[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Gửi Các cụ
Cháu hỏi tý
Để vợ 02 ngoài nắng thì thân nhiệt là bao nhiêu
Những tác hại và cách khắc phục
Mong các cụ cho ý kiến ah.
Hạn chế mức tối đa thôi cụ ạ, còn lại phải chấp nhận - em sang Thái chơi toàn thấy xe bên đấy phơi ngoài nắng, mà nắng hơn HN nhiều, các xe để lâu thường người ta dựng cái gạt mưa lên cho đỡ dính vào kính :D
Tác hại nhiều hay ít thì e chưa rõ..nhưng sáng nay e để ngoài nắng, trưa vào xe đã thấy hỏng con camera lùi..em vừa đưa vào xưởng KIA Long Biên kiểm tra..hiz..
Thương v2 quá :((
Tềnh hềnh thế nào rồi cụ? Con Cam lùi của em cũng tập tịt, khi được khi không chả biết dư lào nữa? Sập cốp mạnh tí lại ok, đã mở lót cốp ra và cắm lại jack.

Cháu thấy đồ điện tử trong vợ hai hỏng hết các cụ ah
Vợ cháu có làm thêm mí che mưa, nên khi để trời nắng thường mở kính 02 cánh trước khoảng 3cm
Các cụ thấy thế ổn kông ah?
Bụi cụ ợ.

sonph

Xe hơi
Xe em Cerato 2010, hiện tại đèn báo túi khí sáng liên tục, em biết là phải vào hãng kiểm tra, tuy nhiên liệu trước khi mang đi kiểm tra em có thể tự check được cái gì không các cụ, ví dụ giắc cắm ở đâu đó như một số trường hợp với các dòng xe khác. thanks

Cuabien

Xe điện
Xe em Cerato 2010, hiện tại đèn báo túi khí sáng liên tục, em biết là phải vào hãng kiểm tra, tuy nhiên liệu trước khi mang đi kiểm tra em có thể tự check được cái gì không các cụ, ví dụ giắc cắm ở đâu đó như một số trường hợp với các dòng xe khác. thanks
Món đó không tự kiểm tra được cụ nhá, phần lớn không có liên quan đến giắc cắm mà lỗi cảm biến, lỗi hộp điều khiển (Nếu xe cụ đi mưa từng lội nước thì khả năng này tương đối cao vì hộp điều khiển nó nằm ngay sàn xe cạnh cái phanh tay ấy.

datlekima

Xe tải
Cụ Cua ơi , bảo dưỡng 5000km đầu thì cần phải làm và thay những thứ gì hả cụ để e còn chuẩn bị tiền, cảm ơn cụ ạ

Cuabien

Xe điện
Cụ Cua ơi , bảo dưỡng 5000km đầu thì cần phải làm và thay những thứ gì hả cụ để e còn chuẩn bị tiền, cảm ơn cụ ạ
5 ngàn thì đơn giản lắm cụ ạ, kiểm tra tí ti chẳng đáng bao nhiêu (Thực chất không kiểm cũng được) Thay thì mỗi dầu máy chứ còn lọc gió, điều hoà, ... vệ sinh là xong.

bangbdf

Đi bộ
Tềnh hềnh thế nào rồi cụ? Con Cam lùi của em cũng tập tịt, khi được khi không chả biết dư lào nữa? Sập cốp mạnh tí lại ok, đã mở lót cốp ra và cắm lại jack.

vợ 2 em cũng vậy, để ngoài nắng lâu quá khi vào, camera lùi ko hiển thị, cứ nóng là nó tắt hù, khi mát thì tự nó lên lại, các pác khắc phục đc post a e kinh nghiệm với.

Coco

Xe tải
Mua tấm bạt phủ bên ngoài đi các cụ

ufo7200

Xe hơi
Có lần em để cả ngày nắng quên không che chắn gì chiều ra thấy bật lửa đã nổ banh xác :)) rút kinh nghiệm không để bật lửa trong xe nữa, nhưng cái bình chữa cháy thì vẫn phải để, có để xe lâu thì che chắn cẩn thận vào không hỏng hết hàng họ các cụ ạ

blackdragon

Xe buýt
Có lần em để cả ngày nắng quên không che chắn gì chiều ra thấy bật lửa đã nổ banh xác :)) rút kinh nghiệm không để bật lửa trong xe nữa, nhưng cái bình chữa cháy thì vẫn phải để, có để xe lâu thì che chắn cẩn thận vào không hỏng hết hàng họ các cụ ạ
Cái vụ bật lửa trong xe bác xem lại thế nào đê!!!!
chứ discovery nó thử nghiệm 50 cái bật lửa để trong xe giữa sa mạc với nhiệt độ 80 độ trong xe mà ko sao đới!!!!!

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Còn em, hôm đi đua drag, người thì về đầy ông ốm do nóng quá. Vợ 2 em để phơi ra lúc 12h trưa, xót quá nhưng các bác khác ko che chẳng nhẽ một mình mình che. Hic, kết quả là mở cửa ra em phát sợ với cái mùi nội thất bị nung, Iphone báo nóng quá, khóa máy, còn cái màn hình táp lô xe của em bị chảy silicon do lúc chế công tắc on off. Đến giờ vẫn bị chập cheng.
Em có kinh no là dùng cái miếng đêm bạc dùng chống nóng trong xây dựng ấy, rất tốt và thuận tiện các bác à. Tuyệt đối đừng dùng bạt cho vụ nóng này nhé, hỏng hết vợ 2 ạ

bizicafe

Xe tăng
Em để nắng suốt, cả ở cơ quan lẫn ở nhà, nói chung không lúc nào được ở trong bóng râm mà chưa thấy vấn đề gì cả nhỉ? Cơ mà em cũng xót xa lắm các cụ ạ.

megaivaxe

Xe tải
Em thấy cưới được vợ 02 ở VN thật khổ sở
Thách cưới thì đủ các loại thuế má
Đi đầu cũng bị chặt chém tiền trông giữ
Cuối cùng bị đối xử hết sức tệ bạc nắng mưa quanh năm
Thật bất công (đủ thứ)..... Chán......chán và chán.

sonph

Xe hơi
Cảm ơn cụ Cua, vậy em sẽ vào hãng check xem sao. Xe em chưa lội nước lần nào ạ.

Món đó không tự kiểm tra được cụ nhá, phần lớn không có liên quan đến giắc cắm mà lỗi cảm biến, lỗi hộp điều khiển (Nếu xe cụ đi mưa từng lội nước thì khả năng này tương đối cao vì hộp điều khiển nó nằm ngay sàn xe cạnh cái phanh tay ấy.

Thanhlucky

Xe tải
Xem em phần lớn thời gian là để trong bóng râm,(may quá nhà em cho xe vào nhà được)nhà em cách nơi làm việc khoảng 0,5 km nên đi làm toàn chạy bộ nên xe em còn rất mới kể cả ngoại thất và nội thất nhưng tiếc quá vừa bán mịe mất òi,tiếc

bmw_9680

Xe tải
Trên này mấy cụ không dùng Bosch cụ ạ, cụ tham khảo Denso mã IXUH 22#4 thử xem. Loại này anh em KFC dùng nhiều thấy có tác dụng rõ.
cảm ơn a cua.hôm trc đi bd xe tiện thể e thay thử 4c bosch rồi a ạ.cũng thấy có vẻ ổn hơn so với bugi cũ còn so với denso thì e cũng ko biết sao??

thai18811

Xe tải
Cái gì? 25 k thì phải làm gì? hóng!

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Khó quá, nhiều khi nhìn xót hết cả ruột mà ko biết làm cách nào. Ở HN các bãi đỗ xe thiếu trầm trọng, nói gì đêns bãi xe có mái che, hic. Nên đa số vẫn phải ngoảnh mặt mà gạt nước mắt vào trong, hic...

namdent

Xe máy
Cốp sau Forte

Chào Các Cụ! Forte nhà Em Sli 2009 mọi thứ đều tuyệt vời,duy chỉ có cái cốp sau,khi đã đóng lại mà vẫn bị hở khoảng 5mm.Cụ nào đã bị như Em và biết cách sử lý,xin chỉ giáo giúp Em.Cám Ơn Các Cụ nhiều lắm!

Trạng thái
Thớt đang đóng