[Funland] 'Lương 10 năm tăng 50%, giá nhà đất có thể tăng 100%'

vo nho

Xe điện
Từ Triều Tiên tới Mỹ :)) , Từ Nhật tới Ấn Độ, dùng tiền lương đòi mua nhà đô thị là điều không tưởng .
Thế mà mấy ông VN cứ thích dùng lương xong vài năm mua được nhà đô thị =)) Mấy bài báo kêu rong phát mệt.
Em với vợ đi làm sấp mặt tháng kiếm được 40t phải tiết kiệm 5~7 năm rùi phải xin thêm tiền ba mẹ 2 nhà nới mua nổi căn nhà ở SG. Mà tiền ba mẹ cho là chính... :(( :(( :((

Nhiều thanh niên ảo tưởng vãi ra...

Fim

Xe điện
Dùng lương mua được nhà thì phải lương cao gấp 3,4 lần so với mặt bằng lương sàn dành cho staff + vay bank trả độ 10-15 năm thì được.

Long921

Xe tăng
Cụ nói thế nào. Lương em 10 năm nay còn bị giảm nếu so với vàng. nhà thì tăng 200% thậm chí còn hơn. Nguyên nhân là cứ thi thoảng có cái đại án tầm vài nghìn tỷ tham nhũng thit bố dân đen cũng ko mua đf nhà mà ở.
Có phải ai cũng đc vị trí như cụ đâu mà có cú đấm nghìn tỉ đc :D, muốn có cũng phải chạy cú đấm trăm tỉ ấy chứ

ok.

Xe tăng
Từ Triều Tiên tới Mỹ :)) , Từ Nhật tới Ấn Độ, từ Myanmar tới Pakistan, Từ Campuchia tới Lào, dùng tiền lương đòi mua nhà đô thị là điều không tưởng .
Thế mà mấy ông VN cứ thích dùng lương xong vài năm mua được nhà đô thị =)) Mấy bài báo kêu rong phát mệt.
Ở Mỹ bác có $200k thì bác mua nhà $800~$1000k thoải mái bác ạ.

Giả sử lương bác $100k/năm trừ thuế mí bảo hiểm còn $70k....tằn tiệm ăn tiêu $20~25k/ năm thì ba năm sau bác mua nhà thoải mái.

Là vì Mỹ nó xác định bds là nghành ăn bám vào các nghành khác nên nó cứ phát triển các nghành khác rồi bọn bds chầu rìa đằng sau....cho nên trả góp 10 năm....20 năm...hay cả đời nó cũng không đáng ngại khi con người chú trọng lao động cho chuyên nghiệp để tạo ra của cải bác ạ. ;))

Quan Mỹ họ không quen đổ tiền vào nhà đất dư ở nơi khác. =))

Embebandiem

Xe tăng
Bất động sản với người trẻ càng ngày càng khó mua à các cụ ?
Tính ra ngày trước ông bà cha mẹ chúng ta tích góp làm ăn mới mua đc , một số người đc phân đất , chia đất nhất là công an , quân đội
Chứ h thấy nhiều bạn trẻ có tiền ăn tiêu cũng hoang phí quá

Cung cầu cả thôi, ai bẩu các cụ cứ thích xô vào thành phố, chứ nếu tất cả đều có thói quen về ngoại ô sống sau giờ làm thì ko có cơ hội cho bọn BDS như a Vênh, a Thẻn rồi
Gớm vào khu Lênh Đàm mà choáng váng vì số lượng cư dân

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Cái món này bán ô tô xe máy hình như cũng có rất nhiều , gọi điện đến mua thật ,nghe giọng chủ bán có vẻ phòng thủ lắm, chắc bị cò nó vò cho nản rồi.
Vâng, đành rằng đó là công ăn việc làm của họ, nhưng cơ bản mặt bằng chung, đám cò mồi này nói chuyện rất ức chế, không có thái độ hợp tác win-win mà dành hết phần lợi cho mình.
Đội môi giới lịch sự thì khá ít, em thấy chủ yếu đội này làm dự án, không mua bán lẻ nhiều
Chợ xe nhà mình là khu vực khá tốt để người mua, người bán gặp được nhau, dẫu rằng tiếp cò nhiều hơn tiếp người mua rất nhiều.

TKK

Xe tăng
Công chức sống được bằng lương thuần tuý ở các đô thị như HN, TP HCM quá bằng sinh tồn, mua được nhà cũng nhờ tiết kiệm lương thì thật phi thường.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]

Giả sử lương bác $100k/năm trừ thuế mí bảo hiểm còn $70k....tằn tiệm ăn tiêu $20~25k/ năm thì ba năm sau bác mua nhà thoải mái.

Là vì Mỹ nó xác định bds là nghành ăn bám vào các nghành khác nên nó cứ phát triển các nghành khác rồi bọn bds chầu rìa đằng sau....cho nên trả góp 10 năm....20 năm...hay cả đời nó cũng không đáng ngại khi con người chú trọng lao động cho chuyên nghiệp để tạo ra của cải bác ạ. ;))

Thì phải vay NH chứ, ở mình cũng vậy, nhiều người trẻ thu nhập tốt nhưng vẫn phải vay NH 10-15 năm.

vo nho

Xe điện

Lương trung bình làm công ăn lương của Mỹ cứ cho là khoảng 35k/năm cụ tính khi nào để dành được 200k để mua căn 800k~1000k vậy ạ?
:)) :)) :)) :))

Lương cụ nói 100k chắc cở bác sỹ trở lên mới có. Mà kiểu đó thì VN thiếu gì...=))=))=))=))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Xưa lương 500k, đất 8tr/mảnh, tỷ lệ 1:16
Nay lương 20 củ, đất lên 1 tỏi, tỷ lệ 1:50
Giờ mua được cái nhà vất vả thật.
Có đếu đâu 8tr/mảnh. Các đây tận 15 năm nhà em ở quê chả mặt đường gì, đất trong xóm mà đã 30 củ/mảnh rồi. Giờ thì tầm dưới 300 củ.
Nói chung con số sau 10 năm lương tăng 50% k hẳn là đúng. Nhưng bản chất giá nhà đất VN cao so với thu nhập là đúng. Cơ bản do tư tưởng phải có cơ nghiệp nên ai cũng có gắng mua.
Nếu có thị trường cho thuê nhà chuyên nghiệp như Tây, với lại chuyện học hành của F1 không quá lệ thuộc vào hộ khẩu em cũng thuê nhà dài hạn cỡ 3 năm/HD là ổn. Đế khi già thích đâu mua đấy, k thì về quê dưỡng già.

vo nho

Xe điện
Có đếu đâu 8tr/mảnh. Các đây tận 15 năm nhà em ở quê chả mặt đường gì, đất trong xóm mà đã 30 củ/mảnh rồi. Giờ thì tầm dưới 300 củ.
Nói chung con số sau 10 năm lương tăng 50% k hẳn là đúng. Nhưng bản chất giá nhà đất VN cao so với thu nhập là đúng. Cơ bản do tư tưởng phải có cơ nghiệp nên ai cũng có gắng mua.
Nếu có thị trường cho thuê nhà chuyên nghiệp như Tây, với lại chuyện học hành của F1 không quá lệ thuộc vào hộ khẩu em cũng thuê nhà dài hạn cỡ 3 năm/HD là ổn. Đế khi già thích đâu mua đấy, k thì về quê dưỡng già.
Đồng quan điểm với cụ...Như 2 vợ chồng em trước khi mua nhà cũng đi thuê nhà để ở mà phát mệt với chủ nhà. Ký 3 năm đùng cái 1 năm sau đòi nhà. Trả lại tiền cọc xong nói đến cuối tháng yêu cầu dọn đi... :-w :-w :-w :-w

Chelski

Xe điện
Bất động sản với người trẻ càng ngày càng khó mua à các cụ ?
Tính ra ngày trước ông bà cha mẹ chúng ta tích góp làm ăn mới mua đc , một số người đc phân đất , chia đất nhất là công an , quân đội
Chứ h thấy nhiều bạn trẻ có tiền ăn tiêu cũng hoang phí quá

Xu hướng tương lai giống như các nước khác , thuê nhà và căn hộ chứ không mua nữa như đời các cụ,ông bà ....

hieupv16

Xe tải
1. Cụ là cò BDS
2. Cụ chưa bao giờ bán nhà, mua nhà
Cụ thử cắm cái biển bán đất trên mảnh đất cụ định bán, mai ra có thằng nhổ mất, đăng tin lên mạng, toàn cò gọi
Đừng so sánh với nước ngoài, và hãy lịch sự trước ý kiến người khác, không phải ngẫu nhiên mà mục BĐS trên này đông vậy đâu, ông kễnh con :D
Cái gì tồn tại nó là hợp lý, vì nếu nó không hợp lý nó đã không tồn tại.
Cò sinh ra là do có người cần, họ bận, họ không muốn lộ danh tính ... vv và mây mây. Cụ còn cay cú thế này chứng tỏ cụ chưa mua bán nhiều rồi

ok.

Xe tăng
Lương trung bình làm công ăn lương của Mỹ cứ cho là khoảng 35k/năm cụ tính khi nào để dành được 200k để mua căn 800k~1000k vậy ạ?
:)) :)) :)) :))

Lương cụ nói 100k chắc cở bác sỹ trở lên mới có. Mà kiểu đó thì VN thiếu gì...=))=))=))=))

$30k đổ xuống là dạng hộ nghèo ở Mỹ.

Bình quân $55k, kha khá là $60~70k và căn hộ hay đất đa dạng kể cả $250k cũng có bác nhé. Ở G7 bác mới quý trọng sức lao động và thấy phấn đấu để lên lương nó quan trọng và khó khăn như nào. Và đương nhiên bác đừng so sánh kiểu lái xe 100km ở ta với 100km ở Mỹ.

Bác xem bảng lương của cái anh bác hay xít hay người hưởng lương hưu cao nhất VN chưa mà bảo lương $100k ở ta không thiếu. =))

Và cũng đừng đánh đồng lương với các khoản lợi tức khác phải chịu thuế bác nhé.... =))

Website
www.kenagency.vn
Cái gì tồn tại nó là hợp lý, vì nếu nó không hợp lý nó đã không tồn tại.
Cò sinh ra là do có người cần, họ bận, họ không muốn lộ danh tính ... vv và mây mây. Cụ còn cay cú thế này chứng tỏ cụ chưa mua bán nhiều rồi
Thì phải vay NH chứ, ở mình cũng vậy, nhiều người trẻ thu nhập tốt nhưng vẫn phải vay NH 10-15 năm.
Vay đợt này nghỉ cả hai vc thì căng phết đây cụ này

bút hêt mực

Xe tăng
Cách đây 15 năm mà lương 500k thì sống bằng răng à cụ.

ok.

Xe tăng
Vầng đấy,

Thì từ cái câu chuyện đấy mới ra chuyện quản lý...chi phí....thuế má...nợ xấu...sản phẩm quốc dân... banh mịch mí nọ chai....

Bản chất vấn đề nó quan trọng và tạo sự rành mạch chứ em có bảo là không vay mà có đâu. ;))

Mí bác thử xem mức thu nhập + tầm thu nhập so với thu nhập bình quân và vay mua nhà xem có sống tiếp được không và hỏi tại sao?

Thôi ta lại đóng thớt bác nhề. :P

vo nho

Xe điện
$30k đổ xuống là dạng hộ nghèo ở Mỹ.

Bình quân $55k, kha khá là $60~70k và căn hộ hay đất đa dạng kể cả $250k cũng có bác nhé. Ở G7 bác mới quý trọng sức lao động và thấy phấn đấu để lên lương nó quan trọng và khó khăn như nào. Và đương nhiên bác đừng so sánh kiểu lái xe 100km ở ta với 100km ở Mỹ.

Bác xem bảng lương của cái anh bác hay xít hay người hưởng lương hưu cao nhất VN chưa mà bảo lương $100k ở ta không thiếu. =))

Và cũng đừng đánh đồng lương với các khoản lợi tức khác phải chịu thuế bác nhé.... =))
Em chả biết cụ lấy chuẩn đó ở đâu? cụ cho em cái link với ạ?

Theo em biết thì Mỹ có một tiêu chuẩn chính xác hơn để phân chia người nghèo, tiêu chuẩn nghèo như sau : Theo tiêu chuẩn năm 2016 cho các gia đình nghèo là: 1 người, $ 11,770; 2, $ 15,930; 3, $ 20090; 4, $ 24,250.
Tiêu chuẩn này sẽ được điều chỉnh theo các khu vực khác nhau căn cứ vào vật giá tiêu dùng tại khu vực đó.
nói ngắn gọn là nếu một mình anh mỗi ngày làm việc 8 tiếng, tuần 5 ngày mà thu nhập chỉ có $ 11,770.

Còn thu nhập trung bình của một gia đình 4 người vào năm 2017 là 94.876 USD.

edc

Xe lăn
Giá nhà đất cả thành phố lẫn nông thôn đều bị thổi, bị lũng đoạn bởi 1 nhóm các đội làm BDS và cò mồi
Các cụ bán nhà thì bị nó quây thông tin, ép bán rẻ
Mua nhà chúng nó cũng chặn thông tin, chào bán đắt
Người bán và người mua khó gặp trực tiếp được nhau, toàn bị cò chặn thông tin, rồi giao dịch qua chúng, mất phí
Chuyện thường cụ. Vậy nên đa số tỉ phú VN, cũng đi lên từ BDS