Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện

Quạt

Xe điện
Ok, mấy hôm nay em bận từ sáng đến khuya :D

Có chứ cụ, cụ đưa em vào đội hình dự bị luôn đi ạ. :)

Em sợ hỏng xe thôi mờ :P
Cụ Beck vào dự bị thì em rút khỏi chính thức nhoé :P

lainv

Xe buýt
Cụ Ma, Cụ Quạt và Cụ Chánh vào ném đá cho em phát. Em đang muốn gắn con Dune TV101 lên xe, về kết nối thì đầu DVD của em đang dư 1 AV in chờ sẵn rồi. Giải pháp bây giờ là lắp đặt và nguồn điện là em lo nhất. Nó cứ chập chờn làm Dune khởi động lại liên tục thì mấy mà toi
Giải pháp lắp cái này trên xe cũng rất rẻ, có hơn 2 củ. Còn ổ cứng di động thì ai cũng có. Chỉ việc copy hệ thống phim, nhạc sẵn có lên thì nghe và xem thoải mái
Vấn đề em rất muốn gắn lên vì cái màn hình 7 inch của em nó lại theo Tỷ lệ 16:9
Download các Phim cho Smart phone thì đều bị thu lại màn hình. Nghe nhạc thì cũng không được nghe nhiều album hay. Vì loại 320k ko có nhiều thứ em khoái

Beck

Xe điện
Cụ Ma, Cụ Quạt và Cụ Chánh vào ném đá cho em phát. Em đang muốn gắn con Dune TV101 lên xe, về kết nối thì đầu DVD của em đang dư 1 AV in chờ sẵn rồi. Giải pháp bây giờ là lắp đặt và nguồn điện là em lo nhất. Nó cứ chập chờn làm Dune khởi động lại liên tục thì mấy mà toi
Giải pháp lắp cái này trên xe cũng rất rẻ, có hơn 2 củ. Còn ổ cứng di động thì ai cũng có. Chỉ việc copy hệ thống phim, nhạc sẵn có lên thì nghe và xem thoải mái
Download các Phim cho Smart phone thì đều bị thu lại màn hình. Nghe nhạc thì cũng không được nghe nhiều album hay. Vì loại 320k ko có nhiều thứ em khoái
Chưa thấy cụ qua đọ âm thanh cái nhể :D

laodatma

Xe điện
Con này dùng nguồn 5V/2A nên có thể lấy nguồn từ bộ chuyển đổi có cổng usb loại cao cấp là ổn (em khuyên nên dùng cái cục chia tẩu có cổng usb to như cổ chân nhà nắm vú chứ đừng chơi mấy bộ adapter để sạc ipad nhỏ gọn như ngón cân cái). Ngoài ra vì đảm bảo thẩm mỹ thì món này phải dấu chỗ ngóc ngách nên em nghĩ cụ nên cân nhắc con 102 vì nó có IR extender sẽ không phải chế (lôi cái mắt hồng ngoại ra vị trí có thể giao tiếp được với remote). Còn mấy vụ đấu nối tín hiệu thì nếu cáp av không đủ độ dài thì nên DIY dây tín hiệu loại chất lượng chút chứ đừng ráp nối j nhé! :-bd

lainv

Xe buýt
Con này dùng nguồn 5V/2A nên có thể lấy nguồn từ bộ chuyển đổi có cổng usb loại cao cấp là ổn (em khuyên nên dùng cái cục chia tẩu có cổng usb to như cổ chân nhà nắm vú chứ đừng chơi mấy bộ adapter để sạc ipad nhỏ gọn như ngón cân cái). Ngoài ra vì đảm bảo thẩm mỹ thì món này phải dấu chỗ ngóc ngách nên em nghĩ cụ nên cân nhắc con 102 vì nó có IR extender sẽ không phải chế (lôi cái mắt hồng ngoại ra vị trí có thể giao tiếp được với remote). Còn mấy vụ đấu nối tín hiệu thì nếu cáp av không đủ độ dài thì nên DIY dây tín hiệu loại chất lượng chút chứ đừng ráp nối j nhé! :-bd
Đấy, cụ vào phát là nó ngay. Đúng là con 102 ngon nhưng chờ nó về VN chắc nhanh cũng phải tháng 6. Giờ chưa thấy thông tin gì ở Việt Nam cả cụ ợ
Vấn đề là em làm cái chuyển đổi lấy nguồn trực tiếp từ Ắc quy để chạy cho riêng con Dune, còn các món khác vấn bình thường chạy như vậy nhá
Nhưng duy có điều, không biết DVD của cụ Beck có đường Line Audio Center ko? Chứ con Pioneer 8450 của em cũng không có Line ra Center nên không lắp Loa thêm làm gì cả. Loa Zin nghe cũng tạm ổn rồi
Đấu xong cái HD rồi lúc đó tính sau kiểu gì cũng ngứa ngáy phải có Amply 8->

laodatma

Xe điện
Hầu như các con DVD "chất" trên ato em biết chưa có con nào có đầu ra center mà thường có thêm đường sub so với những đầu làng nhàng. Nếu cụ làm được bộ chuyển đổi và lấy nguồn trực tiếp từ acquy thì cũng tốt nhưng mà cần có tay nghề DIY và thiết kế mạch tốt mới đảm bảo chống nhiễu được (khi xe chạy điện máy phát ngán lắm), ngoài ra cần có thêm relay để bật Dune theo chìa khóa điện chứ cấp nguồn hot all time thì không hay. Nếu tính amply thì tính luôn đi chứ mấy cái trò này dỡ ra dây dợ mệt lắm. Mà nói thật em gét nhất vụ này là cụ không hưởng được cái âm thanh hình ảnh chất lượng cao vì lấy tín hiệu AV out của Dune :(
Vụ ir extender thì ngại đợi 102 thì 301 cũng có đới! :)
Đấy, cụ vào phát là nó ngay. Đúng là con 102 ngon nhưng chờ nó về VN chắc nhanh cũng phải tháng 6. Giờ chưa thấy thông tin gì ở Việt Nam cả cụ ợ
Vấn đề là em làm cái chuyển đổi lấy nguồn trực tiếp từ Ắc quy để chạy cho riêng con Dune, còn các món khác vấn bình thường chạy như vậy nhá
Nhưng duy có điều, không biết DVD của cụ Beck có đường Line Audio Center ko? Chứ con Pioneer 8450 của em cũng không có Line ra Center nên không lắp Loa thêm làm gì cả. Loa Zin nghe cũng tạm ổn rồi
Đấu xong cái HD rồi lúc đó tính sau kiểu gì cũng ngứa ngáy phải có Amply 8->

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện

Quạt

Xe điện

HAICON

Xe điện
E sâu bộ đèn vừa mới làm ạ

Led khối Audi + 4 vòng angel eye, sơn đen chóa đèn :D

chip&moon

Xe tăng
HAICON nói:

Ngầu phết cụ nhỉ, có thay luôn bi-xenon ko cụ? Tổng thiệt hại bi nhiêu ợ?

laodatma

Xe điện

Ngon đới! Độ chất thế này mà cứ bị đe dọa nhận giải mâm xôi độ xe là sao nhể? :-?

HAICON

Xe điện
Ngầu phết cụ nhỉ, có thay luôn bi-xenon ko cụ? Tổng thiệt hại bi nhiêu ợ?
Ko cụ ạ, chóa fa em vẫn để nguyên bóng halogen vì để còn chiến sương mù, cos thì vẫn xenon anh tập :D thiệt hại vài chai ạ

laodatma nói:
Ngon đới! Độ chất thế này mà cứ bị đe dọa nhận giải mâm xôi độ xe là sao nhể? :-?
Toàn dìm hàng mà cụ :)). dưng cũng chả khoái giải mấy. Sợ bị chém giống thần độ Beck thì khổ =)) Hôm nay em cũng vừa chế xong bộ nạp ac quy ngon bổ rẻ, vì em bị mấy lần chọc ngoáy xe sáng mai phải vác bình đi nạp roài.

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com

Đẹp quớ cụ ơi, đợt này tưởng cụ bận bịu vậy mà vẫn chịu khó độ ghê!

Trạng thái
Thớt đang đóng