Chi hội [Lưu trữ]Những bản tin và lời bình luận "hot" sau ngày sinh nhật lần thứ 1 của LPC!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

bvhadelpiero

Xe lăn
Xin phép các cụ cho nhà em nói vài lời ạ, em đồng tình với ý kiến của cụ ducan, đúng là lũ lụt năm nào cũng có, mỗi lần như vậy là cả nước chung tay góp sức, đóng góp biết bao nhiêu mà kể nhưng cũng không biết tới tay người dân bị nạn được bao nhiêu. Nếu có thể ta tìm một vài trường hợp cụ thể, giúp tận tay họ bằng cách mình đi tới nơi gặp gỡ trực tiếp. Nếu không tổ chức đi tập thể được (vì sẽ rất tốn kém như các cụ đã có ý kiến) thì trong nhà mình thể nào chẳng có cụ nào đó đi công tác (hoặc liên lạc với OFers của khu vực miền Trung) và chúng ta sẽ tận dụng thời gian đó để giúp đỡ họ. Trước đây em cũng có may mắn được tham gia một vài hoạt động từ thiện em nhận thấy rằng việc quyên góp nhiều tiền mà không có người thực hiện trực tiếp thì cái tâm của mình gửi tới người cần giúp sẽ không được trọn vẹn. Nếu các cụ tận mắt chứng kiến đôi bàn tay họ nhận từng bát cơm, miếng bánh từ mình mắt rưng rưng lúc ấy cảm xúc thật khó tả. Em có vài suy nghĩ như vậy xin được bày tỏ cùng các cụ, còn việc làm từ thiện em luôn ủng hộ tới cùng.

@ Em và một vài người bạn hiện đang muốn thực hiện một kế hoạch nếu các cụ ủng hộ thì em sẽ trình bày cụ thể sau. Nhưng tóm lại sơ sơ là thế này, sẽ kêu gọi quyên góp quần áo, sách vở, tiền bạc, và sẽ chuẩn bị một ít chăn ấm cho mùa đông để mang tới một vài Bản thực sự nghèo ở Lào Cai. Mình chuẩn bị đồ và quyên góp ở đây, đầu Lào Cai sẽ có đại bản doanh ở đấy hai bên cùng kết hợp sẽ thuận tiện hơn. Cụ nào nhiệt tình chịu khổ tốt thì đi cùng bọn em áp tải đồ lên đó. Tạm thời là thế đã ạ.
Lại 1 GẤU lão làng nữa phát bỉu hay, em lại ủng hộ típ, MÕ nhảy các loại nhạc lun :P cho phát coka:))

bvhadelpiero

Xe lăn
1. Hôm nay SN mình mà chả có Lacer nào gửi Quà,tặng hoa,buồn chết đi được,tự bồi dưỡng thêm bát cơm cho đỡ buồn vậy. 2.Thày Giáo nghèo vượt khó sắp dẫn đàn em thơ dại vào nơi miền trung khốn khó,chẳng ai tài trợ,toàn nói chuyện quyên góp đâu đâu...chán chả muốn ăn no.
Úi chít, nhà mÕ vô ý quá, iem thành thật SR CỤ, hum trc tại CỤ không nói rõ ràng ngày SN làm iem chẳng để ý, đới iem đã bẩu hero rùi
@hero@: Hum tới cập nhật lun ngày SN của mọi người để các CỤ chúc nhau ná, cái nè cần thiết đới, tấm lòng là chính :)

bvhadelpiero

Xe lăn

bvhadelpiero

Xe lăn
:(( Túm lại iem đi về đọc 1 loạt các bài của mọi người cảm động quá, LPC mãi mãi lun bên nhau các CỤ nhỉ, I :x LACCERS
Các CỤ ơi iem mong đến T2 quá, h mấy ngày không gặp 1 tên nèo trong hội là lại nhơ nhớ mới chít :P 8->

Chỉnh sửa cuối:

phaocoi

Xe điện
1. Hôm nay SN mình mà chả có Lacer nào gửi Quà,tặng hoa,buồn chết đi được,tự bồi dưỡng thêm bát cơm cho đỡ buồn vậy. 2.Thày Giáo nghèo vượt khó sắp dẫn đàn em thơ dại vào nơi miền trung khốn khó,chẳng ai tài trợ,toàn nói chuyện quyên góp đâu đâu...chán chả muốn ăn no.
vẫn còn kịp chúc mừng SN cụ giáo....chúc cụ tuổi mới gặt hái được nhiều thành công mới@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Kho

Xe điện
:(( Túm lại iem đi về đọc 1 loạt các bài của mọi người cảm động quá, LPC mãi mãi lun bên nhau các CỤ nhỉ, I :x LACCERS
Các CỤ ơi iem mong đến T2 quá, h mấy ngày không gặp 1 tên nèo trong hội là lại nhơ nhớ mới chít :P 8->
nhớ nhiếc dề đi khướt ở đâu về đới....sao đi k ới 1 câu:-w

bvhadelpiero

Xe lăn

Taplai2009

Xe máy
Em chúc cụ Giáo thêm một tuổi lúc nào cũng vui tươi trẻ khỏe, chúc cụ ước gì được đấy, thiếu gì là sẽ đủ cái đó cụ nhé @};-(b)

@ All các Cụ: Nói thật là em thấy xúc động khi mà các cụ nhiệt tình hưởng ứng thế này. Từ thiện thì đâu đâu cũng có, nơi nơi làm việc thiện..người người làm việc thiện. Em cũng chỉ mong là chúng ta giúp được ai đó có miếng ăn lúc nghèo khó là tốt lắm rồi. Cụ sepbu nhắc tới bệnh viện với bát cháo làm em nhớ lại trước đây chúng em cũng đã từng tới viện bỏng, viện nhi hay viện K, nhìn tụi nhỏ mắt ngơ ngác, cái đầu còn lơ thơ vài sợi tóc sau những đợt chạy hóa chất thương lắm các cụ ạ. Chỉ tiếc là sau này vì công việc và con cái vào tuổi học hành phải quan tâm nên em cũng lãng đi mất một thời gian không tham gia được, nhưng vấn đề là không bao giờ quên thôi.
Cái nơi mà các cụ hay gọi là "lô cốt" nhà Lac thì trước đây cũng là nơi mà những xuất cơm đưa vào viện được chuẩn bị như vậy đây ạ:

Nhìn những gương mặt này thật tội nghiệp

Chỉnh sửa cuối:

phaocoi

Xe điện
phù....mặc dù chân xoắn quẩy về e vẫn phải mò lên.......đọc nhiều bài tâm huyết quá
mặc dù gắn bó với gia đình LPC chưa lâu.....nhưng e cảm nhận ai cũng sống rất tình cảm....giống e:))
e đồng nhất với ý kiến LPC mình nên làm từ thiện với những phương án thiết thực nhất...thiết thực như nào thì thứ 2 bóng bàn là chuẩn.....còn giờ gấu:-t e |-)

bvhadelpiero

Xe lăn
phù....mặc dù chân xoắn quẩy về e vẫn phải mò lên.......đọc nhiều bài tâm huyết quá
mặc dù gắn bó với gia đình LPC chưa lâu.....nhưng e cảm nhận ai cũng sống rất tình cảm....giống e:))
e đồng nhất với ý kiến LPC mình nên làm từ thiện với những phương án thiết thực nhất...thiết thực như nào thì thứ 2 bóng bàn là chuẩn.....còn giờ gấu:-t e |-)
Gấu nhà chú hum nay lại dùng cả búa để điều khiển cơ à, món mới nè hum nào dậy a để a còn bít để tránh ná

Anthq

Xe tăng
Chúc cả nhà Lắc cuối tuần vui vẻ, các F1 luôn mạnh khoẻ, các Gấu luôn xinh tươi :)

Kho

Xe điện
Chúc cả nhà Lắc cuối tuần vui vẻ, các F1 luôn mạnh khoẻ, các Gấu luôn xinh tươi :)
cuối tuần cho người ta ngủ tí réo sớm thế...hehe Cụ chưa đi ngắm ...ái à?8-}

giaophuong

Xe điện
Thanks All .Chưa thấy thông báo cụ thể địa điểm Thứ Hai nhỉ? Các mõ đâu,gọi loa đi nào.

Kho

Xe điện
Thanks All .Chưa thấy thông báo cụ thể địa điểm Thứ Hai nhỉ? Các mõ đâu,gọi loa đi nào.
Cái này phó Mõ đã thông báo rồi cụ Giáo ạ..17h-18h t2 ngày 11/10 tại 54 lê văn thiêm

Kho

Xe điện
mai 10/10 Hà Nội hủy hết các điểm bắn pháo hoa chỉ còn mỗi bắn ở Mỹ Đình...các Cụ nhà mình có nhã hứng vào chân tháp đôi Mỹ Đình nhậu và xem bắn pháo hoa cùng nhà e k ạ

Anthq

Xe tăng
mai 10/10 Hà Nội hủy hết các điểm bắn pháo hoa chỉ còn mỗi bắn ở Mỹ Đình...các Cụ nhà mình có nhã hứng vào chân tháp đôi Mỹ Đình nhậu và xem bắn pháo hoa cùng nhà e k ạ
Ngồi trong xe xem hả cụ? Hay ngồi trên tháp?

Kho

Xe điện
Ngồi trong xe xem hả cụ? Hay ngồi trên tháp?
Tầng trệt chân tháp đôi cụ ạ....hehe chỗ mà LPC ngồi hôm đi Thiên Sơn về ý..không gian rộng thoáng,tầm nhìn xa tít đến tận SVĐ luôn

Anthq

Xe tăng
Tầng trệt chân tháp đôi cụ ạ....hehe chỗ mà LPC ngồi hôm đi Thiên Sơn về ý..không gian rộng thoáng,tầm nhìn xa tít đến tận SVĐ luôn
E là mai nó chỉ bắn pháo tầm thấp phía trong sân thôi nên ngồi ngoài sợ không xem được gì cụ ơi

laumam

Xe tăng
Kính thưa các Cụ và Mợ ! Trước tiên Iem xin gửi tới Cụ Giáo lời CHÚC MỪNG SINH NHẬT. Việc thứ hai iem xin đồng ý với quan điểm các Cụ đã nêu trong nhưng bài trên về việc THIỆN. Việc THIỆN cốt ở cái TÂM, làm như thế nào để cái TÂM anh em nhà LAC đến được với những đối tượng cụ thể thì mới đáng quý. Iem xin kêu gọi sự hảo tâm của các Cụ, lập ra quỹ ........ để các Cụ chúng ta chung tay cùng xã hội làm việc thiện. Về chương trình chi tiết iem nghĩ T2 11/10 chúng ta có cuộc họp mặt ra mắt thành viên mới tại lô cốt Lê Văn Thiêm ta sẽ bàn cụ thể cách làm cho đúng cũng như kế hoạch lâu dài của Quỹ LAC TÂM VIỆT. iem xin phép tạm gọi thế. Kính mong các cụ có mặt đầy đủ vào hồi 17h30 tại 54 Lê văn Thiêm để chúng ta thống nhất làm việc THIỆN

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng