Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

huycm

Xe tăng
nghe đồn trưa nay off chui văng lắm có gần 10 ofer thôi
Cụ Ca_ce gửi ảnh off chui lên xem có bao nhiêu cụ tham dự, sau vụ này có một số cụ phải nghỉ dưỡng vài tháng mới lên off được và còn một số cụ thì chuẩn bị xe pháo để đi theo đoàn( các cụ đi theo đoàn nhớ phải tháo ghế sau ra để phục vụ). Vụ này hay nhất trong quý 2 và quý 3 đây. Em đang hóng và khả năng cũng tham gia.

Beck

Xe điện
Cụ Ca_ce gửi ảnh off chui lên xem có bao nhiêu cụ tham dự, sau vụ này có một số cụ phải nghỉ dưỡng vài tháng mới lên off được và còn một số cụ thì chuẩn bị xe pháo để đi theo đoàn( các cụ đi theo đoàn nhớ phải tháo ghế sau ra để phục vụ). Vụ này hay nhất trong quý 2 và quý 3 đây. Em đang hóng và khả năng cũng tham gia.
Cụ có off kô mà nói em chả hiểu giề thế nhẩy :-?

ca_ce

Xe tăng
Cụ Ca_Ce ghép ảnh đẹp thật, em ngồi ở nhà mà vẫn thấy ảnh online với các cụ để cụ Beck lại bảo là em đi với các cụ. ảnh như thật 100% phải không cụ.
đố các cụ em phphotoshop cụ huy vào chỗ cụ nào :))

dunghud

Xe tăng
Hơ hơ, cụ sea đâu vào bắt mấy ông này, thớt sửa chữa bảo dưỡng toàn thấy ăn uống chém gió, làm người khác thèm, hay các cụ bảo dưỡng người à

nothinghd

Xe điện
Lộ hàng roài :(, quên ko dặn cụ Ca_ce, em hứa với gấu là cai KCC 1 tuần ko thò mặt lên chém gió, cụ phơi hàng em ra thế kia thì còn gì đời giai của em nữa :((

nothinghd

Xe điện
Chiều nay tạt qua 3H, thấy xe cụ Ma đã được sơn quây xong, nhìn cũng ổn phết. Cơ mà bên phụ bị nổ lốp bốp vết sơn nhiều kinh, thấy thợ ở đới bảo khi đang sơn thì có ông dọn nội thất xịt cái lọ khử mùi giề đó khiến cho việc sơn v2 cụ Ma ko đc chủn :D

Toàn bộ la zang đang được sơn bả - không tháo lốp ra nhá.

Túm cái váy lại là cụ Ma trong ngày mai khẩn trương qua gara, trực tiếp nhìn bằng mắt của cụ và yêu cầu thợ sửa lỗi các vết nổ sơn khẩn trương :)

Beck

Xe điện
Chiều nay tạt qua 3H, thấy xe cụ Ma đã được sơn quây xong, nhìn cũng ổn phết. Cơ mà bên phụ bị nổ lốp bốp vết sơn nhiều kinh, thấy thợ ở đới bảo khi đang sơn thì có ông dọn nội thất xịt cái lọ khử mùi giề đó khiến cho việc sơn v2 cụ Ma ko đc chủn :D

Túm cái váy lại là cụ Ma trong ngày mai khẩn trương qua gara, trực tiếp nhìn bằng mắt của cụ và yêu cầu thợ sửa lỗi các vết nổ sơn khẩn trương :)
Cụ Ma ghé qua em cho mượn cái kính lúp nhá :D

laodatma

Xe điện
Cám ơn các cụ đã rám sát hộ em! Chiều qua em đi 2b định ghé qua thì dính mưa k nhìn thấy đường, hnay sợ mưa em đi bus (cũng định test ok thì sơn xe xong để cho mới & chiến bus vài tháng tiết kiệm tiền xăng làm quả ghế da theo tư vấn cụ Beck) nhưng đứng cả sáng lẫn chiều đang say lử đử. Chắc mai em phải cố ghé xem chú Toản có thiến sót chỗ nào trên da v2 của em không, mà sửa lỗi nỏ sơn chắc chỉ có làm lại chứ sửa qué j :( aLow mơ lại k kịp đăng kiểm (hạn 13/07) khéo lại phải gọi cho người thân cụ Hòa thì chit em :D

Cụ Ma ghé qua em cho mượn cái kính lúp nhá :D

Boytriton

Xe điện
Tình hình là tối qua em đã bị nằm ngay tại đường Láng, vừa chiều còn chém với các cụ cái ắc quy, cụ Huycm lên đề thử bảo cũng có hiện tượng sụt điện y như rằng tối em bị ngay và luôn, may quá gần nhà nên em alo cho người đi mua cái Atlat 60A giá 1350k, chắc chú ý mua chỗ quen nên rẻ hơn báo giá của Thanh Bình (báo 1439k).
Ah, cái nỉ bọc ngoài ắc quy thằng bạn em làm bên ô tô bảo ko cần, bọc vào nó nóng bình, phải ko các cụ?
@cụ Huycm: cái của cụ em vẫn để trên xe, làm sao đưa cho cụ đc bi giờ???

laodatma

Xe điện
Em lại nghĩ cái nỉ đấy để chống nóng cho acqui vì nằm cạnh ngay cái máy nóng như cái lò lửa ấy chứ! Còn vụ trả đồ cụ huycm thì cụ cứ làm buổi off chui là giải quyết được tất =))
Tình hình là tối qua em đã bị nằm ngay tại đường Láng, vừa chiều còn chém với các cụ cái ắc quy, cụ Huycm lên đề thử bảo cũng có hiện tượng sụt điện y như rằng tối em bị ngay và luôn, may quá gần nhà nên em alo cho người đi mua cái Atlat 60A giá 1350k, chắc chú ý mua chỗ quen nên rẻ hơn báo giá của Thanh Bình (báo 1439k).
Ah, cái nỉ bọc ngoài ắc quy thằng bạn em làm bên ô tô bảo ko cần, bọc vào nó nóng bình, phải ko các cụ?

huycm

Xe tăng
Chúc mừng cụ là nằm ngay gần nhà chứ không lại phiền đến mấy anh cứu hộ, cái nỉ bọc ngoài ắc quy là để chống va chạm làm vỡ vỏ bình chứ chẳng có tác dụng cách nhiệt gì ( vì được làm bằng bìa cát tông bọc một lớp như nỉ bên ngoài) em nghĩ là thế. Còn cái cũ thì CN này cụ có đi off thì chuyển cho em về ngâm cứu cũng được. Thanks cụ

Boytriton

Xe điện
Chúc mừng cụ là nằm ngay gần nhà chứ không lại phiền đến mấy anh cứu hộ, cái nỉ bọc ngoài ắc quy là để chống va chạm làm vỡ vỏ bình chứ chẳng có tác dụng cách nhiệt gì ( vì được làm bằng bìa cát tông bọc một lớp như nỉ bên ngoài) em nghĩ là thế. Còn cái cũ thì CN này cụ có đi off thì chuyển cho em về ngâm cứu cũng được. Thanks cụ
Phiền gì mấy anh cứu hộ đâu cụ, toàn anh em ý mà, ví dụ như anh Hoàng, anh Dũng, anh Hải thì có gì mà phiền:))

laodatma

Xe điện
Cụ Ma đã lấy xe về chưa? Báo cáo tình hình cho bọn em đỡ hóng cái nhỉ?
Chết cha! Em quên mất lại bc sơ bộ tình hình bên này http://www.otofun.net/threads/285941-do-xe?p=10115184#post10115184 Cụ thể thế nào mai em post hình để các cụ gạch đá nhé! :D

Em update hình chụp vội sáng nay ạ!

Thông tin về đánh bóng của cụ Beck không chủn rồi nhé! Chỉ chỗ nào sơn mới đánh bóng thôi cụ nhé vì các vết mờ mờ trên capo, tai bên lái & cửa hậu của em vẫn còn nguyên xi. Mấy vết này đội bảo dưỡng sơn xe chuyên nghiệp đã bảo em là đánh bóng và đưỡng sơn là hết nhưng khuyên em đi tút lại các chỗ xước sâu rồi làm dưỡng sơn toàn xe luôn. Ngoài ra em confirm nhận xét của cụ Na: tay nghề tháo nhựa chưa chuyên nghiệp (cậy toe toét cái ốp chân gương của em, trong khi thợ làm xi nhan mặt gương tháo chỗ đó ra đến 2-3 lần để luôn dây diện làm xinhan gương & BH chẳng sao). Chất lượng sơn thì ổn nhưng còn có bạc mầu hay nổ (như lo ngại của cụ Na) hay không thì một thời gian nữa mới có kết luận =))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng