[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

Long1188

Xe đạp
Đối với khí hậu VN, gần như nắng nóng quanh năm, thì quạt gần như là món đồ mà phòng nào cũng phải có, và cũng khá chiếm không gian.
Nhưng xem thiết kế của các cụ ở trên thì phối cảnh gần như không có chỗ để quạt, ổ điện cho quạt hợp lý nhỉ.
Theo em thì những thứ màu mè như đèn chùm nên dẹp thay thế bằng quạt trần. phòng nào nhỏ không bố trí dc quạt trần thì nên thiết kế 1 góc để quạt cho đỡ phá không gian.
Nhất là nhà mấy cụ theo phong cách tân cổ điển để mấy cái quạt nhựa vào trông khá buồn cười. Nhà cụ nào tiền điện không vấn đề dùng điều hòa 24/24 thì không nói ạ.

kimvanchinh

Xe tăng
Đối với khí hậu VN, gần như nắng nóng quanh năm, thì quạt gần như là món đồ mà phòng nào cũng phải có, và cũng khá chiếm không gian.
Nhưng xem thiết kế của các cụ ở trên thì phối cảnh gần như không có chỗ để quạt, ổ điện cho quạt hợp lý nhỉ.
Theo em thì những thứ màu mè như đèn chùm nên dẹp thay thế bằng quạt trần. phòng nào nhỏ không bố trí dc quạt trần thì nên thiết kế 1 góc để quạt cho đỡ phá không gian.
Nhất là nhà mấy cụ theo phong cách tân cổ điển để mấy cái quạt nhựa vào trông khá buồn cười. Nhà cụ nào tiền điện không vấn đề dùng điều hòa 24/24 thì không nói ạ.
Nhà tôi treo quạt giấu cánh . Phòng ăn treo quạt có đèn

programervn

Xe tải
Em đang chuẩn bị hoàn thiện căn chung cư, em đang áng áng 3 vị trí đặt bàn thờ như hình dưới, tương ứng với vị trí đánh số 1,2,3
1: Nhược điểm là ngược với hướng bếp, ví dụ bếp hướng Nam thì bàn thờ hướng bắc
2: Bàn thờ tầm 1,27m sẽ quay về cửa nhà vệ sinh, hướng này nhìn chính vào tường 2 nhà vệ sinh
3: Cùng hướng bếp, phải thêm cái tường phụ làm để bàn thờ tựa lưng vào

các cụ am hiểu tư vấn giúp em vị trí nào thì phù hợp nhất ạ,
Thanks các cụ,

N01-T1_B05_bàn thờ.png

programervn

Xe tải
Khoản này thì cụ giống em, em đã thay đèn trần = quạt trần, khí hậu miền bắc kể cả điều hòa thì có quạt phe phẩy vẫn tiện hơn nhiều

tiendr

Xe máy
Em chọn Gao design vào short list của em cơ bản cũng vì trong số các cty em tìm hiểu ít có cty nào có sản phẩm hợp gu em. Còn Flexfit thì rõ ràng là ở đẳng cấp trên rồi. Vì vậy mà danh sách hai thằng em chọn mới đối lập nhau. Cũng có thể em chưa tìm hiểu được nhiều. Trong thời gian cụ CHINH tìm hiểu đơn vị tk cho căn hộ của mình chắc cụ cũng biết nhiều đơn vị. Cụ có thể chia sẻ giúp em một số đơn vị tương đương Flexfit hoặc thấp hơn một chút được không ạ? Ngoài cái Bsmart ra còn cái nào không cụ nhỉ? Cảm ơn cụ.
1. Flexfit là một công ty làm việc vào loại chuyên nghiệp và thành công, sản phẩm tốt.
Tôi chưa đến showroom Vũ Phạm Hàm nhưng qua lại nhiều chỗ Võ Chí Công và xem Vietbuild thì thấy rằng: 1. Flexfit làm bếp vào loại số 1 Việt Nam và dường như họ cũng chuyên về bếp nhiều hơn làm các đồ gỗ khác. 2. Giá hơi cao. 3. Đội ngũ KTS ít sáng tạo hoặc rất thiếu. 4. Quy mô lớn, làm nhiều công trình (chủ yếu hình như là bếp) nên khách dễ rơi vào tình trạng khó được chăm chút đúng mức nếu làm cả căn hộ.
Hay là bác bóc tách để Flefit họ làm bếp thôi, phần đồ gỗ khác để GẠO làm có khi hay hơn.

2 Cty bác chọn tôi thấy nó hơi quá khác nhau: một anh chăm chút thiết kế tỷ mỷ, sáng tạo độc đáo (phần sản xuất thì không biết năng lực đến đâu); một anh thì công nghiệp hóa, thiết kế xơ cứng, dùng toàn gỗ công nghiệp thôi, nhưng sản xuất đồ gỗ CN thì rất cao cấp , chuyên về bếp.

3. Bác nên tham quan thêm Công ty Bsmart ở phân khúc cao cấp đấy, nhất là bếp, bác là dân design tooiu nghĩ rất bổ ích.

trungngothu

Xe tăng
Em chọn Gao design vào short list của em cơ bản cũng vì trong số các cty em tìm hiểu ít có cty nào có sản phẩm hợp gu em. Còn Flexfit thì rõ ràng là ở đẳng cấp trên rồi. Vì vậy mà danh sách hai thằng em chọn mới đối lập nhau. Cũng có thể em chưa tìm hiểu được nhiều. Trong thời gian cụ CHINH tìm hiểu đơn vị tk cho căn hộ của mình chắc cụ cũng biết nhiều đơn vị. Cụ có thể chia sẻ giúp em một số đơn vị tương đương Flexfit hoặc thấp hơn một chút được không ạ? Ngoài cái Bsmart ra còn cái nào không cụ nhỉ? Cảm ơn cụ.
Cụ tìm hiểu kitchentown chưa ạ

tiendr

Xe máy
Hôm trước em xem review căn hộ thực tế ở Time city của một cụ nào đó sau khi đã về ở. Giá căn hộ ở Time cũng ko phải rẻ mà cụ đó bày nào quạt cây, dây dợ máy tính các kiểu em nhìn mà phát hoảng. Bừa bộn kinh khủng.
Theo chủ ý của em thì cho cái Cái quạt cây cho vào phối cảnh 3D thì nó chỉ là nhu cầu của chủ nhà thôi cụ ạ. Cho nó vào phối cảnh 3D nhìn nó sẽ rối mắt như cảm nhận của em ở nhà của cụ Time trên kia đấy. Xem 3D là bước then chốt cho việc ký kết hợp đồng sang bước thi công. Cụ design mà cho cái quạt với đống dây dợ của cụ vào thì em đảm bảo đa số là khách sẽ chạy. Như thế là cụ mất khách rồi. 3D là nó phải hào nhoáng và thơ mộng. :))

tiendr

Xe máy
Dạ em cũng đang follow Facebook và tìm hiểu cụ ạ. Đợt gần đây kitchentown share mấy cái tủ bếp đẹp chất phát ngất mà em đoán giá cũng phải ngất luôn. Em không rõ có phân khúc bình dân như của em không. :)
Cụ tìm hiểu kitchentown chưa ạ

Nana2015

Xe tăng
E đang chuẩn bị hoàn thiện nội thất căn chung cư của em. Mà đọc được mấy chục tầng của thớt này thấy hoảnh quá. Muốn đẹp chuyên nghiệp thì công ty nhưng to thì ko có tiền. Nhỏ sợ này sợ kia.
Các bác cho e hỏi căn em 125m mà tài chính eo hẹp thì nên chọn công ty nào thiết kế nội thất ạ

tiendr

Xe máy
E đang chuẩn bị hoàn thiện nội thất căn chung cư của em. Mà đọc được mấy chục tầng của thớt này thấy hoảnh quá. Muốn đẹp chuyên nghiệp thì công ty nhưng to thì ko có tiền. Nhỏ sợ này sợ kia.
Các bác cho e hỏi căn em 125m mà tài chính eo hẹp thì nên chọn công ty nào thiết kế nội thất ạ
Căn của cụ 125m mà cụ cũng tài chính eo hẹp ạ? :-?

kimvanchinh

Xe tăng
Câu hỏi này đối với tôi quá khó, vì tôi không tìm hiểu được nhiều Cty. Các bác KTS và xây dựng trong nghề sẽ có hiểu biết toàn diện hơn.
Tuy nhiên, tôi thấy 3 công ty như V-scale, Defa, Châu Á họ đều là các công ty tốt về nội thất, sản phẩm cuối cùng cả về thiết kế và đồ gỗ SX đạt mức không kèm gì Flexfit, thậm chí khá nhiều tiêu chí đẳng cấp cao hơn, họ đều may đo cẩn thận hơn Flefit chứ tôi thấy Flexfit có xu hướng ít sáng tạo, hướng khách hàng đến phong cách và kiểu dáng của họ có...

kimvanchinh

Xe tăng
Topic này giúp chủ nhà tự trả lời các câu hỏi trước khi tham vấn:
1. Chọn Cty (hay cá nhân) thiết kế tách rời với khâu sx đồ gỗ hay phải tìm Cty đồng bộ 2 khâu.
2. Khái niệm nội thất chỉ gồm đồ gỗ hay bao gồm cả sàn, trần, điện, sơn (các yếu tố khác cố định rồi hay khi làm nội thất có thể thay đổi chúng hay chúng được thiết kế và thi công đồng bộ?)
3. Tổng mức đầu tư tiền khoảng bao nhiêu?
4. Trường phái (gu) kiến trúc nội thất mà bác chọn hay thích.
Bác trả lời 4 câu hỏi trên thì lời khuyên may ra sẽ hợp và rất có ích cho bác.

Bác mà hỏi chung chung thì cũng chỉ nhận câu trả lời chung chung: Hãy tìm đến Cty nào phùi hợp với bác. Những cty tốt họ rất chuyên sâu và định hình phong cách sáng tạo của họ. Còn những công ty cái gì cũng nhận và hứa làm được thì rất nhiều nhưng chất lượng không được tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Nana2015

Xe tăng
Căn của cụ 125m mà cụ cũng tài chính eo hẹp ạ? :-?
E mua có gần 2 tỷ thôi. Nhưng mà tài chính tầm 250 tr ko biết có chọn dc công ty to như fexfit thiết kế thi công được ko. Nay mai e ra show room của họ thăm dò xem sao

trungngothu

Xe tăng
Dạ em cũng đang follow Facebook và tìm hiểu cụ ạ. Đợt gần đây kitchentown share mấy cái tủ bếp đẹp chất phát ngất mà em đoán giá cũng phải ngất luôn. Em không rõ có phân khúc bình dân như của em không. :)
cụ thấy e có hợp ko, nếu ok inbox cho e chi tiết, e báo giá cho ạ

Nana2015

Xe tăng
Tầm đó đủ căn bếp ngon của fexfit đó ạ
Chỉ bếp thôi ạ. E muốn có cả phòng ngủ, hầu như hết đồ gỗ rồi ạ. Chứ 1 bếp mà tưng ấy thì e k chơi ạ. Bếp e chỉ đầu tư dưới 80tr thôi. Còn sàn gỗ, 3 phòng ngủ. Đại loại tài chính của e có tưng ấy mà e muốn full đồ gỗ ý ạ

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Topic này giúp chủ nhà tự trả lời các câu hỏi trước khi tham vấn:
1. Chọn Cty (hay cá nhân) thiết kế tách rời với khâu sx đồ gỗ hay phải tìm Cty đồng bộ 2 khâu.
2. Khái niệm nội thất chỉ gồm đồ gỗ hay bao gồm cả sàn, trần, điện, sơn (các yếu tố khác cố định rồi hay khi làm nội thất có thể thay đổi chúng hay chúng được thiết kế và thi công đồng bộ?)
3. Tổng mức đầu tư tiền khoảng bao nhiêu?
4. Trường phái (gu) kiến trúc nội thất mà bác chọn hay thích.
Bác trả lời 4 câu hỏi trên thì lời khuyên may ra sẽ hợp và rất có ích cho bác.

Bác mà hỏi chung chung thì cũng chỉ nhận câu trả lời chung chung: Hãy tìm đến Cty nào phùi hợp với bác. Những cty tốt họ rất chuyên sâu và định hình phong cách sáng tạo của họ. Còn những công ty cái gì cũng nhận và hứa làm được thì rất nhiều nhưng chất lượng không được tốt.
Cụ tư vấn nhiều nhưng em yêu quả tư vấn này nhất ạ :D
- Nhanh
- Vuông
- Đi vào lòng người
E mua có gần 2 tỷ thôi. Nhưng mà tài chính tầm 250 tr ko biết có chọn dc công ty to như fexfit thiết kế thi công được ko. Nay mai e ra show room của họ thăm dò xem sao
Nếu cảm thấy khó khăn. Cụ có thể ghé em tham khảo luôn ạ. Thanks cụ!
Nói đến tủ bếp công nghiệp mà ko nhắc tơi em có vẻ như đó là 1 tội ác cụ ạ ;;) ;;) ;;)