[Funland] Lượm lặt chuyện vinh ít nhục đầy của kẻ đi mượn xe(các loại).

BMW R60

Xe tăng
Chủ thớt thù dai vãi! 30 năm rồi vẫn còn a cay ông ngại. Ý quên: ông ngoại! :)):)):)):))

DuongHL

Xe container
Hồi em sinh viên 2010 mượn con Wave đỏ của ông anh cùng lớp về quê thăm Bà Bu ốm ở nhà 1m.10h trưa xin nghỉ học về 8h tối lên trả
Trời mưa nên rửa trảđàng hoàng thìđến chiều hsau lão bảo cái moayƠ bánh sau k phải là của xe lão sao lại c ómàu ngả vàng.
Nghĩ tủi nhục mà kb cố tình hay vô.Ý đổi cho em nữa.
Khổ thân cho cụ trẻ, sao cụ ko nói, em cám ơn anh nhiều vì đã cho em mượn xe. Nhưng em dù nghèo về tiền bạc, ko nghèo về nhân cách đâu. Xin anh đừng nghĩ ngờ mà tội cho em.
Cái này em hiểu nguyên nhân, ngày xưa do không có xe nên phải nói kỹ năng đi xe máy nhiều người rất kém, lúc nào chân cũng rà phanh sau, vì vậy cái moay ơ nó nóng lên cộng với phanh bị cháy nên nó ngả vàng, càng rửa nước nó càng vàng.
Thực tế ngày nay tai nạn xe máy không nhiều như xưa bởi vì suốt ngày ngồi trên xe nên kỹ năng xử lý tốt hơn ngày xưa nhiều.

vieteuro

Xe container
Anh em trong gia đình thì nên thoải mái về vấn đề xe cộ

Noname_2015

Xe tăng
Phải vậy ko cụ? Em gái mẹ thì là dì, mà chồng dì gọi là dượng. Em gâi bố thì gọi là cô, trong đây cũng gọi chồng cô là dượng. Đúng là tây lông mà học realative của Việt Nam chắc khóc. Em còn éo hiểu hết nữa :))
Chị gái bố và chị gái mẹ cũng gọi là cô. Mạn Bình Định đó bác

vieteuro

Xe container
Thằng bạn c ứt của em mượn xe Dream của em ( năm 96) bảo đi sinh nhật bạn, hẹn 10h tối về trả , đến 11h có thằng gần nhà nó đến gọi em bảo anh .... đi xe anh đâm vào mẹ con 1 bà đi xe máy gây tai nan, bà mẹ chấn thương sọ não đang cấp cứu ở bệnh viện, còn bạn anh vứt xe ở đấy trốn rồi. Báo hại em phải đến đấy nhập xe vào CA, vào bệnh viện thăm nhà bà kia , ông bạn cứt thì trốn biệt tăm, em với ông già nó phải đi điều đình để bồi thường và lấy xe ra( mất gần 1 tháng).
Vẫn thân nhau như cứt với đít chứ cụ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em nhớ cách đây đúng 30 năm, đang ngồi nhậu đầu cánh cổ gà với mấy thằng bạn thì một ông người Bắc qua góp nhậu chung. Nhìn đĩa thịt gà đầy ú ụ mà mấy anh em ai cũng thèm nhỏ dãi. Ổng giới thiệu tên Nguyễn Anh Tuấn, nhà Hà Nội chính gốc, đang làm tuyển thủ Taekwondo chuyên nghiệp. Nói xong là cầm cái chén trên tay đưa hai ngón lên chặt một phát bể làm hai khiến tụi em mắt chữ O mồm chữ A luôn.
Thấy tính tình cũng thoáng nên em dẫn về nhà chơi. Đang nhậu hết rượu chanh HN hắn xung phong đi mua. Ông anh thấy vậy đưa chìa khoá xe Dream lùn cho hắn đi. Em vẫn còn nghi ngại nên lấy chiếc xe đạp cuộc em mới mua cho hắn đi mua rượu. Hắn đi không về nữa làm em đắng họng với gia đình luôn.
Chậc.
Em có truyện thế này:
Em gặp mấy con chó rẻ rách;
Năm 2006 e làm cty vận tải ở 112 trần phú, Hà Đông, năm đó em mới ra trường đi làm còn thuê trọ, gần tết em mang xe máy đến cty gửi ( gửi tại bãi để xe công ty - có cửa khoá và khu ngăn dây thép cao hơn 1 m, kiểu khu để xe riêng cho nhân viên cty), trước khi về quê e có ra nói bảo vệ ( con chó béo béo em ko nhớ tên ), e gửi xe em nghỉ ăn tết về quê, nó cũng ừ ừ ... ko thấy nói gì;
Truyện ko có j đáng nói: lúc em ăn tết lên, thì ra nhà xe ko thấy xe đâu, có ra hỏi bảo vệ nó bảo mày lên gặp trưởng phòng nhân sự mà hỏi, e lên gặp thẳng ô trưởng phòng hỏi thì bị ông xả 1 thôi 1 hồi:
- sao mày để xe rồi khoá cổ ( tết ai coi cho mày);
- sao a e bảo vệ bảo mày để lại chìa khoá mày không để lại ( thực tế con chó béo béo bảo vệ ko nói gì;
- cuối cùng mấy con chó tết nó bỏ trực công ty và bê xe của em vào nhà kho và khoá lại, nó cay vì ko mở đc cổ xe;
Xong em tìm hiểu thì ra thằng bảo vệ là cháu ô trưởng phòng, nó làm bảo vệ phải trực 24/24 mà ngày tết nó trốn bỏ về nên ko trực ở cty, nó sợ mất xe nên mới bê xe đi cất ( rõ ràng nhà xe cty có mái che và quây thép có cửa ra vào );
Em thì ko cãi nhau được bọn nó mồm 3 miệng 10, chán vãi mấy con ch ó kinh thật
Em thấy cụ cay cú quá.
ANh em bảo vệ nó sợ mất xe nó mất công khênh cho cụ. Cụ bảo để ở nhà xe không sợ mất sao lại còn khoá cổ.
Bỏ trực thì chưa chắc. Tết thì chỉ để 1 vài người trực ở chỗ quan trọng chứ hơi đâu giăng quân khắp nơi để canh cho cái xe của cụ.

asset19

Xe buýt
Nhà em thì có kỉ niệm, ông Chú rể sang mượn xe cũng xe cub 82 mầu xanh da trời, thấy bảo về quê xa thăm mẹ ốm nên bảo ông già em đưa giấy tờ đi đường, hoá ra là mang xe đi cắm để đánh bạc trên phố Hai Bà Trưng, chuyện xảy ra đã lâu mất xe, mất tình cảm tiền không trả. Hôm trước có nhắn tin zalo mời đi cưới con mà em đang lăn tăn chả biết có nên đi hay không. Em không đi có quá đáng không các cụ ?
Éo thèm đi chứ sợ gì trách móc.
Cụ ko dám có chính kiến à?

zep.le

Xe buýt
Ngày trước cho mượn xe máy hay bị đổi đồ và còn có thể loại đi mượn (bảo mượn 2h khi đó học đại học mình vào lớp) xong lại cho đc khác mượn đi nữa nhiều lúc ngồi u nước chè vặt chờ xe về lại thấy xe đi qua nhìn đứa cầm lái chả thấy quen

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chị gái bố và chị gái mẹ cũng gọi là cô. Mạn Bình Định đó bác
Cụ nhầm 1 chút :
Chị/em vủa bố thì gọi là cô
Chị/em của mẹ thì gọi là dì
Anh/em của mẹ thì gọi là cậu

bimbim71

Xe điện
Chủ thớt thù dai vãi! 30 năm rồi vẫn còn a cay ông ngại. Ý quên: ông ngoại! :)):)):)):))
Không,em không thù hằn gì cả.Bản chất ngừoi ta vậy mình chỉ chấp nhận thôi.
Em chỉ muốn các cụ đã từng MƯỢN vào để trải lòng.

Hungdeco

Xe máy
Quê em phụ huynh mời phụ huynh còn anh em ngang hàng phải mời nhau. Không mời là nghỉ luôn méo ai đến. Gặp nhau còn ngại cũng lên alo một tiếng chứ ai lại đi nhắn tin. Thế cụ đến đám cưới khác gì làm khó người ta vì ai muốn gặp cụ đâu =)) =)) =))
Vâng .
Éo thèm đi chứ sợ gì trách móc.
Cụ ko dám có chính kiến à?
Em chốt là không đi rồi cụ ạ .

vừa đi vừa láii

Xe container
Có cụ nào mượn biển số giống em không nhỉ? ;))

Hồi trước em có con 82-90 giấy tờ giun, chạy rất ngon. ông bạn kết nên mua 1 con y chang, biển số xịn. 1 lần em đi chơi xa nên mượn biển số + cavet của cậu. Báo hại cậu đi làm bị bảo vệ đuổi không cho để xe vì không đúng với biển đăng ký :))

Hungdeco

Xe máy
Em có thêm kỉ niệm nữa về sự vinh nhục của mượn xe, nhưng là mượn của ông bà già em, em kể chuyện hầu các cụ. Hồi còn SV nhà có 2 con xe một con dream cao và một con 81 yên cứng, em là con út nên mặc định đi công việc hay tình yêu tình báo nên toàn phải đi con 81 nên người yêu kêu ca đau mít ( xe chở hàng nên không lắp thêm yên mềm ), thế là cứ có hẹn là toàn lừa ông anh trai đi mua lọ mua chai bằng xe 81 còn dream là mình tít, nhưng số nhọ là cứ đi đến ngã tư Đại Cồ Việt- Giải Phóng là thấy ông anh phi lên chặn đầu yêu cầu đổi xe . Khôn ngoan không lại với ông Trời .

ajno.pvc

Xe đạp
Lại nhớ chuyện ngày xưa. Nhà e ở tp, tết mới về quê, oto thì chưa có, xe máy k mang về được, chẳng nhé lại mua cái xe máy vứt ở quê chỉ để năm đi 1 lần. Năm đó ông bác nhà thừa xe bảo e lấy mà đi chơi tết, e mượn, lúc trả đổ xăng rửa xe đàng hoàng kiểm tra cẩn thận k vấn đề gì mới mang trả. Nhưng mấy tuần sau bác cháu ngồi ăn cơm ông bác bảo hôm tết có đi đâu để xe ở ngoài k mà thấy xe bác bị ngta bẻ khóa, phanh thì bó k đi được. Từ lần ấy e cạch k mượn xe ai nữa, mua luôn 1 chiếc vứt nhà chỉ để tết về đi

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Ngày xưa e đi mượn cái búa cho ông già bổ củi lão hàng xóm nói này nọ lại còn thái độ.e về bảo ông già thế là từ sau k thấy ông sai e đi nữa.đến cái búa bổ củi còn thấy nhục vậy k biết cái to hơn nó dư nào nữa

ATG

Xe buýt
Chậc.

Em thấy cụ cay cú quá.
ANh em bảo vệ nó sợ mất xe nó mất công khênh cho cụ. Cụ bảo để ở nhà xe không sợ mất sao lại còn khoá cổ.
Bỏ trực thì chưa chắc. Tết thì chỉ để 1 vài người trực ở chỗ quan trọng chứ hơi đâu giăng quân khắp nơi để canh cho cái xe của cụ.
Thôi hơi đâu đi đôi co vs bọn nó hả cụ, cty có 20-30 ô tô chắc nó cũng bê hết vào nhà đc chắc