Hải Phòng [Lưu trữ] Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Em nhìn mà cũng thấy ức chế, bọn này nó cứ nghĩ là làm thôi, thể nào mấy hôm nữa cũng lại sửa thôi các cụ ah

aq79

Xe container
Em nhìn mà cũng thấy ức chế, bọn này nó cứ nghĩ là làm thôi, thể nào mấy hôm nữa cũng lại sửa thôi các cụ ah
Chúng nó mà biết nghĩ thì còn nguy hiểm nữa cụ ạ.

Quạ đen

Xe buýt

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Bác quạ đen đi kiếm đâu cái ảnh này đó, mr Đàm này đi con RX350 trắng cơ mà.

Thần Tài

Xe điện
ơ, trước em đi học xe máy nó khác mô tô mà.
Cụ nói không sai, theo Luật Giao thông đường bộ thì nó thế này.
b - Xe gắn máy là xe cơ giới có hai bánh di chuyển bằng động cơ và khi tắt máy thì đạp xe đi được;
c - Xe mô tô hai bánh là xe cơ giới có hai bánh, di chuyển bằng động cơ, có dung tích xi lanh từ 50cm3 trở lên và tổng trọng lượng toàn xe không vượt quá 400 ki-lô-gam;

Biển báo Xe gắn máy là hình xe không có người còn Mô tô là hình xe có người ngồi trên.
Gửi các cụ hình ảnh phân làn đường Phạm Văn Đồng.
Chính thế nên cái biển này làm là không đúng, hình là Mô tô còn chữ là Xe máy. Nói chung là tùy tiện.

HoangTung76

Xe điện
Hôm qua em có việc cũng đi đường này rồi, thưc tế nó chỉ cắm 2 đầu chỗ cầu Rào và đầu ĐS về mà thôi. Như vậy biển báo này chỉ có tác dụng tại đoạn đường có treo biển đến ngã tư hoặc ngã ba đầu tiên là hết tác dụng. Không có tác dụng hết cả đoạn đường từ cầu Rào đến ĐS.
Như vậy đầu cầu Rào sẽ hết tác dụng ở ngã 3 bùng binh tròn nối với lối lên cầu Rào 2, và đầu ĐS cũng tuơng tự.
Em hiểu nó như thế có đúng không các cụ nhẩy?

aq79

Xe container
Hôm qua em có việc cũng đi đường này rồi, thưc tế nó chỉ cắm 2 đầu chỗ cầu Rào và đầu ĐS về mà thôi. Như vậy biển báo này chỉ có tác dụng tại đoạn đường có treo biển đến ngã tư hoặc ngã ba đầu tiên là hết tác dụng. Không có tác dụng hết cả đoạn đường từ cầu Rào đến ĐS.
Như vậy đầu cầu Rào sẽ hết tác dụng ở ngã 3 bùng binh tròn nối với lối lên cầu Rào 2, và đầu ĐS cũng tuơng tự.
đúng, biển chỉ có tác dụng đến giao cắt với đường tiếp theo.

cu_3333

Xe buýt
đúng, biển chỉ có tác dụng đến giao cắt với đường tiếp theo.
Dưng theo luật em thấy đoạn ghi là có tác dụng đến giao cắt cùng cấp đường là thế nào? Liệu xxx có căn cứ vào việc cùng cấp đường hay ko?

aq79

Xe container
Dưng theo luật em thấy đoạn ghi là có tác dụng đến giao cắt cùng cấp đường là thế nào? Liệu xxx có căn cứ vào việc cùng cấp đường hay ko?
giao cắt cùng cấp tức là đường với đường, chứ ko pải với ngõ, hiểu chưa? chứ ko pải cấp đường là theo tốc độ.

Captiva555

Xe tăng
như đường Lê Hồng Phong ấy, mỗi ngã tư phải có biển lặp lại, còn qua bùng binh Big C là hết hiệu lực

aq79

Xe container
như đường Lê Hồng Phong ấy, mỗi ngã tư phải có biển lặp lại, còn qua bùng binh Big C là hết hiệu lực
chuẩn, nếu để ý hệ thống biển cuối cùng còn ko có hướng dẫn tóc độ nữa cơ ạ.

Altis_2010

Xe buýt
Lại phải chuột bạch thôi các cụ nhể, em đã 1 lần đi 2b cãi nhau với bọn đường 5 mới ở gần Hanvico. Chúng nó phải tha, ko phạt được em.

aq79

Xe container
Lại phải chuột bạch thôi các cụ nhể, em đã 1 lần đi 2b cãi nhau với bọn đường 5 mới ở gần Hanvico. Chúng nó phải tha, ko phạt được em.
cụ có bắt chúng nó xin lỗi ko ạ? =))

fantasylove

Xe buýt
đã cụ nào chuột bạch đoạn DS này chưa nhỉ??? e hay phải đi DS(ko phải đi ấy ấy các cụ nhá :D) mà hum nào đi cũng sát giờ.mất công cãi nhau vs chúng nó cũng mệt phết.

fantasylove

Xe buýt
giao cắt cùng cấp tức là đường với đường, chứ ko pải với ngõ, hiểu chưa? chứ ko pải cấp đường là theo tốc độ.
nếu căn cứ vào cái này cũng căng cụ ơi.cùng cấp đường với đường.tức là cái đường cắt ngang cũng phải là đường có tên đàng hoàng (vì đường 353 có tên) còn qua mấy cái đường liên thôn, liên xã thì đâu có được coi là cùng cấp cụ nhở?

Bear_Say

Xe hơi
Thế này nhà cháu đi phía cầu rào 2 sang không nhòm thấy cái biển này thì làm sao ạ...

aq79

Xe container
nếu căn cứ vào cái này cũng căng cụ ơi.cùng cấp đường với đường.tức là cái đường cắt ngang cũng phải là đường có tên đàng hoàng (vì đường 353 có tên) còn qua mấy cái đường liên thôn, liên xã thì đâu có được coi là cùng cấp cụ nhở?
Cụ nhầm rồi nhé, tất cả lối sang kiến an và kiến thụy đều có tên nhé, ko con đg nào là ko có tên cả, đấy là nguyên tắc quản lý hành chính.
Thế này nhà cháu đi phía cầu rào 2 sang không nhòm thấy cái biển này thì làm sao ạ...
Chính vì thế mới nói biển chỉ có tác dụng đến điểm giao cắt.

congdung04

Xe tải
Các cụ yên tâm, em thấy qua tất cả các chỗ giao cắt cùng mức đang thi công chôn bu lông chân cột rồi nhé. Chắc chỉ khoảng tuần sau là dựng biển phân làn trên toàn tuyến thôi.

fantasylove

Xe buýt
Cụ nhầm rồi nhé, tất cả lối sang kiến an và kiến thụy đều có tên nhé, ko con đg nào là ko có tên cả, đấy là nguyên tắc quản lý hành chính.

Chính vì thế mới nói biển chỉ có tác dụng đến điểm giao cắt.
2 lối đấy tên là j cụ nhỉ??? tính lối to nhất đi vd đường sang kiến an thì nó tên là gì??? (e ko bít nên hỏi thật cụ ạ, ko phải hỏi đểu đâu :D)
Các cụ yên tâm, em thấy qua tất cả các chỗ giao cắt cùng mức đang thi công chôn bu lông chân cột rồi nhé. Chắc chỉ khoảng tuần sau là dựng biển phân làn trên toàn tuyến thôi.
mje cái lũ ngu học đấy ko bít chúng nó có chịu lên OF đọc ko nhỉ.dm.phân đúng 1 làn xe con chạy từ đầu tới cuối, éo có tốc độ tối thiểu, xe khách chạy bố láo nhất thì lại chạy được cả 2 làn :| mje.như mứt.tuần nào e cũng phải chạy được này về nhà ngoại.có thằng ngu nào nó bám 40km từ đầu tới cuối thì hộc máu mà chết mất thôi.nó có mún cũng éo tránh sang cho mình vượt được.mình thì cũng chả vượt được.thằng nào vẽ ra cái biển này ngu thế ko bít :|

Trạng thái
Thớt đang đóng