[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

trungngothu

Xe tăng
Nó là chắp vá của 1 đống những thứ không liên quan tới nhau, không cùng style, thiếu nghiên cứu về thẩm mỹ, nhiều bất tiện khi sử dụng, vẽ ẩu, thiếu thực tế ở những vị trí mà thôi nói ra cả ngày mới hết ạ.
Ví dụ nhỏ nói nhanh: Trời ơi tại sao bộ bàn ghế Concorde của Poliform lại đi cùng với cái ghế sofa phong cách bán cổ điển (và cực khó mua ở thị trường VN), đi cùng vách CNC bàn thờ và phào chỉ 2 tầng châu âu, chưa kể vị trí phào chỉ như thế em đố làm được công tắc, ổ cắm cho ngon nghẻ ở khu đó. Hệ tủ TV tạo khối có ý đồ nhưng xử lý phần cửa hông quá tệ, nói chung là...em ko muốn nói lời cay đắng ạ :D
Nói như hát mà kêu ko quen

kimvanchinh

Xe tăng
nhiêu khê phết nhỉ, thế này mà mua nhà cũ xong sửa thì k hiểu bị hành thế nào
Nhà cũ thì có cái khó là vận chuyển vật liệu và thi công phải tuân thủ quy định nhà dân đang ở. Nhà mới thì đồng loạt thi công khổ là rất khó lên xuống thang máy và vận chuyển vật liệu phải tốn thêm tiền khá nhiều do họ chỉ bố trí 1 thang máy có người bấm cho rất phiền phức.

kimvanchinh

Xe tăng
Nhà bác phào tường và phào cửa có có còn ở góc trần không có nên nhìn hơi trơ , chưa thành gu rõ rệt. Sopha thì e thích hình L cạnh ngắn rộng như 1 cái giường nhỏ nằm ngả ngốn hoặc thư giãn còn sofa như vậy ngồi mãi 1 kiểu đơn điệu. Màu sắc e thấy hơi buồn tẻ, sofa màu đấy thì dễ bẩn nhất là là có trẻ nhỏ ah.
Cám ơn bác. Tại cậu KTS nó cứ thích đua tân cổ điển vào đây thôi. Tôi sẽ yêu cầu dùng rất ít phào chỉ và bỏ những phào chỉ tân cổ điển cho thống nhất. Sofa cũng là đặt tạm, đang ý tưởng về màu và kiểu. Tôi thấy sofa thẳng phù hợp với tôi hơn là chữ L

kimvanchinh

Xe tăng
Cụ có thể post mặt bằng trước cải tạo và sau khi cải tạo cho mọi người cùng ngắm nghía chút không ạ
Nhà tôi nhận thô nên khoảng 80% phải sửa lại thô cho vừa ý . Căn nhà tôi phải đạp bỏ 60m2 tường và xây lại 40m2

kimvanchinh

Xe tăng
Cám ơn các bác đã góp ý, nhất là góp ý của bác Tùng. Tôi đã và sẽ yêu cầu KTS sửa các ý sau:
-Bỏ các chi tiết tân cổ điển không ăn nhập (ví dụ phào chỉ)
-Cửa tôi dùng cửa vân gỗ
-Ton và gam màu sáng hơn
-Bỏ các chi tiết inox, kim loại, tôi dùng đồ gỗ
-Bàn ăn gỗ thịt
-Bếp thay hẳn vật liệu, màu và cấu trúc, cánh tủ sơn chứ không vân gỗ, sàn bếp lát gạch...

XayDungTronGoi

Xe buýt
Cám ơn bác. Tại cậu KTS nó cứ thích đua tân cổ điển vào đây thôi. Tôi sẽ yêu cầu dùng rất ít phào chỉ và bỏ những phào chỉ tân cổ điển cho thống nhất. Sofa cũng là đặt tạm, đang ý tưởng về màu và kiểu. Tôi thấy sofa thẳng phù hợp với tôi hơn là chữ L
Sofa thì kiểu dáng nào h cũng đóng được ở Việt Nam chất lượng cũng gần bằng nhập rồi ah, như em dùng sofa 5,7 năm là chán ngấy đổi sang cái khác rồi không cần thiết phải quá nồi đồng cối đá trừ sofa gỗ , trường kỷ...vv.

kimvanchinh

Xe tăng
Sofa thì kiểu dáng nào h cũng đóng được ở Việt Nam chất lượng cũng gần bằng nhập rồi ah, như em dùng sofa 5,7 năm là chán ngấy đổi sang cái khác rồi không cần thiết phải quá nồi đồng cối đá trừ sofa gỗ , trường kỷ...vv.
Tôi đã tham khảo sofa bên thiên đường sofa đóng da giả y như da thật chỉ 12-15 tr dài 2m4 rất ok

kimvanchinh

Xe tăng
chất liệu đó giờ sẵn mà cụ :D cụ lưu ý kiểm tra mút, khung, và bắt bảo hành khung kẻo dùng đc 1 2 năm lại thành cái võng nhé
Cám ơn bác. Tôi cũng có chút kinh nghiệm đặt đồ gỗ rồi, duyệt mẫu rồi mình đặt hàng bao gồm khung và mouse. Khi làm xong khung phải kiểm tra nghiệm thu mới cho bọc . Khi trả tiền kèm cam kết bảo hành. Kể ra sướng nhất là ông đóng quan tài, nhận hàng xong dùng thì không biết chất lượng ra sao để bảo hành nữa

cobangchuacotien

Xe tăng
Tôi đã nhận bản TK 3D đầu tiên, còn chưa vừa ý ở màu và đôi chỗ công năng, mời các bác tham khảo và có góp ý vui lòng chỉ bảo để tôi điều chỉnh với KTS
unnamed (1).jpg
unnamed (2).jpg
unnamed (3).jpg
unnamed (4).jpg
unnamed (5).jpg
Cụ dự tính bao nhiêu ạ? Em nhìn nếu chuẩn như này, thiết bị khá thì không dưới tỷ đâu.

cobangchuacotien

Xe tăng
Như em, em cũng không thích rườm rà nên nhà em vuông thành sắc cạnh. Phào chỉ có thể bắt mắt chút thôi, vào ở bắt bụi và khó lau chùi và rối mắt lắm.

cobangchuacotien

Xe tăng
Hiện nay loại giả da nhập Nhật màu và độ mềm mại cũng như cảm nhận rất giống da thật, chỉ rẻ hơn thôi, tất nhiên khi sử dụng thì nó kém hơn
Khác nhiều đấy cụ ạ, giả da và da thật nhìn biết ngay và giả kể cả giả xịn cũng cứng hơn nhiều.

kimvanchinh

Xe tăng
Công ty e đây bác ơi...
Bác đọc topic đoạn đầu tôi cũng tìm đến Morehome vì sức mạnh quảng cáo và khả năng chuyên nghiệp của cty. Ngay từ buổi đầu tôi đến vp Phạm Văn Đồng tôi đã thất vọng hoàn toàn và càng tìm hiểu thì càng thấy nhà mình không nên kết morehome. Giá đắt, làm việc quá nhiều nhán viên chăm sóc khách hàng chỉ biết tán khách bán hàng chứ không có chuyên môn, khi làm cụ thể bác sẽ chỉ gặp một đội làm cho nhà bác với rất nhiều điều không thoả mãn. Morehome quá mạnh nhưng nó chỉ thích hợp cho các khách hàng to tiền, làm dự án lớn... Bác muốn chọn cty phải mất công đấy. Tiết kiệm không nhỏ (30-50%). Phương án khoán gọn az cũng đắt hơn bác tách một số phần như vật tư thiết bị tự mua hay mình thanh toán trực tiếp cho bên bán vật tư thiết bị. Đồ gỗ cũng vậy, thiết kế tổng thể nhưng 1 số đồ gỗ có khi phải mua ở cty khác cho chuyên nghiệp: ví dụ cửa, bàn ăn, sofa... Bác bỏ ra công 1 tháng hay thuê ai họ rành họ quản lý cho thì tiết kiệm hàng trăm triệu so với thuê trọn gói az.

fucminh1274

Xe hơi
Bác đọc topic đoạn đầu tôi cũng tìm đến Morehome vì sức mạnh quảng cáo và khả năng chuyên nghiệp của cty. Ngay từ buổi đầu tôi đến vp Phạm Văn Đồng tôi đã thất vọng hoàn toàn và càng tìm hiểu thì càng thấy nhà mình không nên kết morehome. Giá đắt, làm việc quá nhiều nhán viên chăm sóc khách hàng chỉ biết tán khách bán hàng chứ không có chuyên môn, khi làm cụ thể bác sẽ chỉ gặp một đội làm cho nhà bác với rất nhiều điều không thoả mãn. Morehome quá mạnh nhưng nó chỉ thích hợp cho các khách hàng to tiền, làm dự án lớn... Bác muốn chọn cty phải mất công đấy. Tiết kiệm không nhỏ (30-50%). Phương án khoán gọn az cũng đắt hơn bác tách một số phần như vật tư thiết bị tự mua hay mình thanh toán trực tiếp cho bên bán vật tư thiết bị. Đồ gỗ cũng vậy, thiết kế tổng thể nhưng 1 số đồ gỗ có khi phải mua ở cty khác cho chuyên nghiệp: ví dụ cửa, bàn ăn, sofa... Bác bỏ ra công 1 tháng hay thuê ai họ rành họ quản lý cho thì tiết kiệm hàng trăm triệu so với thuê trọn gói az.
Veneer giá cao quá bác ạ! Gấp gần 4 lần so MDF! Em vừa nhận được bản dự toán mà lâng lâng quá!

kimvanchinh

Xe tăng
Veneer giá cao quá bác ạ! Gấp gần 4 lần so MDF! Em vừa nhận được bản dự toán mà lâng lâng quá!
Veneer có 2 loại, giờ đa số họ dùng loại nhà máy họ dán sẵn vào tấm mdf thợ chỉ xử lý dán mép thôi. Giá trung bình khoảng 6-10tr / tủ đứng 1.2 m đâu có quá đẳt?