[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chạ biết bao lâu mà thấy nó ghi trên vỏ hộp là: A million miles thì phải thay. Còn Bảo hành thì nó ghi là: Lifetime ;))
Hị hị, hịn thế chắc em p' nhắm mắt đưa chưn rầu :">

Hố hố, thế dầu bự đi với e đê. Cướp trên dàn mướp;));));))
Cụ nhớ lấy cái mẫu kia rồi in ra đem đến để được KM nhé :( tuần tới em lại tìm "cặp đôi hoàn hảo mới" vậy :(( --> đi về nhớ report ae bít tềnh hềnh nhoa :(

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Giờ em mới để ý, cụ không phải thay lọc gió động cơ ạ?
Lọc gió động cơ dùng K&N nên ko phải thay khú khú :)
Thú thực là em cũng chả biết là phải thay lọc gió động cơ, bọn nó ko nói thay, em thấy trong danh sách các cái cần thay của cụ Cua cũng ko có.
Em ko hiểu về vụ lọc gió này, và lại dùng K&N là giề, cụ Sun giải thích giúp em với...

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Tối hôm qua em vừa về NĐ, đi đến Phủ Lý có chú xxx vẫy vào, em xuống hỏi lỗi gì thì ra là bị chột 1 mắt, chết đèn bên trái.
***, mới đi đc 1 năm đã cháy đèn, mà lại sau ngày bảo dưỡng được 1 tuần, ko biết bọn Giải Phóng có chơi đểu mình ko :(

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Thú thực là em cũng chả biết là phải thay lọc gió động cơ, bọn nó ko nói thay, em thấy trong danh sách các cái cần thay của cụ Cua cũng ko có.
Em ko hiểu về vụ lọc gió này, và lại dùng K&N là giề, cụ Sun giải thích giúp em với...
Ẹc, cụ gà chọi mờ lại hỏi ngược gà rù thế này có chết iem không cơ chứ :D

Trong list của anh Cua có mục đó mà cụ, đây nè:

Về vụ lọc gió động cơ em thấy ae gà chọi toàn sài K&N của cụ Phong Nguyễn ở đây ợ:
http://www.otofun.net/threads/329677-loc-k-n-bugi-denso-nhot-mobil-1

Đợt tới các em cũng xin chỉ thị của Gấu đú với các cụ ;))

Tối hôm qua em vừa về NĐ, đi đến Phủ Lý có chú xxx vẫy vào, em xuống hỏi lỗi gì thì ra là bị chột 1 mắt, chết đèn bên trái.
***, mới đi đc 1 năm đã cháy đèn, mà lại sau ngày bảo dưỡng được 1 tuần, ko biết bọn Giải Phóng có chơi đểu mình ko :(
Chắc là trùng hợp thôi chứ em nghĩ nó có làm gì đến đèn đâu mà cháy được hở cụ :)

P/s: Cụ Đầu Bự và Ngựa Chiến đã đi cân bằng động viền chưa, báo cáo kết quả đê ợ :D

heroesdaubu

Xe điện
Ẹc, cụ gà chọi mờ lại hỏi ngược gà rù thế này có chết iem không cơ chứ :D

Trong list của anh Cua có mục đó mà cụ, đây nè:

Về vụ lọc gió động cơ em thấy ae gà chọi toàn sài K&N của cụ Phong Nguyễn ở đây ợ:
http://www.otofun.net/threads/329677-loc-k-n-bugi-denso-nhot-mobil-1

Đợt tới các em cũng xin chỉ thị của Gấu đú với các cụ ;))

Chắc là trùng hợp thôi chứ em nghĩ nó có làm gì đến đèn đâu mà cháy được hở cụ :)

P/s: Cụ Đầu Bự và Ngựa Chiến đã đi cân bằng động viền chưa, báo cáo kết quả đê ợ :D
Em bựn nên chưa ới anh Ngựa. E xem lại hạn là 29/4 thì phải.
Xe Nhà Chi.m to đi 2,5 vạn rồi, có thể đi đêm nhiều nên bóng chột cũng dễ hiểu.

sun10

Xe buýt
Lọc gió động cơ theo xe thì cứ 5000km là phải thay vì nó làm bằng giấy, còn loại lọc gió K&N thì làm với chất liệu tốt hơn, hơn nữa khi bẩn có thể làm sạch và lại như mới, tuổi đời của lọc gió K&N tầm .. triệu miles :)

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em bựn nên chưa ới anh Ngựa. E xem lại hạn là 29/4 thì phải.
Xe Nhà Chi.m to đi 2,5 vạn rồi, có thể đi đêm nhiều nên bóng chột cũng dễ hiểu.
Vậy fix sáng t7 tuần tới lun cụ nhé, cho nhà ngựa chiến tìm partner khác :D

nnm2008

Xì hơi lốp
Tình hình là xe của em sáng nay nổ máy chưa đi mà ngồi trên xe cứ giật giật, đạp ga mà nó không nên, vào số đi chậm lắm, cuối cùng em phải dừng lại mở nắp capo ra thì thấy máy chạy tý lại rùng rùng rồi lại chạy tiếp, ngồi đạp ga khoảng 3 phút sau thì máy chạy mới tròn và mới đi được, cụ nào cao tay bắt bệnh giùm vợ 2 em với ạ
Lưu ý: xe em đã thay lọc gió K&N và bugi Denso longfire, các cụ chỉ dùm em với ạ

kenu97

Xe container
Tình hình là xe của em sáng nay nổ máy chưa đi mà ngồi trên xe cứ giật giật, đạp ga mà nó không nên, vào số đi chậm lắm, cuối cùng em phải dừng lại mở nắp capo ra thì thấy máy chạy tý lại rùng rùng rồi lại chạy tiếp, ngồi đạp ga khoảng 3 phút sau thì máy chạy mới tròn và mới đi được, cụ nào cao tay bắt bệnh giùm vợ 2 em với ạ
Lưu ý: xe em đã thay lọc gió K&N và bugi Denso longfire, các cụ chỉ dùm em với ạ
Cùng hiện tượng với nhà Horsebattle sau khi thay bugi. E thì đoán là các chú thay bugi ko bấm lẫy tháo đầu bọt ra đúng cách mà kiểu mắm môi mắm lợi rút. Cắm lại ko khít gây hiện tượng chập chờn.
Nhà Ngựa chiến đã hết bệnh đấy. Cụ thử kiểm tra lại mấy cái đầu bugi xem. Cái đấy tháo ra ko đúng cách dễ bị lỏng lắm

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Oài đến tận thứ 7 tuần sau mới đi cơ à? E cả poton mai đi rồi nhá.
Hị hị, đi về nhớ phát bỉu cảm tưởng cụ nhớ :D

Các cụ cho em hỏi: các cụ thường làm gì với khoảng 1l dầu thừa sau mỗi lần thay dầu ợ?

GANHO

Xe buýt
Hị hị, đi về nhớ phát bỉu cảm tưởng cụ nhớ :D

Các cụ cho em hỏi: các cụ thường làm gì với khoảng 1l dầu thừa sau mỗi lần thay dầu ợ?
Mang về đổ xe máy cụ à, nếu cụ ko có xe ga thi cho em đi, nhà em có 2 cái đ:)ổ thoải mái

nnm2008

Xì hơi lốp
Cùng hiện tượng với nhà Horsebattle sau khi thay bugi. E thì đoán là các chú thay bugi ko bấm lẫy tháo đầu bọt ra đúng cách mà kiểu mắm môi mắm lợi rút. Cắm lại ko khít gây hiện tượng chập chờn.
Nhà Ngựa chiến đã hết bệnh đấy. Cụ thử kiểm tra lại mấy cái đầu bugi xem. Cái đấy tháo ra ko đúng cách dễ bị lỏng lắm
Cám ơn cụ chủ tịch em sẽ kiểm tra lại xem thế nào, hôm trước có hỏi lãi phong SG thì bảo là bugi denso longfire chỉ bền chứ không làm bốc xe hơn là bugi denso power, hay là thay lại bộ cũ của nó hả cụ?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com

Tran Thanh Binh

Xe tải
Cụ cua biển cho e hỏi tí ạ, con xe forte AT của a hải nhà e có hiện tượng là khi bật điều hòa lên thì lúc đạp nhẹ chân ga e có nghe thấy tiếng lạch cạch rất bé ở gầm xe, cảm giác như dây curoa của điều hòa bị vướng cái j đó, hoặc là dây ga( e dự là thế), nhưng khi tắt điều hòa đi thì khi e đệm ga nhè nhẹ thì lại hết hiện tượng đó ạ, mong cụ bắt bệnh giùm e với ạ! Thank cụ

Cuabien

Xe điện
Cụ cua biển cho e hỏi tí ạ, con xe forte AT của a hải nhà e có hiện tượng là khi bật điều hòa lên thì lúc đạp nhẹ chân ga e có nghe thấy tiếng lạch cạch rất bé ở gầm xe, cảm giác như dây curoa của điều hòa bị vướng cái j đó, hoặc là dây ga( e dự là thế), nhưng khi tắt điều hòa đi thì khi e đệm ga nhè nhẹ thì lại hết hiện tượng đó ạ, mong cụ bắt bệnh giùm e với ạ! Thank cụ
Không biết cụ chạy bao lâu nên em chỉ tạm đoán, cụ kiểm tra lại Curoa máy nén có thể do chùng thôi. (Cách đơn giản nhất là để nổ máy lấy ca nước rót vào curoa xem nó hết kêu không)

Tran Thanh Binh

Xe tải
Không biết cụ chạy bao lâu nên em chỉ tạm đoán, cụ kiểm tra lại Curoa máy nén có thể do chùng thôi. (Cách đơn giản nhất là để nổ máy lấy ca nước rót vào curoa xem nó hết kêu không)
Dạ, xe em mới chạy đc 6k thôi, ko phải là tiếng kêu két két kiểu dây curoa bị trùng đâu ạ, mà tiếng kêu này khó tả lắm, cụ dự là do curoa máy phát e nghĩ là chuẩn đới, nhưng hok bít là bệnh j, khó chịu kinh. Gara của cụ ở đâu ạ, e chạy qua nhờ cụ kiểm tra hộ e với

Trạng thái
Thớt đang đóng