Chi hội {LƯU TRỮ} MSC-Khu kỹ thuật, hỏi đáp tất tần tật về xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietran

Xe ba gác
Ạ cụ. Vượt mà cụ tắt AC nữa cơ ah. Khi vượt xe pải làm nhiều động tác lắm. Xi nhan, ga, côn, số hợp lý. Lại còn phải chú ý xe phía đối diện. Thế mà cụ còn thừa tay để tắt bật AC. Hihi, lần sau em can cụ
Em thấy mợ rì trong MSC mềnh gắn nút tắt AC ngay cần số, khi vượt là tiện tay tắt AC luôn, em thật

Matizbk

Xe tải
em đi xe cũng ko it nhưng việc về số đề vượt chỉ áp dụng cho tốc độ 45-55km/h thôi, nếu chạy >60km/h rồi thì chẳng cần về số đạp thốc ga cũng lên 80 một cách đơn giản, em chẳng thấy ai đi 70 về số 4 để lên 80 bao giờ !
Cụ nói chuẩn. Chưa bao giờ em về số 4 ở tốc độ từ 60 trở lên. Tại tốc độ đó nhấn tí ga cũng lên ngon :D

bong07

Xe container
tầm 60km là em chỉ tắt A/C rồi vượt thôi!

GIA DINH NHO

Xe điện
Em thề với cụ là cụ thề nhiều quá đấy?nếu cụ còn thề nữa thì em thề em ko nói chuyện với cụ nữa!Em thề!=))
Em thề với các cụ là 2 cụ này lại đang lượn lờ ở thớt khác . em thề

langtulanhlung

Xe điện
chắc cụ lại vượt xe...................thồ rồi!
Xe các cụ khỏe như matix thì em chẳng nói làm gì! Cái kon vợ 2 của em hôm em cưỡi từ HN về BG quê em, em phi 40km, số 4 theo đuôi một em xe tải nhưng khi nhan để vượt thì đập ngập ga mà em chỉ thấy nó lừ lừ đi lên thôi ợ, em phải nhan một quãng dài lừa mãi mới vượt được nó.

Matizcoi23t

Xe hơi
Xe Cụ 90% bị chết van ko tải,Cụ tháo ra vệ sinh bật tắt chìa khoá xem nó thụt thò nữa không,không khỏi mới thay thế,nếu Cụ thay mua van tầu khoang 3 đến 400 k,dùng chán lắm,mua hàng xịn gần 7 trăm,em toàn mua hàng phá xe Hàn xẻng của 1 cụ ở chợ giời,ngon bổ rẻ. Bây giờ chui vào em 2003 cứ như ngồi siêu xe ý Cụ ạ.Cụ về Hà lội đem em nửa kg thịt Trâu khô,em đưa Cụ đi mua đồ thay nửa xe của Cụ hết 1 vài triệu lẻ thôi...ặc. Em đang vui quá vì vừa độ đc cái đồng hồ vào taplo. Hàng Nhật bãi 150 k chạy điện 12 v.cụ về alo em đưa Cụ đi.0916618866 Mr Anh.
Chắc cụ đã đi du lịch khá nhiều nơi nên mới biết được các món đặc sản ở địa phương e (thịt trâu, bò khô, thịt lợn đen hun khói, rượu ngô...). Với sự nhiệt tình của cụ với e như vậy, nửa cân chứ đến chục cân e cũng chẳng tiếc! Nhờ cụ e lại biết thêm cách kiểm tra van không tải, mà cụ nói cụ vừa lắp được cái đồng hồ vào taplo là đồng hồ gì vậy? có phải là đồng hồ đo vòng tua của máy không? xe matiz thiếu thứ đó thật là 1 khiếm khuyết lớn. e muốn hỏi cụ giá cả cục máy bãi hơi còn cos 0 là bao nhiêu? e lưu số máy của cụ rồi và e cũng đã chuẩn bị khoảng 4-50 củ rồi dư sức thay hẳn cục máy bãi chạy cho sướng. e là giáo viên nên nghỉ hè mới có thời gian đi sửa. Cảm ơn! sự giúp đỡ của cụ.

luuvandung

Xe tăng
Ạ cụ. Vượt mà cụ tắt AC nữa cơ ah. Khi vượt xe pải làm nhiều động tác lắm. Xi nhan, ga, côn, số hợp lý. Lại còn phải chú ý xe phía đối diện. Thế mà cụ còn thừa tay để tắt bật AC. Hihi, lần sau em can cụ
Cái này là kinh nghiệm a em chia sẻ với nhau thôi, nhưng cụ cứ thử đi như em bảo xem, EM ....T....H...Ề... cụ sẽ thấy con xe của cụ như đang sử dụng động cơ tăng áp vậy :P ( phóng đại tý hehe)

luuvandung

Xe tăng
Xe các cụ khỏe như matix thì em chẳng nói làm gì! Cái kon vợ 2 của em hôm em cưỡi từ HN về BG quê em, em phi 40km, số 4 theo đuôi một em xe tải nhưng khi nhan để vượt thì đập ngập ga mà em chỉ thấy nó lừ lừ đi lên thôi ợ, em phải nhan một quãng dài lừa mãi mới vượt được nó.
lần sau cụ về số 3- sinh nhan - đạp ga ( 50km/h) lên số 4 - đạp ga 60km/h ( lúc này xe cụ vượt qua xe kia rồi) lên số 5 - đạp ga lên 100km/h luôn. cho con xe đấy hít khói chỉ trong 20-30m đường.

Chỉnh sửa cuối:

Matiz493

Xe đạp
Nhờ các cụ tư vấn giúp e với.

Chả là cái trợ lực nhà e mùa đông đi thì rất nhẹ, nhưng đến mùa hè thì lái nặng và không được luột, lái bị sượng. Có cụ nào biết thì mách e với, ( dầu trợ lực e vừa mới thay)

Trạng thái
Thớt đang đóng