Chi hội [Lưu trữ] Độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoangTung76

Xe điện
Thấy cụ Ma độ HUD kêu to quá, nên em cũng sợ quá chỉ dám độ mỗi cái TPMS Steelmate TP08, cảm nhận ban đầu là nó ngon lành. Gọn nhẹ ko đi dây gì cả. Chỉ cần sạc pin bằng cách cấm tẩu thuốc. Em ko lắp đc cái như các cụ Hội Kem nhà mình đã lắp vì bán lại kiếm lời ngay khi vừa nhận hàng cho cụ Ngocanhpdc. Và em lại đã lắp cái màn hình hiển thị cho 02 Camera của em tại vị trí đặt màn hình cái TPMS cụ Lý cõng về.
Cái em lắp là cái này: http://steel-mate.vn/node/55
Tổng thiệt hại : 3.990k + 220k cân bằng động
Cụ Lãi cho em hỏi cái này rổ rá bao nhiêu ạ? có phải chỗ chữ đỏ không ạ? thế còn mấy loại TP6 thì hỏi giá ở đâu ạ, e, cũng đang muốn lắp em này đi cho nó an tâm.

Quạt

Xe điện
Mấy xiền cụ nhể?
Iem thì e thích con này, vì e cũng chỉ cần thía. Có dìu quy ra obama la bao nhiu xèng cụ nhỉ
Em dí sát vào em chụp thì thấy nó thế thôi chứ thực ra nó ngỏ gọn ấy mà :D kích thước thật của nó đây ạ

Khoai tây nó cũng để thế này mừ các cụ :D

Con này em Sịp về đến đây mất tứt cả là 3T5 đồng Việt nam ạ !

Chỉnh sửa cuối:

lainv

Xe buýt
E theo dõi thêm khả năng bắt tín hiệu từ các bánh của nó thế nào. Hiện tại thì tầm hơn 15s là có tín hiệu cụ Ma ợ.
@ Cụ Tùng: giá cái TP08 của e và 06 mà cụ định lắp là đồng hạng 3.990k cụ ợ. Lắp xong đi đg e cũng thấy tăng thêm kha khá mức độ yên tâm về các bánh xe của e

laodatma

Xe điện
Cụ theo dõi thêm về độ ổn định của nó rồi có j phọt lên đây cho ae biết với nhé! Hy vọng nó không thi thoảng thi thụt mất 1 bánh như cụ Na, giờ em lại bắt đầu công cuộc thuyết khách CFO lấy tiền đú theo cụ đây! :D
E theo dõi thêm khả năng bắt tín hiệu từ các bánh của nó thế nào. Hiện tại thì tầm hơn 15s là có tín hiệu cụ Ma ợ.
@ Cụ Tùng: giá cái TP08 của e và 06 mà cụ định lắp là đồng hạng 3.990k cụ ợ. Lắp xong đi đg e cũng thấy tăng thêm kha khá mức độ yên tâm về các bánh xe của e

nothinghd

Xe điện
Cụ theo dõi thêm về độ ổn định của nó rồi có j phọt lên đây cho ae biết với nhé! Hy vọng nó không thi thoảng thi thụt mất 1 bánh như cụ Na, giờ em lại bắt đầu công cuộc thuyết khách CFO lấy tiền đú theo cụ đây! :D
Bánh sau bên phụ có khoảng cách xa nhất so với cục thu tín hiệu, nó bắt chậm hơn chút, và khi bắt đc rồi thì nói chung là hoạt động ổn định, còn có thụt mất 1 bánh, sau 1 chu kỳ quét tín hiệu, lại ngon choét ngay :). Món TPMS này em đánh giá là món đáng độ nhất ợ.

Đề nghị các cụ nãnh đạo nghiên cứu phương án nhập 05 bộ TP08 qua cửa nhà cụ Ní xem có giảm được giá nhiều ko... em dự nó ko tới 3tr đâu :(, đơn cử như bộ TPMS của hội có 4 củ, thế mà ngoài chợ phang tới gần 6 củ :( mấy ông thương lái nhà mềnh ăn khiếp thật...

Chỉnh sửa cuối:

Linhthuynd

Xe buýt
Vụ này em phải hóng hớt, nếu ngon cũng quyết cho con đi bộ đội.

ngocanhpdc

Xe tăng
Bánh sau bên phụ có khoảng cách xa nhất so với cục thu tín hiệu, nó bắt chậm hơn chút, và khi bắt đc rồi thì nói chung là hoạt động ổn định, còn có thụt mất 1 bánh, sau 1 chu kỳ quét tín hiệu, lại ngon choét ngay :). Món TPMS này em đánh giá là món đáng độ nhất ợ.

Đề nghị các cụ nãnh đạo nghiên cứu phương án nhập 05 bộ TP08 qua cửa nhà cụ Ní xem có giảm được giá nhiều ko... em dự nó ko tới 3tr đâu :(, đơn cử như bộ TPMS của hội có 4 củ, thế mà ngoài chợ phang tới gần 6 củ :( mấy ông thương lái nhà mềnh ăn khiếp thật...
Định nhờ cụ Lý mà lại chơi câu này mới khiếp!

laodatma

Xe điện
Hê hê! được như cụ Na nói thì tốt quá (thời buổi kinh tế toàn cầu khó khăn mà) :D

@ cụ Lãi: cái vụ đảo lốp thì thế nào cụ nhỉ? bộ TPMS này nó có cho setup lại vị trí các lốp cho khớp với tình trạng mới không? Tụi này hình như không trực tiếp lắp đặt thì phải, cụ lắp ở đại lý nào thế? Em cũng dang hơi lăn tăn giưa cái bộ cắm tẩu với lắp trên gương (lắp gương thì có vẻ tiện để ý hơn nhưng vị trí đó lủng cũng nhiều dây quá rồi: 2 dây cam hành trình, 1 dây GPS, giờ mà lại 1 dây TPMS nữa thì ... :D)

Chỉnh sửa cuối:

huycm

Xe tăng
Chuẩn bị lại có cụ mở cửa nóc để lái xe rồi, cụ lắp nhiều thiết bị hỗ trợ thế thì bỏ hết đồng hồ bảng tapblo đi đưa các thiết bị lắp thêm vào chỗ ấy, vì cụ đã có GPS báo tốc độ rồi, lượng xăng còn trong bình và còn đi được bao nhiêu cây nữa này, cảnh báo phanh tay và auto lock, cảnh báo áp suất lốp .... thế thì chả cần đồng hồ tốc độ với vòng tua máy làm gì nữa. Em té đây.

lainv

Xe buýt
@ cụ Ma, e lắp chỗ Phương Đông cụ ợ. Giá bao gồm công lắp đặt rồi cụ ơi. E là ko tự hiểu đảo đc. E thấy 3 thằng nghiến răng lắp 15 phút xong. Cần đảo lốp ra gào bảo nó hỏng hóc j rồi nhờ nó đảo cho, chắc công rẻ hơn lắp bộ cụ Lý ship về vì còn phải đi dây

HoangTung76

Xe điện
Cụ Lí hình như đợt này đang bận chăm sóc các mợ hay sao ý, ít thấy lượn lờ nhể.
Em cũng hóng hớt quả này, thấy máu rồi đó nha.
ới cụ Lí ới ời..... cụ đang ở đâu......hiẹn nguyên hình về đi nào ....... ú ú ú ú u.................................................:))

nothinghd

Xe điện
Làm có đi dây nhỉ ??? Chỉ phải thay 4 van gin bằng van cảm biến. Công tháo lắp đảo lốp cân bằng động là 50k/quả chưa tính tiền chì.

laodatma

Xe điện
@ cụ Ma, e lắp chỗ Phương Đông cụ ợ. Giá bao gồm công lắp đặt rồi cụ ơi. E là ko tự hiểu đảo đc. E thấy 3 thằng nghiến răng lắp 15 phút xong. Cần đảo lốp ra gào bảo nó hỏng hóc j rồi nhờ nó đảo cho, chắc công rẻ hơn lắp bộ cụ Lý ship về vì còn phải đi dây
Nếu trên van cảm biến nó có đánh dấu van nào vào bánh nào thù chắc không đảo được lịch hoạt mà khi đảo bánh thì phải ra lốp rồi! Lúc nào lắp em sẽ hỏi ký để sau này còn biết đường mà chỉ đạo thợ làm. :D

Làm có đi dây nhỉ ??? Chỉ phải thay 4 van gin bằng van cảm biến. Công tháo lắp đảo lốp cân bằng động là 50k/quả chưa tính tiền chì.
Bộ của cụ đúng là không đến mức phải đi dây phức tạp nhưng cũng phải dấu cái dây nguồn từ ổ tẩu lên cái màn LCD (nếu như muốn thẩm mĩ) :D

@ cụ Ní: cụ hiện hình lên tý đê, ae thắp hương muỗi nghi ngút suốt từ sáng đến giờ roài =))

Orient Sea

Xe điện
Nếu trên cái màn hình hiển thị có nút cho thiết lập vị trí van cảm biến thì đảo lốp vô sờ tư :D. Cơ mà cái màn hình nó gắn liền với tẩu nằm ở vị trí thấp thế thì cũng không thích.

Chuẩn bị lại có cụ mở cửa nóc để lái xe rồi, cụ lắp nhiều thiết bị hỗ trợ thế thì bỏ hết đồng hồ bảng tapblo đi đưa các thiết bị lắp thêm vào chỗ ấy, vì cụ đã có GPS báo tốc độ rồi, lượng xăng còn trong bình và còn đi được bao nhiêu cây nữa này, cảnh báo phanh tay và auto lock, cảnh báo áp suất lốp .... thế thì chả cần đồng hồ tốc độ với vòng tua máy làm gì nữa. Em té đây.
Cụ nói chuẩn :))

lainv

Xe buýt
Cụ Chánh quan ngại đúng món e ngại. Nhưng nó có pin sạc cụ ạ. Khi nào nó gần hết pin thì mình mới cắm tẩu thôi. Còn ko cụ đặt đâu cũng được

carens2011

Xe tải
Em dí sát vào em chụp thì thấy nó thế thôi chứ thực ra nó ngỏ gọn ấy mà :D kích thước thật của nó đây ạ

Khoai tây nó cũng để thế này mừ các cụ :D

Con này em Sịp về đến đây mất tứt cả là 3T5 đồng Việt nam ạ !
Đặt hàng con này có phức tạp ko ợ :-?, cụ đặt ở trang nào thế :)

nothinghd

Xe điện
Dây nhợ em đã nhờ cụ huycm cho hết vào trong hộc dưới vô lăng, lấy nguồn từ hộp cầu chì theo chìa khóa, thi công chưa tới 5 phút :) lỗ tẩu thuốc phải để rảnh còn cắm thứ khác :P

lainv

Xe buýt
Dây nhợ em đã nhờ cụ huycm cho hết vào trong hộc dưới vô lăng, lấy nguồn từ hộp cầu chì theo chìa khóa, thi công chưa tới 5 phút :) lỗ tẩu thuốc phải để rảnh còn cắm thứ khác :P
Thằng bơm xe lúc nó lắp xong cho em đo 2.2 cân. Nhưng sáng sớm ra đi thì chỉ có 2.1 thôi cụ Na ơi
Có cần tăng thêm 1 line nữa cho đúng tiêu chuẩn ko cụ Na. Em thì đa phần đi 1 mình

laodatma

Xe điện
Em mới xem cái trang của cụ bán hàng này trên OF có lẽ em chơi luôn cái bộ TP05 như ở đây http://www.otofun.net/threads/289370-steel-mate-vn-an-toan-tiet-kiem-khuyen-mai-dac-biet-nhan-dip-ra-mat-san-pham-moi?p=9155333#post9155333 cho nó đỡ lo tốn mất 1 ổ tẩu cũng như nhìn màn hình to cho nó hoành :D Mỗi tội chắc thi công hơi phức tạp tý vì phải đấu nói vô cái mít của còn Kovan. Quan trong bi giờ là cần thuyết phục CFO & chọn ngày đẹp =))

Nếu trên cái màn hình hiển thị có nút cho thiết lập vị trí van cảm biến thì đảo lốp vô sờ tư :D. Cơ mà cái màn hình nó gắn liền với tẩu nằm ở vị trí thấp thế thì cũng không thích.

Cụ nói chuẩn :))

Chỉnh sửa cuối:

huycm

Xe tăng
Thằng bơm xe lúc nó lắp xong cho em đo 2.2 cân. Nhưng sáng sớm ra đi thì chỉ có 2.1 thôi cụ Na ơi
Có cần tăng thêm 1 line nữa cho đúng tiêu chuẩn ko cụ Na. Em thì đa phần đi 1 mình
Trời mùa hè cụ không nên bơm căng lốp quá tiêu chuẩn, lúc nó bơm cho cụ là 2,2kg, sáng hôm sau lốp nguội còn 2,1kg cụ đi một lúc nó lại lên 2,2kg ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng