Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Toàn dìm hàng mà cụ :)). dưng cũng chả khoái giải mấy. Sợ bị chém giống thần độ Beck thì khổ =)) Hôm nay em cũng vừa chế xong bộ nạp ac quy ngon bổ rẻ, vì em bị mấy lần chọc ngoáy xe sáng mai phải vác bình đi nạp roài.
Kinh! Dạo này trình điện đóm lên cao phết nhể, nhưng cái bộ sạc thì coi chừng nhé, mạch nạp đơn giản thì không khó nhưng nạp theo 4 giai đoạn và tự động kiểm soát dòng sạc để an toàn & bền acquy thì lại là câu chuyện khác hẳn đới! :)

Quạt

Xe điện
Kinh! Dạo này trình điện đóm lên cao phết nhể, nhưng cái bộ sạc thì coi chừng nhé, mạch nạp đơn giản thì không khó nhưng nạp theo 4 giai đoạn và tự động kiểm soát dòng sạc để an toàn & bền acquy thì lại là câu chuyện khác hẳn đới! :)
Chắc cụ ấy mua thôi chứ chế cháo quả này ko khéo sau vài lần nạp thì battery chửa ễnh ra ấy chứ :)

HAICON

Xe điện
Em chỉ dự phòng lúc độ đẽo xe yếu ac quy thôi ạ. Còn ngắt dòng khi đầy thì chưa biết làm. :D

quạt nói:
Chắc cụ ấy mua thôi chứ chế cháo quả này ko khéo sau vài lần nạp thì battery chửa ễnh ra ấy chứ
Để trưa e post lên cho các cụ ném đá để hoàn thiện nó ạ.

Orient Sea

Xe điện
@Lão Ma & lão Quạt: Em đã hoàn thành thử nghiệm 'dự án' dùng PI với cái đầu zin của xe: PI (Raspbian) + Creative Sound Card + Wifi lên ato, điều khiển qua android mobile (xin lỗi là em chưa có được thời gian vọc xMBC với cái Creative Sound Card). Xin thưa với hai cụ là chất lượng âm thanh làm em sướng rung rinh luôn :D Rất mong được các chuyên gia thẩm âm đánh giá. Rõ ràng là cái đầu zin của xe rất khá, nhạc nót nít qua nó cho âm thanh thật là tuyệt.
Em ghi âm lại định phọt lên đây để các cụ đánh giá cái 'độ sạch' của âm thanh cơ mà youtube không cho úp tệp âm thanh, phải chuyển sang video, nhét mấy cái ảnh của hội độp xe vào vậy :D

[video=youtube;d_uEXzfCWrE]http://www.youtube.com/watch?v=d_uEXzfCWrE&feature=youtu.be[/video]

Á, cái tệp video chả hiểu sao nó lại cắt nửa chừng. Em gửi cho 2 cụ cái tệp âm thanh qua meo. Nhớ check khoảng lặng giữa 2 bài nhóe !

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
@Lão Ma & lão Quạt: Em đã hoàn thành thử nghiệm 'dự án' dùng PI với cái đầu zin của xe: PI (Raspbian) + Creative Sound Card + Wifi lên ato, điều khiển qua android mobile (xin lỗi là em chưa có được thời gian vọc xMBC với cái Creative Sound Card). Xin thưa với hai cụ là chất lượng âm thanh làm em sướng rung rinh luôn :D Rất mong được các chuyên gia thẩm âm đánh giá. Rõ ràng là cái đầu zin của xe rất khá, nhạc nót nít qua nó cho âm thanh thật là tuyệt.
Em ghi âm lại định phọt lên đây để các cụ đánh giá cái 'độ sạch' của âm thanh cơ mà youtube không cho úp tệp âm thanh, phải chuyển sang video, nhét mấy cái ảnh của hội độp xe vào vậy :D

[video=youtube;d_uEXzfCWrE]http://www.youtube.com/watch?v=d_uEXzfCWrE&feature=youtu.be[/video]

Á, cái tệp video chả hiểu sao nó lại cắt nửa chừng. Em gửi cho 2 cụ cái tệp âm thanh qua meo. Nhớ check khoảng lặng giữa 2 bài nhóe !
Cụ vẫn dùng với VLC phải không ạ ?

Quạt

Xe điện
Chơi cái đấy hơi bất tiện là phải có playlist nhỉ :( tua tiếc ko được thì phải :(

laodatma

Xe điện

Tiếng nghe trên youtube rộng rãi y chang như em xài Raspbmc với usb sound thông qua pulse audio (chỉ hơi gét là vụ đấy bất tiện là chạy chưa ổn định; quản lý tài nguyên chưa tốt nên đôi lúc bị quá tải, khi xài pulse audio thì chơi video chỉ có tiếng k có hình). File audio chưa thấy mail cụ ạ!

Ko, mấy tuần trước em nói đã bỏ VLC rồi mà cụ. Em dùng mpd để lấy tín hiệu sạch cho amply của đầu zin.
Cụ backup cái image thẻ = chương trình ở đây https://github.com/xbianonpi/xbian-installer-windows/raw/master/Binary/XBianInstaller.zip (chọn phần advanced -> one click backup nhé) rồi gửi link để tụi em nhân bản cùng test với đủ loại thể loại nhạc luôn nhé! :-bd

Orient Sea

Xe điện
Chơi cái đấy hơi bất tiện là phải có playlist nhỉ :( tua tiếc ko được thì phải :(
Cái phần mềm client nó cho chọn tất cả trong thư mục vào playlist nên cũng rất dễ. Bi h em cứ bật điện là play bài đang dừng trong playlist.
@cụ Đạt: em gửi cho cụ vào địa chỉ trên yahoo mà.
Cụ chú ý cho là clip em post lên là ghi âm lại trong xe bằng điện thoại nhá. Nghe thực nó là mê ly cụ ạ :D
Ok, tối về em sẽ thử cái phần mềm làm img của cụ.
@Beck: Tối nay có rảnh cụ sang nghe và phán cho dăm ba điều nhảy?

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Cái phần mềm client nó cho chọn tất cả trong thư mục vào playlist nên cũng rất dễ. Bi h em cứ bật điện là play bài đang dừng trong playlist.
Cụ chú ý cho là clip em post lên là ghi âm lại trong xe bằng điện thoại nhá. Nghe thực nó là mê ly cụ ạ :D
Ok, yes sir. Tối e độp qua cụ :)

Chỉnh sửa cuối:

chip&moon

Xe tăng

laodatma

Xe điện
Hị hị! Thế thì quá ổn áp, thích cho tự động thì tự động còn k thì ta control = smart phone hay keyboard đều được mà! :D Cụ thấy chất lượng âm thanh quả Creative ngon hơn hẳn onboard nhỉ :D

lainv

Xe buýt
Chả thấy cụ Beck đi nghe âm thanh về có ý kiến j nhỉ. Liệu hay bằng xe cụ Quạt cụ Beck ơi?

laodatma

Xe điện
Chả thấy cụ Beck đi nghe âm thanh về có ý kiến j nhỉ. Liệu hay bằng xe cụ Quạt cụ Beck ơi?
Beck nghe xong về giờ đang bận tháo hết mấy cái loa vớ vỉn trên taplo, băng 3 để đưa về chuẩn 4 cánh. Loa dư ra bán thanh lý lấy tiền sắm Pi cụ ợ =))

HAICON

Xe điện

Quạt

Xe điện
Riêng âm thanh thì ko nói và so sánh được vì mỗi người có một gu nghe khác nhau. Em thì thích bass trung tép hài hoà ko cái nào quá trội nhưng có cụ lại thích bass phải bình bịch , tép phải xoèn xoẹt mới hay :) . Lắp loa với amply lại phải hợp nhau nữa . Em thay DVD lại phải thay loa vì tiếng khô khốc. Ngay cả việc đấu thêm loa Song song cũng cần phải cân nhắc vì việc này sẽ làm cho tổng trở giảm dẫn đến việc làm cho DVD hoặc HU nóng rực. Chạy thì vẫn chạy tốt nhưng sữ chết yểu :D. Như xe Beck phía trước hiện tại đang có 4 loa 4 omh mắc // thì phải với công thức tính 1/R = 1/R1 + 1/R2 .... Thì cái DVD nhà Beck nghe liên tục thì tèo sớm vì nó đang chạy ở chế độ 1 ohm. Cụ Ma khuyên Beck tháo loa chuẩn đới :D nếu ko muốn tèo DVD thì Beck nhanh nhanh đấu thêm trở vào nhá :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng