Thảo luận Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi

Trạng thái
Thớt đang đóng

secrets

Xe tăng
Đọc trên page chính thức Vinfast thì đến 80% còm chửi, e rằng vụ này Vinfast có quân sư quạt mo rởm rồi.

playerhung

Đi bộ
Câu view? Mấy cái video nhảm của nó còn toàn trên 200k view thì nó câu cái gì từ cái xe VF? Những lỗi khắc phục hết mà nó phải đi bảo hành đến lần thứ 10? Còn bọn bảo hành làm hòng ghế xe nó, cửa xe nó thì khắc phục xong chưa?
:-s
200k view đấy khá là lớn đấy, ko ít đâu. Có chắc nó bảo hành 10 lần ko? Quan trọng hơn là có chắc lỗi mà nó nêu là thật ko? hay cắt ghép?.
Không ủng hộ vin, ko mua xe nào của Vin cả, tôi chỉ muốn sự thật. Vì tôi thấy bọn youtuber hay láo toét, bịa đặt để câu View.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Kiện luôn cả mấy ông ộp phơ toàn chê xe vin nữa !
đến ạ mấy ông nô ! gân cổ lên
để rồi xem sau vụ này người dân có chủi cho khắp ngõ cùng quê bọn mãnh liệt cho xem !

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Cụ có thể, miễn là đừng nói những lỗi đó chưa được khắc phục và khắc phục hoài không xong, và đòi phải làm này làm kia, đòi đổi xe?. Ngoài ra, những vấn đề thuộc phạm vi người sử dụng cần phải biết, đã được nêu trong Hướng dẫn sử dụng, mà nói lung tung thì cẩn thận cũng có thể bị kiện ngược. Những vấn đề đã được khắc phục xong, ký biên bản đóng case... thì cũng đừng làm Video up lên và đòi hỏi này khác.
Ngoài ra, nếu cụ đã độ đẽo, mất bảo hành, bị từ chối bảo hành thành phần nào đó, thì đừng làm video up lên kêu gào đòi hỏi quyền lợi hay câu View. Việc đó có thể tự tay cụ bóp ....cụ đấy
Đây bác nói quan điểm cá nhân của bác thì ok. Đã khắc phục được rồi thì thôi đừng đòi hỏi này kia, hoặc không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng đừng nói linh tinh. Bác nói vậy thì chả ai ý kiến vì đó là góc nhìn của bác đối với sự việc. Chứ bác cũng không hiểu luật lại mang luật vào comment thì người khác ngta không phục bác ạ.
Đối với em việc chủ xe họ kêu gào đòi quyền lợi đó là QUYỀN của khách hàng. Họ được phép làm điều đó với sản phẩm họ đã bỏ tiền ra mua và được đăng ký sở hữu theo quy định của pháp luật Việt nam. Thêm nữa những lỗi xe họ nói là thực tế, nếu hãng xe đồng ý đã khắc phục những lỗi đó bằng văn bản thì việc họ làm video là đúng, có căn cứ đàng hoàng. Còn nếu không phải lỗi xe mà đó chỉ là chưa biết cách sử dụng thì cần chờ cơ quan chức năng vào cuộc làm rõ xem có dấu hiệu bôi nhọ thương hiệu VF hay không

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
200k view đấy khá là lớn đấy, ko ít đâu. Có chắc nó bảo hành 10 lần ko? Quan trọng hơn là có chắc lỗi mà nó nêu là thật ko? hay cắt ghép?.
Không ủng hộ vin, ko mua xe nào của Vin cả, tôi chỉ muốn sự thật. Vì tôi thấy bọn youtuber hay láo toét, bịa đặt để câu View.
Xem video đê cụ. Những lỗi này đầy người kêu rồi, không tới cu em này đâu,

Arsephan

Xe tăng
Đây bác nói quan điểm cá nhân của bác thì ok. Đã khắc phục được rồi thì thôi đừng đòi hỏi này kia, hoặc không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng đừng nói linh tinh. Bác nói vậy thì chả ai ý kiến vì đó là góc nhìn của bác đối với sự việc. Chứ bác cũng không hiểu luật lại mang luật vào comment thì người khác ngta không phục bác ạ.
Đối với em việc chủ xe họ kêu gào đòi quyền lợi đó là QUYỀN của khách hàng. Họ được phép làm điều đó với sản phẩm họ đã bỏ tiền ra mua và được đăng ký sở hữu theo quy định của pháp luật Việt nam. Thêm nữa những lỗi xe họ nói là thực tế, nếu hãng xe đồng ý đã khắc phục những lỗi đó bằng văn bản thì việc họ làm video là đúng, có căn cứ đàng hoàng. Còn nếu không phải lỗi xe mà đó chỉ là chưa biết cách sử dụng thì cần chờ cơ quan chức năng vào cuộc làm rõ.
Um, thì Vinfast kiện cũng chỉ là hình thức để cơ quan chức năng vào làm rõ đó thôi. :))

secrets

Xe tăng
Một lượng lớn khách hàng tiềm năng đã chính thức Say NO với VF, chúc mừng cách xử lý đi vào lòng đất của VF.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Um, thì Vinfast kiện cũng chỉ là hình thức để cơ quan chức năng vào làm rõ đó thôi. :))
:) Liệu đây có phải bài vở PR kiểu mới k bác. Tạo scandal cho nó hot sau đó 2 bên cùng nhau bắt tay giải hòa, cùng hướng tới 1 tương lại tươi đẹp :))

Một lượng lớn khách hàng tiềm năng đã chính thức Say NO với VF, chúc mừng cách xử lý đi vào lòng đất của VF.
Chưa chắc đâu cụ, em thích thì em vẫn mua. Đối với em xe tốt, giá rẻ, hậu bán hàng tốt em sẽ mua. Không có đủ yếu tố đó em không mua, thế thôi. Kiện tụng dân sự ở đâu chẳng có

Arsephan

Xe tăng
:) Liệu đây có phải bài vở PR kiểu mới k bác. Tạo scandal cho nó hot sau đó 2 bên cùng nhau bắt tay giải hòa, cùng hướng tới 1 tương lại tươi đẹp :))
Vụ này tôi không nghĩ vậy, Vinfast không tự nhiên công khai làm mạnh tay vậy. Và cũng cần và nên phải đập mạnh tay vụ này chứ không nhiều thằng nói năng lung tung lắm.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Má mua xe vova khổ vl

-Mua xe thì *** có nhiều mấy cái warning về lỗi , PHẢI TỰ TÌM TÒI TRÊN MẠNG, *** tìm thì nó kêu tao đã nói sao mày không tự tìm

-Đang chạy xe báo lỗi thì phải dùng 100 phần công lực động não xem báo lỗi giả hay thật , nên chạy tiếp hay dừng xe , có nên kêu cứu hộ không, không dừng nó hư thật có chết không, dừng thì nó có tiếp lỗi không hay hết.

-Bảo hành thì phải nươm nớp lo sợ, cảnh giác như đi đánh giặc, phải quay phim lại , không sau này bị phản bội kiện lại phải có

-Voucher thì nó đếch giành nhiều quota cho khách cũ, đặt *** gì cũng hết, nhưng tháo mã thì lại có = ] ] , vừa tính chửi thì lộ mẹ nó thông tin cho mấy thằng cò voucher gọi phá

-Kêu lên thì nó soi từng chữ cho vào tù , bị bọn vin nô khác vào cắn xé, đấu tố
Trích 1 comment bên Voz.
:D

secrets

Xe tăng
Chưa chắc đâu cụ, em thích thì em vẫn mua. Đối với em xe tốt, giá rẻ, hậu bán hàng tốt em sẽ mua. Không có đủ yếu tố đó em không mua, thế thôi. Kiện tụng dân sự ở đâu chẳng có
E có nói tất cả đâu, cụ thích thì cụ cứ mua thôi, một lượng lớn đã say NO ít nhất là 1 ng e biết và vô vàn các comment trên trang VF.

hoangAudi

Xe máy
Em ấy có đòi hỏi gì đâu nhỉ??
Câu view cũng chẳng phải là tội gì.
Tại sao phải là kiện mà không phải là 1 cái thông báo các lỗi đã được khắc phục??
Bác nói chuẩn! Yêu nhau ở cái ăn ở.

Mới Tập Bò

Xe hơi
E thấy các vụ trước vin đều im ỉm khắc phục rồi xoá clip . Vụ này tại sao lại làm căng mình ngoài cuộc ko biết sự tình . Dân mình hay kiểu cứ thấy ông nào to kiện cáo với ông nhỏ auto ông nhỏ đúng ông to chèn ép ông nhỏ .
Chắc bạn gogotv đang bí contend vác xe ra làm clip vs bán voucher ko đc giá :)
Nhiều bác nghĩ tự nhiên vác xe ra làm clip làm gì tự vạch áo là xe mình bị lỗi vì view hết càng view càng ra tiền càng nhiều quảng cáo

Chỉnh sửa cuối:

Quyen Kenshin

Xe buýt
hãng lớn mà làm kiểu này e thấy ko ổn tí nào.trước e đã ko thích vin và thêm vài vụ e lại càng ko thích.

202

Xe container
Đều là cách nói, nếu biết thì vẫn ngon. Phải khen VF rất nhiệt tình: hỏng là sửa, hỏng là sửa, sửa là hỏng. ..
Chắc cũng liên thiên nên mới bị xiên

Tongkin

Xe đạp
Chúc mừng Vin . Và ho nhà vi lại thêm thành viên

Trạng thái
Thớt đang đóng