Hải Phòng [Lưu trữ] Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Naviman

Xe tăng
Xxx ngồi ở quán nước chân Cầu Rào 1 đó cụ
Tức là cụ vượt, mà lại vượt phải, trên cầu Rào (1), cầu này hẹp thế mà cụ vượt được thì em cũng chịu cụ.

aq79

Xe container
Em nghĩ là sẽ có mấy tên đầy tớ của dân cũng đang theo dõi thớt này nên em mới gửi cho họ thôi.
hê hê, bọn đấy tai điếc mắt mù cụ ạ, chả hy vọng gì đâu.
Buồn quá các cụ ạ.
Chiều nay cưỡi 2b đi lên Nomura làm việc, về đến ngã 3 Sở Dầu,để ý lúc xe em chớm vạch đi bộ là đèn vàng,em cứ từ từ đi thôi.Qua ngã 3 một đoạn có 1 xxx ra vẫy em.Xxx chào đúng hiệu lệnh, em cũng nhìn 1 lượt rồi nói:" Sao tôi không thấy bạn mang phù hiệu ?" Xxx vội nói luôn:" Vâng, tôi có phù hiệu trong túi nhưng mới bị gẫy cái miếng gài nên cất tạm vào túi đây" - móc túi ra phù hiệu xanh đúng quy định cho em xem.Rồi xxx bảo:" Anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ,chúng tôi có hình ảnh nếu anh muốn xem".Xxx còn kiểm tra lại với bộ đàm đúng biển số xe và quần áo, mũ em mặc luôn.Em trình giấy tờ (Bảo hiểm hết hạn 2 ngày),đầu thì nghĩ : khả năng lúc mình chớm vạch đi bộ thì đèn vàng,lúc xe giẫm vạch thì chuyển sang đỏ, khả năng camera nó bắt được lúc này đây.Việc thì cũng đang vội về cty giải quyết nốt,xxx lại kêu đưa xe sang bên kia đường để giải quyết.Vậy là lại xếp sau 1 bác xe tải 2,5t nữa.Em thì đang vội bỏ xừ,về cty nên đến lượt mình thì em vào đề luôn,xin phạt nóng tại chỗ.Vì em nghĩ đội 3 này tận Quán Toan, lên đấy giải quyết chắc mất cả buổi, mà em thì đang nhiều việc.Nói 1 thôi 1 hồi, xxx mới nghe, viết biên bản ghi rõ lỗi vi phạm rồi ghi nộp phạt tại chỗ,em đưa 200k.Em ký rồi hỏi: có biên lai ko ? Xxx kêu biên lai anh muốn lấy cuối buổi về đội tôi viết.Thế là em lồng thẳng về cty.À, lúc em đàm phán với xxx việc phạt nóng,xxx cứ nhìn em ngài ngại, rồi bảo, anh bỏ giúp tôi cái tai nghe điện thoại xuống. Hóa ra xxx tưởng con tai nghe bluetooth của em là máy ghi âm.
Vụ của em nó là thế,các cụ có gì chỉ bảo người mới hay chê trách, em xin cám ơn ạ.
cụ làm thế hư xxx quá,ko phải tinh thần ofer tí nào
quan điểm của e là được việc, cụ thế là may rồi, vì đèn vàng đã là đèn dừng rồi nhé.
E vừa dính phát ngay Cầu Rào, bắt ở gần bùng binh chân cầu Rào 2. Lỗi vượt phải trên cầu. Các cụ đi Cầu Rào lưu ý xxx ngồi ngay chân cầu bắn đó.
vượt trên cầu là sai rồi, ko cần căn cứ trái phải.

aq79

Xe container
đường thì đẹp, mà là trong khu dân cư nên ngã tư thường khuất tầm nhìn hơn ngoài đường, ngay đầu công ty e thường xuyên xe máy bem oto, đen cho cụ nào bị.

fiestafun

Xe tải
đường thì đẹp, mà là trong khu dân cư nên ngã tư thường khuất tầm nhìn hơn ngoài đường, ngay đầu công ty e thường xuyên xe máy bem oto, đen cho cụ nào bị.
Phải có biển giới hạn tốc độ và có người bắn tốc độ nữa cụ nhỉ.

aq79

Xe container
Phải có biển giới hạn tốc độ và có người bắn tốc độ nữa cụ nhỉ.
cụ nhầm nhé, nó có quy định riêng trong khu dân cư rồi, tại dân mình ko hiểu luật thôi, chính vì thế đường to đẹp nhưng ko có đèn báo tín hiệu giao thông.

Thần Tài

Xe điện
Kinh quá, sao mà máu me be bét thế kia thì chắc 2B chạy tít lắm.

fiestafun

Xe tải
Cụ ạ, đây không phải chuyện quan trọng hóa vấn đề mà là một vấn đề thực sự quan trọng đấy. Khi tất cả mọi người đều được tuyên truyền "sống và làm việc theo pháp luật" nhưng các cơ quan chức năng lại không thực hiện theo quy định của Luật pháp. Theo cụ, vấn đề này có quan trọng không?

Hơn nữa, việc phân làn như hiện tại không phải là giải pháp tối ưu đồng thời cách phân làn và sử dụng biển báo, vạch kẻ trong việc phân làn là hoàn toàn không đúng với quy định của Pháp luật và Quy chuẩn hiện hành. Người tham gia giao thông tuân thủ theo quy định của Luật giao thông đường bộ và Quy chuẩn quốc gia hiện hành chứ không phải tuân theo ý kiến chủ quan đi ngược lại với quy định Pháp luật của ngành GTCC.

Em chỉ có vài lời chia sẻ với cụ và mọi người với mong muốn ngành GTCC cần phải tôn trọng và tuân thủ những quy định của Luật pháp. Nếu các quy định trong Luật không hợp lý với thực tế thì cần phải kiến nghị để sửa đổi cho phù hợp.
Không phải là em không hiểu điều cụ nói 'Pháp luật là thượng tôn' ok. Về lý thì cụ đúng hoàn toàn, em chiệu cụ rồi! Ơ nhưng mà... Thôi cụ đúng hi hi!:)

Naviman

Xe tăng
Kinh quá, mà sao 4 B có cái trông gì như rèm quây thế kia thì bác tài làm sao quan sát được hai bên nhỉ :-???

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com

fiestafun

Xe tải
cụ nhầm nhé, nó có quy định riêng trong khu dân cư rồi, tại dân mình ko hiểu luật thôi, chính vì thế đường to đẹp nhưng ko có đèn báo tín hiệu giao thông.
Hịc, em lại nghe đến một vấn đề mới rồi. Cụ nói rõ hơn một chút được không, hay trích dẫn nguồn thông tin quy định cũng được ạ!

Morning 15a

Xe điện
ko biết là ai đúng ai sai nhưng cụ đi ato chắc toi 1 và 2 tí đây... ?

aq79

Xe container
Riêng mấy cái túi khí kia đã khối tiền rồi, lại thêm xèng cho bác xe máy nữa, bay tan cả kính thế kia thì ....

danhp

Xe tải
Riêng mấy cái túi khí kia đã khối tiền rồi, lại thêm xèng cho bác xe máy nữa, bay tan cả kính thế kia thì ....
Em thấy cụ lái xe gọi cho bảo hiểm, chắc chỉ mất thời gian sửa chữa.
Thằng ku đi xe máy đã sai, không đội mũ bảo hiểm, phóng nhanh (do xxx đang làm đầu khu đô thị, ku cậu thoát được chốt chắc phóng nhanh một là do sợ, hai là do phởn vừa thoát được). Ku cậu vẫn bò được vào vệ cỏ và alo cho người thân.
XXX 113 sau khoảng 30 phút mới xuất hiện bị cụ đội mũ bảo hiểm trong ảnh 2 ửi vì tác phong làm việc quá chậm, xxx 113 lý giải do điện thoại hỏng, chúng tôi đang sửa - lý do hài nhất từ trước tới nay em được nghe.
Tai nạn chẳng ai muốn,cả 2 đều khổ.

danhp

Xe tải
Em thấy cụ lái xe gọi cho bảo hiểm, chắc chỉ mất thời gian sửa chữa.
Thằng ku đi xe máy đã sai, không đội mũ bảo hiểm, phóng nhanh (do xxx đang làm đầu khu đô thị, ku cậu thoát được chốt chắc phóng nhanh một là do sợ, hai là do phởn vừa thoát được). Ku cậu vẫn bò được vào vệ cỏ và alo cho người thân.
XXX 113 sau khoảng 30 phút mới xuất hiện bị cụ đội mũ bảo hiểm trong ảnh 2 ửi vì tác phong làm việc quá chậm, xxx 113 lý giải do điện thoại hỏng, chúng tôi đang sửa - lý do hài nhất từ trước tới nay em được nghe.
Tai nạn chẳng ai muốn,cả 2 đều khổ.

Trạng thái
Thớt đang đóng