[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sirius xanh

Xe tải
Mấy lần đi rửa xe, em thấy mấy chú thợ cứ mở thẳng nắp ca bô xe lên rồi lấy vòi nước xịt thẳng vào máy...#:-s- quay sang em hỏi có rửa không...? hoảng quá lắc quầy quậy/ Không biết cái vụ này có ảnh hưởng gì đến sự an toàn của xe không các Cụ?

kenu97

Xe container
Mấy lần đi rửa xe, em thấy mấy chú thợ cứ mở thẳng nắp ca bô xe lên rồi lấy vòi nước xịt thẳng vào máy...#:-s- quay sang em hỏi có rửa không...? hoảng quá lắc quầy quậy/ Không biết cái vụ này có ảnh hưởng gì đến sự an toàn của xe không các Cụ?
E ko biết có ảnh hưởng ko nhg gần 3 năm nay e với a Cua toàn rửa kiểu đấy :D

anhbuon01n

Xe máy
Ợ, KF của em tự dưng tất cả các đèn trần trong xe đều không sáng, nghe nói, ợ, do cầu chì dưới chân phanh hoặc dưới nắp capo bị đứt. Cụ nào biết kiú em cái

heroesdaubu

Xe điện
Cụ mở cửa trước bên lái, mở cửa sẽ thấy cạnh táp lô có 1 cái hộp cầu chì, check cái cầu chì tên là room lamp thì phải, xem nó có đứt ko?

datmasutoo

Xe hơi
Xin các cụ chỉ điểm cho em chỗ kiểm tra bảo dưỡng Cerato tốt, uy tín tại Hà Nội ah!

Em mới sắm em Kia Cerato nhập khẩu (mua lại hàng lướt đã đi được 1,2 vạn ah), do mới dùng xe nên em không biết chỗ nào bảo dưỡng xe tốt, uy tín, ko chặt chém mà vào Trường Hải thì em thấy trong thớt nhiều cụ chê lắm nên nhờ các cụ tư vấn. xe em sắp đến lúc kiểm tra, thay dầu rồi ah. Mong các cụ chỉ sớm cho em ah, nhà em mạn Long Biên nhưng cứ chỗ nào ngon là em tới thôi ah, xin cảm ơn!!!!!!!

datmasutoo

Xe hơi
Em mới sắm em Kia Cerato nhập khẩu (mua lại hàng lướt đã đi được 1,2 vạn ah), do mới dùng xe nên em không biết chỗ nào bảo dưỡng xe tốt, uy tín, ko chặt chém mà vào Trường Hải thì em thấy trong thớt nhiều cụ chê lắm nên nhờ các cụ tư vấn. xe em sắp đến lúc kiểm tra, thay dầu rồi ah. Mong các cụ chỉ sớm cho em ah, nhà em mạn Long Biên nhưng cứ chỗ nào ngon là em tới thôi ah, xin cảm ơn!!!!!!!
Cụ nào giúp em luôn với ah

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ có thể qua Hyudai Giải phóng hoặc Ngọc Khánh cụ nhé!

mancerato

Đi bộ
các bác cho em hỏi tí ạ, chả là em cerato của em mới mua được nửa năm, đi cứ 3 đến 4 tháng là bị hao dầu trợ lực lái, hỏi thợ thì có anh bảo là thay phớt, có anh bảo là cứ để đồ zin đừng thay, cứ đi khi nào thấy hao thì đổ bổ sung, em vẫn không biết làm thế nào xin các bác cho ý kiến với ạ!

turion

Xe buýt
Cụ cứ vào gara cuối Nguyễn sơn mà BD Thay dầu,em và mấy cụ LGT tuyền vào đó.

datmasutoo

Xe hơi
Các cụ ơi, ông anh em mới mượn xe Cerato em đi va quệt móm nhẹ cánh trước và sước sơn đi sơn sửa ở đâu tốt, chỗ a Hải được ko ah?

anhbuon01n

Xe máy

Các cụ cho em hỏi cái đèn em khoanh tròn có phải báo nhiệt độ nước làm mát ko ợ?Buổi sáng khởi động thì xuất hiện, chạy 1 lúc thì hết. Có lưu ý gì với đèn này không!

Chimpanzeevn

Xe tải
Em nghĩ là lúc mới bắt đầu hoạt động vào buổi sáng thì máy còn lạnh, đèn xanh đấy báo là máy chưa ấm, cụ chưa nên đi vội. Đợi khởi động tại chỗ tầm 1~2 phút là hết ngay. Em thì đa phần là vội nên đi luôn, hi vọng cũng không ảnh hưởng gì lắm :)

kiple

Xe tăng
Và khi đèn này chưa tắt thì không nên bật bất cứ hệ thống sưởi nào! Đúng không CT?

kenu97

Xe container

anhbuon01n

Xe máy
Về cơ bản thì cái này ko cần lưu ý gì cá. Khi nào mà nó
sáng liên tục độ vài tiếng đồng hồ thì mới lưu ý thôi
Em nghe nói thấy đèn xanh rồi tat thì ok,vàng là dừng và check lun,đỏ là........lột biên.hix hix,cụ chủ tịt ợ,cụ Cua bí bí thấy sao?

cuongduongtri

Xe hơi
Hôm qua rửa xe gặp 2 cụ mới mua xe KF, 1 cụ bảo ko hiểu sao vòng tua máy ở mức ko tải rất thấp. Xe nguyên bản chưa độ gì mà lúc nổ máy chỉ 500-600.
Trong khi như xe ông KMN độ hết cả bugi, bầu gió, lọc gió toàn hàng hịn rồi mà mới xuống đc độ 700.
Các cao nhân có ý kiến gì ko?
Xem em đi đc 1 năm rồi,cũng thấy y như vậy,giờ đi nhiều hơi quen rồi chứ hồi mới đi chết máy liên tục,hỏi hãng tại sao thì hãng nó bảo cái xe này hơi khó đi như thế đấy anh ạ...trả biết sao mà lần

mancerato

Đi bộ
cái đèn mà các cụ bảo là đèn báo nhiệt độ máy, cái đấy màu xanh mà cụ đi nó mất thì ok, nó mà báo vàng thì đúng là đem đi check luôn, 1 là thiếu nước làm mát máy, 2 là do có lúc đi sập gầm ko để ý nó rạn nứt két nước, còn nếu mà nó báo đỏ cụ cố đi tầm vài tiếng thì: lột biên bó máy, yêu xe thì sửa cũng tương đối $ để đi tiếp, không thì sửa xong đi thấy không khác gì pride thế hệ 9x nên tính tới giá phải chăng để chia đôi con đường :) em dính trường hợp này đúng 1 lần rồi ạ. các cụ để ý ở phần trip, để ở chế độ xem nhiệt độ, thanh ngang nó báo đỏ gần giữa thì ok, nếu nó mà dịch chuyển sang phải là kiểu gì đèn báo đấy nó đỏ lừ theo. em xin hết ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng