Chi hội [LƯU TRỮ] Matiz & Spark Club: Khu Kỹ thuật - trao đổi kinh nghiệm phòng chữa bệnh

Trạng thái
Thớt đang đóng

chinh_rua

Xe tăng
ngày mai, em dự định sơn lại lazăng, sơn cụm phanh màu đỏ cho v2, cụ nào mấu thì mang v2 đến chỗ em cùng chiến nhá
138 nguyễn ngọc nại

trankhon84

Xe tải
cụ nào biết cách tháo cái mặt nạ chỗ cái đài cassett ra .dể thay cái cd vào chỉ cho em vói .thanks các cụ nhiều:x:x

Tuanrau13

Xe buýt
Cụ chinh_rua cho em hỏi cu có biết gara nào sửa matiz ngon ngon 1 tý, nhà em đang định cho cô vợ mới cưới đi chỉnh sửa chân ga và côn.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Cụ chinh_rua cho em hỏi cu có biết gara nào sửa matiz ngon ngon 1 tý, nhà em đang định cho cô vợ mới cưới đi chỉnh sửa chân ga và côn.
ga ra Tấn Hưng đường Tam Trinh ngay đầu Minh Khai
Ga ra nhỏ nhưng sửa nhanh, triệt để và khá rẻ. Chủ là thợ già người Đà nẵng, 2 bố con trực tiếp làm
Số đt cụ chủ 098 6327537 tên Châu, cụ này trước phụ trách kỹ thuật cho một ga ra lớn, tách ra dc khoảng dăm năm
Ga ra ở hà lội cháu nghĩ 10 cái thì 7 cái không biết làm, càng sửa càng hỏng, không triệt để

vietran

Xe ba gác
ngày mai, em dự định sơn lại lazăng, sơn cụm phanh màu đỏ cho v2, cụ nào mấu thì mang v2 đến chỗ em cùng chiến nhá
138 nguyễn ngọc nại
Sơn xong đi rửa chân dài vợ 2 nhé, bia cổng công viên Yên Hòa ngon ra phết, ra đấy rộng rãi vừa uống bia vừa ngắm đùi vợ 2, thế mới xướng

Martit

Xe buýt
Hôm qua sau khi đào bới nát trên mạng và OF thì e thấy có 1 Gara chuyên làm cho xe matiz ơ khu đô thị Linh Đàm (Gara này trước ở 44 Nguyễn An Ninh, vào đó toàn taxi đến làm thôi), giá cả hợp lý và làm có trách nhiệm. Điển hình như cái quạt của e trước nó đấu trưc tiếp cứ mở chìa khóa lên là nó chạy vù vù, e đã mang ra mấy Gara nhưng thợ ở đó toàn lắc đầu và bảo quạt của anh là quạt chế nên không đấu như cũ đc, cái này cụ Chính Rùa đã chứng kiến (e tưởng đã hết thuốc chữa với cái quạt đó ~X(). Hôm qua ra đó mục đích là xem cái gầm tại sao khi đi vào chỗ sóc nó kêu tó quá mà không được êm như Bim, Mẹc, Phantom...:-o Thợ ở đó thấy cái quạt của e như vậy và sau khi e trình bầy là bó tay rồi thì nó trả lời với e là: MUỖI ĐỐT ĐÍT NHÔM và nó đấu lại cho e đúng 30 phút là xong :x.
Hôm qua e phải thay 2 vòng bi trước (*** nó, 2 vòng bi này e mới thay ở Ninh Bình đc khỏng 3 tháng nhưng gặp ngay fai bọn vịt nên nó thay bi rởm cho e). hôm qua tháo ra e thấy bi vỡ hết, ốc bu lông thì nó bắt thế nào mà toét hết mà nó cứ cắm cổ nó vặn b-). Chất lượng ở chỗ hôm qua làm thì e chưa dám khẳng định ngay vì phải đi thời gian mới chứng minh được, Nhưng e thấy họ làm cẩn thận và kỹ từng chi tiết cho mình. Trong hội mình đã có đồng chí nào làm ở đó rồi vì lần trước định thay secmang e có gọi điện cho cụ ấy thì cụ ấy bảo thay ở dưới đó và cũng toàn thấy Taxi vào làm.
Điện thoại của bác chủ Gara đây: 0982051268, tên là Tuấn. Bác gọi thử cho bác ấy xem thế nào nhé.

Tuanrau13

Xe buýt
Cảm ơn cụ martit và cụ Vietran, chỗ đó xa quá, lúc trước mình thấy có bác bảo có gara ở Đốc Ngữ và số 6 Phạm Văn Đồng chuyên làm matiz cho mấy bác taxi, có bác nào làm ở đó chưa thông báo cho nhà iem với..

chinh_rua

Xe tăng
nay em đi TRUNG TÂM THƯƠNG MẠI CHỢ GIỜI các cụ ạ
từ Đại Cồ Việt rẽ vào phố huế có cậu 3X toét em vào, đầu tiên là hỏi bằng lx vì nghi em đi ngược chiều đoạn Lê Đại Hành nhưng k phải, em đi từ Mai Hắc Đế. sau đòi xem đăng ký xe, nó bẩu xe VAN mà lắp ghế sau à?
sổ tư bố nhà ku này, nó xúc phạm spark van quá, xe em tận Matiz I mà nó nhìn thế nào lại ra sì pắc van mới chết chứ
chứng tỏ matiz 1 kiểu dáng vưỡn được đấy các cụ nhể?

chinh_rua

Xe tăng
ga ra Tấn Hưng đường Tam Trinh ngay đầu Minh Khai
Ga ra nhỏ nhưng sửa nhanh, triệt để và khá rẻ. Chủ là thợ già người Đà nẵng, 2 bố con trực tiếp làm
Số đt cụ chủ 098 6327537 tên Châu, cụ này trước phụ trách kỹ thuật cho một ga ra lớn, tách ra dc khoảng dăm năm
Ga ra ở hà lội cháu nghĩ 10 cái thì 7 cái không biết làm, càng sửa càng hỏng, không triệt để
cụ nói hơi cực đoan, nhưng cá nhân em thấy cũng chuẩn đấy
thực ra chủ gara đại đa số là tốt, nhiệt tình nhưng căn bản là k kiểm soát được thợ trực tiếp làm nên kể cả gara uy tín của ofer nhiều khi thợ làm cũng chưa hẳn tốt

Tungthayday

Xe hơi
Em thì đưa V2 xuống sửa côn như V2 của cụ ở tận dưới đường dốc Đoàn Kết đối diện khu câu cá.
Ở đó nghỉ Chủ nhật, giá thì em không biết như thế nào nhưng mờ chất lượng thì quá yên tâm vì do ông chú tài già giới thiệu

Tungthayday

Xe hơi

chinh_rua

Xe tăng
em thì có 2 lựa chọn
1- TIEN PHONG 87 láng hạ, hỏi cụ sơn rack, nhớ nói nick ọp để có giá tốt hơn
2- gara khỉ gió gì em k nhớ nằm ven bờ sông (đường đất rất xấu) giữa đoạn từ hoàng quốc việt đến đền quán đôi (chuyên sửa cho Vic taxi

phucloc8899

Xe container
Nhiều hội matiz quá em Matiz tỉnh lẻ thì vào đâu được ạ.Rất vui được các cụ chỉ giáo!

phucloc8899

Xe container
Báo cáo em ở Ninh Bình các cụ ạ."wen căm tu" Ninh Bình quê em

JustCar

Xe hơi
Các cụ đi matiz cho e hỏi, e đang đi Matiz nhập, dạo này xe e thỉnh thoảng báo động cứ kêu um lên như bị mở cửa mà k phải chìa của nó, mà toàn kêu buổi đêm. Có hôm kêu mấy lần có hôm lại k kêu. Cái chìa khóa điện này là theo xe từ lúc mua, vẫn hoạt động bình thường, mỗi tội như thế. Có cụ nào bị như của e chưa, cách khắc phục thế nào?
Thanks các cụ

chinh_rua

Xe tăng
ah, kính chào cụ justcar
eo căm cụ bước chân vào MSC
cụ xem lại xem cái chỗ cụ để xe trước kia có ai.....tèo oan không??? thường thì các vong hay về ban đêm và rât thích trọc gẹo những người yếu bóng vía như cụ.
nếu cụ k tin thì thực ra mà nói matiz nhập nhiều lỗi lắm cụ ạ, lỗi như cụ miêu tả là lỗi cố hữu của nó rồi, ngoài ra còn lỗi oà ga, chân phanh.....
lành nhất là cụ làm con matiz liên doanh, con này cụ công đức cho hội nhé D:

Camrybeo

Xe tải
Theo em cách khắc phục triệt để là tháo nó ra ạ :)
Em thấy có 1 thống kê của nước ngoài nói roằng đên hơn 80% hệ thống báo động bị ác ti vết là do người dùng ạ. còn lại là do chập cheng dây dợ

Các cụ đi matiz cho e hỏi, e đang đi Matiz nhập, dạo này xe e thỉnh thoảng báo động cứ kêu um lên như bị mở cửa mà k phải chìa của nó, mà toàn kêu buổi đêm. Có hôm kêu mấy lần có hôm lại k kêu. Cái chìa khóa điện này là theo xe từ lúc mua, vẫn hoạt động bình thường, mỗi tội như thế. Có cụ nào bị như của e chưa, cách khắc phục thế nào?
Thanks các cụ

Tungthayday

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi phát: Thông thường V2 của nhà mềnh thì đi khoảng bao nhiêu km thì nên thay chân cho nó dài và đẹp ợ?
V2 nhà cháu xấp xỉ 50000km rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng