Chi hội [Lưu trữ]Các vấn đề liên quan đến sức khỏe, thẩm mỹ của ta và xung quanh ta :P

MsLove

Tháo bánh
theo quy định của tây thì tầm 9 vạn thoải mái... còn có đk thay đc thì tốt
Xe mình là xe nhập, dầu hộp số "có vẻ" như được hãng nó đổ cho loại dành cho xứ lạnh (loãng, độ nhớt thấp hơn).

Em thay xe của em ở 1v5, cơ bản là do đú :))

Em xui 1 ông sang thay trước (cơ bản là chốn làm chuột bạch) cho em :)) ) xe ông ý là i30, đi gần 4 vạn, dầu vẫn đẹp hơn so với dầu của em.

Em không phải là dân kỹ thuật, nên có nhìn thấy sao nói thế thôi.

@2L: em thay ở bên a Vòi, hết khoảng 3tr.

Kia Evening

Xe tăng
Xe mình là xe nhập, dầu hộp số "có vẻ" như được hãng nó đổ cho loại dành cho xứ lạnh (loãng, độ nhớt thấp hơn).

Em thay xe của em ở 1v5, cơ bản là do đú :))

Em xui 1 ông sang thay trước (cơ bản là chốn làm chuột bạch) cho em :)) ) xe ông ý là i30, đi gần 4 vạn, dầu vẫn đẹp hơn so với dầu của em.

Em không phải là dân kỹ thuật, nên có nhìn thấy sao nói thế thôi.

@2L: em thay ở bên a Vòi, hết khoảng 3tr.
Lại thay cái dầu zic đo đỏ hả anh?
Em cũng thay dầu hộp số rùi nhưng số nó có vẻ măng mắc dư lào ấy, em số tay thui. Để qua cái đận tết này xem sao. Ông Vòi coa chỉ cho anh xem cái logo fe ra ri trên hộp ko?
Em đọc cái dầu của GM rùi và chửa hỉu tại sao ông vòi cho là ở xứ nóa lạnh thì dầu loãng hơn??? Chỉ có độ nhớt lớn thì dầu nặng hơn thui và độ nhớt lớn quá thì nặng máy nặng số nên em sẽ xem lại vụ ni. Chứ lạnh hay ko lạnh là do cái phụ gia chống đông cơ, cái này thành thành phần có tí ziu thôi làm sao loãng hay đặc dầu được?? Ra tết sẽ nghin kíu vụ ni

Djokovic

Xe điện
Em cũng thay dầu hộp số rùi nhưng số nó có vẻ măng mắc dư lào ấy, em số tay thui. Để qua cái đận tết này xem sao. Ông Vòi coa chỉ cho anh xem cái logo fe ra ri trên hộp ko?
Em đọc cái dầu của GM rùi và chửa hỉu tại sao ông vòi cho là ở xứ nóa lạnh thì dầu loãng hơn??? Chỉ có độ nhớt lớn thì dầu nặng hơn thui và độ nhớt lớn quá thì nặng máy nặng số nên em sẽ xem lại vụ ni. Chứ lạnh hay ko lạnh là do cái phụ gia chống đông cơ, cái này thành thành phần có tí ziu thôi làm sao loãng hay đặc dầu được?? Ra tết sẽ nghin kíu vụ ni
SE mà cũng có dầu hộ số ah??

MsLove

Tháo bánh
Cái này thì có vẻ đúng với dầu máy hơn là dầu hộp số thì phải.

Còn thực tế thì phải tháo ra nhìn mới bít đc Béo ạ. Mà chú cưỡi số tay, quan tam đến devonVI làm gì? Cái ý dành cho số tự động mà? Thay cho xe của ai à?

nphung

Xe tải
Dừng vụ dầu nhớt tại đây thôi các cụ, chuyển sang 2 việc:
1. Chiều nay xem tuyển VN đá với UAE
2. Lịch SN tháng 2

longlaotiensinh

Xe điện
Dừng vụ dầu nhớt tại đây thôi các cụ, chuyển sang 2 việc:
1. Chiều nay xem tuyển VN đá với UAE
2. Lịch SN tháng 2
Cái bài này ông khỉ còm này nên chuyển sang thớt kia nhá :P để cho mấy chiên da bàn về kỹ thụt :D

bvhadelpiero

Xe lăn
nó thay xe nó chứ xe ai

Còn thực tế thì phải tháo ra nhìn mới bít đc Béo ạ. Mà chú cưỡi số tay, quan tam đến devonVI làm gì? Cái ý dành cho số tự động mà? Thay cho xe của ai à?

Kia Evening

Xe tăng

Có mà anh, SE cũng phải vào số mới đi được có nghĩa là cũng có hộp số mà. Xe anh thay mất mười lọ đo đỏ đúng ko? Em thấy về vấn đề dầu này lại phải hội thảo ^_^ còn về vụ dầu máy thì: Hôm trước ngồi với mấy chú chuyên về dầu máy thì nóa bảo dầu hàn xẻng giảm độ nhớt rất nhanh và chúng nóa sử dụng chỉ số an toàn sử dụng thấp hơn mẽo nhật châu âu. Cái vụ này đã được test cho dầu hoạt động liên tục 300 giờ thì dầu HQ bắt đầu tèo còn dầu mẽo như cắt trôn, mo bin, tô tần đều vượt. Vì vậy dùng dầu HQ thì nên thay trước hạn. Next times lại quay lại với cắt trôn mắc lét tếch thui. Mấy hum lay đi xe vào số có vẻ măng mắc hix

MsLove

Tháo bánh
Có mà anh, SE cũng phải vào số mới đi được có nghĩa là cũng có hộp số mà. Xe anh thay mất mười lọ đo đỏ đúng ko? Em thấy về vấn đề dầu này lại phải hội thảo ^_^ còn về vụ dầu máy thì: Hôm trước ngồi với mấy chú chuyên về dầu máy thì nóa bảo dầu hàn xẻng giảm độ nhớt rất nhanh và chúng nóa sử dụng chỉ số an toàn sử dụng thấp hơn mẽo nhật châu âu. Cái vụ này đã được test cho dầu hoạt động liên tục 300 giờ thì dầu HQ bắt đầu tèo còn dầu mẽo như cắt trôn, mo bin, tô tần đều vượt. Vì vậy dùng dầu HQ thì nên thay trước hạn. Next times lại quay lại với cắt trôn mắc lét tếch thui. Mấy hum lay đi xe vào số có vẻ măng mắc hix
Dầu máy thì a thay dầu của Mobil1 rơi vào khoảng 8k cây thay 1 lần.

Đi mãi éo đc thay dầu đơi!

abcthoi

Xe tải
Thấy bàn tán nhiều vụ này nhỉ? Hôm nọ chui vào Trung Sơn kiểm tra mấy thứ hỏi nó nên thay ko dầu hộp số ko thì chú tư vấn nói là nên thay, lúc xả ra đen như dầu máy, thay hết có 1tr kể cũng ko đáng mấy mà cũng chỉ mất có mấy phút ko thấy phức tạp như xem bên bài viết của lão Việt Vòi.

Nhân đây cho hỏi xe cụ nào có hiện tượng như xe em ko? Xe em cứ đi trời nóng mà tắc trong phố là cái van giảm áp của cái bình nước phụ nó hoạt động, cứ thế là nước phun ra ầm ầm làm hao nước và hậu quả thì thật là khốn khổ. Bây giờ cứ đi phố trời nắng về là phải nhăm nhăm mà bổ sung nước.

laumam

Xe tăng
Thấy bàn tán nhiều vụ này nhỉ? Hôm nọ chui vào Trung Sơn kiểm tra mấy thứ hỏi nó nên thay ko dầu hộp số ko thì chú tư vấn nói là nên thay, lúc xả ra đen như dầu máy, thay hết có 1tr kể cũng ko đáng mấy mà cũng chỉ mất có mấy phút ko thấy phức tạp như xem bên bài viết của lão Việt Vòi.

Nhân đây cho hỏi xe cụ nào có hiện tượng như xe em ko? Xe em cứ đi trời nóng mà tắc trong phố là cái van giảm áp của cái bình nước phụ nó hoạt động, cứ thế là nước phun ra ầm ầm làm hao nước và hậu quả thì thật là khốn khổ. Bây giờ cứ đi phố trời nắng về là phải nhăm nhăm mà bổ sung nước.
Thôi chết rồi............kiểm tra ngay quạt gió ngay....dễ si ma teo hoặc sắp teo. đi kiểm tra xem.

longlaotiensinh

Xe điện

1củ, sao rẻ thế được nhỉ???
nguyên xiền dầu đã đắt hơn gấp đôi roài còn chưa kể công thay, lạ nhề ?

Kho

Xe điện
CRV.....thay dầu j....mấy vạn thay???????...keke

longlaotiensinh

Xe điện
E đua đòi thay dầu hộp số, *** đen xì nhìn kinh bủ mợ :D

longlaotiensinh

Xe điện
Đầu tiên đưa e nó vào giường bệnh :((

Mổ bụng moi ruột :((

longlaotiensinh

Xe điện
Đây là tổng số dầu cần thiết để xúc xả e nó, 10 chai = 10 nít dầu tiêu chuẩn GM dexron VI :((

longlaotiensinh

Xe điện
Sau khi xả hết lượng dầu trong hộp số, đổ dầu mới khoảng 4 chai rưỡi :((

Cu e thợ hì hụi vặn vặn, cậy cậy rồi cắm cái ống vào gần mồm em nó

longlaotiensinh

Xe điện
Sau đó nổ máy, và xả hết dầu trong hộp số và cái quả bí ngô chết tiệt ji` ji` đó ra

Xả cho đến khi dầu sạch có mầu gần giống với khi đổ vào

Thế là xong, lắp lại các ốc, van và đổ dầu mới vào và đi thử để kiểm tra dầu đã đủ chưa??????????? để bổ sung. Túm váy là gần hết 10 nít dầu mới, 280k/1lit :((

Haiz !!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: