Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Orient Sea

Xe điện
Hì hì, em bận khách muôn nên bi h mới ngó được vào đây. Beck ko bít bận j mà chưa chém :) , nhưng em thì bàn được với cụ í vài chuyện thú vị.

laodatma

Xe điện
Hì hì, em bận khách muôn nên bi h mới ngó được vào đây. Beck ko bít bận j mà chưa chém :) , nhưng em thì bàn được với cụ í vài chuyện thú vị.
Hì hì! Cụ sớm cho quả image đang chạy lên mạng nhé, em đang muốn thử & so sánh với raspbmc chạy pulse audio thế nào :)

Beck

Xe điện
Chả thấy cụ Beck đi nghe âm thanh về có ý kiến j nhỉ. Liệu hay bằng xe cụ Quạt cụ Beck ơi?
Dạ, âm thanh quá chuẩn rồi cụ ạ, tiếng ra trong, gọn tuy nhiên vẫn thiếu.............................................tạp âm :D :P

Beck nghe xong về giờ đang bận tháo hết mấy cái loa vớ vỉn trên taplo, băng 3 để đưa về chuẩn 4 cánh. Loa dư ra bán thanh lý lấy tiền sắm Pi cụ ợ =))
Hê hê, từ trước tết cụ Ma chưa thẩm âm lại xe em đúng kô cụ? thời điểm cụ thẩm âm là em đang test tiếng thôi, các loa đấy em bỏ ra lâu rồi cụ ạ, lúc nào cụ thẩm lại em phát nhé :)
Riêng âm thanh thì ko nói và so sánh được vì mỗi người có một gu nghe khác nhau. Em thì thích bass trung tép hài hoà ko cái nào quá trội nhưng có cụ lại thích bass phải bình bịch , tép phải xoèn xoẹt mới hay :) . Lắp loa với amply lại phải hợp nhau nữa . Em thay DVD lại phải thay loa vì tiếng khô khốc. Ngay cả việc đấu thêm loa Song song cũng cần phải cân nhắc vì việc này sẽ làm cho tổng trở giảm dẫn đến việc làm cho DVD hoặc HU nóng rực. Chạy thì vẫn chạy tốt nhưng sữ chết yểu :D. Như xe Beck phía trước hiện tại đang có 4 loa 4 omh mắc // thì phải với công thức tính 1/R = 1/R1 + 1/R2 .... Thì cái DVD nhà Beck nghe liên tục thì tèo sớm vì nó đang chạy ở chế độ 1 ohm. Cụ Ma khuyên Beck tháo loa chuẩn đới :D nếu ko muốn tèo DVD thì Beck nhanh nhanh đấu thêm trở vào nhá :D
Ý cụ Ma bảo em tháo mấy cái loa trên taplo là khác mờ mợ :D, về gu của tai nghe mỗi người thì em kô ý kiến ạ, tuy nhiên điều cơ bản nhất mà ai cũng cảm nhận được đó là âm thanh phải sạch, âm bass, trung, treble rõ ràng.

Còn vụ đấu loa song song thì em chả lo, tất nhiên là nó có ảnh hưởng nhưng là ảnh hưởng đến chất lượng âm phát ra thôi, nó kô được căng tiếng như trước do công suất bị chia sẻ nhưng cũng khó cảm nhận đc, cái công thức cụ đưa ra là chuẩn nhưng nó sẽ đc công suất của HU bù lại rồi ạ và khi đó con công suất của HU nó nóng hơn bình thường, kiểu như từ 30 độ nó lên 40 độ chẳng hạn chứ kô phải là nó đang ở nhiệt độ max rồi mà mình tương thêm làm nó quá tải đâu mà sợ chết yểu :-?, hiện tại em chỉ vặn khoảng volume 12 là nghe hơi to rồi chứ bình thuường chỉ 10 là ok, trong khi đó max là 35 cơ ạ. Cái đầu của em nó chơi theo kiểu đấu của em gần 3 năm rồi chứ kô phải giờ em mới đấu đâu :D

Dạ tối qua em về máy hết PIN cụ ạ :)

newmatiz2007

Xe hơi
ước gì mình được như anh ấy :) , quá đệp

HAICON

Xe điện

Cái cụ Ma đang khoái nè

laodatma

Xe điện
Không phải là khoái mà chắc chắn sẽ có trước khi đi HG :D Nhưng e k chơi loại khớp nối như hình mà là hàn nguyên khối luôn =))

Cái cụ Ma đang khoái nè

Beck

Xe điện
Không phải là khoái mà chắc chắn sẽ có trước khi đi HG :D Nhưng e k chơi loại khớp nối như hình mà là hàn nguyên khối luôn =))
Cái khớp nối nó có tác dụng của nó, cụ táng cứng luôn em sợ sẽ có mỳ cung đình ăn lắm :D

laodatma

Xe điện

newcarens2011

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu tí về tác dụng của cái khớp nối đấy ạ. Ko có nhẽ nhà sản xuất nó sợ 2 bánh trước nó choãi ra a. E thực sự ko hiểu?

Quạt

Xe điện

laodatma

Xe điện

laodatma

Xe điện

Beck

Xe điện
Hàng đã tập kết tại gara lắp ráp ở HN rồi, chỉ đợi bộ ba chuột bạch đến lắp thui :-bd
Cho cái giá đi cụ, em máu rồi , để xem ra cửa hàng nhôm kính có rẻ hơn ko :D. Đùa chứ cụ để ý Carens mình hơi vướng lọ dầu phanh nhá :-?

laodatma

Xe điện
Cho cái giá đi cụ, em máu rồi , để xem ra cửa hàng nhôm kính có rẻ hơn ko :D. Đùa chứ cụ để ý Carens mình hơi vướng lọ dầu phanh nhá :-?
Yên tâm đê, hàng lắp cho Rondo cơ mà! Có thể đây là lắp đầu tiên của KCC chứ xe Carens toàn quốc lắp nhiều roài :D

laodatma

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng