Hải Phòng [Lưu trữ] Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoangTung76

Xe điện
Cầu Quay cho xe đi rồi dưng cơ mà xe con đi 1 chiều từ phía Trại Chuối vào Nguyễn đức Cảnh thôi, chiều ngược lại cấm, em dự là phải làm xong cái đường bên Trại Chuối thì mới đi 2 chiều được.

aq79

Xe container
e xin cảnh báo các cụ nhà mình 1 chút về vấn đề đi ở đường Lê Hồng Phong, chuyện chuyển làn tính thời gian tuy tiết kiệm được 1 chút nhưng ko nên vội vàng đi quá nhanh, hôm qua e chứng kiến 1 bác CRV do đi nhanh tính thời gian đồng hồ mà đâm 1 e taxi khiến e này bay lên thêm 3-4m nữa, nếu phía trc mà có xe nữa thì hậu quả khôn lường, nhanh 1 chút mà chậm nhiều hơn đấy ạ.

romantic_kt1

Xe tăng
e xin cảnh báo các cụ nhà mình 1 chút về vấn đề đi ở đường Lê Hồng Phong, chuyện chuyển làn tính thời gian tuy tiết kiệm được 1 chút nhưng ko nên vội vàng đi quá nhanh, hôm qua e chứng kiến 1 bác CRV do đi nhanh tính thời gian đồng hồ mà đâm 1 e taxi khiến e này bay lên thêm 3-4m nữa, nếu phía trc mà có xe nữa thì hậu quả khôn lường, nhanh 1 chút mà chậm nhiều hơn đấy ạ.
Với cách điều tiết giao thông như nhơ.n ấy thì còn phải nhiều vụ tai nạn nữa xảy ra cụ ợ.

fiestafun

Xe tải
Cụ nói chuẩn đấy ạ, em cũng đi đường này nhiều, tai nạn thì em chưa chứng kiến nhưng thấy các cụ canh đèn xanh chuyển làn vội vã lắm, tiềm ẩn nguy cơ tai nạn rất cao. Với lại đèn xanh bên làn xe tải rất ngắn, cụ mà là xe thứ 4 chờ đèn thì không đi kịp đâu ợ!

aq79

Xe container
Với cách điều tiết giao thông như nhơ.n ấy thì còn phải nhiều vụ tai nạn nữa xảy ra cụ ợ.
hix, e chứng kiến và rùng mình, chú taxi ko hiểu sao mình bị bem, xe mà bị đủn thêm mấy mét nữa lại chả hoảng.
Cụ nói chuẩn đấy ạ, em cũng đi đường này nhiều, tai nạn thì em chưa chứng kiến nhưng thấy các cụ canh đèn xanh chuyển làn vội vã lắm, tiềm ẩn nguy cơ tai nạn rất cao. Với lại đèn xanh bên làn xe tải rất ngắn, cụ mà là xe thứ 4 chờ đèn thì không đi kịp đâu ợ!
vâng, cứ vội vàng gạt xi nhan sang luôn mà có xe ở điểm mù là va chạm như chơi, hiện tại e thấy 1 số bác tài khá ngây ngô, dừng ở làn giữa, thấy xe e vào làn trong đi được (vì lúc đó làn trong đèn xanh) cũng đi theo, may mà xxx nó chưa để ý ko thì lại thêm tội vượt đèn đỏ.

HoangTung76

Xe điện
Em mà kẻ đường thì em kẻ vạch liền cho làn trong, ông nào đi cũng chỉ nhăm nhe xanh bên nào lao sang bên đó như thế mới hay bị tai nạn. Nên lựa chọn của lái xe qua mỗi ngã 4 đi làn nào là đi làn đấy luôn vì cũng chỉ có một đoạn, vội vàng làm gì,

congdung04

Xe tải
Đường Phạm Văn Đồng (353 - cầu Rào - Đồ Sơn) đã có biển phân làn và tốc độ trên từng làn, cụ thể: làn bên trái sát dải phân cách dành cho xe con và xe khách (70), làn giữa: xe khách và xe tải (50), làn bên phải sát lề đường: xe đạp, xe máy (50). tsb, vậy là chúng dồn hết xe đạp và xe máy vào làn trong cùng trong khi đường này chủ yếu là 2 loại phương tiện này tham gia. em đang thắc mắc thế mô tô thì đi ở làn nào hay làn nào cũng được đi nhỉ :))

HoangTung76

Xe điện
Đường Phạm Văn Đồng (353 - cầu Rào - Đồ Sơn) đã có biển phân làn và tốc độ trên từng làn, cụ thể: làn bên trái sát dải phân cách dành cho xe con và xe khách (70), làn giữa: xe khách và xe tải (50), làn bên phải sát lề đường: xe đạp, xe máy (50). tsb, vậy là chúng dồn hết xe đạp và xe máy vào làn trong cùng trong khi đường này chủ yếu là 2 loại phương tiện này tham gia. em đang thắc mắc thế mô tô thì đi ở làn nào hay làn nào cũng được đi nhỉ :))
Phân toàn tuyến ra đến tận ĐS hay chỉ 2 đầu đường hả cụ???

Captiva555

Xe tăng
hoangtung76 nói:
em mà kẻ đường thì em kẻ vạch liền cho làn trong, ông nào đi cũng chỉ nhăm nhe xanh bên nào lao sang bên đó như thế mới hay bị tai nạn. Nên lựa chọn của lái xe qua mỗi ngã 4 đi làn nào là đi làn đấy luôn vì cũng chỉ có một đoạn, vội vàng làm gì,
Cụ lại kiểu ko quản được thì cấm rồi, như cụ thì cứ để nguyên như trước chứ vẽ thêm cái xe con vào đấy làm gì, ngã tư đấy tốt nhất để 2 đèn tín hiệu là đủ, ko nên phân làn theo loại xe làm gì

aq79

Xe container
thì làn trong nó vẫn kẻ vạch liền đoạn gần đèn đỏ đấy thôi.

congdung04

Xe tải
Phân toàn tuyến ra đến tận ĐS hay chỉ 2 đầu đường hả cụ???
Hiện tại em mới thấy 2 biển ở 2 đầu ĐS và Cầu Rào, em dự là chúng sẽ bắt trên toàn tuyến với lý do đã cắm biển ở đầu đường, kiểu gì chả vợt được ối cụ yếu bóng vía =))

Captiva555

Xe tăng
thế thì có nhiều trò hay roài, cụ nào bị vợt cãi tôi từ kiến an sang chã thấy biển nào

Thần Tài

Xe điện
Em đọc thì dự 99% bằng của cụ là cấp nhầm.

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Gửi các cụ hình ảnh phân làn đường Phạm Văn Đồng.

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Đường thế này mà chúng nó cho đi tốc độ hơi thấp các cụ nhể ?

dragonfe

Xe buýt
Gửi các cụ hình ảnh phân làn đường Phạm Văn Đồng.
Ặc. Thế này thể nào cũng có chym mồi bẫy sai làn ô tô con cho mà xem. Nó mà cứ 40 thì chả còn đường nào để vượt. Vượt trong =sai làn +vượt phải. Em mà gap thằng nào phát minh ra kiểu phân làn này chắc e cho nó vài cục ... vào mồm. Đi kiểu này ức chế vãi đạn

Captiva555

Xe tăng
phân tốc độ cũng được nhưng xe con phải đi 2 làn mới đúng, mệ thế này gặp thằng nào nó bò 40 thì chết luôn,

Trạng thái
Thớt đang đóng