[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

KMN2010

Xe tăng
Các cụ nói chuẩn đó, mới nổ máy nó xanh để 1 lúc nóng máy là hết.

Mà các cụ chịu khó 1 tháng mở nắp capo lên mà cho nước kính với nước làm mát thì chẳng phải lo gì.

@all: nước làm mát mình toàn cho nước lã có sao ko nhỉ? Chắc ko cần phải đổ nước làm mát màu xanh xanh đúng ko? Khi nào xúc rửa két nước mới phải đổ nước làm mát

Chum

Xe tải
Các cụ nói chuẩn đó, mới nổ máy nó xanh để 1 lúc nóng máy là hết.

Mà các cụ chịu khó 1 tháng mở nắp capo lên mà cho nước kính với nước làm mát thì chẳng phải lo gì.

@all: nước làm mát mình toàn cho nước lã có sao ko nhỉ? Chắc ko cần phải đổ nước làm mát màu xanh xanh đúng ko? Khi nào xúc rửa két nước mới phải đổ nước làm mát
Em đi thay dầu ở Kia Giải Phóng toàn thấy thợ đổ nước lã thêm vào két nước làm mát, cũng đang có cùng câu hỏi với cụ KMN, ko hiểu đổ nước lã thế có được không???

mancerato

Đi bộ
Em đi thay dầu ở Kia Giải Phóng toàn thấy thợ đổ nước lã thêm vào két nước làm mát, cũng đang có cùng câu hỏi với cụ KMN, ko hiểu đổ nước lã thế có được không???
theo nguyên tắc thì chuẩn nhất của nó nước làm mát phải là nước dung dịch màu xanh, vì nó được sản xuất với tính năng chuyên làm mát mà :D, dân vn mình được cái hay vận dụng và kinh tế nên đổ nước lã, đổ nước lã cũng chẳng sao, chỉ có điều tốt nhất a e ko tiện mua nước làm mát thì cứ thẳng tay mà mua chai nước lavie to mà đổ, nước làm mát thực tế đối với xe mới thì hao rất ít, chai lavie to các bác dùng chắc khoảng thời gian cũng dài dài.

heroesdaubu

Xe điện
theo nguyên tắc thì chuẩn nhất của nó nước làm mát phải là nước dung dịch màu xanh, vì nó được sản xuất với tính năng chuyên làm mát mà :D, dân vn mình được cái hay vận dụng và kinh tế nên đổ nước lã, đổ nước lã cũng chẳng sao, chỉ có điều tốt nhất a e ko tiện mua nước làm mát thì cứ thẳng tay mà mua chai nước lavie to mà đổ, nước làm mát thực tế đối với xe mới thì hao rất ít, chai lavie to các bác dùng chắc khoảng thời gian cũng dài dài.
Lavie là nước khoáng nên lâu ngày sẽ đóng cặn, dùng nước bình lọc là đủ. Vài năm thay nước làm mát 1 lần là OK, cái dd màu xanh chỉ đổ khi thay nước làm mát.

kenu97

Xe container
Nước lã thường có cặn. Đổ nước đun sôi hoặc làm mấy chai lavie hay aqua thì ok.
Thực ra nước lã cũng chả sao đâu.

nduc1211

Xe tải
CE chắc là Cerato thôi, cụ cứ tưởng tượng... :D
Chuẩn cụ ạ :)
-e ko muốn mag vào hãng để bảo dưỡng thay dầu mấy vì nó đông và lần sau có vào lại họ cũng chẳng nhớ mình là ai nên e muốn tìm 1 cái gara để chung thân luôn.ko biết quanh cái quận HBT có cái gara nào ổn ổn các cụ nhỉ

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Em ko hiểu sao cái đèn sương mù của em bật ở chỗ công tắc đèn ko thấy lên, có phải nó có cảm biến sương mù mới lên không các cụ nhỉ?

JuneSun

Xe tăng
Em ko hiểu sao cái đèn sương mù của em bật ở chỗ công tắc đèn ko thấy lên, có phải nó có cảm biến sương mù mới lên không các cụ nhỉ?
Vắn nó và bật đèn là nó lên, còn xe cụ mà ko lên chắc công tác bị hỏng giống xe cụ Kíp :D

kenu97

Xe container
Chia buồn anhct nhé. Đi hàn lại mối hàn trong công tắc thôi ;))

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Xe cụ có bảo là hành của thắng cố cơ mà, sao ko bắt vạ?
Hôm qua em thử các kiểu, lay lay, vặn vặn núm đèn mới phát hiện ra, là khi bật cos thì ko lên đèn sương mù, chỉ khi bật pha thì lại lên ngon lành, ko biết các cụ có thế ko?
Chắc tại em gà quá :))

kenu97

Xe container
Hôm qua em thử các kiểu, lay lay, vặn vặn núm đèn mới phát hiện ra, là khi bật cos thì ko lên đèn sương mù, chỉ khi bật pha thì lại lên ngon lành, ko biết các cụ có thế ko?
Ko cần bật cos hay pha vẫn lên bt mà. Mối hàn có vấn đề rồi Thế Anh ạ

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Ko cần bật cos hay pha vẫn lên bt mà. Mối hàn có vấn đề rồi Thế Anh ạ
Thế thì em phải ra a Hải kiểm tra lại, cám ơn chủ tịt.
Xe em hiện nay khi tầm từ 20km - 40km lên ga, nghe kỹ như có tiếng hơi ọc ọc như kiểu bị nghẹt mũi, hoặc gần gần như là riếng rít thuốc lào khe khẽ, ko biết là có cụ nào bị không?

Mr-Quadcore

Xe buýt
Đèn sương mù có công tắc bật riêng mà, liên quan gì đến pha hay cos
Có công tắc riêng ! Nhưng có vấn đề là khi đứt mối hàn đấy thì nó tòi luôn, còn khi đẩy cần gạt lên chế độ Pha thì nó lại đè xuống cái mối hàn đấy thì nó lại sáng
ngoài cách bật pha thì bác có thể đi vào chỗ thật xóc nó cũng nháy đèn sương mù hoặc nháy xin nhan cũng thế ! .. nói chung là đi mối hàn, =)) !

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Có công tắc riêng ! Nhưng có vấn đề là khi đứt mối hàn đấy thì nó tòi luôn, còn khi đẩy cần gạt lên chế độ Pha thì nó lại đè xuống cái mối hàn đấy thì nó lại sáng
ngoài cách bật pha thì bác có thể đi vào chỗ thật xóc nó cũng nháy đèn sương mù hoặc nháy xin nhan cũng thế ! .. nói chung là đi mối hàn, =)) !
Giáo sư Quác lói rất chuận, em đã bật công tắc đèn sương mù rồi, nhưng phải đè cần sang 1 tí pha hoặc bật hẳn pha nó mới lên, bật cos thì ko lên, chắc là đúng bệnh lỏng mối hàn.

datmasutoo

Xe hơi
Chào các cụ, số là bây nhờ nhiều người rao bán xe nhất là xe qua Salon thường được quay công tơ mét cho ít đi rùi rao bán là xe ít đi ít sử dụng, lúc nào em cũng thấy xe đi hơn có 1 vạn, rùi 2 vạn rao bán đầy ra (chưa kể các cụ tút tát lại sơn)..... Có cách nào kiểm tra được không hả các cụ, mang ra hãng cho thợ kiểm tra giúp thì cũng có nhận biết được không ah?

kiple

Xe tăng
Tóm lại, phải hàn lại cái mối hàn trong công tắc. Cái khó nhất trong công đoạn này lại lôi được lắp chụp cần gạt của thanh cần gạt. Kĩ thuật làm phần này, cụ tham khảo trực tiếp cụ Cua biển hoặc Hải cẩu nhé! Chúc cụ như ý!

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Tóm lại, phải hàn lại cái mối hàn trong công tắc. Cái khó nhất trong công đoạn này lại lôi được lắp chụp cần gạt của thanh cần gạt. Kĩ thuật làm phần này, cụ tham khảo trực tiếp cụ Cua biển hoặc Hải cẩu nhé! Chúc cụ như ý!
Em cám ơn cụ Kíp

Trạng thái
Thớt đang đóng