Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa #3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút: Hôm nay đưa xe cu em út đi bảo dưỡng 8 vạn, có vòng bi lốc lạnh và bi puli tăng bị hỏng, puli tăng em mua vòng bi đúng mã ép lại còn bi lốc lạnh hãng bảo thay cả cụm hết hơn 2 củ :((, em định mua mình vòng bi ép thay thế nhưng nhìn phía ngoài nó lại đóng cạnh để hãm. Vậy có thay được ko ạ, chất lượng thay như vậy có đảm bảo ko? nhà mình có cụ nào làm theo pha này chưa cho em tí rì viu nhé.
Bi mà ép lại thì chạy 3 7 21 ngày lại kêu thôi cụ ạ. --> nên thay mới.

HAICON

Xe điện
Bi mà ép lại thì chạy 3 7 21 ngày lại kêu thôi cụ ạ. --> nên thay mới.
Dưng đắt nhể. Hỏng có vòng bi mà #:-s. Mà khó là chỗ ở trong em Service cái quái gì mà đụng đồ nào đều bảo ko có mới đau chứ. Tháo ra lại bảo em lắp lại cho anh chạy tạm vài ngày quay lại thay :((, thế mà có bỏ bố em, cả ngày chỉ lo ăn cắp time của cơ quan đi mấy vụ này thì chả làm đc việc gì. Hôm nọ may mà em sơ cua đc cái lọc xăng và dây cu roa ở chỗ cụ màu về chứ ko xe em cũng nằm đó ít nhất 2 ngày.

laodatma

Xe điện
Mấy vụ vòng bi này mà chế cháo thì có lẽ cụ hỏi tham vấn yk của cụ Libor là chuẩn nhất vì hình như KCC cụ ấy bị mấy cái vòng bi đấy đầu tiên thì phải mà công nghệ "chế cháo" thì đúng là đại sư phụ mấy cụ hay nghịch ở đây :D
Dưng đắt nhể. Hỏng có vòng bi mà #:-s. Mà khó là chỗ ở trong em Service cái quái gì mà đụng đồ nào đều bảo ko có mới đau chứ. Tháo ra lại bảo em lắp lại cho anh chạy tạm vài ngày quay lại thay :((, thế mà có bỏ bố em, cả ngày chỉ lo ăn cắp time của cơ quan đi mấy vụ này thì chả làm đc việc gì. Hôm nọ may mà em sơ cua đc cái lọc xăng và dây cu roa ở chỗ cụ màu về chứ ko xe em cũng nằm đó ít nhất 2 ngày.

HAICON

Xe điện
Mấy vụ vòng bi này mà chế cháo thì có lẽ cụ hỏi tham vấn yk của cụ Libor là chuẩn nhất vì hình như KCC cụ ấy bị mấy cái vòng bi đấy đầu tiên thì phải mà công nghệ "chế cháo" thì đúng là đại sư phụ mấy cụ hay nghịch ở đây :D
Em thay được vòng bi tăng rồi. nếu chiều nay mà không có hàng về em thay nốt vòng bi lốc điều hòa.

Quạt

Xe điện
Em thay được vòng bi tăng rồi. nếu chiều nay mà không có hàng về em thay nốt vòng bi lốc điều hòa.
Ba bảy hai mốt ngày nếu thay đc cứ thay cụ ạ :) biết đâu được 22 ngày thì sao :) cứ phải thử mới biết được.

Catdontlove

Xe buýt
Theo em thì thay đi cho lành, nghe nó kêu khó chịu lắm, em bị con bi tì mãi mới thay vì bận, thay xong xe chạy tiết kiệm... hơn và được nhiều cái hơn nữa, nhưng giá hơi chát.

laodatma

Xe điện
Theo em thì thay đi cho lành, nghe nó kêu khó chịu lắm, em bị con bi tì mãi mới thay vì bận, thay xong xe chạy tiết kiệm... hơn và được nhiều cái hơn nữa, nhưng giá hơi chát.
Xe cụ còn bh (chuột cửa còn được thay free) cơ mà! :-?

N D

Đi bộ
Lúc được lúc không: là vấn đề liên quan đến pin remote: tiếp xúc không tốt - mở ra lắp lại, hết pin - thay pin mới CR2032. Nếu có thêm hiện tượng: đến gần thì được, ở xa chút ko được thì chắc chắn là pin yếu roài!
Bị như vậy từ lúc mua về rồi. Để ý kỹ thì thấy khi rút chìa khóa xe ra nghe tiếng "cạch" thì chốt cửa = remote đc, còn ko nghe tiếng là ko đc

laodatma

Xe điện
Bị như vậy từ lúc mua về rồi. Để ý kỹ thì thấy khi rút chìa khóa xe ra nghe tiếng "cạch" thì chốt cửa = remote đc, còn ko nghe tiếng là ko đc
Xịt cho ít rp7 vào ổ khóa là done!

HoangTung76

Xe điện
chính xác là ổ khóa rồi, xe e cumgx thỉnh thoảng bị, e cắm chìa vào rút dứt khoát là đc.

akaoko

Xe buýt
chính xác là ổ khóa rồi, xe e cumgx thỉnh thoảng bị, e cắm chìa vào rút dứt khoát là đc.
Cụ nên xịt rp7 đi. Hồi xe em mới lấy về cũng bị. Em xịt 1 lần từ 2011 đến bây giớ không bị lại

Sent from my iPhone using Forum Runner

chipxinh2009

Xe đạp
TIếng ồn, rung máy khi tăng tốc từ 30 lên 40km/h

chắc nhiều bác cũng bị hiện tượng này như em, nhưng cũng khó tả quá, xe em thì cũng bị từ lâu rồi, hiện tượng rõ nhất khi chạy số 3 mà lên từ 30 - > 40 xe kêu và rung rất to(bất thường) và qua ngưỡng này máy lại ngọt như bt, các loại bi tăng, tỳ, điều hòa em làm hết rồi, nhờ các bác chuyên gia hoặc đã gặp hiện tượng này cho em cách sử lý(ra hãng thì họ bảo côn mòn không đều) không bit xly thế nào, chứ để thì khó chịu lắm các bác ạ

Quạt

Xe điện
Mời cụ vào topic FAQ để hỏi chứ ko lập topic mới thế này nhá :D

laodatma

Xe điện
chắc nhiều bác cũng bị hiện tượng này như em, nhưng cũng khó tả quá, xe em thì cũng bị từ lâu rồi, hiện tượng rõ nhất khi chạy số 3 mà lên từ 30 - > 40 xe kêu và rung rất to(bất thường) và qua ngưỡng này máy lại ngọt như bt, các loại bi tăng, tỳ, điều hòa em làm hết rồi, nhờ các bác chuyên gia hoặc đã gặp hiện tượng này cho em cách sử lý(ra hãng thì họ bảo côn mòn không đều) không bit xly thế nào, chứ để thì khó chịu lắm các bác ạ
Thay cả bộ má côn, bi tê cụ nhé! Nếu MT thì 5 củ còn AT thì tâm 12 củ ợ :-?

HAICON

Xe điện
Giống y xe em... Chán [-(

Ducloidsn

Xe tải
Xử lý tiếng "Khục" kêu to khi đánh lái tại thời điểm xuất phát.

Chào các cụ.

Xe em có bị một hiện tượng là khi đánh lái chết cả tiến và lùi phát ra tiếng kêu Khục khục rất to như bị va chạm phía bên lái. Hôm trước có nhờ các cụ tư vấn e chạy ra KGP ở đó các anh kỹ thuật kiểm tra rất cẩn thận và tư vấn nhiệt tình (trừ mấy cái anh ngồi phòng máy lạnh, câu trước phán hỏng câu sau bảo thay). Hiện tượng của xe em bị rỉ dầu láp ngoài bên trái thước lái, tiếng khục có thể là do thước lái bị lỗi và khuyên nên thay. một phần E thấy cũng nghiêm trọng nhất là hệ thống lái cần phải an toàn, nhưng do mới lấy xe hết sạch tiền bây giờ muốn thay cũng phải chờ vài tháng lương nữa mới thay được. Phần khác e thấy cũng chưa chuẩn lắm nên còn lưỡng lự vì e từng chạy tới 3 đời xe cỏ cũ nát bươm nên cảm nhận được tiếng khục khục do thước lái, rô tuyn với tiếng khục khục này nó khác nhau rất rõ.

Hôm nay đẹp trời e dẫn xe sang gara ngay gần nhà em trên đường PVĐ nhờ các bạn bên đấy check hộ, may quá có một bạn tai thính mắt tinh. Nghe tiếng khục có hai lần bạn ý di ngay cái cà lê vào con ốc của phần càng xe.

Kết luận là: tiếng khục phát ra do con ốc của càng xe, vị trí cũng gần cái lap ngoài của thước lái bị lỏng khi đánh lái có thể càng bị va chạm gây ra tiếng khục, cọt kẹt rất to.

Phần chảy dầu thì Bác chủ Gara cũng khuyên thay thước lái nhưng e bẩu e ko có tiền nên chắc là sẽ dùng phương án khắc phục lại cái phớt. Tuần sau rảnh e sẽ đi xử lý vụ này kết quả thế nào sẽ báo cáo các cụ sau.

E thấy trong hội nhà mình cũng đã từng bị hiện tượng như e nên e chia sẻ thông tin này để các cụ tham khảo thêm cho việc chăm sóc vợ 2 của mình được khỏe mạnh.

HoangTung76

Xe điện
Cụ cho thêm trăm ảnh về con ốc đó cho nó nét ạ, tả mồm khó hình dung quá

Trạng thái
Thớt đang đóng