Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa #3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quạt

Xe điện
Cái lốc nó nằm ở đâu mà trong cabin xe cũng nghe đc nhỉ :( thế nó phải kêu to lắm í nhỉ ???

Beck

Xe điện
Cái lốc nó nằm ở đâu mà trong cabin xe cũng nghe đc nhỉ :( thế nó phải kêu to lắm í nhỉ ???
Lốc nằm phía ngoài khoang máy, cạnh dàn nóng cơ ạ, tuy nhiên mọi tiếng kêu từ khoang máy từ nhỏ đến lớn ví dụ như tiếng bi của các puly bị xượng thôi, phải để sát tai qquay mới nghe đc mà trong cabin còn nghe rõ. Nếu bệnh xe cụ benghe đúng như nhận định của em thì tiếng xì này phát ra từ dàn lạnh đặt trong cabin luôn cụ ạ. :-?

laodatma

Xe điện
Oh! Cụ nhắc em mới nhớ ra có khi xe Beck bị cháy mosfet cũng có thếm lý do độ lốc điều hòa đây. Cái bênh của cụ Bẹn em nghĩ Beck cugnx nghĩ đến vụ vệ sinh quạt gió đấy nhưng vì vẫn còn chưa hết ám ảnh vụ hôm vừa rồi nên vẫn đang tư vấn vòng vo! =))
Thay giàn điều hòa DENSO 15 xong chân ga nhẹ hơn, lốc êm ơn,đỡ tốn xăng hơn, lạnh sâu hơn... Beck nhề!!! :P

Beck

Xe điện
Thay giàn điều hòa DENSO 15 xong chân ga nhẹ hơn, lốc êm ơn,đỡ tốn xăng hơn, lạnh sâu hơn... Beck nhề!!! :P
Oh! Cụ nhắc em mới nhớ ra có khi xe Beck bị cháy mosfet cũng có thếm lý do độ lốc điều hòa đây. Cái bênh của cụ Bẹn em nghĩ Beck cugnx nghĩ đến vụ vệ sinh quạt gió đấy nhưng vì vẫn còn chưa hết ám ảnh vụ hôm vừa rồi nên vẫn đang tư vấn vòng vo! =))
Các cụ chuẩn bừa quá đi :D, em thay lốc DENSO chứ kô phải thay dàn lạnh ạ, mà cái lốc với cái MOFEST thì chả liên quan gì đến nhau cả, con MOFEST của em chết là do cái quạt thôi ạ :-?. Cái bệnh cụ benghe thì chỉ chuẩn đoán vậy thôi qua mô tả của cụ ý :)

@vụ vệ sinh cái quạt gió: sau khi quạt em chạy lại hôm đấy, ban đầu không kêu nữa, tuy nhiên đến chiều tối về thì lại kêu mà kô phải tiếng dế nữa mà là tiếng chim ri :)). Hôm qua tranh thủ buổi trưa em chạy qua gara anh bạn ngay chỗ Quốc Tử Giám gần công ty(ông này chuyên làm điện oto) nhờ tháo ra vệ sinh lại, tháo ra lau sạch sẽ cổ góp, chổi than, dùng giấy nhám mịn đánh bóng loáng đến khi quay hết xượng, lau chùi hết các cặn mỡ sau đó tra dầu vào 2 đầu và ông ý khuyến cáo em cái món này không bôi mỡ mà là phải tra dầu như máy khâu ý (chỉ rõ tại 2 đầu có 1 lớp nỉ để thấm dầu ạ, rõ ràng nhỏ dầu vào đến đâu thấm hết vào đến đó), do vậy vụ này cụ Hic có khi cũng phải phải cập nhật lại quy trình.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Vụ chết mosfet của Beck là tổng hợp của nhiều yếu tố:
- Độ led vào mạch điều khiển (khoai tây nó cũng nói rồi)
- Độ lốc điều hòa
- Độ lifepro vào để thành điều hòa oto công nghệ mới có ion và ozon
- Quy trình vệ sinh quạt không hợp lý (dùng cơm để thổi bụi thay vì dùng máy khí nén)
Mới tổng hợp được đến vậy, còn cụ nào bổ sung nữa không ạ ... em té! =))
Các cụ chuẩn bừa quá đi :D, em thay lốc DENSO chứ kô phải thay dàn lạnh ạ, mà cái lốc với cái MOFEST thì chả liên quan gì đến nhau cả, con MOFEST của em chết là do cái quạt thôi ạ :-?. Cái bệnh cụ benghe thì chỉ chuẩn đoán vậy thôi qua mô tả của cụ ý :)

Beck

Xe điện
Vụ chết mosfet của Beck là tổng hợp của nhiều yếu tố:
- Độ led vào mạch điều khiển (khoai tây nó cũng nói rồi)
- Độ lốc điều hòa
- Độ lifepro vào để thành điều hòa oto công nghệ mới có ion và ozon
- Quy trình vệ sinh quạt không hợp lý (dùng cơm để thổi bụi thay vì dùng máy khí nén)
Mới tổng hợp được đến vậy, còn cụ nào bổ sung nữa không ạ ... em té! =))
- Độ led vào mạch điều khiển (khoai tây nó cũng nói rồi) --> chờ cụ 2CON, nếu xe cụ ý tèo thì kết luận luôn :))
- Độ lốc điều hòa --> không liên quan.
- Độ lifepro vào để thành điều hòa oto công nghệ mới có ion và ozon: --> cũng chả liên quan
- Quy trình vệ sinh quạt không hợp lý (dùng cơm để thổi bụi thay vì dùng máy khí nén) --> nguyên nhân trực tiếp :D

HAICON

Xe điện
Em thì ko tin cái gạch đầu dòng đầu tiên liên quan đến vụ chết Mosfet quạt điều hòa :P
Em lại dự xe Beck bị hỏng là do đợt trước đốt mấy trăm K trong vài giây để xịt xịt cái lọ gì gì đó... để vệ sinh điều hòa ấy nhể :P nó bị ẩm quá đấy mờ :))......
Em cũng phóng =))

Beck

Xe điện
Em thì ko tin cái gạch đầu dòng đầu tiên liên quan đến vụ chết Mosfet quạt điều hòa :P
Em lại dự xe Beck bị hỏng là do đợt trước đốt mấy trăm K trong vài giây để xịt xịt cái lọ gì gì đó... để vệ sinh điều hòa ấy nhể :P nó bị ẩm quá đấy mờ :))......
Em cũng phóng =))
Quên, ông bạn em còn bảo cái MOFEST này là miếng cơm kha khá của ông ý với bọn MẸC và FORD, bọn này cũng hay chết cái này, xe KIA mà hãng báo 2tr còn MEC... thì em ko dám nghĩ nữa :D. Còn bảo là anh toàn ra hàng ở chợ giời mua về thay cho khách, báo giá 1/2 hãng :D. Hay mấy ông MEC cũng độ như em nhể :))

HAICON

Xe điện
Quên, ông bạn em còn bảo cái MOFEST này là miếng cơm kha khá của ông ý với bọn MẸC và FORD, bọn này cũng hay chết cái này, xe KIA mà hãng báo 2tr còn MEC... thì em ko dám nghĩ nữa :D. Còn bảo là anh toàn ra hàng ở chợ giời mua về thay cho khách, báo giá 1/2 hãng :D. Hay mấy ông MEC cũng độ như em nhể :))
Vụ lày em phải ghi nhớ... Cám ơn cụ beck đã hỏng xe :D. Mà xe cụ còn hỏng gì mà giấu nữa ko đấy :)). Đừng ém hàng mà khổ ae nhóe.

Quạt

Xe điện
Vụ lày em phải ghi nhớ... Cám ơn cụ beck đã hỏng xe :D. Mà xe cụ còn hỏng gì mà giấu nữa ko đấy :)). Đừng ém hàng mà khổ ae nhóe.
=)) cụ nói thế thì em cũng té ẹc ẹc :))

Beck

Xe điện
=)) cụ nói thế thì em cũng té ẹc ẹc :))
Chúng ta đang sống trong thế giới mở mà các cụ, em show hàng hết các vụ kinh điển của em rồi đấy, còn các vụ lặt vặt thì cụ nào dính cứ show lên em sẽ tư vấn :D

flame6868

Xe tăng
Em cũng phóng =))
Cái này cũng có thể là nguyên nhân. Hôm xịt xong thấy điều hòa kém hẳn, phải 1 tuần sau mới trở lại bình thường.
Em còn 1 hộp nữa,cụ muốn dùng thử em sẽ tặng :D

laodatma

Xe điện
Cái này cũng có thể là nguyên nhân. Hôm xịt xong thấy điều hòa kém hẳn, phải 1 tuần sau mới trở lại bình thường.
Em còn 1 hộp nữa,cụ muốn dùng thử em sẽ tặng :D
Chắc do hôm xịt không bấm độn thầy nhể! =))

hoacvxd

Xe tăng
Chúng ta đang sống trong thế giới mở mà các cụ, em show hàng hết các vụ kinh điển của em rồi đấy, còn các vụ lặt vặt thì cụ nào dính cứ show lên em sẽ tư vấn :D
Nhiệt liệt cổ vũ tinh thần hy sinh và chia xẻ của cụ.

HAICON

Xe điện
Hôm nay em vừa test đường trường vụ dầu hộp số. Đúng là đi đng trường vào số ngọt lịm. Sau vụ này ngày mai em test trong TP xem có khác gì không.

laodatma

Xe điện
Đường trường thì trong vòng vài chục m cụ đã tít lên số 5 rồi gác chân mà chạy thì nói làm giề, mang xe ra chạy đường Hà lội là thấy khác ngay ợ! =))
Hôm nay em vừa test đường trường vụ dầu hộp số. Đúng là đi đng trường vào số ngọt lịm. Sau vụ này ngày mai em test trong TP xem có khác gì không.

laodatma

Xe điện
Lại phớt thước lái đều như vắt chanh năm nào cũng đến hẹn lại hỏng chớ giề! :P
Có 1 vụ kinh điển khác rất nổi tiếng mà cụ vào sau chưa biết, e đang đợi đến tháng 07 cụ ạ :D.

Trạng thái
Thớt đang đóng