Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cloudless

Xe tải
Hôm nay em thử cái USB 16g cắm vào xe thấy chả đọc được, em thử các kiểu vẫn không xong. Em để format là FAT32, copy ít music thôi ạ. Đành phải quay lại với cái 8g :(.
Chả lẽ kem nhà mình yếu thế sao :-o

Cloudless

Xe tải
Dưới ghế lái xe AT, em thấy có 1 đầu jack điện chả cắm vào đâu cả. Cụ nào cũng AT nhòm giùm em phát, mai ra 3B em so sánh ợ

Orient Sea

Xe điện
Dưới ghế lái xe AT, em thấy có 1 đầu jack điện chả cắm vào đâu cả. Cụ nào cũng AT nhòm giùm em phát, mai ra 3B em so sánh ợ
Xe anh Hải nào cũng có cái jack điện đó. Có lần em tra cứu thì thấy CR ở nước ngoài được lắp cái ampli dưới gầm ghế lái, nhưng chã biết cái jack điện đó có liên quan không?
Hôm nay em thử cái USB 16g cắm vào xe thấy chả đọc được, em thử các kiểu vẫn không xong. Em để format là FAT32, copy ít music thôi ạ. Đành phải quay lại với cái 8g :(.
Chả lẽ kem nhà mình yếu thế sao :-o
Ngay từ đầu em đã dùng thẻ USB 16 GB ngon lành cụ ợ :) Việc lập folder như cụ Flame nói là để chọn loại nhạc, chọn bài cho dễ chứ ko liên quan đến việc có đọc được thẻ USB hay không.

Orient Sea

Xe điện
Em vừa làm một quả liều, đổ đầy bình xăng đi từ HN vào Cửa Lò, chạy loanh quanh rồi chạy ra mà không đổ xăng dọc đường, trên đường về cũng rẽ ngang rẽ ngửa chút, về đến nhà nhìn trip tròn 718 km, kim vừa chỉ đến vạch đỏ, chắc trong bình cũng còn khoảng 5 lít nữa :)

laodatma

Xe điện
Em vừa làm một quả liều, đổ đầy bình xăng đi từ HN vào Cửa Lò, chạy loanh quanh rồi chạy ra mà không đổ xăng dọc đường, trên đường về cũng rẽ ngang rẽ ngửa chút, về đến nhà nhìn trip tròn 718 km, kim vừa chỉ đến vạch đỏ, chắc trong bình cũng còn khoảng 5 lít nữa :)
Như vậy là cụ chạy tầm ~8l/100km, cũng là kỷ lục để ae phấn đấu đây (mà vụ này không biết có phải là hệ quả của việc rửa ráy kia không nhỉ :D). Cụ chạy đường HCM hay QL1 ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Như vậy là cụ chạy tầm ~8l/100km, cũng là kỷ lục để ae phấn đấu đây (mà vụ này không biết có phải là hệ quả của việc rửa ráy kia không nhỉ :D). Cụ chạy đường HCM hay QL1 ạ?
Em chạy đường HCM cụ ạ, đến Thái Hòa thì sang đường 1 chỗ Yên Lý như mọi người hay đi, lúc về thì ngược lại đúng tuyến ấy. Tính bình 55 lít, còn lại khoảng 5 lít thì chỉ 7 l / 100 km thôi cụ ạ. Cũng chưa được như hồi đi Lào, nhưng lâu lắm rồi em không chạy được như vậy. Chắc là nhờ vụ rửa ráy bướm đấy cụ ạ :D

dunghud

Xe tăng
Các cụ hay dùng từ chuyên môn quá. cứ gọi bướm ngại chít, hay lần sau gọi là bím hay hĩm cho nó nhẹ...kg Gấu nhà nào đọc đc lại bảo a e KCC pê đê

hieuhic

Xe điện
Hôm nay trời nắng nóng, xe em để ngoài sân cả ngày. Buổi chiều chạy ra lấy cái mỏ lết mở xe ra mà như cái lò bát quái luôn, cái mỏ lết nóng bỏng không cầm nổi mà phải lót giẻ mời cầm được, nhiệt độ trong xe có khi phải lên đên 70 độ C. Chỉ thương cái TPMS và CAM hành trình, không biết nó có sao không.
Từ mai để xe lâu ngoài trời có khi em phải tháo 2 cục đó mang về cho chắc ăn.

dunghud

Xe tăng
Kg phải thế nhiệt độ ngoài trời 37 độ C thì trong xe cũng tương đương thôi, lần sau cụ phải hơi hé kính xuống chút cho thoát khí, hoặc mua lá xả báo e đến xông hơi cho gầy bớt nhé

ca_ce

Xe tăng
Em nghĩ đấy là sưởi ghế lái.
jac điện đó chỉ phuc vụ mấy muc đích sau thôi ( xe nếu chưa có nhờ đó có thể dộ )
- bộ điều khiển ghế điên : ghi nhớ các tư thế, chỉnh các tư thế....
- Sưởi điện

Beck

Xe điện
jac điện đó chỉ phuc vụ mấy muc đích sau thôi ( xe nếu chưa có nhờ đó có thể dộ )
- bộ điều khiển ghế điên : ghi nhớ các tư thế, chỉnh các tư thế....
- Sưởi điện
Sao xe em ở dưới có jack điện nhưng đầu cắm luôn rồi là sao nhỉ? EM nghĩ là điện của dây đai an toàn chứ, tháo dây an toàn ra là nó kêu keng keng đấy. Chứ có thừa cái jack nào nữa đâu nhỉ? :-?

hieuhic

Xe điện
Sao xe em ở dưới có jack điện nhưng đầu cắm luôn rồi là sao nhỉ? EM nghĩ là điện của dây đai an toàn chứ, tháo dây an toàn ra là nó kêu keng keng đấy. Chứ có thừa cái jack nào nữa đâu nhỉ? :-?
Xe em cũng có thừa 1 cái jack cụ ơi, chưa biết cắm vào đâu. Hình như dùng để sưởi ghế lái, mùa đông sắp đến rồi, có khi phải độ thêm sưởi ghế thôi. Lắp thêm mấy cái lò xo bếp điện có được không nhỉ :))

Beck

Xe điện
Xe em cũng có thừa 1 cái jack cụ ơi, chưa biết cắm vào đâu. Hình như dùng để sưởi ghế lái, mùa đông sắp đến rồi, có khi phải độ thêm sưởi ghế thôi. Lắp thêm mấy cái lò xo bếp điện có được không nhỉ :))
Cho em hỏi là xe các cụ khi đang đeo dây an toàn mà tháo ra nó có kêu kô ạ? Nếu kô kêu thì chắc là lại bị cắt mất cái chức năng này roài :-? Chứ xe em ở dưới ghế có jack nhưng đủ cả đực cái để cắm vào nhau.

Linhthuynd

Xe buýt
Cho em hỏi là xe các cụ khi đang đeo dây an toàn mà tháo ra nó có kêu kô ạ? Nếu kô kêu thì chắc là lại bị cắt mất cái chức năng này roài :-? Chứ xe em ở dưới ghế có jack nhưng đủ cả đực cái để cắm vào nhau.
Xe em khi chạy, đang thắt dây an toàn mà tháo ra là nó kêu một lúc rồi tắt.

Beck

Xe điện
Chết cha! Em quên mất lại bc sơ bộ tình hình bên này http://www.otofun.net/threads/285941-do-xe?p=10115184#post10115184 Cụ thể thế nào mai em post hình để các cụ gạch đá nhé! :D
Thông tin về đánh bóng của cụ Beck không chủn rồi nhé! Chỉ chỗ nào sơn mới đánh bóng thôi cụ nhé vì các vết mờ mờ trên capo, tai bên lái & cửa hậu của em vẫn còn nguyên xi. Mấy vết này đội bảo dưỡng sơn xe chuyên nghiệp đã bảo em là đánh bóng và đưỡng sơn là hết nhưng khuyên em đi tút lại các chỗ xước sâu rồi làm dưỡng sơn toàn xe luôn. Ngoài ra em confirm nhận xét của cụ Na: tay nghề tháo nhựa chưa chuyên nghiệp (cậy toe toét cái ốp chân gương của em, trong khi thợ làm xi nhan mặt gương tháo chỗ đó ra đến 2-3 lần để luôn dây diện làm xinhan gương & BH chẳng sao). Chất lượng sơn thì ổn nhưng còn có bạc mầu hay nổ (như lo ngại của cụ Na) hay không thì một thời gian nữa mới có kết luận =))
Mấy cái đứa này, em kô sát sao tí là ẩu ngay :D. Sozy cụ Ma :-?

laodatma

Xe điện
Mấy cái đứa này, em kô sát sao tí là ẩu ngay :D. Sozy cụ Ma :-?
Hì hì, em góp ý với Toản & đang ngồi đợi xử lý lại mấy chỗ chưa ưng rồi! Hơi mất thời gian tý giám sát rồi lấy luôn chứ lại vứt xe lại gara nữa thì khó ăn nói với gấu lắm :D Em chỉ cần sau này k bạc màu, không nổ như mấy gara bảo hiểm trước em làm là quá tốt!

Beck

Xe điện
Hì hì, em góp ý với Toản & đang ngồi đợi xử lý lại mấy chỗ chưa ưng rồi! Hơi mất thời gian tý giám sát rồi lấy luôn chứ lại vứt xe lại gara nữa thì khó ăn nói với gấu lắm :D Em chỉ cần sau này k bạc màu, không nổ như mấy gara bảo hiểm trước em làm là quá tốt!
Ah thế ạ, nổ thì kô nổ đc, chỉ sợ loang lổ thôi :))

benghe

Xe điện
Kg phải thế nhiệt độ ngoài trời 37 độ C thì trong xe cũng tương đương thôi, lần sau cụ phải hơi hé kính xuống chút cho thoát khí, hoặc mua lá xả báo e đến xông hơi cho gầy bớt nhé
Em cho rằng nhiệt độ ngoài trời 37oC thì nhiệt độ không khí trong xe phải ít nhất gấp rưỡi, còn đồ nhựa, sắt thì phải gấp đôi vì hiệu ứng nhà kính... xe em mấy hôm rồi vứt ngoài nắng, sờ vào những phần sắt ở cửa thì rát tay

Trạng thái
Thớt đang đóng