Hải Phòng [Luu tru] Loa Loa... Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

aq79

Xe container

Kangoora

Xe tăng
Cảnh báo các cụ chạy đêm từ Quán Toan về An Dương lưu ý đi đúng tốc độ theo biển báo nhé. Xxx tăng cường do đã cận Tết, nếu lỡ bị bắn phải nhanh chóng tăng tốc lên 120km/h để vượt qua, e dự xxx sẽ ko dám chặn. Kaka

wine

Xe tăng
Không hiểu XX có bao nhiêu súng bắn đêm nhưng em đi thì thấy thường xuyên có 3 chốt xơi con tốc độ.
1. Đoạn gần soát vé Quán toan (chiều HN - HP) bắn trên 80
2. Nội thị đường 5 mới gần Metro (như cụ Kăng vừa cảnh báo)
3. Nội thị đường 5 cũ (đường cong đoạn thép Việt Úc) và sau Camela (chiều Hn - Hp)

Cụ Kăng hôm qua có tăng lên 120km/h không hay xuống....thì thầm mùa xuân, keke

aq79

Xe container
Không hiểu XX có bao nhiêu súng bắn đêm nhưng em đi thì thấy thường xuyên có 3 chốt xơi con tốc độ.
3. Nội thị đường 5 cũ (đường cong đoạn thép Việt Úc) và sau Camela (chiều Hn - Hp)

đoạn hôm qua đường An dương cụ ạ, né cái đoạn xấu của quán toan ấy mà. Thì thầm pát đc đi ngay ấy mà, dưng có 1 chú CDX trắng chạy vít lên hơn trăm, e dự lúc ấy mà chú xxx ko né kịp thì hôm nay nhiều chuyện vui lắm.

ducletrung

Xe container
Các cụ đừng chủ quan bây giờ CSGT đầu tư súng bán tốc độ cả ban đêm đấy không đùa được đâu.Hôm nay em đi đường ĐS-->CR1 bọn xxx bán ở chỗ Pear River qua vòng xuyến mà bán tốc độ 30km/h đấy :D

HoangTung76

Xe điện
bọn xxx nó đánh đúng em trai của Hùng cakhoai nhà hàng xóm a Kang.
Thằng cu Hiếu bên VTB Tân Bình, nhòm thấy ông chúa cùng xóm nói to thế, bọn này giờ nó lộng hành quá rồi.

HoangTung76

Xe điện

Đoạn này còn cảnh báo thêm mấy lỗi nhiều xèng đã báo trước đây rồi :
Vượt nhau ở đoạn có đường tầu ( xx ngồi quay ngay ngõ nhà em, qua cây xăng bên tay trái chỗ bọn làm lốp đó ), đường tầu cổng cảng Vật Cách.
Vượt ở đoạn đường cong ( xx hay ngồi nấp sau 1 chiếc ô tô đỗ ngay cạnh cái biển cảnh báo đường cong và quay.
Nên đoạn đường 5 cũ là xơi cả đêm lẫn ngày cụ nhé.

HoangTung76

Xe điện
Cu cậu bị bọn trật tự oánh ấy là thằng cu Hiếu con ông Chinh giám đốc VTB Tân Bình cụ Kăng nhể?

xdthienha

Xe điện
Hôm nọ trúng lô em quyết định lên phố "mua sắm" 1 tí.Em đỗ xe ở Nguyễn Đức Cảnh vào Kangnai và mấy cửa hàng ở đấy xem đôi giầy.Vừa vào đc vài phút thì thấy xxx quây kín xe em.Miệng bảo "bỏ mợ,mất đôi giày rồi".Em bị dính lỗi đỗ ngoài vạch kẻ cho đỗ xe mà còn đỗ trc trạm xe buýt nó mới nhục,đi HN thì để ý lỗi này thế mà về HP thì bị dính.Bảo hiểm thì hết hạn.Nhưng mà trời thương ng hiền,em lại gặp đúng chú CA xóm em mà lần trc em có kể là tha cho em tội đi ngược chiều từ CHen ra bến xe Tam Bạc ấy ạ.Ai cũng bị lập biên bản,riêng em cho về đồn xử lý kín.Em chỉ bị lập biên bản tội ko đeo dây và phạt 150k.Thế là mừng quá để lại luôn 400k.Ông hàng xóm nhất quyết ko nhận nhưng em cứ để lại rồi về.Còn hơn là bị phạt 1200k và treo bằng 30 cành.Các cụ lên dải trung tâm để ý nhé,giờ lỗi đỗ xe được "quan tâm sâu sắc" lắm vì thì ND71 là phạt như HN rồi.

hpcontener

Xe tải
Hôm nọ trúng lô em quyết định lên phố "mua sắm" 1 tí.Em đỗ xe ở Nguyễn Đức Cảnh vào Kangnai và mấy cửa hàng ở đấy xem đôi giầy.Vừa vào đc vài phút thì thấy xxx quây kín xe em.Miệng bảo "bỏ mợ,mất đôi giày rồi".Em bị dính lỗi đỗ ngoài vạch kẻ cho đỗ xe mà còn đỗ trc trạm xe buýt nó mới nhục,đi HN thì để ý lỗi này thế mà về HP thì bị dính.Bảo hiểm thì hết hạn.Nhưng mà trời thương ng hiền,em lại gặp đúng chú CA xóm em mà lần trc em có kể là tha cho em tội đi ngược chiều từ CHen ra bến xe Tam Bạc ấy ạ.Ai cũng bị lập biên bản,riêng em cho về đồn xử lý kín.Em chỉ bị lập biên bản tội ko đeo dây và phạt 150k.Thế là mừng quá để lại luôn 400k.Ông hàng xóm nhất quyết ko nhận nhưng em cứ để lại rồi về.Còn hơn là bị phạt 1200k và treo bằng 30 cành.Các cụ lên dải trung tâm để ý nhé,giờ lỗi đỗ xe được "quan tâm sâu sắc" lắm vì thì ND71 là phạt như HN rồi.
Lỗi này từ 600-1k/ tạm giữ gplx 30 ngày hả cụ ?

Naviman

Xe tăng
Hôm nọ trúng lô em quyết định lên phố "mua sắm" 1 tí.Em đỗ xe ở Nguyễn Đức Cảnh vào Kangnai và mấy cửa hàng ở đấy xem đôi giầy.Vừa vào đc vài phút thì thấy xxx quây kín xe em.Miệng bảo "bỏ mợ,mất đôi giày rồi".Em bị dính lỗi đỗ ngoài vạch kẻ cho đỗ xe mà còn đỗ trc trạm xe buýt nó mới nhục,đi HN thì để ý lỗi này thế mà về HP thì bị dính...
Các cụ cho em hỏi nếu đỗ xe ở ngoài vạch kẻ của tuyến phố không có biển cấm đỗ xe (như Lạch Tray chẳng hạn) thì liệu có bị vịn ko ạ? HP có nhiều phố có biển cấm đỗ mà nhiều xe vẫn đỗ bên trái đường 1 chiều mới tài (toàn xe của mấy bác nhà mặt đường, chắc phải mua vé đỗ :D)

ddhung

Xe máy
các Cụ là luật sư cho em hỏi chút là cái máy bắn tốc độ đó không có tem kiểm định đo lường chất lượng giống như tem kiểm định đo lượng của cây xăng thì có đủ pháp lý để nói là em quá tốc độ 7 cây số không? ( em đa bị bắn 1 phát gần têt năm ngoài buổi tối đi từ hướng HN về ngay qua biển vào khu dân cư )
em hổi XXX về tem này XXX nói súng đó do đơn vị giao đã được kiểm định nhưng không có tem của đơn vị kiểm định ( đơn vị kiểm định em nghĩ phải thuộc tổng cục đo lường chất lượng hoaawcj đơn vị đủ tư cách được ủy quuyền)

ducletrung

Xe container
Các cụ cho em hỏi tí trên đoạn đường Cầu Đất có biển phân làn 4 làn đường(Trái,thẳng,thẳng,phải) nhưng đến đoạn ngã tư bọn CSGT lại kẻ cái vạch liền đúng cái nút thẳt cổ chai tự nhiên đường này lại thành 5 làn đường.Thế biển phân làn 1 kiểu và vạch kẻ đường 1 kiểu à

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
Các cụ cho em hỏi nếu đỗ xe ở ngoài vạch kẻ của tuyến phố không có biển cấm đỗ xe (như Lạch Tray chẳng hạn) thì liệu có bị vịn ko ạ? HP có nhiều phố có biển cấm đỗ mà nhiều xe vẫn đỗ bên trái đường 1 chiều mới tài (toàn xe của mấy bác nhà mặt đường, chắc phải mua vé đỗ :D)
Vẫn bị bắt, cái này xxx bắt đúng cụ nhá, trong luật có ghi rõ, cái này cụ Chánh đã nói 1 lần rồi.
các Cụ là luật sư cho em hỏi chút là cái máy bắn tốc độ đó không có tem kiểm định đo lường chất lượng giống như tem kiểm định đo lượng của cây xăng thì có đủ pháp lý để nói là em quá tốc độ 7 cây số không? ( em đa bị bắn 1 phát gần têt năm ngoài buổi tối đi từ hướng HN về ngay qua biển vào khu dân cư )
em hổi XXX về tem này XXX nói súng đó do đơn vị giao đã được kiểm định nhưng không có tem của đơn vị kiểm định ( đơn vị kiểm định em nghĩ phải thuộc tổng cục đo lường chất lượng hoaawcj đơn vị đủ tư cách được ủy quuyền)
Ca này khó, cách đây mấy năm hải phòng có vụ kiện bắn tốc độ ko có chân (hồi đấy chưa có máy cầm tay) sau cũng hòa cả làng.
Các cụ cho em hỏi tí trên đoạn đường Cầu Đất có biển phân làn 4 làn đường(Trái,thẳng,thẳng,phải) nhưng đến đoạn ngã tư bọn CSGT lại kẻ cái vạch liền đúng cái nút thẳt cổ chai tự nhiên đường này lại thành 5 làn đường.Thế biển phân làn 1 kiểu và vạch kẻ đường 1 kiểu à
Vẫn 4 cụ nhá, cụ đếm đi, e nhớ là làn rẽ phải vào tô hiệu đc 1 đoạn là hết.

ducletrung

Xe container
Nếu tính theo cái biển phân làn thì cái làn được rẽ phải vào Tô Hiệu cũng tính là 1 làn trên biển hướng dẫn nhưng lúc ra ngã tư lại thành 4 làn tiếp là sao?Vậy cái điểm kẻ vạch dài từ cái ngõ bán "bánh đa" đến ngã tư kẻ hẹp và nhỏ thế,phải gọi thằng "CA" và thằng "Lũy" đến lái xem thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Lỗi này từ 600-1k/ tạm giữ gplx 30 ngày hả cụ ?
Vâng cụ ạ.e còn thêm tội hết hạn bảo hiểm nữa.tội của e quy vào lỗi đỗ ngoài vạch hay đỗ trc nhà chờ xe buýt đều bik phạt như nhau.cụ vào trang giaothongvn.com xem ngta ghi rõ lắm

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Bọn xxx cầu Rào dạo này bắn tốc độ bên Pealriver cũng đói nên chuyển sang bắt làn xe máy, xe máy không được đi làn trong cùng của đường Phạm Văn Đồng, bác nào đi motorbike thì chú ý nha.

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Cái này khó đó bác ah, hôm trước em cũng đi đúng 40km với xe máy, nhưng vẫn bị bọn xxx vịn, em yêu cầu kiểm tra hình ảnh, nó đọc đúng 40/40 luôn. Thế là e được nước bảo lần sau bắt cho đúng người, đúng tội.

congdung04

Xe tải
Bọn xxx cầu Rào dạo này bắn tốc độ bên Pealriver cũng đói nên chuyển sang bắt làn xe máy, xe máy không được đi làn trong cùng của đường Phạm Văn Đồng, bác nào đi motorbike thì chú ý nha.
Em cũng nghe đồn là có bắt lỗi này, đang định bụng làm chuột bạch ra cãi với lũ xxx này phát xem thế nào bởi vì không hề có biển phân làn, mặc dù là vạch liền nhưng nhiều lối rẽ ra, mình thử đi đúng những chỗ vạch đứt, có signal chuyển làn xem chúng có bắt được không? Điên cái bọn này lắm rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng