[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Hị hị, đi về nhớ phát bỉu cảm tưởng cụ nhớ :D

Các cụ cho em hỏi: các cụ thường làm gì với khoảng 1l dầu thừa sau mỗi lần thay dầu ợ?
Hôm qua e cả Poton đã làm xong mỗi người hết 310k nói chung là ngon lành cành đào.

nnm2008

Xì hơi lốp
Hôm qua xe em lại bị tình trạng xe đề nổ rôì lại chết máy, đạp ga không lên lại phải tắt máy rồi đề lại mấy lần mới được. Em cho vào ga ra thì thợ bảo là dòng Kia dùng smart key thì bị lỗi cảm biến chân phanh, lúc đề nổ mà đạp chân phanh cứ cứng đơ ra, bảo là từ lần sau bị thì cắm smartkey vào chỗ sạc trong cốp giữa thì lại đề lại được, nguyên nhân là do pin smartkey yếu điện hoặc là bị trục trặc nên mới thế. Sau đó em căm smartkey vào xe lại chạy bình thường rồi, chia sẻ cho mấy cụ biết nhé

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Các cụ cứu em phát! Xe em tự nhiên ko lên điện được nữa, mất hết nguồn điện, em dự là hết acquy hoặc chuột cắn.

Nhưng h xe em để trong bãi mah ko lôi đi được, các cụ cho em contact chỗ nào đến khám tận nơi ngon nghẻ và uy tín giúp em với.

kenu97

Xe container
Xe hỏng mà cụ bốt bài ngồi chờ thế này đến bao giờ. Kể mà đi ọp đều với ae thì chắc giờ này cụ đã rung đùi lướt xe rồi.
Mà cụ ko nói ở khu vực nào sao mà biết để điều hàng ;))

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Xe hỏng mà cụ bốt bài ngồi chờ thế này đến bao giờ. Kể mà đi ọp đều với ae thì chắc giờ này cụ đã rung đùi lướt xe rồi.
Em ở gần Hot Pub đây cụ! Bao lần nghẹn ngào đi qua nhìn các cụ ngồi chém mah có bao h được vào đâu. Xe em gửi trong bãi trường Nguyễn Trãi (Ams cũ), em bận quá nên cũng cứ vứt đấy thôi, chưa giải quyết triệt để được. Cụ chủ tịch bày cho em phát. Đa tạ cụ!!!

sun10

Xe buýt
Thế mà ko gọi miềng nhỉ, miềng thường trực cạnh hotpub :)

flame6868

Xe tăng
Cụ contact với cụ Vietvoiz hoặc gara o cạnh cổng công viên Tuổi trẻ-mặt phố Võ Thị Sáu nhé,mấy chỗ đó có uy tín trên OF đấy!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em với cụ Đầu Bự vừa đi về, tiếc là em p' về CQ nên ae chưa giao lưu được nhiều, cũng vừa report bên thớt của cụ Michelin xong, quote lại đây cho ae biết & lưu ý về đảo lốp thợ cũng có thể nhầm hoặc chưa nắm chắc -> ae vẫn p' chủ động để ý thoai. Thanks cụ Đầu Bự đã nhắc em vụ cầu trước và cầu sau :))

Em vừa đi về, rất hài lòng ợ, xe đi cảm giác sướng hơn hẳn! Cảm ơn Phương Đông đã có 1 chương trình KM tốt cho anh em OFer -> hnay gặp toàn dân OF, hội Fọt-te có 3 xe, hội i30 thì phải tới 4-5 xe :D

Tuy nhiên có 1 điều em góp ý là cụ quản lý nên cho in quả sơ đồ đảo lốp to lên khu vực xưởng cho ae kỹ thuật & khách biết luôn ợ, hnay xe em đảo lốp 5 quả (bao gồm cả sơ cua) ae thợ ít làm 5 quả nên không nhớ, em vào OF mở lại thớt đảo lốp, lấy sơ đồ về. Hehe, nhưng em nhanh nhẩu đoảng bảo thợ đảo nhầm sơ đồ của xe dẫn động cầu sau nên sau đó phải đảo lại -> ae thợ có vẻ không vui lắm -> cái này lỗi của em không nhìn kỹ sơ đồ nó ghi Rearward Cross :D (may cụ Đầu Bự nhắc em)

Thông tin đầy đủ: http://www.tirerack.com/tires/tirete...&affiliate=FH3

Clayton

Xe điện
bác nào còn 1 quả lốp 17 thì cho e xin nhặt về cái nhỉ????
Cùng "chung độ" với Minh Thắng :D, cũng muốn mua lại 1 quả lốp "zin" 17" 215/45/R17 của Forte. Cụ nào bán cả đôi thì chia em và Minh Thắng mỗi ông một quả.

Photon

Xe tải
Cùng "chung độ" với Minh Thắng :D, cũng muốn mua lại 1 quả lốp "zin" 17" 215/45/R17 của Forte. Cụ nào bán cả đôi thì chia em và Minh Thắng mỗi ông một quả.
Em cũng cần 1 chiếc. Có ông nào thừa lốp ko :)

heroesdaubu

Xe điện
Đi đường xóc thì ngon hơn bộ 17 inch nhiều, nhưng đườnng ngon thì cũng same same nhau thôi. Nói chung, cụ nào thích đẹp thì đi 17 inch, cụ nào thích tiện nghi êm ái cứ chơi 16 inch, các hãng xe LD của mình tầm tiền từ Camry đổ lại cũng chỉ toàn dùng 16 inch thôi.
Hôm qua đi cân bằng động chỗ Mít nhìn con xe lắp vành mát xoa em với cụ hoangnn cứ trố mắt nhìn, hóa ra là cụ. Xe cụ chả có nô gô of nên ko dám làm quen, sợ giống mấy lão như ở hót pub:P

minhnghia

Đi bộ
Chào các cụ! e là gà mới nên bắt đầu tìm hiểu. Trong lúc thuế chồng thuế nhưng vi nhu cầu nên em mới cưới vợ 2. Khi sử dụng thấy đèn trước bị mờ hơi nước mỗi lần rửa. e hỏi hãng trả lời tất cả foter đều bị thế cứ để rồi nó tự hết, đương nhiên 2 ngày nó hết thật nhưng có phải tất cả đều thế không và có cách nào xử lý không các cụ? Còn vụ cái còi kêu nhỏ quá, dòng này nó thế phải không các cụ, em mới thay mất 490k.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Chào các cụ! e là gà mới nên bắt đầu tìm hiểu. Trong lúc thuế chồng thuế nhưng vi nhu cầu nên em mới cưới vợ 2. Khi sử dụng thấy đèn trước bị mờ hơi nước mỗi lần rửa. e hỏi hãng trả lời tất cả foter đều bị thế cứ để rồi nó tự hết, đương nhiên 2 ngày nó hết thật nhưng có phải tất cả đều thế không và có cách nào xử lý không các cụ? Còn vụ cái còi kêu nhỏ quá, dòng này nó thế phải không các cụ, em mới thay mất 490k.
Tất cả đèn Forte đều thế hết cụ ạ. Cụ muốn hết mang đi độ Bixenon là hết :D.
Vụ còi thì nên thay cho nó hoành cụ ạ. Chỉ có Lexus, BMW mới được trang bị còi sên. Mặc dù đôi còi sên rất rẻ.

Trạng thái
Thớt đang đóng