[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

heroesdaubu

Xe điện

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Lọc gió điều hòa đắt ghê cụ nhỉ? Mà hình như có 2 cái lọc gió điều hòa, 1 trong 1 ngoài thì phải ợ, bình thường em cũng tưởng có nhõn 1 cái lọc gió điều hòa ở sau hộc đựng găng tay bên phụ, nhưng hôm trước hóng ở thớt FFi bị cắt lọc gió điều hòa, thấy các cụ bên đới bẩu xe nào cũng có 2 loại lọc gió - 1 lọc ngoài, 1 lọc trong. --> Cái này hem bít có phải không ợ, anh Cua và các cụ vọc nhiều cho em biết ý kiến với ạ.

Hơ, có thể bảo dưỡng kim phun bằng cafe hả cụ :x hay tóa :x
Em công nhận là thay lọc gió điều hòa hơi chát, mà giá đó chưa tính VAT, mà thú thật là lúc nó làm em phải check mail xử lý công việc nên ko biết nó thay lúc nào, hỏi thì nó bảo thay rồi, đi lên xe thì chả biết nó có khác gì ko... :((

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Mấy hôm nay em đang bựn, hay đi 3 trả tiền 1.5 đi, cuối tuần đi hạp hơn. Thế có đc hôn?:PRủ thêm lão Ngựa thiến nữa
Ok cụ, cuối tuần vào sáng T7 là đẹp nhứt với em ợ :>, CN thì dạo này hem có mẹt ở HN nên cũng có Ọp với các cụ đc buổi nào đâu ợ, chiều T7 thì em lại sinh hoạt Phút-bôn cờ-lắp :( -> Tuần nì hoặc tuần sau đều Ok cụ ợ, vưỡn trong hạn 29/3 mà. Xe cụ chạy đc bi nhiêu rầu ợ?

Đi chưa thế? Đi đi *-:)
Cụ đi nun nhoa :x

Em công nhận là thay lọc gió điều hòa hơi chát, mà giá đó chưa tính VAT, mà thú thật là lúc nó làm em phải check mail xử lý công việc nên ko biết nó thay lúc nào, hỏi thì nó bảo thay rồi, đi lên xe thì chả biết nó có khác gì ko... :((
Dạ vâng, cụ lò dò đi trước thế là ae đi sau đc nhờ rồi :D hị hị, về dầu trước em vào GP mới chuối, em đem dầu tới nó dek nhận thay dầu mà không "chính hãng" :D, cuối cùng đưa thẳng cho thợ bảo thay cho anh, anh bồi dưỡng :D xong lun :D

ngocktdn

Đi bộ
Vâng, em đỗ xe ngay trước cửa nhà nội, vào nhà ăn cơm. Lúc đi về thì chả để ý, vẫn đánh vào bãi như thường. Sáng hôm sau ra thì thấy: ô, xe nhà mình mất 1 ốp này, đi tiếp lên phía trên: ô, mất 2 ốp này, đi vòng quanh xe 1 vòng: ô, mất cả bộ. Nghĩ lại thấy mình cũng hâm, đã mất công lấy thì nó lấy cả bộ chứ điên gì mà nó lấy 1, 2 cái. Vết cậy hãn mới tinh. Chả biết nó cậy bằng cái gì.
Mà ốp em nhờ mua bằng nhôm hay sắt gì đấy, k phải bằng nhựa. Mà em thấy dán keo thì tội tội thế nào ý nên vẫn cứ vứt đấy.
Còn nữa, hôm trước em đỗ xe trước cửa cơ quan (tầm 10h đêm), sáng hôm sau thấy 1 mảng xước to đùng và có cả vết như sơn chống rỉ màu nâu nâu. Chả hiều thằng nào quệt vào (hay tự mình quệt mà không nhớ he he). Thôi thì đằng nào cũng tan nát nhiều chỗ rồi. Để khi nào đủ độ thảm thương thì đi làm 1 thể. Các bác ở quận Thanh Xuân hay sơn ở đâu? Gợi ý em phát. Em cũng có biết vài chỗ nhưng giá hơi chát.
Em cũng đầu tư cái black box nhưng lười chưa lắp. Nói đúng hơn là chưa tự tin để tự lắp.

ngocktdn

Đi bộ
Ốp la-zăng KIA mà cũng bị vặt à cụ :((, 11$ cho 4 miếng nhựa -> đắt khiếp, cụ làm 4 cái đáy lon bia hoặc 4 quả bóng Tenit là ngon :) hoặc mua hàng China anh Hùng, 10 nông dân/1 bộ.
Lúc cân bằng động cần tháo ra anh ạ :D
Em hỏi ngu ngơ tí, khi nào thì cần đi cân bằng động, bác?
Em mới chỉ lội đc 25 trang đầu nên chả biết đã có ai hỏi câu này chưa.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em hỏi ngu ngơ tí, khi nào thì cần đi cân bằng động, bác?
Em mới chỉ lội đc 25 trang đầu nên chả biết đã có ai hỏi câu này chưa.
Tầm 10k KM thì đảo lốp + cân bằng động bác ạ, em cả cụ Hê-rốt đang rủ nhau cuối tuần này hoặc cuối tuần sau đi đấy ợ :)

Về sơn thì cụ qua nhà Liệt Vòi, thấy ae hay sơn gò bên đới - cơ mà ở bên Gia Lâm Trang cơ. Thanh Xuân trước em thấy AutoCare 105 Nguyễn Tuân cũng đc nhiều người khen - thời mà bác Mèo sạch làm ở đới, giờ bác Mèo chuyển sang Âu cơ rồi thì phải ợ.

Cuabien

Xe điện
Tầm 10k KM thì đảo lốp + cân bằng động bác ạ, em cả cụ Hê-rốt đang rủ nhau cuối tuần này hoặc cuối tuần sau đi đấy ợ :)

Về sơn thì cụ qua nhà Liệt Vòi, thấy ae hay sơn gò bên đới - cơ mà ở bên Gia Lâm Trang cơ. Thanh Xuân trước em thấy AutoCare 105 Nguyễn Tuân cũng đc nhiều người khen - thời mà bác Mèo sạch làm ở đới, giờ bác Mèo chuyển sang Âu cơ rồi thì phải ợ.
Mèo bửn về Auto Tây hồ đường Thuỵ Khê cụ ợ !

heroesdaubu

Xe điện
Ok cụ, cuối tuần vào sáng T7 là đẹp nhứt với em ợ :>, CN thì dạo này hem có mẹt ở HN nên cũng có Ọp với các cụ đc buổi nào đâu ợ, chiều T7 thì em lại sinh hoạt Phút-bôn cờ-lắp :( -> Tuần nì hoặc tuần sau đều Ok cụ ợ, vưỡn trong hạn 29/3 mà. Xe cụ chạy đc bi nhiêu rầu ợ?

Cụ đi nun nhoa :x

Dạ vâng, cụ lò dò đi trước thế là ae đi sau đc nhờ rồi :D hị hị, về dầu trước em vào GP mới chuối, em đem dầu tới nó dek nhận thay dầu mà không "chính hãng" :D, cuối cùng đưa thẳng cho thợ bảo thay cho anh, anh bồi dưỡng :D xong lun :D
Xe e mới đi đc vạn bảy, sáng thứ 7 đi cũng được, tiện thể em oánh ten lít gần Đào tấn.
Em mang dầu đi có sao đâu, chắc nhìn em nó hãi:P

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com

alpacino

Xe tải
Các cụ cho em hỏi : xe Cerato hết ac-quy do quên tắt đèn trần thì xử lý dư lào à? Châm thêm nước hay thay nguyên củ????
Cảm ơn các cụ!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các cụ cho em hỏi : xe Cerato hết ac-quy do quên tắt đèn trần thì xử lý dư lào à? Châm thêm nước hay thay nguyên củ????
Cảm ơn các cụ!
Em nghĩ là tùy theo tuổi của ác-quy xe cụ ợ :), nếu <2 year thì cụ cứ câu bình, nổ máy tự nạp rồi chạy bt :)

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em vừa mới đi Trường Hải rải phóng kiểm tra xe 2 vạn về. Đã xử lý bảo hành vụ công tắc đèn sương mù, nó bị đứt mối hàn, hàn lại là ngon, ko bị mất xiền, nghe thợ nói là Forte hay bị lắm, các cụ kiểm tra xem xe cụ bị ko???Nhiều khi mọi người ko để ý đến đèn gầm, em đi nửa năm mới để ý đến nó và thấy nó tậm tịt :D

Tổng thiệt hại:
Kiểm tra, bảo dưỡng 2 vạn: 465k
Thay lọc dầu máy: 128k
Thay lọc gió điều hòa: 312k.
Chưa tính thay dầu máy
Giờ em mới để ý, cụ không phải thay lọc gió động cơ ạ?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Lọc gió động cơ dùng K&N nên ko phải thay khú khú :)
Khớ khớ, em hỉu rầu :) lọc gió đông cơi sài K&N thì bao lâu p' thay cụ nhỉ?

Em với cụ đầu-bù đã chính thức tham gia thi "Cặp đôi hoàn hảo" các cụ nhá nhá :D

Cụ ngựa chiến rủ cụ Photon đê :D

P/s: @ Cụ Hê-rốt - sáng T7 tuần này lun hay tuần sau hả cụ?
Cụ Hê-rốt ơi, chốt hạ sáng T7 tuần sau nha cụ, tuần này em vừa có lịch đột xuất -> chán thía chí lị.

kenu97

Xe container
Chạ biết bao lâu mà thấy nó ghi trên vỏ hộp là: A million miles thì phải thay. Còn Bảo hành thì nó ghi là: Lifetime ;))

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn

Cụ Hê-rốt ơi, chốt hạ sáng T7 tuần sau nha cụ, tuần này em vừa có lịch đột xuất -> chán thía chí lị.
Hố hố, thế dầu bự đi với e đê. Cướp trên dàn mướp;));));))

Trạng thái
Thớt đang đóng