Hải Phòng [Lưu trữ] Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kangoora

Xe tăng
Cảm ơn cụ, nhờ có cái Cam của cụ đấy. Mỗi tội cho thằng bạn mượn xe, nó đi rửa thế nào về mất viên pin
Đơn giản mà, cụ ra hàng đt xin viên pin của Nokia 1100. E nghĩ nó cho cả kg, cũ cũng dùng đc vì chỉ để cam hoạt động vài phút khi cho xxx xem, trên xe đã có tẩu thuốc sạc òi.
Huhu, em vẫn chưa mua được cam hành trình các cụ ơi... Sáng nay đi từ nhà đến công ty, đến chỗ bùng binh Big C, xe em thì qua chỗ bùng binh tí xíu để đi thẳng lên Nguyễn Bỉnh Khiêm rồi, bỗng...zèo 1 cái...1 em gái xe máy đi từ phía sau bên phải xe em lên, rẽ trái vào đường Lê Hồng Phong - thế này người ta gọi là xe máy vỉa ô tô thì phải...Em phanh dúi dụi, liếc gương thấy 1 cụ (mợ) đi Morning vàng đằng sau cũng phanh chúi đầu :(( ....
May là ko ai bị sao...Có con cam hành trình thì quả đấy cũng yên tâm...
Nói thật là e nhậu một bữa mấy củ ko tiếc nhưng mua cái áo, cái quần cứ xót hết cả ruột. Khả năng cao là cụ cũng giống e...
vượt đèn đỏ ko cần hình ảnh hay sao ấy nhỉ? chúng nó cứ khăng khăng có nhân chứng và lập biên bản ko cần mình ký thì sao nhỉ?
Sáng hm qua ở ngã 4 Trại lính có ông anh bị lỗi này, họ lôi người chứng kiến là...xe ôm ghi hình bằng camera ra (dù ko rõ nét). Kết quả là sau 3h đồng hồ vật vã với đủ các giải pháp và cuối cùng là nộp phạt 1,7 củ (lỗi này ngoài phạt nặng còn giữ xe 10 ngày và tạm tước Gplx 30 ngày).
Nếu có cam hành trình thì chắc gì nên nỗi vì lão ấy khẳng định là ko vượt đèn đỏ. He he

gunner_hp

Xe tăng
Nói thật là e nhậu một bữa mấy củ ko tiếc nhưng mua cái áo, cái quần cứ xót hết cả ruột. Khả năng cao là cụ cũng giống e...
Cụ ơi, bữa trước em có alo cho cụ rồi cụ cho số cụ Thần Tài ấy.Em có ra Tuấn Hưng hỏi thì chưa có hàng, nếu có thì cũng hơn 2 củ.Em ko tiếc, nhưng mà nó mông lung quá, em chưa biết theo loại nào cụ ạ.Bên TOY thì có người quen ( ông cậu thằng bạn ) cũng báo 2,5 củ...Cụ chắc toàn loại xịn,hôm ấy em hỏi cụ bẩu toàn loại xịn để anh em chơi nên em cũng hổng có dám hỏi nữa..

Chỉnh sửa cuối:

fantasylove

Xe buýt
Cảm ơn cụ, nhờ có cái Cam của cụ đấy. Mỗi tội cho thằng bạn mượn xe, nó đi rửa thế nào về mà mất viên pin :D

Em luôn chấp hành Luật nên không tin là mình vượt đèn đỏ, với lại còn có Cam lại càng vững vàng ý chí chiến đấu.

Em chỉ hài với xxx tý thôi, chứ có đố gì đâu.

Nếu không có Cam thì em bắt nó phải chứng minh thôi, chắc cũng phải cãi nhau tý nhưng em nghĩ em chiến được với mấy cái chiêu nhân chứng cụ ợ :D

Chẳng có gì phải nể đâu cụ, xxx biết xin lỗi rồi mà. Trách mắng làm gì, xã hội này nó vốn thế mà cụ.
mấy quả nhân chứng cụ định đỡ thế nào nhỉ.hum nọ e cũng bị nó dọa quả nhân chứng.e bảo ok, tôi sẽ ghi ý kiến vào biên bản.nhưng e thấy cãi thế chưa hợp lý lắm ạ

Celica82

Xe tải
*** cái bọn xxx này, nó sai thì ko việc gì, khi m sai thì đè ra phạt ngay. Cụ romantic phải phạt lại chúng nó tội cản trở quyền tự do đi lại của công dân chứ :>

romantic_kt1

Xe tăng
mấy quả nhân chứng cụ định đỡ thế nào nhỉ.hum nọ e cũng bị nó dọa quả nhân chứng.e bảo ok, tôi sẽ ghi ý kiến vào biên bản.nhưng e thấy cãi thế chưa hợp lý lắm ạ
Em gọi mấy OFers táng cho nhân hết trứng cụ ợ :)) em fun tý!

@ Cụ Kang! Em cũng biết thế nhưng mỗi cục pin mà phải dừng lại thì em hơi ngại. Hay là lúc nào cụ lượn đâu có nhặt cho em phát đê, dù sao món đấy cụ sành hơn em. :D

Chỉnh sửa cuối:

gunner_hp

Xe tăng
@xyz*** nhà nó... Mỗi đoạn ngã 4 Văn Cao - ĐH Y mà mãi ko đào lấp xong...làm thằng em sáng nào đến cty cũng lo ngay ngáy muộn giờ các cụ ạ, có trăm mét mà bò gần 10 phút mới qua, chưa kể hôm nay chiều cầu vượt xuống đến chỗ ngã 4 còn đúng 1 làn xe đi, thế là nút cổ chai, các xe tha hồ mà chen lấn.Hix...hôm nay hun nhẹ vào mít 1 cụ đi tải 500kg SUZUKI...em xin lỗi cụ nhé ( hy vọng cụ ấy đọc được đoạn này).May vợ em và vợ cụ đều ko sao.Đường xá thế này thì đóng phí bảo trì đường bộ làm cái giè ?????????

gunner_hp

Xe tăng
Thế mình cũng lôi nhân chứng của mình nói ko có lỗi gì thì sao hả cụ ?

aq79

Xe container
@xyz*** nhà nó... Mỗi đoạn ngã 4 Văn Cao - ĐH Y mà mãi ko đào lấp xong...làm thằng em sáng nào đến cty cũng lo ngay ngáy muộn giờ các cụ ạ, có trăm mét mà bò gần 10 phút mới qua, chưa kể hôm nay chiều cầu vượt xuống đến chỗ ngã 4 còn đúng 1 làn xe đi, thế là nút cổ chai, các xe tha hồ mà chen lấn.Hix...hôm nay hun nhẹ vào mít 1 cụ đi tải 500kg SUZUKI...em xin lỗi cụ nhé ( hy vọng cụ ấy đọc được đoạn này).May vợ em và vợ cụ đều ko sao.Đường xá thế này thì đóng phí bảo trì đường bộ làm cái giè ?????????
cụ hôn mít xe tải thì khác gì hun cục sắt, chỉ có cụ làm sao thôi.
Thế mình cũng lôi nhân chứng của mình nói ko có lỗi gì thì sao hả cụ ?
hòa cả làng, hề hề. E cũng đăng trên đây rồi, ngay cầu rào, nó có video hẳn hoi nhưng ko rõ ràng, nó bảo chúng tôi còn có chiến sỹ làm việc cùng chứng kiến việc này, e cũng bảo trên xe tôi còn 4 ng bạn tôi nữa cũng xác nhận việc của tôi (mặc dù trên xe có mỗi mình e) cãi qua cãi lại thì hòa cả làng, nhưng e nghĩ việc này chỉ áp dụng trong Hải Phòng chứ đi tỉnh thì ko nên.

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Cụ Aq79 có mấy bài chiến xxx hay phết, hoan nghêng tinh thần cụ

HoangTung76

Xe điện

hòa cả làng, hề hề. E cũng đăng trên đây rồi, ngay cầu rào, nó có video hẳn hoi nhưng ko rõ ràng, nó bảo chúng tôi còn có chiến sỹ làm việc cùng chứng kiến việc này, e cũng bảo trên xe tôi còn 4 ng bạn tôi nữa cũng xác nhận việc của tôi (mặc dù trên xe có mỗi mình e) cãi qua cãi lại thì hòa cả làng, nhưng e nghĩ việc này chỉ áp dụng trong Hải Phòng chứ đi tỉnh thì ko nên.
Ô hô lại nói quả cầu Rào, hôm CN vừa rồi ngồi uống cafe tại ngay đội của nó mới nhìn thấy kiểu quay của bọn nàym, chỗ nó để camera quay mình mà nhìn không rõ, 2 thằng nó phi theo sau mít xe và ghi lại vào giấy, xong xuôi chúng nó phi lên chặn đầu xe, em đoán mấy trường hợp này là chúng nó không quay đc rõ biển số. Nên có cái Cam cho nó chắc.

deptrai_tute

Xe máy
vượt đèn đỏ ko cần hình ảnh hay sao ấy nhỉ? chúng nó cứ khăng khăng có nhân chứng và lập biên bản ko cần mình ký thì sao nhỉ?
1 lần ở tỉnh ngoài em bị xxx dừng xe vì cho là vượt đèn đỏ. E hỏi bằng chứng thì nó bảo bắt bằng mắt, muốn bằng chứng thì sang Mỹ mà ở. E định ghi âm thì nó không nói gì cầm cái xích to tổ b. ố ra khóa bánh xe em lại. E đành phải dùng biện pháp dùng sự trợ giúp của người thân. Hic theo các cụ nếu gặp trường hợp ấy phải xử lí thế nào

gunner_hp

Xe tăng
1 lần ở tỉnh ngoài em bị xxx dừng xe vì cho là vượt đèn đỏ. E hỏi bằng chứng thì nó bảo bắt bằng mắt, muốn bằng chứng thì sang Mỹ mà ở. E định ghi âm thì nó không nói gì cầm cái xích to tổ b. ố ra khóa bánh xe em lại. E đành phải dùng biện pháp dùng sự trợ giúp của người thân. Hic theo các cụ nếu gặp trường hợp ấy phải xử lí thế nào
Ko ghi âm lại được hả cụ ?

gunner_hp

Xe tăng
V2 em ko sao cụ ạ...vội đến cty cho kịp giờ điểm danh nên cũng chả kiểm tra.Lúc đến điểm danh xong xuôi, nhìn lại thì chả thấy gì.Nhưng kiểu gì đến hôm bảo dưỡng 1000km chả phải sơn lại tí, 1 phát cọ hông bờ tường lúc lùi trước cửa, 1 phát bị xe máy cọ đằng trước...Xem thử cái bảo hiểm toàn phần nó hữu ích thế nào các cụ ạ.

namduong171

Xe đạp
Lúc định ghi âm lại thì nó k nói j nữa và vác xích ra khóa bánh xe mìn lại...đến haizzz
Vụ này thì bác thua nó thật rồi....
Rút kinh nghiệm, lần sau bật máy quay, máy ghi âm trước khi xuống xe bác nhé!
Vậy trợ giúp người thân thế lào, có mất mấy loét ko bác?

gunner_hp

Xe tăng
Vụ này thì bác thua nó thật rồi....
Rút kinh nghiệm, lần sau bật máy quay, máy ghi âm trước khi xuống xe bác nhé!
Vậy trợ giúp người thân thế lào, có mất mấy loét ko bác?
Quá tệ...ko còn gì để nói các cụ ạ...

aq79

Xe container
bủ mợ e rồi, tí có việc pải đi đường này, đoạn này ko đi nhanh được sao thằng công kia lại lật đc nhỉ?

gunner_hp

Xe tăng
bủ mợ e rồi, tí có việc pải đi đường này, đoạn này ko đi nhanh được sao thằng công kia lại lật đc nhỉ?
Em dự là cụ cont đi lên cầu, nhưng bùn ngủ...thế là leo thành cầu 1 đoạn rùi lăn cu chiêng ra đấy cụ ợ...Lúc em đi qua đấy đến cty thì có xe cẩu đang chuẩn bị cẩu rồi.Vừa lướt FB thấy NHPK5C có người báo đang cẩu, cụ yên tâm đi...Ko tắc đâu, em đi làm sáng còn ko sao mà...

Naviman

Xe tăng
Chắc em nó trèo lên lan can cầu vượt rồi lật nghiêng cụ ạ. Chỗ này nhiều vụ xe công cưỡi lên rồi. Đường mới rải nhựa lại nhưng chưa được kẻ vạch nên buổi tối đi cũng thấy kinh kinh, cái đầu lan can này nhìn từ xa chả thấy gì, đáng lẽ phải đặt tín hiệu cảnh báo nguy hiểm trước đó vài chục mét thì đỡ.

Trạng thái
Thớt đang đóng