Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

vt_hoa

Xe tăng
Nguyên lắc của bảo hiểm (Li cũng thế) là nếu cụ muốn làm BH gọi điện trước cho đường dây nóng thông báo sự việc, trình bày tình huống va chạm .... Bảo hiểm Li sẽ tính mỗi bên xe là 1 vụ nếu xe bị cả 2 bên cụ phải bảo xe lùi vào ngõ hẹp bị quệt bên này xong lại quệt bên kia hoặc về quê đường làng nhỏ bị nông dân chen lấn xước cả 2 bên cùng 1 lúc ... (bao giờ cũng có câu hỏi là cụ chụp ảnh hoặc ghi hình lại hiện trường không - tất nhiên là không - Trừ trường hợp nặng thì thủ tục rắc rối hơn), sau đó gọi điện với TH hẹn ngày đến, KTV sẽ hướng dẫn cụ làm tờ khai yêu cầu bảo hiểm. Đọc kỹ hợp đồng BH và các trường hợp loại trừ (say rượu, phạm luật giao thông, lỗi của người khác mà nó đã bồi thường cho mình rồi ...) để khai nhé. Cụ phải bỏ xe lại xưởng đi xe buyt (hoặc bất cứ phương tiện nào) về nhà ngồi chờ, người giám định sẽ gọi điện thông báo mức phí được chấp nhận của BH là bao nhiêu % cho cụ quyết định làm hay không, nếu OK chỉ còn chờ xong việc đến lấy xe về

chuot_bach

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi nhờ chút ah: hôm trước em quên không đóng cửa nóc ( chỉ mở hé thôi) nên bị nước vào trong xe, em đã sang Kia Long Biên nhờ các bạn kiểm tra và bảo dưỡng lại toàn bộ xe trong và ngoài, thêm dịch vụ sấy sàn nữa ( mất 2 ngày ah). Tuy nhiên phần nội thất trên nóc phía trước ( chỗ đặt kính hậu) có đôi chỗ bị mốc + da bọc ghế cũng bị mốc, em không biết có chỗ nào làm dịch vụ đánh hay giặt lại để như mới được không ah, nhờ các cụ chỉ giúp ( nếu có thể tự làm thì càng tốt ah). Em cám ơn trước.

ngocanhpdc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi nhờ chút ah: hôm trước em quên không đóng cửa nóc ( chỉ mở hé thôi) nên bị nước vào trong xe, em đã sang Kia Long Biên nhờ các bạn kiểm tra và bảo dưỡng lại toàn bộ xe trong và ngoài, thêm dịch vụ sấy sàn nữa ( mất 2 ngày ah). Tuy nhiên phần nội thất trên nóc phía trước ( chỗ đặt kính hậu) có đôi chỗ bị mốc + da bọc ghế cũng bị mốc, em không biết có chỗ nào làm dịch vụ đánh hay giặt lại để như mới được không ah, nhờ các cụ chỉ giúp ( nếu có thể tự làm thì càng tốt ah). Em cám ơn trước.
cụ có ở HN không? ở khu vực nào bọn em mới tư vấn cho địa điểm gần gần cụ được!

xmen

Xe buýt
Riêng về dọn nội thất em tín nhiệm chỗ lão Tuấn trọc Autospa trong OF Plaza ạ

chuot_bach

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

chuot_bach

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Có cụ bên chợ giời đang thanh lý lốp vẫn còn ngon, phù hợp với Kem nhà mình. Cụ nào xem có khuân được thì khuân :D
Đây này.

xmen

Xe buýt

chuot_bach

Xe tăng

laodatma

Xe điện

ngocanhpdc

Xe tăng
Run-flat 1000km lắp xe bmw thanh lý giá rẻ béo chả cụ nào để ý, giờ lốp 3 vạn mà cứ mê tí là seo nhỉ! =))
He he, Run-flat cụ nói rao đâu đới, em không biết, không thì đã xúc rồi :(

laodatma

Xe điện
He he, Run-flat cụ nói rao đâu đới, em không biết, không thì đã xúc rồi :(
Lâu roài! Chỉ đưa tin nội bộ khu vực kcc ợ. Hình như các cụ nhà mềng k thích trang bị cho thùng em thành siêu xe! :) Không ai mấu nên mấy chú buôn lôp đến khênh ngay roài :)

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Nguyên lắc của bảo hiểm (Li cũng thế) là nếu cụ muốn làm BH gọi điện trước cho đường dây nóng thông báo sự việc, trình bày tình huống va chạm .... Bảo hiểm Li sẽ tính mỗi bên xe là 1 vụ nếu xe bị cả 2 bên cụ phải bảo xe lùi vào ngõ hẹp bị quệt bên này xong lại quệt bên kia hoặc về quê đường làng nhỏ bị nông dân chen lấn xước cả 2 bên cùng 1 lúc ... (bao giờ cũng có câu hỏi là cụ chụp ảnh hoặc ghi hình lại hiện trường không - tất nhiên là không - Trừ trường hợp nặng thì thủ tục rắc rối hơn), sau đó gọi điện với TH hẹn ngày đến, KTV sẽ hướng dẫn cụ làm tờ khai yêu cầu bảo hiểm. Đọc kỹ hợp đồng BH và các trường hợp loại trừ (say rượu, phạm luật giao thông, lỗi của người khác mà nó đã bồi thường cho mình rồi ...) để khai nhé. Cụ phải bỏ xe lại xưởng đi xe buyt (hoặc bất cứ phương tiện nào) về nhà ngồi chờ, người giám định sẽ gọi điện thông báo mức phí được chấp nhận của BH là bao nhiêu % cho cụ quyết định làm hay không, nếu OK chỉ còn chờ xong việc đến lấy xe về
Hị hị, em mua bảo hiểm bên Cathay thấy nguyên tắc hợp đồng thì vẫn thế, nhưng linh động hơn nhiều, xe em xước tùm lum từ trước tới sau, móp méo... mà chỉ khai là " Do không quan sát kĩ + lái kém đâm vào cột điện " , thế là xong ạ :D

huycm

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là rửa khoang động cơ ở chỗ nào quanh khu vực Hai Bà-Hoàng Mai vì có thằng cu em nó hỏi. Em bảo nó là cứ xịt nước vào mà rửa, không ngất được đâu 50/50 mà

laodatma

Xe điện
Tốt nhất lấy cái chổi mà quét đỡ bụi đi rồi dùng máy nén khí mà xịt thêm các ngõ ngách cho sạch thôi cụ ơi! :D
Các cụ cho em hỏi là rửa khoang động cơ ở chỗ nào quanh khu vực Hai Bà-Hoàng Mai vì có thằng cu em nó hỏi. Em bảo nó là cứ xịt nước vào mà rửa, không ngất được đâu 50/50 mà

vt_hoa

Xe tăng
Em chi thổi bụi và lau trong khoang động cơ thôi, xịt nước thì luồn vòi xuống phía dưới nơi không có cái dây điện nào mà xịt

chip&moon

Xe tăng
Bẩn cũng chả sao, cơ mà xịt nước vào nguy cơ tậm tịt rất cao, cụ cân nhắc.

Em thì chả bao giờ lật cabo lên ngắm nên chả rửa bao giờ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng