Hải Phòng [Luu tru] Loa Loa... Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

aq79

Xe container
Đúng là làm trò cười cho thiên hạ, trình độ của bọn nó cũng chỉ đến thế mà thôi.
da mẹt chúng nó dày lắm cụ ạ, mình có cười sái quai hàm cũng ko ăn thua đâu.

aq79

Xe container
ko được tháo, nhưng XH này bọn chúng nó vẫn thường xuyên làm những việc ko được làm đấy thôi.

YenSao22CauDat

Đi bộ
bác Thần Tài post bài mà làm ngay cái hình e hốt gơ thế này thì a e tâm trí đâu mà đọc nội dung chính nữa,:D

longlanh1510

Xe tải
Bẩm các cụ! Tối nay lúc 20h20 nhà cháu chạy 2b qua cầu niệm thấy 1 chú trẩu tre ngồi xe máy trên cầu tay cầm máy quay hướng về ngã 3 đường vòng cầu niệm ạ.
Vậy nay, nhà cháu kính báo để các cụ/mợ được rõ, khi đi trên đường Nguyễn Văn Linh hướng lên cầu An Đồng chú ý. Tháng này là tháng cụ mật, rất... rất cẩn thận kẻo mất oan $$$ với các đệ của anh KA nhà ta!:)>-

hpcontener

Xe tải
Bẩm các cụ! Tối nay lúc 20h20 nhà cháu chạy 2b qua cầu niệm thấy 1 chú trẩu tre ngồi xe máy trên cầu tay cầm máy quay hướng về ngã 3 đường vòng cầu niệm ạ.
Vậy nay, nhà cháu kính báo để các cụ/mợ được rõ, khi đi trên đường Nguyễn Văn Linh hướng lên cầu An Đồng chú ý. Tháng này là tháng cụ mật, rất... rất cẩn thận kẻo mất oan $$$ với các đệ của anh KA nhà ta!:)>-
- Bắn thế thì nó bắn 20 ạ ? Hiểm. Dù sao cũng cảm ơn cụ !

Haiphongoi

Xe buýt
hy vọng luật này sớm thi hành
ĐBQH Huỳnh Ngọc Ánh, Phó Chánh án TAND TP.HCM cho biết, đến ngày 1/7/2013, khi Luật Xử lý vi phạm hành chính có hiệu lực, tất cả quy định về sử dụng tiền phạt vi phạm hành chính tại các thông tư của Bộ Tài chính hay nghị định của Chính phủ trái với luật này sẽ phải bãi bỏ. ĐB Ánh cho rằng, từ nay đến 1-7-2013, Quốc hội nên sớm có nghị quyết chấn chỉnh việc sử dụng khoản thu này.
Như vậy, muộn nhất đến ngày 1/7/2013, CSGT sẽ không còn được hưởng 70% số tiền phạt từ các vụ vi phạm hành chính nữa. Điều này có thể khiến người tham gia giao thông phải cảnh giác hơn bao giờ hết bởi rất có thể lực lượng CSGT sẽ ráo riết, tăng cường tối đa lực lượng để tranh thủ xử phạt trong khoảng thời gian nửa năm tới khi cái Thông tư trái luật kia còn có hiệu lực.
Tuy nhiên, đến sau ngày 31/7/2013, hẳn các chiến sĩ CSGT sẽ nhàn hơn nhiều vì không phải lao tâm khổ tứ mật phục bắn tốc độ, rình chặn và lao ra bắt xe đè vạch, người không đội mũ bảo hiểm, xe không gương… một cách đầy mạo hiểm như bây giờ. Khi đó, động lực phạt với 70% sẽ quay về túi không còn nữa. Nếu điều này xảy ra, rất có thể CSGT sẽ dành nhiều thời gian hơn cho những việc có ích như điều hành và hướng dẫn giao thông, hoặc ít ra, là quan sát giao thông và không làm ảnh hưởng đến người đi đường.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Em cũng mong là bọn này sớm thực hiện nhiệm vụ đúng với bản chất của CAND, nhưng cũng khó đấy, vì nó ăn vào máu chúng nó rồi các cụ ah.

aq79

Xe container
Chó thì vẫn là chó dù bị xích hay rọ *** ạ, xin lỗi đã nhục mạ loài chó.

fiestafun

Xe tải
Phân làn ở đường Lê Hồng Phong chuối nhỉ các cụ nhỉ. Chiều nay 5 rưỡi em về nhà, xe 4b ở làn 2 đi thẳng xếp hàng từ ngã tư đèn xanh đèn đỏ đến tận ngã 5, trong khi 2 làn bên cạnh trống trơn. Không hiểu mấy bác vẽ ra cái vạch đó nghĩ gì?

Chỉnh sửa cuối:

dragonfe

Xe buýt
thằng ăn cắp mặc áo vàng kìa.
luật không cho tháo biển + chủ xe không có ở đó thì đúng là ăn cắp rồi.
giờ ăn cướp mãi chắc không đủ cúng nên phải ăn cắp. khổ thân các chú ý quá

ducletrung

Xe container
Phân làn ở đường Lê Hồng Phong chuối nhỉ các cụ nhỉ. Chiều nay 5 rưỡi em về nhà, xe 4b ở làn 2 đi thẳng xếp hàng từ ngã tư đèn xanh đèn đỏ đến tận ngã 5, trong khi 2 làn bên cạnh trống trơn. Không hiểu mấy bác vẽ ra cái vạch đó nghĩ gì?
XH này nó là thế các tổ chức ban ngành muốn rút tiền ngân sách thì phải vẽ ra dự án và không cần biết dự án đó hiệu quả không?Nhiều dự án không hiệu quả nhưng vì cái lợi trước mắt là sẵn sàng từ bỏ lợi ích nhân dân và đưa lợi ích cá nhân lên

romantic_kt1

Xe tăng
Tình hình là em thấy ở chân cầu Bính bắt 2b rất mạnh.Bắt xe từ Thủy Nguyên sang.Ko biết là bắn tốc độ hay là bắt lỗi chuyển làn ko xin nhan.Em thấy xxx ngồi trong 1 xe gentra màu đen biển 34 đỗ cách chân cầu 100m.Mà xxx cấp quận hình như ko đc trang bị máy bắn tốc độ đúng ko các cụ nhỉ.Tại em thấy có cả áo xanh,chắc là đội giao thông trật tự Hồng Bàng.
Cụ ơi! Hồng Bàng là quận duy nhất ở HP có máy bắn tốc độ ngoài Phòng cụ nhé!:))

Chỉnh sửa cuối:

Haiphongoi

Xe buýt
trước em đi làm từ parkson đến ngã 5 mất 2 phút, từ ngày nó tăng tốc độ cho phép lên 60 em đi mất gần 10 phút

fiestafun

Xe tải
trước em đi làm từ parkson đến ngã 5 mất 2 phút, từ ngày nó tăng tốc độ cho phép lên 60 em đi mất gần 10 phút
Theo ngu ý của một ngu dân như em thì mọi biện pháp về giao thông nhằm 2 mục đích:
1: đảm bảo an toàn
2: tiện lợi và hiệu quả
Vạch kẻ đường hiện tại chỉ đáp ứng được yêu cầu số 1, còn số 2 thì... Đặc biệt là làn xe máy, đi ức chế thì thôi rồi (mặc dù em ko đi). Gải pháp thì em nghĩ đơn giản thôi các cụ nhỉ...!

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
hôm qua e lại bị vịn, nghĩ lại cũng do mình đi ko cẩn thận dưng mấy chú ẻm xxx định dọa e mí kinh chứ, ke ke. Đầu đuôi thế này ạ, e có việc đi HN nhưng lại đi đường Sao đỏ, lúc về cũng muộn rồi lại chạy 1 mình nên buồn phi hơi nhanh tí (vẫn trong tốc độ cho phép nhá 80km/h) nhưng nếu muốn chạy tốc độ đấy thì cũng pải ra ra vào vào 1 tí, khi vượt e có đầy đủ tín hiệu là đèn và còi, nhưng có 1 chỗ khi được nửa thân của 1 e công e mới nhận ra phía trước là vạch liền, giờ mà giảm cũng dở vì e đi nhanh nên đè ga vượt tiếp, chạy được 1 đoạn y như rằng có mấy chú nhảy xổ ra chặn xe (các cụ nào hay đi nội bài chú ý nhé, muộn chúng nó vẫn làm đấy ạ, mà đường này cực kỳ nhiều vạch liền). Vì biết mình sai nên e pải cho xuất trình đầy đủ giấy tờ, khi vào chỗ xử lý có 1 chú ôn con dọa e dư lày:
xxx: anh đi "sai làn" lỗi của a là phạt 1 triệu và tước bằng 30 ngày (tức là a muốn làm luật thì tối thiểu là 500K).
he he, sai thì sai rồi nhưng ko đúng tội thì ngồi yên đấy nhá, e: xin lỗi a, tôi ko đi sai làn mà tôi đè vạch a nhé.
xxx: a đọc ở đâu? làm gì có lỗi đè vạch? giả vờ hỏi rất ngây thơ.
e: tôi đọc ở nghị định 34 và tên nó là ko chấp hành tín hiệu vạch kẻ đường.
xxx (ra vẻ hiểu biết): giờ là 71 rồi a ạ. rồi rất tử tế lôi giấy bút ra vẽ giải thích, vãi.
e: 71 chỉ là tăng nặng của 34 thôi a nhé (chém thế chứ e có biết tg tận 71 đâu), đến lúc này e rút 100k ra bảo: thôi, dù là lỗi gì thì e cũng sai, mong a thông cảm.
xxx: cũng xuống nước: sao ít thế (vãi chú này còn mặc cả, lỗi ông có 150K) a cho thêm tờ nữa đi (e cứ pải hịn cười cái câu này)
e chả nói gì cứ chìa ra thế là nó pải cầm và e lại lên đường, mất bố nó 2 phút.

Trạng thái
Thớt đang đóng