[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khoai lang

Xe buýt
mông nó cứ sệ xuống như bà bầu cụ ạ, lên một tí nhìn rất sờ pót :)). em dùng cách đệm thêm cao su, giống như kiểu hãng làm với carens. chứ ko chơi kiểu cho cái cao su lòng vòng vào, mà theo e đánh giá là ảnh hưởng đến độ cứng của lò xo, không tốt, cách của em ko hề ảnh hưởng đến hệ thống treo ạ :)). @ cụ muốn hạ gầm thì mua mấy viên gạch đặt vào xe, gầm hạ mà xe nặng nên đi đầm hơn, xe của cụ có khi lại thành cái lò gạch :))
Đệm như lào và vật liệu cao su như lào cụ cho cái hướng dẫn để nhà cháu tháo cái vòng ra cái. xe em thay lốp 215/50/17 nên phải nâng ah

KarinMoon

Xe tăng
Cụ nào giúp em với: Em để đèn ở nấc auto + đèn gầm nhưng luôn lên đèn pha. Chỉnh sang nấc khác thì chỉ có 1 bóng bật. Trước đi thì luôn để auto nó vẫn là đèn chiếu gần nhưng dạo này không hiểu sao nhảy sang đèn pha. Cụ nào giúp em chỉnh về cos với.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em vừa ngủ dậy vì hôm qua thức khuya quá. Vì vụ này mà đêm qua em nằm mơ, em đi xe em nhưng đạp vào phanh lại thành Ga, bố tổ sư, kéo phanh tay éo ăn, đạp bên ga cũng là ga, không dừng được xe cứ chồm lên mỗi lần em ấn phanh, tí nữa húc vào đám học sinh. Em phải lách ở phố và cho xe lên đống gạch. Tỉnh dậy dãi chảy đầy gối, sợ thế các cụ ạ !

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
h[O]nda67;10084587 nói:
cụ cẩn thận ko ăn cơm ngó lịch oan đấy....theo em cứ ra bắt bọn thằng Hải sửa = đc thì thôi.có mệnh hệ gì chết cụ chứ nó sống nhăn :-j.ko sửa đc thì phải có giấy tờ cam kết thế nào chứ lỡ có gì thì cụ mệt với HUGO đấy
Em vẫn theo dõi, cụ ạ. Bắt nó thì sang đó thử không bị biết bắt như nào, để xem có bị thêm lần nữa không, nếu bị chắc chắn em làm quyết liệt.

heroesdaubu

Xe điện
Em vẫn theo dõi, cụ ạ. Bắt nó thì sang đó thử không bị biết bắt như nào, để xem có bị thêm lần nữa không, nếu bị chắc chắn em làm quyết liệt.
Nó chuối thì thêm đài báo vào là tụi nó hãi, có vấn đề gì sảy ra thì mình chịu chứ chả thằng nào nó chịu thay mình đâu cụ Tơn ạ.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em bẩu cụ rầu, cụ cứ sang thớt của cụ Tốp hỏi xem cụ ấy tư vấn thế nào :(

datlekima

Xe tải
Em vừa ngủ dậy vì hôm qua thức khuya quá. Vì vụ này mà đêm qua em nằm mơ, em đi xe em nhưng đạp vào phanh lại thành Ga, bố tổ sư, kéo phanh tay éo ăn, đạp bên ga cũng là ga, không dừng được xe cứ chồm lên mỗi lần em ấn phanh, tí nữa húc vào đám học sinh. Em phải lách ở phố và cho xe lên đống gạch. Tỉnh dậy dãi chảy đầy gối, sợ thế các cụ ạ !
Đây gọi là nghĩ nhiều quá hóa Mơ cụ ạ, trước e thích ô tô quá cũng nằm mơ có xe ô tô, cụ nghĩ nhiều đến cái phanh quá thành ra mơ đâm nhau :))

winweb

Xe hơi
Chào các cụ,
Em đang có trường hợp khẩn cấp này, các cụ tư vấn giúp em cái:
Xe em là xe Cerato nhập, mới đi được 7000km. Hôm qua đi về HP, mọi chuyện đều ổn, nhưng trên đường về HN, ghé qua Bát tràng. Lúc từ Bát
tràng về thì em mới thấy là đồng hồ tốc độ ko lên, rồi vòng tua máy cao hơn bình thường. Bình thường nó chỉ tầm 1200-1800v/p, giờ toàn lên tầm
2000-3000v/p. Em vội tạt xe vào lề đường, check vòng quanh xe & nắp capo. Vào xe thì ko thể chuyển số từ P sang số khác được. Em phải bấm
vào nút Shift Lock thì mới chuyển số để mà đi về nhà được. Nhưng đi rồi thì đồng hồ tốc độ vẫn ko lên, luôn ở 0km/h, vòng tua máy vẫn cao hơn
bình thường & yếu hơn nhiều. Em đọc manual thì nó nói là cần phải cho xe đi kiểm tra ngay.
Các cụ cho hỏi xe em bị thế là bệnh gì vậy?
Cảm ơn các cụ.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chào các cụ,
Em đang có trường hợp khẩn cấp này, các cụ tư vấn giúp em cái:
Xe em là xe Cerato nhập, mới đi được 7000km. Hôm qua đi về HP, mọi chuyện đều ổn, nhưng trên đường về HN, ghé qua Bát tràng. Lúc từ Bát
tràng về thì em mới thấy là đồng hồ tốc độ ko lên, rồi vòng tua máy cao hơn bình thường. Bình thường nó chỉ tầm 1200-1800v/p, giờ toàn lên tầm
2000-3000v/p. Em vội tạt xe vào lề đường, check vòng quanh xe & nắp capo. Vào xe thì ko thể chuyển số từ P sang số khác được. Em phải bấm
vào nút Shift Lock thì mới chuyển số để mà đi về nhà được. Nhưng đi rồi thì đồng hồ tốc độ vẫn ko lên, luôn ở 0km/h, vòng tua máy vẫn cao hơn
bình thường & yếu hơn nhiều. Em đọc manual thì nó nói là cần phải cho xe đi kiểm tra ngay.
Các cụ cho hỏi xe em bị thế là bệnh gì vậy?
Cảm ơn các cụ.
Cụ đưa vào háng ngay thôi, bệnh của cụ có thể rất nhẹ (anh Tí xơi mất vài sợi dây trong đó có dây cảm biến tốc độ nên số không nhảy, vòng tua máy cao), cũng có thể rất nặng.

Ex135

Xe tải
Các cụ có cao kiến xin chỉ bảo cho e vấn đề nhỏ này ạ:
E cerato của e cảm giác đi hơi ồn, thấy bảo do lốp. E có ông anh đang định độ Sonata và sẽ thừa 4 lốp 4 vành. E thấy nó ghi là R16 trong khi của mình là R17.
Các cụ cho e hỏi là có thay sang cerato được ko? và đi liệu có đỡ ồn hơn ko ạ?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các cụ có cao kiến xin chỉ bảo cho e vấn đề nhỏ này ạ:
E cerato của e cảm giác đi hơi ồn, thấy bảo do lốp. E có ông anh đang định độ Sonata và sẽ thừa 4 lốp 4 vành. E thấy nó ghi là R16 trong khi của mình là R17.
Các cụ cho e hỏi là có thay sang cerato được ko? và đi liệu có đỡ ồn hơn ko ạ?
Đỡ hơn cụ ạ nhưng vận hành kém hơn, thẩm mỹ cũng xấu hơn :D bình thường toàn thấy ae nối dài chân vợ chứ ít khi cưa chân lắm :D nên cụ cứ cân nhắc ;))

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Em mới lấy em cerato AT chạy đc 2 vạn. Hôm qua đỗ xe đầu ngõ đợi gấu và F1 ra, em ko nổ máy chỉ bật điện để nghe nhac. Đến lúc gấu và f1 lên xe rồi thì ấn nút start/stop để nổ máy thì ko đc, đạp phanh cứng nhắc, mấy lần đều bị thế, lúc đó các đèn cảnh báo sáng hết. Một lúc sau em tắt hẳn đi, ấn shifp lock thì mới đạp đc phanh đề nổ, như vậy là xe em bị sao hả các cụ

ronie1407

Xe tải
Em mới lấy em cerato AT chạy đc 2 vạn. Hôm qua đỗ xe đầu ngõ đợi gấu và F1 ra, em ko nổ máy chỉ bật điện để nghe nhac. Đến lúc gấu và f1 lên xe rồi thì ấn nút start/stop để nổ máy thì ko đc, đạp phanh cứng nhắc, mấy lần đều bị thế, lúc đó các đèn cảnh báo sáng hết. Một lúc sau em tắt hẳn đi, ấn shifp lock thì mới đạp đc phanh đề nổ, như vậy là xe em bị sao hả các cụ
Em nghĩ là do chế độ an toàn của xe thôi ạ ... cơ mà lần sau cụ đứng chờ mà nghe nhạc thì cứ nổ máy cho đỡ tốn Acquy .... xe cụ mới nổ máy ko tải nó êm ru ấy mà :D

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Em nghĩ là do chế độ an toàn của xe thôi ạ ... cơ mà lần sau cụ đứng chờ mà nghe nhạc thì cứ nổ máy cho đỡ tốn Acquy .... xe cụ mới nổ máy ko tải nó êm ru ấy mà :D
Chẳng phải thế đâu. Chắc để ở mức chạy cả điều hòa nên mới nhanh hết thế :D
Hoặc vô lăng bị khóa cứng nên ko đạp phanh đc thì sao đề đc. CỨ đạp mạnh vào là đề đc

tungpr123

Xe buýt
Cần tư vấn :Kia forte cần lắp màn hình DVD tích hợp GPS
Kính chào các quý cụ Gà, e mới tậu con forte nay e muốn lắp cái màn hình cho em nó nên có 1 vài câu hỏi ngớ ngẩn muốn các cụ tư vấn :
- Nếu lắp màn hình DVD tích hợp luôn GPS thì lắp ở đâu uy tín giá hợp lý, tại hãng KIA có làm ko ạ
- khi lắp có cần phải đấu lại dây điện hay ko, cái mặt dưỡng là phải thay mới hay là giữ nguyên ạ
-E hỏi thêm câu nữa là : hãng forte nó có màn hình dvd -GPS theo xe chính hãng ko ạ
Xin cảm ơn các cụ Gà, mong đc sự tư vấn nhiệt tình ạ

JuneSun

Xe tăng
Kính chào các quý cụ Gà, e mới tậu con forte nay e muốn lắp cái màn hình cho em nó nên có 1 vài câu hỏi ngớ ngẩn muốn các cụ tư vấn :
- Nếu lắp màn hình DVD tích hợp luôn GPS thì lắp ở đâu uy tín giá hợp lý, tại hãng KIA có làm ko ạ
Đa phần đầu DVD có brand name thì không tích hợp sẵn, muốn có thì cụ phải mua thêm bộ GPS. Nếu cụ thích all in one thì nên mua đầu Tung của như Caska, Kovan hoặc Skypine. Địa điểm thì có một số chỗ lắp đặt cũng ổn như Long Thịnh, DUK.
- khi lắp có cần phải đấu lại dây điện hay ko, cái mặt dưỡng là phải thay mới hay là giữ nguyên ạ
Dây điện thì cũng tùy từng đầu nhưng nếu cụ mua mấy cái đầu all in one kia thì cắm chạy thôi. Mặt dưỡng phải thay nếu xe cụ không phải là bản lắp sẵn Navi từ Hàn xẻng :D

-E hỏi thêm câu nữa là : hãng forte nó có màn hình dvd -GPS theo xe chính hãng ko ạ
Không có hãng Forte, KIA thì có DVD-GPS theo xe chính hãng nhưng đem về VN thì chỉ còn DVD hoạt động thôi cụ nhé ;))

heroesdaubu

Xe điện
Cụ làm cái BLAUPUNKT NEW YORK 800 chỗ nhà Duy Linh có đủ thứ cụ cần, giá tầm 11 củ rưỡi thì phải.

tuvankythuathtx

Xe đạp
chuẩn đoán và sửa chữa

Mình có 10 năm kinh nghiệm làm ô tô. Hiện đang quản lý dịch vụ Hyundai Vĩnh Phúc. Mình vừa lấy em Forte SXMT, biển 29A-578.86. Các đồng chí trong chi hội ai có vấn đề gì cần gải đáp thắc mắc hoặc chuẩn đoán bệnh trước khi đưa vào viện thì cứ A lô cho mình. 0912714369. Việt

hattrick

Xe buýt
hay quá ..........mô hình này cần nhân rộng , tư vấn cái cần sửa phải sửa, cái thay cần phải thay..ae lái xe lúc nào cũng cần tư vấn vì 1 diễn đàn ô tô lành mạnh.
mời cụ 1 ly.

Khoai lang

Xe buýt
Mình có 10 năm kinh nghiệm làm ô tô. Hiện đang quản lý dịch vụ Hyundai Vĩnh Phúc. Mình vừa lấy em Forte SXMT, biển 29A-578.86. Các đồng chí trong chi hội ai có vấn đề gì cần gải đáp thắc mắc hoặc chuẩn đoán bệnh trước khi đưa vào viện thì cứ A lô cho mình. 0912714369. Việt
Hôm nào đi VP sẽ vào chỗ cụ cafe tý nhề

Trạng thái
Thớt đang đóng