Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuan508

Xe tải
Beck nói:
Hơ hơ, đèn nào cụ nhỉ :D
Roài, lại giống vụ tàu hoả về quê roài :P

Đã cụ nào thử chức năng SDVC trên head audio zin của Carens chưa ợ? Nó là Speed Dependance Volume Control, e hiểu nôm na là âm lượng loa sẽ đc gia giảm lên xuống phụ thuộc theo tốc độ xe. Cơ mà e thử nhưng đék cảm nhận đc zì, tại tai e trâu hay chạy chưa đủ nhanh ko biết :D cái này ở phần Setup Info các cụ nhé. Cụ nào tét đc thì hú lên cái !

Boytriton

Xe điện
Xe em lại sắp thay dầu rồi, bố khỉ sao đi nhiều thế chứ lị.

HoangTung76

Xe điện
E hôm rồi đi bảo dưỡng 30k vào chả thấy nó làm cái gì cả, bảo thay lọc dầu nó thay, bảo thay dầu nó thay, bảo thay lọc gió điều hòa nó thay. Hỏi nó sao cái dầu trợ lái nó hao thế nó mới ngó xuống đường ống dầu xem thì có vẻ như bị rò rỉ, nó mới lấy 2 cái quai nhê siết lại và thế là xong. rồi mua thêm hộp dầu đổ bổ sung. Tổng cộng 1,12 củ. đắt thế không biết ( xem lại bản lần trước thì cái gì cũng cao hơn 60 - 70k, nó bảo lên giá ). Hỏi nó bảo dưỡng 30k làm những cái gì, thì nó bảo như thế là xong rồi ạ, bảo nó mang máy tính ra nội soi hộ xe xem có vấn đề gì không thì nó bảo phải tính tiền anh ạ thế là e chán vác xe về, cái này thì e nhờ đâu chả đc ).
Có lẽ hôm nào e nhờ cụ nào mua hộ em mấy cái lọc dầu và mấy cái lọc gió để em tự thay cũng được. =))=))

Chỉnh sửa cuối:

ngocanhpdc

Xe tăng
E hôm rồi đi bảo dưỡng 30k vào chả thấy nó làm cái gì cả, bảo thay lọc dầu nó thay, bảo thay dầu nó thay, bảo thay lọc gió điều hòa nó thay. Hỏi nó sao cái dầu trợ lái nó hao thế nó mới ngó xuống đường ống dầu xem thì có vẻ như bị rò rỉ, nó mới lấy 2 cái quai nhê siết lại và thế là xong. rồi mua thêm hộp dầu đổ bổ sung. Tổng cộng 1,12 củ. đắt thế không biết ( xem lại bản lần trước thì cái gì cũng cao hơn 60 - 70k, nó bảo lên giá ). Hỏi nó bảo dưỡng 30k làm những cái gì, thì nó bảo như thế là xong rồi ạ, bảo nó mang máy tính ra nội soi hộ xe xem có vấn đề gì không thì nó bảo phải tính tiền anh ạ thế là e chán vác xe về, cái này thì e nhờ đâu chả đc ).
Có lẽ hôm nào e nhờ cụ nào mua hộ em mấy cái lọc dầu và mấy cái lọc gió để em tự thay cũng được. =))=))
"Nó" ở đây là ai vậy cụ?!

laodatma

Xe điện
Là mấy đệ tử anh Hải chứ còn giề nữa hả cụ! Thực ra thay, bảo đưỡng cái gì (theo thời gian or số km) mình xem tài liệu theo xe có đủ cả. Nhưng đó là lý thuyết nên cũng cần thêm kinh nghiệm của người bảo dưỡng, nhưng đệ anh Hải thì không phải TVKT nào cũng có kinh nghiệm ~X(
"Nó" ở đây là ai vậy cụ?!

Linhthuynd

Xe buýt
Bá cáo các cụ, không biết xe các cụ thế nào chứ xe em cứ đi đường ướt là hai bên chân cánh cửa trước bẩn lắm (bẩn hơn xe bình thường). Theo em khả năng là do chắn bùn bé lên không chắn được hết đất bắn lên (chả nhẽ thiết kế mà anh Hải không tính đến vụ này) không biết có phải không ạ và cách khắc phục thế nào, xin kinh nghiệm các cụ. Tình trạng này giống hệt vụ chú ếch của em thay 04 quả bánh béo.

ngocanhpdc

Xe tăng
Bá cáo các cụ, không biết xe các cụ thế nào chứ xe em cứ đi đường ướt là hai bên chân cánh cửa trước bẩn lắm (bẩn hơn xe bình thường). Theo em khả năng là do chắn bùn bé lên không chắn được hết đất bắn lên (chả nhẽ thiết kế mà anh Hải không tính đến vụ này) không biết có phải không ạ và cách khắc phục thế nào, xin kinh nghiệm các cụ. Tình trạng này giống hệt vụ chú ếch của em thay 04 quả bánh béo.
Đúng rồi cụ ợ! Nhiều người không cẩn thận toàn bị bẩn hết quần chỗ bắp dưới!

ca_ce

Xe tăng
Đúng rồi cụ ợ! Nhiều người không cẩn thận toàn bị bẩn hết quần chỗ bắp dưới!
cụ nói chỉ đúng thôi, xe cụ chạy 225/R17 bị bắn nhiều bùn là phải, chắc cụ phải hạ xuong 205/R16 như cụ beck ý

ngocanhpdc

Xe tăng
/có khi treo 2 cái túi nilon vào đấy cho đỡ bắn!

Orient Sea

Xe điện
Em đã từng ngắm nghía thấy khe ở mép dưới cánh cửa trước hở đủ để bùn lọt vào, cái gioăng cao su thì nằm ở mãi phía trên. Nên nếu dán thêm cái gioăng sát mép cửa dưới thì đỡ có thể đi nhiều.

hahuyson

Xe tải
Cụ nào có cao kiến vào chỉ giáo.

Beck

Xe điện
Bẩn ở ngoài thôi chứ có vào trong đâu mà cần zoăng vậy cụ Xi, hay xe em đã chơi 1 cái zoăng chạy dọc mép từ trước ra sau nên kín nhỉ? :-?

Orient Sea

Xe điện
Bẩn ở ngoài thôi chứ có vào trong đâu mà cần zoăng vậy cụ Xi, hay xe em đã chơi 1 cái zoăng chạy dọc mép từ trước ra sau nên kín nhỉ? :-?
Em thấy nó bẩn vào tận trong. Em đã nghĩ phải dán thêm zoăng như xe cụ mà.

laodatma

Xe điện
Chuẩn đấy các cụ! trước khi dán joang thì phần bậc lên xuống của em nếu đi đường có bùn nó vào & bị bám lên tận mép của joang theo xe ở cánh cửa luôn. Sau khi dán thì bùn gần như không có & bụi thì giảm hẳn đấy! :D

Cái này phải chuyên đi đường có công trường thi công & thời tiết mưa phùn như em (cái đường nguyễn trãi em đi hàng ngày hình như từ 2004 đến giờ chưa bao giờ hết công trường cả) thì mới để ý ra! :(
Em thấy nó bẩn vào tận trong. Em đã nghĩ phải dán thêm zoăng như xe cụ mà.

Beck

Xe điện
Chuẩn đấy các cụ! trước khi dán joang thì phần bậc lên xuống của em nếu đi đường có bùn nó vào & bị bám lên tận mép của joang theo xe ở cánh cửa luôn. Sau khi dán thì bùn gần như không có & bụi thì giảm hẳn đấy! :D

Cái này phải chuyên đi đường có công trường thi công & thời tiết mưa phùn như em (cái đường nguyễn trãi em đi hàng ngày hình như từ 2004 đến giờ chưa bao giờ hết công trường cả) thì mới để ý ra! :(
Điều này cũng có nghĩa đỡ ồn đỡ gió rít hơn là cái chắc cụ nhỉ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng