e34, nhưng chắc sẽ thôi ý định.
Em cũng định mua con lux. Sau vụ này em tiễn vin. Mua cái xe xong vớ vẩn lại đc tẩm quất với uống nc chè mphi.

hoangAudi

Xe máy
Cụ hãy là người dùng thông thái. Vfe34 chuẩn bị xuất Mẽo đảm bảo chất lượng tuyệt hảo. Ủng hộ người V dùng hàng V.
Chắc là thôi bác ạ. Phải vui mới mua cơ, sợ sau gặp chuyện lại ôm sầu.

Traubotube

Xe điện
Mà cậu bé này nói rõ đây chỉ lỗi trên con xe của mình. Chứ có bảo con Lux nào cug thế đâu. VF chưa gì đã "gái đĩ già mồm" . Cá nhân mình cug thấy không ổn chút nào.
Vinsmart rất ok khi lắng nghe và thấu hiểu.
Cụ trên và cụ dưới đang lệch tông. E hóng phản biện.
Vin nó chạy đầy đường 2 năm nay chứ có phải mỗi cậu này có xe Vin đâu. Vấn đề nặng thế thì hãng xe có tồn tại được ko ???. Các bác anti cứ làm như đây là con xe Lux duy nhất của VN vậy :))))).

Junying1607

Xe buýt
Chắc là thôi bác ạ. Phải vui mới mua cơ, sợ sau gặp chuyện lại ôm sầu.
Cụ buồn cụ vui cụ bình thường cụ ko mua thì vin nó vẫn chạy đầy đường 2 năm nay và người ta vẫn mua ầm ẩm. Tốt nhất ko thích thì cụ mua hãng khác. :D.

Hungviet91

Xe đạp
Nếu thằng làm clip nó đúng thì việc gì phải xóa video. Xem cái video không liền mạch có cắt chỉnh mà ăn kiện thì cũng đừng trách ai.

Trạng thái
Thớt đang đóng