Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

aq79

Xe container
cụ đọc lại các trang của thớt đi ae chi hội đã nêu các điểm xxx vịn rồi đó
HP bé tẹo, cũng chỉ có từng ấy điểm nóng thôi, đi cẩn thận chắc chắn chả bị sao, còn 1 vấn đề nữa ở HP chưa thấy nhưng ở HN có lâu rồi, bằng chứng là cụ Vịt nhà mình hôm thứ 2 bị vịn dưng rốt cuộc xxx - HN nó thua ạ, đó là bật đèn, theo luật Vịt ngan mình 18h là phải bật đèn, nhưng mùa hè này có khi 19h trời vẫn sáng nên chả ai bật, mấy con chóa ấy nó hay vịn vào cớ này để bắt, các cụ đề phòng nhá.

quanghuyls

Xe điện
Em chưa thấy văn bản nào quy định là 18h phải bật đèn xe ah, cụ đọc ở đâu đấy?
theo luật Vịt ngan mình 18h là phải bật đèn, nhưng mùa hè này có khi 19h trời vẫn sáng nên chả ai bật, mấy con chóa ấy nó hay vịn vào cớ này để bắt, các cụ đề phòng nhá.

aq79

Xe container
Em chưa thấy văn bản nào quy định là 18h phải bật đèn xe ah, cụ đọc ở đâu đấy?
đây cụ ạ, luật VN mình còn .. bò còn chui lọt :
nghị đinh 146 ND CP 07
Điều 3. Giải thích từ ngữ
7. Thời gian sử dụng đèn chiếu sáng về ban đêm là khoảng thời gian từ 18 giờ ngày hôm trước đến 6 giờ ngày hôm sau.
Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy, xe máy điện, các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy (kể cả xe ba gác máy, xe lôi máy) vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
2. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
…..
k) Không sử dụng đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn;
còn thùy linh đây cụ nhá: http://thuvienphapluat.vn/archive/Nghi-dinh/Nghi-dinh-146-2007-ND-CP-xu-phat-vi-pham-hanh-chinh-trong-linh-vuc-giao-thong-duong-bo-vb55366t11.aspx

Chỉnh sửa cuối:

quanghuyls

Xe điện
cụ chuẩn đới, nhưng bây giờ người ta đã thay thế nghị định 146/CP bằng nghị định 34/CP và sắp tới còn có nghị định 34 mới sửa đổi bổ sung trên cơ sở kế thừa nghị định 34 cũ (tuy nhiên đang trong quá trình xin ý kiến các thành viên chính phủ). điều 3 khoản 7 thì vẫn còn: 7. Thời gian sử dụng đèn chiếu sáng về ban đêm là khoảng thời gian từ 18 giờ ngày hôm trước đến 6 giờ ngày hôm sau. Cụ có thấy chữ khoảng thời gian không ạh? do đó không thể khẳng định là đúng 18h phải bật đèn mà phải căn cứ tình hình thực tế nên có thể hơn hoặc kém 18h. Em votka cụ rồi nhá.
đây cụ ạ, luật VN mình còn .. bò còn chui lọt :
nghị đinh 146 ND CP 07
Điều 3. Giải thích từ ngữ
7. Thời gian sử dụng đèn chiếu sáng về ban đêm là khoảng thời gian từ 18 giờ ngày hôm trước đến 6 giờ ngày hôm sau.
Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy, xe máy điện, các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy (kể cả xe ba gác máy, xe lôi máy) vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
2. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
…..
k) Không sử dụng đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn;
còn thùy linh đây cụ nhá: http://thuvienphapluat.vn/archive/Nghi-dinh/Nghi-dinh-146-2007-ND-CP-xu-phat-vi-pham-hanh-chinh-trong-linh-vuc-giao-thong-duong-bo-vb55366t11.aspx

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
cụ chuẩn đới nhưng bây giờ người ta đã thay thế nghị định 146/CP bằng nghị định 34/CP và sắp tới còn có nghị định 34 mới sửa đổi bổ sung trên cơ sở kế thừa nghị định 34 cũ (tuy nhiên đang trong quá trình xin ý kiến các thành viên chính phủ). điều 3 khoản 7 thì vẫn còn: 7. Thời gian sử dụng đèn chiếu sáng về ban đêm là khoảng thời gian từ 18 giờ ngày hôm trước đến 6 giờ ngày hôm sau. Cụ có thấy chữ khoảng thời gian không ạh? do đó không thể khẳng định là đúng 18h phải bật đèn mà phải căn cứ tình hình thực tế nên có thể hơn hoặc kém 18h.
cụ ơi, nhưng nó có từ: "từ" cụ ạ, nên có thể hiểu là bắt đầu đấy. Đã nói luật Vịt thì bò cũng chui lọt, lúc ấy cụ cứ đứng cãi nhau với nó đi, tối thiểu nếu ko bị phạt thì cụ cũng mất .... thời gian.

quanghuyls

Xe điện
kệ chứ cụ, thỉnh thoảng tranh luận ngoài đường cũng hay hay nhưng cơ bản là chấp hành tốt để giữ an toàn thôi. nói chung là đi cười tươi về vui vẻ thì tốt nhất, nhiều lúc em cũng tặc lưỡi thôi thì tiền chợ giả chợ.
cụ ơi, nhưng nó có từ: "từ" cụ ạ, nên có thể hiểu là bắt đầu đấy. Đã nói luật Vịt thì bò cũng chui lọt, lúc ấy cụ cứ đứng cãi nhau với nó đi, tối thiểu nếu ko bị phạt thì cụ cũng mất .... thời gian.

aq79

Xe container
kệ chứ cụ, thỉnh thoảng tranh luận ngoài đường cũng hay hay nhưng cơ bản là chấp hành tốt để giữ an toàn thôi. nói chung là đi cười tươi về vui vẻ thì tốt nhất, nhiều lúc em cũng tặc lưỡi thôi thì tiền chợ giả chợ.
=)) cụ còn có tiền chợ chứ bọn e toàn tiền .... nhà thôi.

Tin mới đê.
Cụ nào đi Đồ Sơn hóng gió thì cẩn thận đoạn nhà hàng Gió Biển Khu 2 nhé. Bắn tốc độ (50km/h) đấy. Những cụ bị dính toàn trên 70km cả. Vì, đường một chiều, xuống dốc, đường vắng tanh mà.

aq79

Xe container
Tin mới đê.
Cụ nào đi Đồ Sơn hóng gió thì cẩn thận đoạn nhà hàng Gió Biển Khu 2 nhé. Bắn tốc độ (50km/h) đấy. Những cụ bị dính toàn trên 70km cả. Vì, đường một chiều, xuống dốc, đường vắng tanh mà.
ở đoạn này có cả cảnh báo viết trên kè núi mà cụ, bắn lâu rồi nhưng ko liên tục, dạo này thì xxx lại xuất hiện ở đây thường xuyên hơn.

Sáng nay em thấy các bác ấy lại mit tinh, sốc lại tinh thần. Gần trưa ra ngoài đường, thấy các bác ấy đứng nhiều điểm lắm.

cuong beo

Xe buýt
ở đoạn này có cả cảnh báo viết trên kè núi mà cụ, bắn lâu rồi nhưng ko liên tục, dạo này thì xxx lại xuất hiện ở đây thường xuyên hơn.
?
đến mùa du lịch đồ sơn rồi mà,thi thoảng buổi tối e đi qua đoạn này còn thấy 1 xe của xxx nấp trong bụi cây cơ,ko biết ở trong đó làm gì? (đực dựa với đực dựa chắc cũng có vài trò vui để chơi với nhau):))

?
đến mùa du lịch đồ sơn rồi mà,thi thoảng buổi tối e đi qua đoạn này còn thấy 1 xe của xxx nấp trong bụi cây cơ,ko biết ở trong đó làm gì? (đực dựa với đực dựa chắc cũng có vài trò vui để chơi với nhau):))
Cụ ra ngoài ấy làm gì mà đi nhiều thế ợ?

vuitinh_hp

Xe tải
Toàn các cụ là Tiến sỹ Xoáy và Giáo sư Xoay với phương châm: Hỏi xoáy đáp xoay cả. :)

cuong beo

Xe buýt
Tình hình mấy ngày nghỉ lễ có cụ nào nhà ta số đen bị xxx vịn ko?sáng nay 1/5 e đi từ nguyễn văn linh(chiều cầu vượt Lt) rẽ ra pakson thấy đoạn đèn xanh đen đỏ thấy xxx vịn nhiều xe biển tỉnh khác.gần tới nơi xxx chợt nghĩ mình chưa seat belt cuống cuồng seat belt ,e tự làm bản thân e hú hồn,chủ quan quá cứ nghĩ ngày này xxx phải đi du lịch mới đúng chứ.đúng là chỉ tiêu đề ra cho xxx cao quá:-o

aq79

Xe container
Tình hình mấy ngày nghỉ lễ có cụ nào nhà ta số đen bị xxx vịn ko?sáng nay 1/5 e đi từ nguyễn văn linh(chiều cầu vượt Lt) rẽ ra pakson thấy đoạn đèn xanh đen đỏ thấy xxx vịn nhiều xe biển tỉnh khác.gần tới nơi xxx chợt nghĩ mình chưa seat belt cuống cuồng seat belt ,e tự làm bản thân e hú hồn,chủ quan quá cứ nghĩ ngày này xxx phải đi du lịch mới đúng chứ.đúng là chỉ tiêu đề ra cho xxx cao quá:-o
e chạ bị làm sao, chạy trong thành phố lẫn ngoài tỉnh, thế mới thấy mình .... ngoan. ke ke

Trạng thái
Thớt đang đóng