Chi hội [Lưu trữ] Độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Cụ rừng xem hộ em vụ này với! tình hình là thằng x3000 của em dạo này khùng quá (mỗi lần nhận lại ngày tháng nó hay bị chậm mất 1 ngày). em định làm vụ cấp nguồn thường trực nhưng biếng chế cháo cái mạnh như cụ đã hướng đẫn. Cụ xem có thể cải tiến chút để cái ổ tẩu thuốc phía đầu xe nó luôn có điện như cái ổ tẩu thuốc cuối xe được không? Như thế thì tiện nhất: em khỏi phải chế cháo mạch mà xài luôn cái adpter zin mà cũng không cần phải đi dây xuống cái ổ tẩu thuốc cuối xe. Cám ơn cụ trước nhé! :D

Trên xe không có nguồn 5v đâu cụ ơi, muốn có 5V Hot at all time thì cụ cứ mua con IC 7805 rồi câu nó vào nguồn 12V Hot at all time để nó chuyển xuống thành 5V Hot at all time, IC này chỉ có 3 chân, 1 chân điện vào, 1 chân điện ra 5v, một chân nối mass là xong. Nó có thể tải được 1 ampe đó cụ, nhớ dùng nhôm giải nhiệt cho nó nhé.

À, các cụ nhớ gởi lại bộ Auto lock củ cho em nhé, hiện nay chưa thấy ai gởi hết! Em cần để lắp cho Vios và Yaris, xe gì mà 34, 35k usd mà option thiếu tè le hết trơn, bản nhập Trung đông và bản Vios liên doạnh không hề có 2 cái switch phía sau và cái switch bên phụ luôn, do đó không thể nào dùng được với AL Ver4.0, mà hiện nay em không còn một cái board nào của version củ mới khổ chứ.

Người nhận: Lâm Thành Trí.
Địa chỉ em: 17(số mới) hoặc số Q37(số củ) ,
đường số 9, khu dân cư Bình hưng, Bình chánh, TPHCM.
Gần bến xe Q8, đường Quốc lộ 50.
Điện thoại: 0933 783997.

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
Báo cáo các cụ là hàng ScangauII của em đã về. Sơ bộ là tất cả các thông số đều có thể hiển thì được khi cắm vào cổng OBDII , điều đó chứng tỏ Anh Hải đã cắt đi phần đọc cái này trên bảng đồng hồ :( . Tối qua hàng mới về nên em vội vã phóng đi lấy và cũng vội vã cắm thử để test ngay cho nóng :D . Hôm nay em tìm cách lắp đặt và báo cáo lại tình hình sau ạ .

hieuhic

Xe điện
Báo cáo các cụ là hàng ScangauII của em đã về. Sơ bộ là tất cả các thông số đều có thể hiển thì được khi cắm vào cổng OBDII , điều đó chứng tỏ Anh Hải đã cắt đi phần đọc cái này trên bảng đồng hồ :( . Tối qua hàng mới về nên em vội vã phóng đi lấy và cũng vội vã cắm thử để test ngay cho nóng :D . Hôm nay em tìm cách lắp đặt và báo cáo lại tình hình sau ạ .
Nhanh nhanh phọt lên xem nào cụ ơi, đêm qua mát giời vẫn ôm vợ ngủ chưa dậy à ?

Quạt

Xe điện
Dạ em đã lắp xong và chạy lăng quăng thử thì thấy ok. Tại cùng 1 thời điểm ta có thể nhìn đc 4 thông số hiện lên màn hình và thông số này tùy ta chọn. Tóm lại là em thích :D

carens2011

Xe tải
Dạ em đã lắp xong và chạy lăng quăng thử thì thấy ok. Tại cùng 1 thời điểm ta có thể nhìn đc 4 thông số hiện lên màn hình và thông số này tùy ta chọn. Tóm lại là em thích :D
Em hóng thông tin này mãi, cụ cho cái dì viu đê. Có cái đoạn phớt phun với xe cần phun e chạ hỉu.

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
Em hóng thông tin này mãi, cụ cho cái dì viu đê. Có cái đoạn phớt phun với xe cần phun e chạ hỉu.
Cái 1st fill up với 2nd fill up thì chỉ là đổ xăng đê cho cái bộ đấy nó nhận được lượng nhiên liệu trong bình để khi xe chạy bộ scangauge này tính toán lượng xăng đã tiêu thụ và lượng xăng còn lại trong bình thôi ạ. Còn nhiều thông số mà em chả biết nó là cái khỉ gì nữa nhưng trên hình thì em để hiện lên 4 cái là Litter per Hour - Everage Gasoline used - Litters per hundred km - Water Temperature ngoài ra em còn thấy màu mè màn hinh để được nhiều màu nhiểu thể loại :D . Đường tín hiệu vào có thể cắm ở phía sau hoặc bên cạnh rất tiện ( 2 đường vào)

À tiện đây cho em hỏi là em Caren này đi giầy 17 inch thì ko biết tốc độc hiện trên đồng hồ xe có chính xác 100% ko nhỉ vì khi em để tốc độ xe trên Scangauge thì thấy luôn thấp hơn so với tốc độ đồng hồ trên xe. Chắc phải chỉnh lại + thêm 10% :P

Orient Sea

Xe điện
Cái 1st fill up với 2nd fill up thì chỉ là đổ xăng đê cho cái bộ đấy nó nhận được lượng nhiên liệu trong bình để khi xe chạy bộ scangauge này tính toán lượng xăng đã tiêu thụ và lượng xăng còn lại trong bình thôi ạ. Còn nhiều thông số mà em chả biết nó là cái khỉ gì nữa nhưng trên hình thì em để hiện lên 4 cái là Litter per Hour - Everage Gasoline used - Litters per hundred km - Water Temperature ngoài ra em còn thấy màu mè màn hinh để được nhiều màu nhiểu thể loại :D . Đường tín hiệu vào có thể cắm ở phía sau hoặc bên cạnh rất tiện ( 2 đường vào)

À tiện đây cho em hỏi là em Caren này đi giầy 17 inch thì ko biết tốc độc hiện trên đồng hồ xe có chính xác 100% ko nhỉ vì khi em để tốc độ xe trên Scangauge thì thấy luôn thấp hơn so với tốc độ đồng hồ trên xe. Chắc phải chỉnh lại + thêm 10% :P
Em nghĩ nhà sx đã dùng giầy nào cho xe thì phải làm các thiết đặt tương ứng để đòng hồ hiển thị đúng tốc độ tương ứng thoai.

nothinghd

Xe điện

Hic, em không nghĩ là cái của nợ này lại to và xấu như thế :((

Sau khi mần qua đầu đọc OBDII răng xanh và ngó cục của cụ; em rút ra một kết luận, muốn có thông tin chi tiết hơn thì... LÊN ĐỜI XE =))

hieuhic

Xe điện
Hic, em không nghĩ là cái của nợ này lại to và xấu như thế :((

Sau khi mần qua đầu đọc OBDII răng xanh và ngó cục của cụ; em rút ra một kết luận, muốn có thông tin chi tiết hơn thì... LÊN ĐỜI XE =))
Chuẫn không cần chĩnh. Em đang dập dòm mợ Sò :))

Catdontlove

Xe buýt

Ều ơi, sao nó thô thế hả cụ, em tưởng nó chỉ bằng 2 ngón tay em thoai chứ, quá lắm thì bằng 2 ngón của cụ Na là cùng :D
Em vote cho 1 phiếu ở ... lên đời xe.

hieuhic

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Catdontlove

Xe buýt
Ấy chết, mợ sò mợ hến của cụ em không dám động đến đâu, em mơ ẻm Sorento cơ :))

Hôm trước em được ngồi ké lên LEXUS LX470, quá sướng luôn. Về ôm vợ mình mới thấy đời mình thật hẩm hiu :D

hôm trước em ngồi con u oat phê lun :D

BlackTSB

Xe tải
Ấy chết, mợ sò mợ hến của cụ em không dám động đến đâu, em mơ ẻm Sorento cơ :))

Hôm trước em được ngồi ké lên LEXUS LX470, quá sướng luôn. Về ôm vợ mình mới thấy đời mình thật hẩm hiu :D
Chay quanh quanh trong pho thi em thay GLK hay Lexus cũng chả khác mấy Kem nhà mình. Nhưng mà chạy đường trường thì mới thấy rõ sự khác biệt ạ. Chạy con C200 hơn 100km mà cảm giác như chạy KC khoảng 10km thôi. Túm lại là xe đầm, chắc, vô lăng nặng nên chạy rất khỏe, ko tốn sức.

Orient Sea

Xe điện
Chay quanh quanh trong pho thi em thay GLK hay Lexus cũng chả khác mấy Kem nhà mình. Nhưng mà chạy đường trường thì mới thấy rõ sự khác biệt ạ. Chạy con C200 hơn 100km mà cảm giác như chạy KC khoảng 10km thôi. Túm lại là xe đầm, chắc, vô lăng nặng nên chạy rất khỏe, ko tốn sức.
So hai cái xe mà một cái tiền gấp 3 lần cái kia thì cũng giống như so cái ipad với cái máy tính bảng của fpt thôi mà. Dù vậy cụ cũng cường điệu quá, ở cái chỗ tô đậm í :)

ngocanhpdc

Xe tăng
Đề nghị các cụ chỉ so sánh với ỉn hoặc vios thôi nhá! So sánh thế thì lói làm cái giề!
P/S: Nghe giọng em tinh vi không :))

laodatma

Xe điện
Đề nghị các cụ so sánh xe trong cùng 1 tầm giá thôi. Chứ so sánh kiểu đó em lại so C200 với mẹc s và bỉm 7x thì ... =))

Trạng thái
Thớt đang đóng